[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái

vietran

Xe ba gác
Cụ mua được món đồ tốt cụ có giới thiệu chobanj bè không?
Giới thiệu cho bạn bè nhưng k kiếm tiền của bạn từ việc giới thiệu này, cái khác nhau cơ bản là ở chỗ đó
Em chỉ nghe ai tư vấn cái gì nếu hội đủ cả 2 yếu tố, không thể thiếu 1 đó là: có chuyên môn trong lĩnh vực đó và không có liên quan lợi ích liên quan.
Giới thiệu bán hàng đa cấp thiếu cả 2, người ta học y gần chục năm ra trường còn chán đã hiểu về dinh dưỡng mà mấy mẹ học thanh nhạc bộ môn kèn đồng nói về thực phẩm chữa bệnh như đúng rồi

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thót này hot ghê, em xin ghé cục đá. Cụ chủ thớt này mơ mộng kinh, giọng văn đúng là của mấy bác mới nhập hội. Bênh chằm chặp mấy chú siêu lừa mang danh đa cấp. Hàng thì lởm, bán thì đắt lòi mà toàn các vị như cụ chủ ( hay nói văn hoa địa lý là Các Đại Lý ) mua. Mấy công ty này có hàng tốt thế, rẻ thế... giỏi thì chi tiền ra quảng cáo, xây dựng hệ thống cửa hàng đại lý xem, có mà lỗ sặc gạch.
Hầu hết các sp của các cty này đều là độc quyền và k có trong siêu thị hay bên ngoài đâu ạ . Tuy nhiên dòng sp chính lại là thực phẩm chức năng và các bổ sung dinh dưỡng hoặc liên quan đến sức khỏe, trong khi phần lớn ng vn có tâm lý có bệnh mới chữa chứ không ''phòng bênh hơn chữa bệnh " . nên người tiêu dùng mua là mua 1 cơ hội kinh doanh chứ k nhiều ng mua vì thấy nó tốt . Sp thì đắt mà tác dụng k thấy ngay ( vì không phải là thuốc chữa bệnh hay thần dược như nhiều ng quảng cáo ) . Thế nên người tiêu dùng mới nghi ngờ về chất lượng sp sau khi mua. Tuy thế, việc sp tốt và đắt mà lại k đem ra quảng cáo và bán theo mô hình kd truyền thống vì ng ta xd mô hình này để trả % cho người giới thiệu, cho ng bán đc hàng mà k cần qua các khâu trung gian khác. Đó cũng là hợp lý thôi ạ.

autocare24/7

Xe tăng
Đương nhiên là giới thiệu với giá cao gấp 4 cụ ạ, :P
Hôm vừa rồi bà già em bị bà dì ruột bán cho bộ sản phẩm dinh dưỡng hơn chục chai#:-s, lộn hết cả mề. DKM bọn bán hàng đa cấp.

ruou-quoc-lui

Xe tăng
Giới thiệu cho bạn bè nhưng k kiếm tiền của bạn từ việc giới thiệu này, cái khác nhau cơ bản là ở chỗ đó
Em chỉ nghe ai tư vấn cái gì nếu hội đủ cả 2 yếu tố, không thể thiếu 1 đó là: có chuyên môn trong lĩnh vực đó và không có liên quan lợi ích liên quan.
Giới thiệu bán hàng đa cấp thiếu cả 2, người ta học y gần chục năm ra trường còn chán đã hiểu về dinh dưỡng mà mấy mẹ học thanh nhạc bộ môn kèn đồng nói về thực phẩm chữa bệnh như đúng rồi
em còn chứng kiến mấy con đấm lưng tẩm quất cũng về quê giới thiệu sp như người nhớn, bọn đấy thì chuyên môn gì?

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Có câu: 1 đồn 10. Công ty cụ làm tốt = đồn 10 (10 người biết). Nhưng thực tế lại cũng có 100 công ty làm Lừa đảo và cũng 100*10= và kết quả là...

ruou-quoc-lui

Xe tăng
Hôm vừa rồi bà già em bị bà dì ruột bán cho bộ sản phẩm dinh dưỡng hơn chục chai#:-s, lộn hết cả mề. DKM bọn bán hàng đa cấp.
ôi zồi. cách đây mấy tháng cháu về nhà thấy ông anh họ gần của Gấu đang ở nhà mềnh, mệ! tưởng nó đến thăm vc thằng em hóa ra thấy nó mở laptop ghẻ ra diễn thuyết...bla..bla... gặp cháu về cháu làm đúng 1 câu tắt điện luôn, chuồn thẳng.

Linh_Chi

Xe buýt
Mỗi người một quan điểm thôi cụ chủ ơi, cụ cảm thấy MLM nó vẫn nuôi sống và thỏa mãn nhu cầu cá nhân, cũng như tạo ra cơ hội trong tương lai cho cụ thì cụ cứ chiến thôi. Nghề nghiệp nó chọn người, chứ người sao chọn được hả các cụ, các cụ cứ ném đá mấy anh bán hàng đa cấp về độ nói phét, nhưng lại ko ném đá mấy sản phẩm ngày nào cũng quảng cáo trên TV kiểu clo 100% làm từ thịt và nước xương, hay mì khoai tây omatreo được làm từ <1% khoai tây ý... Nhược điểm của MLM là em thấy hay bị dính đến người thân và bạn bè kể mà ko có cái này, thì ngon của nó. Con em em trước cũng tí tởn làm cho amway, em khuyên ko được thế là vẫn cho xèng đi học, nhưng cấm ko được gạ gẫm người thân với hàng xóm, sau 2 tháng thì tự tạch:)).
Em hứng đá hộ cụ chủ thớt tí, là cái Herbalife của cụ chủ thớt nó cung cấp các sản phẩm về dinh dưỡng cũng thuộc hàng đỉnh của nó đấy, dẫn chứng là thằng này ăn được cái hợp đồng cung cấp dinh dưỡng cho NASA từ lâu lắm rồi, nhưng thế cũng đủ khẳng định chất lượng phải ko các cụ.
Em ko làm cho một thằng MLM nào đâu nhá, bạn em cũng có 2 chú làm Herbalife giống cụ chủ thớt, cả tuần chơi, còn chủ yếu đi làm event cuối tuần, thu nhập vẫn tằng tằng, em ghen tị vãi, mỗi tội ko đủ dũng cảm để theo các bạn ý, em thật:)).

Truongsonnam_37

Xe tăng
Cũng có nhiều cụ nói về vần đề này quá! Nhà cháu chỉ thấy cái tài của các công ty BHĐC là không hiểu thế nào mà họ lại truyền cho nhân viên tư tưởng nhanh như vậy, mới có đi học có mấy buổi mà về phán kinh, không ai có thể cãi được đâu ạ[-(! Cuối tuần này thấy đứa em nó bán cho Thien su có mời nhà cháu đi để nghe hội thảo gì đấy lớn lắm mà nhà cháu đang phân vân, vì nể nó thôi!

xetaudoidau

Xe tăng
Hầu hết các sp của các cty này đều là độc quyền và k có trong siêu thị hay bên ngoài đâu ạ . Tuy nhiên dòng sp chính lại là thực phẩm chức năng và các bổ sung dinh dưỡng hoặc liên quan đến sức khỏe, trong khi phần lớn ng vn có tâm lý có bệnh mới chữa chứ không ''phòng bênh hơn chữa bệnh " . nên người tiêu dùng mua là mua 1 cơ hội kinh doanh chứ k nhiều ng mua vì thấy nó tốt . Sp thì đắt mà tác dụng k thấy ngay ( vì không phải là thuốc chữa bệnh hay thần dược như nhiều ng quảng cáo ) . Thế nên người tiêu dùng mới nghi ngờ về chất lượng sp sau khi mua. Tuy thế, việc sp tốt và đắt mà lại k đem ra quảng cáo và bán theo mô hình kd truyền thống vì ng ta xd mô hình này để trả % cho người giới thiệu, cho ng bán đc hàng mà k cần qua các khâu trung gian khác. Đó cũng là hợp lý thôi ạ.
Hờ hờ, nghe mợ này nói em cũng thấy có lý. Ok, cứ cho là sp tốt, nhưng cái mô hình này cụ nào làm và tinh ý 1 chút sẽ thấy là nếu đang ở cấp quản lý cao, để duy trì được doanh số và hoa hồng thì lúc nào cũng phải vứt vào đó một khoản tiền nhất định, mà khoản này chính là tiền hàng phải mua cho công ty . Cuối cùng thì ai được lợi ngoài công ty bán được hàng *-:)

nunachuoi

Xe điện
Cũng có nhiều cụ nói về vần đề này quá! Nhà cháu chỉ thấy cái tài của các công ty BHĐC là không hiểu thế nào mà họ lại truyền cho nhân viên tư tưởng nhanh như vậy, mới có đi học có mấy buổi mà về phán kinh, không ai có thể cãi được đâu ạ[-(! Cuối tuần này thấy đứa em nó bán cho Thien su có mời nhà cháu đi để nghe hội thảo gì đấy lớn lắm mà nhà cháu đang phân vân, vì nể nó thôi!
Cái đỏ đỏ là cốt lõi để bán được hàng đấy cụ ạ. Vì nể ma đi hội thảo, vì nể mà mua cái này cái nọ, vì nể mà tham gia, vì nể mà nộp tiền. Nộp xong rồi thì phải gỡ lại, thế thôi cụ ạ.

Truongsonnam_37

Xe tăng
ôi zồi. cách đây mấy tháng cháu về nhà thấy ông anh họ gần của Gấu đang ở nhà mềnh, mệ! tưởng nó đến thăm vc thằng em hóa ra thấy nó mở laptop ghẻ ra diễn thuyết...bla..bla... gặp cháu về cháu làm đúng 1 câu tắt điện luôn, chuồn thẳng.
Chẳng hay là nhà cụ nói câu gì vậy ạ? Nhà cháu cũng không thích lắm nhưng vẫn cứ phải nghe vì tuyền người quen, mà họ nói rất say sưa,híc!~X(

4weelbike

Xe tăng
Giới thiệu bán hàng đa cấp thiếu cả 2, người ta học y gần chục năm ra trang còn chán đã hiểu về dinh dưỡng mà mấy mẹ học thanh nhạc bộ môn kèn đồng nói về thực phẩm chữa bệnh như đúng rồi
em cũng học quái gì về y dược hay dinh dưỡng gì đâu, va an làm được va an có kết quả, thức ăn thì cần gì phải biết nhiều cho mệt. Có bao giờ cụ hỏi Bà bán phở là bát phở của bà làm từ GAO gì, bò nuôi công nghệ nào không

hanoi beer

Xe điện
Không hiểu tại sao mỗi lần kinh tế gặp khó khăn , dân tình đói khổ thì mấy ông Kinh Doanh Đa Cấp lại có dịp sinh sôi mọc ra khắp mọi nơi nhể...?????:P
Em nghĩ thớt này mở ra cũng trúng dịp đấy ạ...!

Linh_Chi

Xe buýt
Cụ cứ đi nghe rồi biết, nhưng mà đi thì cụ nhớ mặc áo ấm ấm vào nhé, ko cảm lạnh đấy.