[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Thực phẩm chức năng Vision: Cơn bão đa cấp đang ngấp nghé cánh cửa nhà em.

Chẳng là thế này, bà chị gái em làm dự án cho quỹ SIDA, thời gian gần đây, 1 là ít việc, 2 nữa là đang trong chế độ nuôi con nhỏ nên chỉ phải đi làm một buổi thôi. Ngồi nhà nhiều cũng nghiên cứu xem kinh doanh gì không, thì được 1 bà bạn rủ kinh doanh cái món thực phẩm chức năng Vision gì đấy.
Hôm qua tình hình là đã đi gặp mặt roài và cầm về 1 tập tài liệu. Em nhìn qua phát biết ngày là bán hàng đa cấp nên bảo là thôi, đừng có đâm đầu vào. Chất lượng sản phẩm thì em chưa kiểm chứng được, nhưng cái mô hình của nó đã làm em không trust rồi. Cơ mà, công nhận cái bọn bán hàng đa cấp nó hót hay thật: nào là thực phẩm đc who chứng nhận, doanh số bán thì ít, lợi nhuận cao, teamwwork giúp đỡ nhau....
Điên quá em nói cho một trận nhưng có vẻ vẫn chưa thấm vào đâu. Các cụ xem có cao kiến gì giúp em với, mí cả có cụ/mợ nào biết cái bọn lày ló dư lào không ạ, cho em ít thông tin về để em cho mấy gáo nước vào cho bà ý thôi cái ý định đấy đi ạ.

VHH148

Xe tăng
Quan điểm của em nói ko với kinh doanh đa cấp, theo em thì ko nên dính vào

vlxury

Xe buýt
Cái này có lâu lắm rồi mà cụ, hơi ngạc nhiên vì nó vẫn chưa chết hẳn.Nó là thảo dược hay linh tinh gì đấy của mấy cha người Nga thì phải

Blueking

Xe hơi
Đa cấp tránh xa.Sao có nhiều người vẫn chưa thông cái này

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
em gnhe thiên hạ đồn là sp này của Pháp, tốt lắm...vp hình như ở khu THNC gì đấy, nv đi làm toàn =auto và nói chuyện cực hay.....phải nói là họ đánh vào lòng tham của Vn dễ thật

xdthienha

Xe điện
Tiện thể các cụ cho em hỏi là các cụ có biết cái FOREX là cái gì ko ạ.Gì mà ngoại hối,làm với BBG.Hôm qua con bé kế toán ngày xưa làm cho em nó nhắn tin cho em kêu là dễ,cơ hội sinh lời cao.Em thấy nghi nghi.Quan điểm của em là kinh doanh thì càng khó mới càng ra tiền.Cái gì mà dễ dàng thì là cái vứt đi,thiên hạ làm dc hết.

4banhhanoi

Xe tải
Giờ này còn mê muội đa cấp ^:)^. Làm gì có bánh mỳ nào dễ kiếm, hay có bữa ăn nào miễn phí đâu.

Cụ chủ cứ gúc gồ vài bài báo, hoặc là để đến tối cắt nguyên cái link này cho chị cụ đọc.

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Cái này em chệu.
Tiện thể các cụ cho em hỏi là các cụ có biết cái FOREX là cái gì ko ạ.Gì mà ngoại hối,làm với BBG.Hôm qua con bé kế toán ngày xưa làm cho em nó nhắn tin cho em kêu là dễ,cơ hội sinh lời cao.Em thấy nghi nghi.Quan điểm của em là kinh doanh thì càng khó mới càng ra tiền.Cái gì mà dễ dàng thì là cái vứt đi,thiên hạ làm dc hết.
Cái đoạn đỏ đỏ là em đồng ý với cụ.

search

Xe điện
cái này còn đất sống thể hiện xã hội dân trí thấp và lười lao động, em nghĩ như vậy

bmw318i

Xe tăng
Theo em là cụ giã cho trận. Vẫn chưa tỉnh ngộ ra thì trả về nơi sản xuất.

jupper

Xe tải
Vision Thằng bạn em đỗ 2 trường đại học bọn em ngưỡng mộ năm khoảng 2002 gì đó nó làm cho vision nó chởi bọn em ngu nó nói một năm nữa sản phẩm này tràn ngập VN chúng mày có muốn cũng không được. Mẹ nó giờ nợ em mấy triệu 5 năm nay mất mặt chả biết chết đâu rồi.

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
À thế ạ, em lại có thêm gáo nước về dập lửa roài, đa tạ cụ nhá.
Vision Thằng bạn em đỗ 2 trường đại học bọn em ngưỡng mộ năm khoảng 2002 gì đó nó làm cho vision nó chởi bọn em ngu nó nói một năm nữa sản phẩm này tràn ngập VN chúng mày có muốn cũng không được. Mẹ nó giờ nợ em mấy triệu 5 năm nay mất mặt chả biết chết đâu rồi.

damhieu

Xe tải
Forex là chơi giữa các cặp tiền tệ với nhau, như usd/euro ... nói chung là cao cấp hơn chứng đấy cụ, dưng mà cụ phải có trình độ nhất định em nghĩ là tính bằng năm và số tiền bỏ ra để gọi là thua để học cũng tương đối. Cái này giống đánh vàng hơn, đòn bẩy rất cao 1 đánh 100 -1000 nên dễ cháy acc. Mà toàn chơi đêm nên dễ gặp ma lắm cụ à :D

Ex_B

Xe đạp
Mọi người cứ nói bán hàng đa cấp là lừa đảo, là ko tốt. Nhưng theo em nghĩ nó cũng là một loại hình kinh doanh nếu con người ta làm đúng và làm tốt. Chứ lừa đảo thì thiếu gì loại hình lừa đảo. Các bác cứ bảo là làm kinh doanh đa cấp dễ ngồi không đếm tiền nên bảo là nó lừa đảo. Cứ thử đi làm thử một lần xem nó có dễ dàng đạt được thành công như người ta nói hay không? Cũng là dân bán hàng nói chung cả, cũng chạy bục mặt ra đấy ạ.

Em ko có trình độ chuyên môn gì về y dược cả nên cũng không đánh giá là nó tốt hay không tốt. Chỉ có vấn đề là như thế này ạ. (xin mở ngoặc em ko tham gia vào mạng lưới của Vision đâu ạ) Bố em bị máu nhiễm mỡ, men gan cao, cholesteron trong máu cao, đường huyết cao (người già hầu như ai cũng bị như thế hay sao ấy) thề với mọi người là nhìn bố mình cứ phải ăn uống kiêng khem khổ sở vô cùng, đồ ngon đồ ngọt không bao giờ dám đụng tới. Uống thuốc đều đặn theo đơn của bác sĩ cả năm giời ko suy giảm gì hết. Em cũng tìm hiểu thông tin đủ nơi, nghĩ đủ cách và LIỀU mua Vision về cho bố em uống thử. Giờ bố em cũng uống được nửa năm và đi khám thì các chỉ số đã trở lại bình thường. Lúc đầu em ko tin nhưng giờ thì em đã tin nó có hiệu quả thật.

Chia sẻ với mọi người vậy thôi. Chứ đừng nghĩ người ta đi làm đa cấp nhiều tiền này nọ thì đều quy chụp bảo người ta đi lừa đảo. Thật sự cái nghề bán hàng cũng gian nan lắm đấy ạ. Chả con đường nào dẫn đến thành công mà trải đầy hoa hồng dưới đường đi hết! Em cũng được nhiều người lôi kéo đi gia nhập vào mạng lưới Vision, Nhưng em xác định bàn thân mình không hề phù hợp một tí nào với cái ngành nghề bán hàng nên em dứt khoát ngay từ đầu với người ta luôn.

scorp

Xe buýt
Forex là chơi giữa các cặp tiền tệ với nhau, như usd/euro ... nói chung là cao cấp hơn chứng đấy cụ, dưng mà cụ phải có trình độ nhất định em nghĩ là tính bằng năm và số tiền bỏ ra để gọi là thua để học cũng tương đối. Cái này giống đánh vàng hơn, đòn bẩy rất cao 1 đánh 100 -1000 nên dễ cháy acc. Mà toàn chơi đêm nên dễ gặp ma lắm cụ à :D
Em cũng đang được đứa bạn em nó gạ gẫm FOREX cụ ạ, đang đánh Demo thử, dưng mà cái này muốn ăn được phải lỳ lắm cụ ơi, em oánh non gan toàn chết. hjx