[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

kienjapan

Xe buýt
Em không hiểu tại sao khá nhiều người đang làm trong các cơ quan nhà nước, có địa vị nhất định mà vẫn bị lôi kéo vào con đường BHDC là sao nhỉ ?
Có nhiều nguyên nhân nhưng em nghĩ điểm chung là bị mấy tay thủ lĩnh tán hươu tán vượn vì 1 tương lai sau này tiền tự chảy về. Tóm lại là do nhẹ dạ và 1 chút lòng tham. Nếu là người có nhiều quan hệ thì nghĩ tận dụng mối quan hệ của mình để bán được hàng và lôi kéo được nhiều người về dưới hệ thống.

4weelbike

Xe tăng
Có nhiều nguyên nhân nhưng em nghĩ điểm chung là bị mấy tay thủ lĩnh tán hươu tán vượn vì 1 tương lai sau này tiền tự chảy về. Tóm lại là do nhẹ dạ và 1 chút lòng tham. Nếu là người có nhiều quan hệ thì nghĩ tận dụng mối quan hệ của mình để bán được hàng và lôi kéo được nhiều người về dưới hệ thống.
2 cái đỏ đỏ là có nhưng không phải tất cả đều như vậy. Cho nên khi đưa ra lời nhận xét thì hãy chắc chắn, còn nếu mới chỉ là nhận định thì nên tìm hiểu kĩ hoặc không thì bỏ qua cho đỡ mất thời gian. Nói mà không đủ dễ dẫn đến hiểu nhầm.

vieteuro

Xe container
mấy bố đa cấp kiểu gì cũng ndduwwowcj hết
chỉ có điều lạ là , máy bố đạt cấp độ điamo hay kim cương gì đấy được tặng hàng triệu đô mà *** thấy tiền đâu , toàn đi xe máy ghẻ hoạc mặc vest đi xe đạp rõ oai
các bố chỉ giỏi vẽ vời thôi
KDDC triệu người mới có người thành công , mà mất hết anh em bạn bè

Habuon89

Xe buýt
Ngày nào em cũng đi làm qua cái văn phòng của Thiên Ngọc Minh Uy, mỗi lần đi qua là 1 lần thở dài...Thật đáng thương cho những con người u mê!

kamikaze

Xe hơi
Tại sao cái bọn TNMY nó vẫn tồn tại nhỉ, bọn này là của bọn Khựa cơ mà, sau bao nhiêu tai tiếng mà vẫn trơ ra.Sao ko cho nó đi đi nhỉ.
Tất cả các dạng bán hàng đa cấp là vì không thể làm ăn chính đáng để phát triến được nên mới phải theo cách này, kể cả AMWAY, Herberlife,..., số lượng người thanh công kiếm được nhiều tiền là rất hiếm, khả năng thanh công thấp.

KiLi001

Xe buýt
Nói chung là ko xấu nhưng bị biến thể kinh quá. Em thì ghê tởm nhất bọn thiên ngọc minh uy. Còn em ủng hộ oriflame và amway vì em thấy sản phẩm của nó dùng cũng đc

Dungeon

Xe tải
phẩm của anh tốt vậy, để em giới thiệu cho thằng bạn e, nó vừa xuất viện nghe chừng còn yếu, chắc dùng ổn đấy
Oh tốt quá, vậy bạn em bị làm sao?;nghe nói trước đây nó đi BHDC bị 1 bọn nó tẩn cho giập lá lách về tội bán hàng đểu lại còn đắt
;em chỉ nói thế thôi mà sao lão ấy lại về nhỉ?=)))

Chỉnh sửa cuối:

KiLi001

Xe buýt
phẩm của anh tốt vậy, để em giới thiệu cho thằng bạn e, nó vừa xuất viện nghe chừng còn yếu, chắc dùng ổn đấy
Oh tốt quá, vậy bạn em bị làm sao?;nghe nói trước đây nó đi BHDC bị 1 bọn nó tẩn cho giập lá lách về tội bán hàng đểu lại còn đắt
;em chỉ nói thế thôi mà sao lão ấy lại về nhỉ?=)))
Cụ đúng là xoắn quẩy :))

kienjapan

Xe buýt
2 cái đỏ đỏ là có nhưng không phải tất cả đều như vậy. Cho nên khi đưa ra lời nhận xét thì hãy chắc chắn, còn nếu mới chỉ là nhận định thì nên tìm hiểu kĩ hoặc không thì bỏ qua cho đỡ mất thời gian. Nói mà không đủ dễ dẫn đến hiểu nhầm.
Hoàn cảnh sa chân vào đa cấp mỗi người một khác không giống nhau, làm sao mà đưa ra đầy đủ được hả bác? Câu trả lời của em cho câu hỏi của bác crazyman.eps là như vậy, topic có nhiều người tham gia thì sẽ có câu trả lời hoàn chỉnh và đa chiều hơn.

tranphong79

Xe điện
Cái này em cũng nghe nhiều người bẩu là kiếm ăn khá lắm, chỉ mỗi tội em nhát quá nên không dám liều mình để kiểm chứng, bây giờ vẫn thấy tiếc, giá ngày xưa làm khéo bây giờ mỗi tháng mình cũng kiếm được mấy trăm triệu

Bò lốp

Xe lăn
E nghe đến đa cấp là xéo khoai,thế mà ông anh bên cạnh phòng xuốt ngày rủ hội thảo,chia sẻ thành công.nói chuyện toàn tiền tấn,hãi amway thật.giờ đâm đầu vào cả 2 vc đi như con thoi,ngày đêm khói lửa mà chưa thu đc gì,chỉ khẳng định 3 năm nữa a kiếm hàng trăm tr/tháng.cứ chờ đó,nhá.

Lam_bang_a2

Xe buýt
Trước e bị 2 cty đa cấp mời......bâyh 2 cty đó đều bị CA tóm
=> nói ko với đa cấp

nguoigiangho

Xe buýt
Kụ nào bán hàng đa cấp cho em hỏi địa chỉ trụ sở với để em mở quán cafe ngay cạnh đấy. Các kụ bán hàng đa cấp là uống nước nhiều lắm. Nói nhiều mỏi miệng mà..

Habuon89

Xe buýt
Kụ nào bán hàng đa cấp cho em hỏi địa chỉ trụ sở với để em mở quán cafe ngay cạnh đấy. Các kụ bán hàng đa cấp là uống nước nhiều lắm. Nói nhiều mỏi miệng mà..
Trà đá thôi cụ, cafe sang quá uống thường xuyên các con giời hông có xiền đâu :)) :)) :)).

Em chung tẩy với nhá :))!

kienjapan

Xe buýt
E nghe đến đa cấp là xéo khoai,thế mà ông anh bên cạnh phòng xuốt ngày rủ hội thảo,chia sẻ thành công.nói chuyện toàn tiền tấn,hãi amway thật.giờ đâm đầu vào cả 2 vc đi như con thoi,ngày đêm khói lửa mà chưa thu đc gì,chỉ khẳng định 3 năm nữa a kiếm hàng trăm tr/tháng.cứ chờ đó,nhá.
Cái này là bị thuốc của mấy tay thủ lĩnh nên ngộ tưởng thế thôi. Giờ chỉ cần hỏi ông anh là có bao nhiêu người làm từ trên 3 năm mà giờ thu nhập hàng tháng đều đặn được hàng trăm triệu rồi là biết ngay.

Booong

Xe tăng
Vợ chồng em có ông bạn, trước kia làm cùng cơ quan với vợ, sau này chuyển sang công ty khác nhưng ở cũng gần nhà. Nói chung là cuộc sống đang rất ổn nhưng lại lao vào đa cấp với ước mong đủ tiền cho 2 con học ở Well Spring và lớn lên thì đi du học. Đợt trước cứ gọi điện mời vợ chồng em sang chơi, cứ tưởng sang chơi bình thường vì lúc đó không biết ông này BHĐC, nhưng bận nên không sang được. Sau đó biết là mời sang chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức làm giàu. :) . Sau đó hôm vợ chồng em không có nhà ông này sang và gửi bà giúp việc sản phẩm, gọi điện bảo dùng sản phẩm nào thì dùng, không dùng sản phẩm nào thì anh sang cầm về. Bố khỉ. Sau đó vợ em nể quá lấy cho lọ nước rửa bát, còn lại trả lại. Mấy hôm sau em tìm đồ, thấy chai nước rửa bát, thấy vậy, tức quá, gọi vợ và bà giúp việc xuống, nói cho 1 trận, sau đó ném thẳng lọ nước rửa bát vào thùng rác, bắt tống khứ ngay. Em còn nói giờ thằng ấy mà đến em đuổi thẳng cổ. Mẹ kiếp, trước đây quan hệ tốt mà chỉ vì vài nghìn tiền lãi bán một sản phẩm mà đánh đổi vậy có đáng không. Nói đến bọn này em tức quá.

Chỉnh sửa cuối:

Bò lốp

Xe lăn
Cái này là bị thuốc của mấy tay thủ lĩnh nên ngộ tưởng thế thôi. Giờ chỉ cần hỏi ông anh là có bao nhiêu người làm từ trên 3 năm mà giờ thu nhập hàng tháng đều đặn được hàng trăm triệu rồi là biết ngay.
Thế mà ổng mời đc 1 đại ca kd karaoke to vật bên cái ks càu trắng tham gia sau khi nghe kiếm toàn tiền tỷ.ngu qua đi thôi,e khuyên éo đc,càng nói ổng bảo chú mày bảo thủ,nghĩ khác đi mới điên chứ.bị thuốc vào đầurồi

bokubom

Xe đạp
Thôi cụ cho cháu xin. Cháu bị dính chưởng đa cấp cách đây 2 năm đến h vẫn còn khổ đây cụ ạ.