[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

xulongmeo

Xe hơi
Lợi nhuận kinh doanh đa cấp:
đến từ việc "dụ dỗ" mua hàng đối với những người quen biết, họ hàng, bạn bè.

Khỏi cần tranh luận cũng biết làm giàu theo kiểu này - dù ở những cấp độ khác nhau - chính là lừa đảo.

AMATAX

Xe điện
Cụ cứ tham gia bán hàng đa cấp sẽ được thưởng thức bánh vẽ rất ngon. Nói chung là bán những thứ khác thì còn có tiền lời, bán hàng đa cấp là để tiêu tiền!

ThePhanTom

Xe hơi
Gửi tiêng cụ
Cty bhđc nào cũng đóng rất nhiều tiền thuế cho nhà nước và tổ chức rất nhiều chương trình từ thiện cho cộng đồng, ecos nhiều dẫn chứng và cho cụ xem qua nhé. Do em trai e tham gia nên e cũng đi tìm hiểu và ủng hộ nó, còn e thì ko vì e có con đường của e
Nó đóng thuế còn nhiều hơn VietNam airline thưa cụ

[YOUTUBE]https://youtube.com/watch?v=aktC1eqU5o4[/YOUTUBE]
Clip thời sự này từ phút 1'20 cụ cố xem nhé
[YOUTUBE]https://youtube.com/watch?v=SvygOGZZfgc[/YOUTUBE]

Với riêng e thì bhđc ko liên quan đến c.sống của e. Dùng sp của nó thấy có tý thay đổi, vậy thôi.

Để được fobes công nhận ko dễ dàng đâu cụ ạ. Chả nhẽ fobes việt nam nó cũng mù. Hay nó nhận tiền của bọn đa cấp? Cụ ko tin cụ thử mở 1 cty, sản xuất 1 loại sp nào đó xem tạp chí này nó có đăng tin lên theo ko cụ?nhất là ngành hàng tiêu dùng cụ ạ.

P.s e sẵn sàng nhận gạch đá nhưng mong cách cụ nói chuyện 1 cách lịch sự và rõ ràng cộng thêm xuất phát từ tâm tranh luận lành mạng tý nhé.
Cụ này có kiểu giải thích y hệt mấy bác bán hàng đa cấp :-s đứa em em cũng amway kinh lắm, có điều em chả tin :-h

batlua_25000

Xe hơi
Cụ này có kiểu giải thích y hệt mấy bác bán hàng đa cấp :-s đứa em em cũng amway kinh lắm, có điều em chả tin :-h
e chả quan tâm cụ tin hay ko tin, có điều cụ trên kia nói là tìm ra 1 người nào tốt trong đa cấp hay ko xấu thì e chả lời cụ đó thôi, chứ cụ tin hay ko thì nói với e làm cái gì ạ. e giải thích giống ai đấy là việc của e, e làm xxx chắc chắn còn nhiều thằng nhiều con chửi hơn là đi làm đa cấp nên các cụ chửi thoải mái, ai mà chả có đức tin của riêng mình

Rishi

Xe tăng
Quảng cáo sản phẩm hóa mỹ phẩm oách lông của am-uây.

Nói chung thằng nào ngu dính phải đa cấp rồi thì phải bốc thơm nó lên thôi, không lẽ lại tự nhận mình ngu ?
Em đang thắc mắc là tẩy lông hay giảm cân :))

batlua_25000

Xe hơi
THP đứng đầu bảng của bạn, trên tất cả các loại, mà dân mạng còn chửi cho như tró, đòi tẩy chay sản phẩm kia kia. Mấy cái dẫn chứng của bạn đối với DLV là vô giá trị.
Theo bác cứ chửi và đòi tẩy chay thì là nó xấu ạ? vậy bác nhầm rồi. e chỉ cho bác dẫn chứng là nó làm đc việc gì tốt, đóng góp điều gì thôi, chứ e cần gì phải lấy dẫn chứng để làm hài lòng bác.
E nghĩ là bác khôn, bác thông minh nên cuộc sống của bác rất tốt, e mừng vì điều đó, và nó tốt quá nên với bác cứ thằng nào con nào làm cái việc mình ko thích, nói cái điều mình ko muốn thì nó ngu tất, thần kinh ko ổn điịnh tất ấy mà, cám ơn bác nhé, hnay đã cho e mở mang tầm mắt. Chúc bác luôn sống chung với những người khôn, thông minh giống mình và tìm 1 nơi toàn những thằng giống mình cho nó thành thiên đường bác nhé.

canhhoabatdiet

Xe container
Trong này lại có mấy "thím" đa cấp đi "thanh minh" rồi. Tóm lại đa cấp ở VN toàn là lừa đảo, 99% là thành phần "ảo tưởng sức mạnh, mụ mẫm đầu óc"
Thuyết minh là lương 100 củ, thục tế đi xe wave Tập, véc Tập, ăn mỳ tôm sống thay cơm, ở lúc nhúc hàng chục đứa 1 phòng 12m2, i ả đá i lộn xộn bẩn thỉu, ghẻ lở hắc lào, ...Ngày đi dụ người ta(sinh viên nghèo khó, những người thất nghiệp,...) Đêm về nghĩ cách:"mai ai sẽ là đối tượng ta lừa tiếp,..." Không phải vừa đâu. Đa cấp là loại hình lừa đảo trắng trợn và láo toét nhất trong lĩnh vực trộm cướp.

Chỉnh sửa cuối:

canhhoabatdiet

Xe container
Theo bác cứ chửi và đòi tẩy chay thì là nó xấu ạ? vậy bác nhầm rồi. e chỉ cho bác dẫn chứng là nó làm đc việc gì tốt, đóng góp điều gì thôi, chứ e cần gì phải lấy dẫn chứng để làm hài lòng bác.
E nghĩ là bác khôn, bác thông minh nên cuộc sống của bác rất tốt, e mừng vì điều đó, và nó tốt quá nên với bác cứ thằng nào con nào làm cái việc mình ko thích, nói cái điều mình ko muốn thì nó ngu tất, thần kinh ko ổn điịnh tất ấy mà, cám ơn bác nhé, hnay đã cho e mở mang tầm mắt. Chúc bác luôn sống chung với những người khôn, thông minh giống mình và tìm 1 nơi toàn những thằng giống mình cho nó thành thiên đường bác nhé.
Mấy "thím" đa cấp lại tự kỷ và "hằn học" rồi. Nên tránh xa mấy thằng, mấy con đa cấp lừa đảo cướp giật ra cụ nhể! :))

batlua_25000

Xe hơi
THP đứng đầu bảng của bạn, trên tất cả các loại, mà dân mạng còn chửi cho như tró, đòi tẩy chay sản phẩm kia kia. Mấy cái dẫn chứng của bạn đối với DLV là vô giá trị.
Mà e nói thật với cụ, BHĐC hay THP bị ném đã thế vẫn còn ít so với Lệ Rơi và Keny Sang. Theo cụ 2 cái thằng đó cụ ném thêm 1 phát nữa thì nó có chết hay cút khỏi Vn ko cụ? hay là càng ném chúng nó lại càng nổi tiếng và dễ dàng dấn thân vào showbit hơn, kiếm tiền dễ hơn thưa cụ?

batlua_25000

Xe hơi
Mấy "thím" đa cấp lại tự kỷ và "hằn học" rồi. Nên tránh xa mấy thằng, mấy con đa cấp lừa đảo cướp giật ra cụ nhể! :))
ghét ĐC thì ít mà Ghen ăn tức ở thì nhiều thôi cụ ạ. cụ chửi làm cái gì cho mất calo hả cụ, cụ cứ mang vợ hay mẹ cụ ra cho mấy thằng cụ gọi là thím cho nó phang xem có kết quả ko? có khi lại chửa 3 chửa 5 một lúc ấy chứ cụ nhỉ

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Bác làm công ty đa cấp gì đấy :)

canhhoabatdiet

Xe container
ghét ĐC thì ít mà Ghen ăn tức ở thì nhiều thôi cụ ạ. cụ chửi làm cái gì cho mất calo hả cụ, cụ cứ mang vợ hay mẹ cụ ra cho mấy thằng cụ gọi là thím cho nó phang xem có kết quả ko? có khi lại chửa 3 chửa 5 một lúc ấy chứ cụ nhỉ
Thôi kính cụ. Cụ mang vợ và mẹ cụ ra thử trước đê. :)) Vì bọn đa cấp nó thích "chén" phụ huynh rồi các khách hàng tiềm năng như chị gái, mẹ, các bà, ...
Cụ nào tham gia vào coi như tự mình "chén" các phụ huynh trong đó có mẹ của các thím ấy :))

Chỉnh sửa cuối:

batlua_25000

Xe hơi
Bọn nó là công ty "đa cấp lừa đào cướp giật" xuyên việt. Chỉ tội mấy em sinh viên và những người nghèo, ... Bị chúng nó lừa
Bác bị chúng nó lừa cái gì mà sao e thấy bác phản ứng ghê thế? thấy ai nói gì là cũng mở mồm ra nói tội người này, tội người kia, thằng này con kia lừa, thím nào lừa mẹ hay vợ cụ này thì khai ra đi, để cụ ấy chửi kiểu này nhục cụ ấy lắm

canhhoabatdiet

Xe container
Bác bị chúng nó lừa cái gì mà sao e thấy bác phản ứng ghê thế? thấy ai nói gì là cũng mở mồm ra nói tội người này, tội người kia, thằng này con kia lừa, thím nào lừa mẹ hay vợ cụ này thì khai ra đi, để cụ ấy chửi kiểu này nhục cụ ấy lắm
Em chưa bao giờ bị bọn đa cấp nó lừa cụ ạ :)) Ngồi mà gạ gẫm em là em nói ngay :"cút m ệ mày đi, đi chỗ khác kiếm ăn" :))
Chỉ buồn là bọn đa cấp lừa đảo nó lừa chính bố mẹ chúng nó, tự lừa dối bản thân mình, rồi đi lừa các em sinh viên, những người thất nghiệp, ...

xdthienha

Xe điện
Nhà cháu hồi sinh viên năm cuối cũng dính vào thằng agel. Cũng đi toi 30 củ với cno, và cũng mất đi 1 số mqh vì nó :)) 3 tháng thì đập đầu vào tường rồi bỏ.
Cháu đánh giá về nguyên lý hđ của bhdc là đc, tức là dựa trên marketing truyền miệng, đưa sp trực tiếp từ nhà sx đến người tiêu dùng.
Tuy nhiên cái quan trọng nhất, dòng máu của doanh nghiệp là sản phẩm dịch vụ, thì tiên sư b ố nó toàn dùng sp bố láo. Thường là đánh bằng thực phẩm chức năng, vô thưởng vô phạt, chả có gì để kiểm chứng chất lượng. Hoặc là các sp thông thường nhg giá lại ở trên trời :))
Dạo này 1 số ngân hàng cũng đang áp dụng kiểu marketing truyền miệng giống đa cấp, khi kh giới thiệu đc bạn bè sử dụng sp của ngân hàng thì cũng đc ngân hàng reward.
Đây rồi, một con ng dũng cảm. Mới ngày nào anh còn khuyên mọi ng từ bỏ công việc để kiếm tiền tỷ một tháng. Rất đáng khâm phục cho sự thừa nhận của anh.

xdthienha

Xe điện
Gửi tiêng cụ
Cty bhđc nào cũng đóng rất nhiều tiền thuế cho nhà nước và tổ chức rất nhiều chương trình từ thiện cho cộng đồng, ecos nhiều dẫn chứng và cho cụ xem qua nhé. Do em trai e tham gia nên e cũng đi tìm hiểu và ủng hộ nó, còn e thì ko vì e có con đường của e
Nó đóng thuế còn nhiều hơn VietNam airline thưa cụ

[YOUTUBE]https://youtube.com/watch?v=aktC1eqU5o4[/YOUTUBE]
Clip thời sự này từ phút 1'20 cụ cố xem nhé
[YOUTUBE]https://youtube.com/watch?v=SvygOGZZfgc[/YOUTUBE]

Với riêng e thì bhđc ko liên quan đến c.sống của e. Dùng sp của nó thấy có tý thay đổi, vậy thôi.

Để được fobes công nhận ko dễ dàng đâu cụ ạ. Chả nhẽ fobes việt nam nó cũng mù. Hay nó nhận tiền của bọn đa cấp? Cụ ko tin cụ thử mở 1 cty, sản xuất 1 loại sp nào đó xem tạp chí này nó có đăng tin lên theo ko cụ?nhất là ngành hàng tiêu dùng cụ ạ.

P.s e sẵn sàng nhận gạch đá nhưng mong cách cụ nói chuyện 1 cách lịch sự và rõ ràng cộng thêm xuất phát từ tâm tranh luận lành mạng tý nhé.
Sao cụ ko nói luôn là nó còn gặp cả chủ tịch nước ta. Ko lẽ chủ tịch nước ta tiếp kẻ lừa đảo ?
Chính bởi có suy nghĩ như thế nên ngta mới ngaapk vào đa cấp :))

Green.vda

Xe tải
E thấy VN hình như chưa có quả đa cấp xịn nào thiết thực cho dân. Đa số thì lợi dụng cách bán hàng đa cấp để lừa nhau. Các sản phẩm mà đa cấp chuẩn tí thì lại là hàng xa xỉ phẩm.. Iem là iem cứ né sang một bên cho ló nànhzzz :(.

4weelbike

Xe tăng
Kinh! Mấy ngày không vào mà thấy bão bay vù vù.
Topic này em lập cũng khá lâu, ngày đầu mới tham gia đa cấp em lập để xem dân tình phản đối nó vì cái gì và như nào. Sau 1 thời gian thì em cũng nắm được tinh thần của anh em an-ty rồi. Giờ lại thỉnh thoảng có cụ lại kéo nó lên, kể ra thì cũng thấy vui vui chém gió.
Theo em thì hình thức kinh doanh nào cũng có đơn vị, con người làm có vấn đề. Quan trọng là khi nói về các gì đó ta có thật sự hiểu về nó hay không.
Kinh nghiệm làm đa cấp của em thì em tin ngay cả nhiều người làm đa cấp cũng không thực sự hiểu về đa cấp giống như nhóm người phản đối. Vì thế người phản đối có lý do để phản đối, người thất bại trong đa cấp vẫn cứ thất bại (giống như làm kinh doanh - số lượng thất bại bao giờ cũng nhiều hơn thành công). Vì thế nếu chúng ta thảo luận thì nên nghiêm túc mới có thể thấu triệt được, không nên tranh cãi dựa vào sự thiên kiến lệch lạc.
Tranh luận sẽ không đi đến đâu nếu cả người làm đa cấp và người phản đối đa cấp đều dựa vào thiên kiến hay quá tôn sùng.
Những bác, cụ vác ca.c, buồ.i, dá.i..thì tốt nhất đem về cho vợ ở nhà, mang ra công cộng mất thẩm mỹ lắm.
Còn nếu không phải lĩnh vực mình quan tâm thì theo em bỏ qua topic cho nhẹ đầu. Để thời gian đi chơi với gia đình còn hơn cứ ôm cái máy tính.

Chỉnh sửa cuối: