[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

AKCLUB VIETNAM

Xe hơi
Anh họ em đi bán hàng đa cấp cho Amway 4 năm nay rồi, hồi đầu mới làm đi mời toàn người trong họ hàng, quảng cáo mời gọi đủ kiểu, bảo thu nhập trăm triệu.
Hôm qua nhà em còn dẫn theo 1 thằng nhóc (Chắc học cấp 3 bỏ giữa chừng đi bán hàng đa cấp). Ngồi nc nó rất huyênh hoang, bảo làm ở đây mà lương 10tr thì em không thèm làm, nào là e chỉ trong vài tháng nữa là kiếm đủ tiền, lúc đấy ngồi nhà chơi cũng kiếm cả trăm triệu, nhưng em sẽ mở công ty riêng, thuê người về bán hàng để tiền đẻ ra tiền mà e chả phải làm j cả!??? Nghe cái thành phần ảo tưởng sức mạnh này e đã muốn ói, thế mà Amway nó cũng tuyển. Trình độ tài cán thì chả bằng ai,nhà cũng không phải con ông cháu cha, lấy cái gì ra để mà giàu có hơn người khác chứ =))
Cảm nhận chung e thấy đi bán hàng đa cấp thì có 3 loại:
1- lười muốn giàu mà k phải lao động.
2- muốn giàu nhanh chóng, đốt cháy giai đoạn.
3- thấy vui vui, bạn bè người thân đều làm thế là bị lừa... xong đâm lao đành phải theo lao vì lỡ rồi, ít nhất phải huề vốn đã:))

Chỉnh sửa cuối:

NamLeader

Xe tải
không phải băn khoăn hay hỏi nhiều đâu cụ thớt
làm đi
....
....
....
rùi sẽ biết

xaunhatxahoi

Xe điện
Những hãng có sản phẩm tốt như amway em thấy phát triển tốt thế mà. Mỗi người 1 cách nhìn và vận dụng

taylaihanoi

Xe tăng
Em thực sự khâm phục các cụ/mợ đi bán hàng đa cấp. Trình độ thuyết trình bậc cực cao (bỏ qua phần đúng sai nhé các cụ), có niềm tin cực kỳ sắt đá vào việc mình đang làm và một tương lai cực kỳ tươi sáng. Cái sự chịu khổ cũng cực...cực kỳ cao. Và hơn hết là phổi cực....khỏe, có thể nói liên hồi kỳ trận cả tiếng mà không mỏi mồm. Bên cạch đó, sức khỏe cũng cực tốt để có thể lang thang khắp nơi.
Em cực...cực...kỳ ngưỡng mộ. Chứ như em thì chịu.
Chúc các cụ/mợ đang bán hàng ĐC sớm...giàu như dự định.

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Em mới năm ngoái vào đa cấp nên giờ giàu rồi, toàn ngồi chơi cafe cà pháo chém gió thôi mà tháng nào cũng kiếm hơn trăm củ khoai =))

kduc

Xe Cứu Trợ
Bạn gì trẻ trẻ quê ở Tuyên Quang giờ có ai biết thế nào rồi ko ah?

dzung1603

Xe hơi
toàn là đào lửa

Chỉnh sửa cuối:

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Về hình thức kinh doanh thì BHĐC ko phải là xấu, đc công nhận nên mới đc cấp giấy phép kinh đoanh.
Về sản phẩm: toàn SF đểu ko rõ nguồn gốc xuất xứ, giá trị 1, nhưng bán với giá 5 hoặc 10 <- Lừa đảo là ở chỗ này.

E dính 2 vụ:
1. Hồi 2002, gấu hiện tại nhà e lúc đó đang là SV cũng tham gia trò này (lúc đó e mới quen), thế là e được giới thiệu mua 1 bộ SF (mỹ phẩm) 1,2 tr, SF đíu có mã vạch, tên lạ hoắc (tại thời điểm đó 1 bộ SF này ngoài thị trường giá khoảng 200k). E mang về cho e gái dùng, đc 3 hôm phải đi viện vì sưng hết cả mặt, sau đó e kiên quyết bắt gấu nghỉ. Sau 1 tháng Cty này đóng cửa, e đi qua thấy khoảng trên 100 người đang nháo nhác tụ tập ở đó đòi tiền (VP Cty này ở TÔn Đức THắng, đoạn đối diện với cái nhà thò ra).
2. Cách đây 5 năm có thằng bạn học cùng cấp 3, hơn 20 năm đíu gặp nhau, tự nhiên gọi điện rủ đi uống cafe, lâu ko gặp nên e đồng ý. Sau màn chào hỏi, chém về kỷ niệm cũ thì nó (N) bắt đầu vào đề:
N: Thu nhập mày dạo này thế nào?
E: khoảng 20 củ.
N: Vứt, thu nhập thế thì bao giờ mới giàu đc, như tao đây thu nhập tháng trên 100 củ (Líu mệ, xe thì đi con Wave tàu, đt thì 1100i 300k).
E: mày mới ở HD lên ah?
N: Uhm, tao đang phải chạy mấy DỰ ÁN + giải quyết 1 số việc.
E: thu nhập mày 100 củ, hay phải chạy sao ko kiếm con ô tô đi cho đỡ vất vả? Hay mày đầu tư vào BĐS, giờ chắc mày phải sở hữu có vài nghìn Ha rồi nhỉ? :D
N: Nghĩ như ông thế thì Vứt, giờ có tiền thì phải mang đi đầu tư, như tao đây này, bắt đầu chém bla bla,...
sau 5 phút ngồi nghe theo phép lịch sự thì đc biết nó đang là trưởng đại diện cho bọn Tiên Sư (bố) ở HD.
E: Thôi việc này tao biết rồi, nếu thik ngồi uống bia với tao thì đừng nhắc đến nữa, ko thì biến. Mà tao khuyên mày đừng tham gia nữa.
N: Dừng là dừng thế đíu nào, tao phải tranh thủ kiếm.
E: Thế thì kệ mịe mày. Lần sau gọi tao đi Bia thì đừng nhắc, mà có sao thì đừng trách tao ko cảnh báo trc.
2 năm sau thấy nói mấy thằng làm cùng nó bị bắt. nó giờ trốn chui chốn lủi tận trong Đăk Nông đi chăn Cafe thuê.

nguyenlinhct

Xe tăng
cụ chủ thớt đang làm cty nào đấy ạ? đa số cty đa cấp ở vn đều lừa đảo, k cái này thì lừa cái #

tran_thuat_lai

Xe lăn
nghe nói đến mấy cái anh chị ảo tưởng Đa cấp này em đã buồn lôn rồi ...ặc

mồm thì nói liếng thoắng . toàn thứ linh tinh vớ va vớ vẩn. hỏi về thành phần, công nghệ , so giá thành với sản phầm cùng loại thì ngô ngọng ...

toàn tự sánh mình vấy BillGate , rồi thì ước mơ làm tỉ phú ...nhọc phát rồ luôn

canhhoabatdiet

Xe container
Em ủn lên vì sắp đến đợt nghỉ hè của các em sinh viên, sợ các em ấy nhàn rỗi sinh nông nổi nghỉ dài ngày lại bị bọn đa cấp nó chăn.

ducdien88

Xe đạp
Nghe bọn này nói như kiểi IS tẩy não nếu ko cứng các cụ ạ

canhhoabatdiet

Xe container
Bọn đa cấp có 1 đặc điểm là khi giảng đạo cho người nào đó, chúng nói rất nhanh, hình như chúng sợ người nghe phản biện nên toàn nói kiểu cướp lời
Bọn bán hàng đa cấp nhiều đứa khoe mỗi tháng thu nhập 70-80 triệu, nhưng thực tế lại mặc véc Tập, đi xe wave Tập, 8-9 đứa ở 1 phòng 12 m2, sáng đi làm ăn mỳ tôm sống, đi qua cầu Chương Dương dừng xe lại đứng nhìn về phía cuối sông Hồng mơ ước về 1 ngày mai, ...Đến chán chúng nó, suốt ngày đi lừa con nhà người ta, mà lại toàn người nghèo. Đúng là :"chó cắn áo rách"

Parejo_10

Xe điện
Đa cấp là con đường tranh chấp các cụ ạ

fireman

Xe tăng
Sau khi đọc bài này ( Con em em mê muội bán hàng đa cấp..... các cụ cứu em cháu.. )em lại dở chứng muốn hứng đá.

Chả là giữa năm 2010 nhà em tý tởn có được tẹo vốn và ít thu nhập hàng tháng có được từ cái quán cafe của gấu nên lại nổi máu làm ăn. Thế là thăm dò rồi ngâm cứu và cuối cùng quyết định đầu tư thêm 1 cv kinh doanh mới. Đến đầu năm 2011 thì thấy rằng không thể kiếm ăn được nên em quyết định dừng lại công việc đó. Toàn bộ số tiền vốn bỏ ra đã thu về chả còn bao nhiêu và thế là lại ăn bám vợ.
Đến cuối tháng 3-2011 thì có cậu em đến rủ đi làm bán hàng đa cấp, công ty này thì em đã biết và từng sử dụng sản phẩm của nó từ hồi còn ở bển. Vì vậy cũng không mất nhiều thời gian để quyết định đăng ký sử dụng và kinh doanh thử. Sau đó thì em mê nó và đến giờ thì say lắm rồi.

Chuyện em đi làm bán hàng đa cấp thì chả có gì. Điều em muốn nói là bạn bè khi biết em đi làm bán hàng đa cấp thì quay ra chửi "mày hâm àh mà đi làm cái này", "mày mà cũng đi làm cái này ah"....v..v.

Vậy thực sự những người đó có hiểu gì về bán hàng đa cấp hay không, những người đó tại sao lại nói như vậy?
Cụ này giờ chắc tỉ phú đô na rồi nhỉ? hiện hồn về sâu hàng tí đi cụ.