[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

xe mất phanh

Xe container
Có gì mà cãi đâu cụ, rảnh thì cùng tranh luận thôi. Cụ nói dân BHĐC nhưng cụ chắc gì đã biết kỹ về họ. Em thấy nhiều người đọc vài bài báo, biết tý sử dụng công cụ Tìm kiếm hoặc gặp vài kẻ thất bại thì cứ tự cho mình là cao cả và biết hết.
em dự cái dòng đo đỏ hình như cụ đang kể về chính bản thân mình

4weelbike

Xe tăng
Cái câu này làm hỏng hết cả hình ảnh đẹp của cụ từ đầu thớt đến giờ.
Sự thật thì vẫn là sự thật mà cụ, khi viết em biết sẽ có người nói vậy mà. Nhưng làm sao có thể vừa lòng tất cả mọi người được phải không cụ.
Em rất đánh giá cao ý kiến của cụ!

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
[nếu cụ thực sự muốn biết thì phải hỏi Bác sỹ, em chỉ La người phân phối, hàng hóa đủ tiêu chuẩn lưu hành/QUOTE]
Cụ nói thế rất vô trách nhiệm với người tiêu dùng.

fashion

Xe tăng
tôi học đại học luật ra.tại sao tôi không làm tòa án hay luật sư ? tôi lại chọn đi bán sản phẩm này ?

a hèm
vì nó....A...B...C...:)) :)) :))

4weelbike

Xe tăng
[nếu cụ thực sự muốn biết thì phải hỏi Bác sỹ, em chỉ La người phân phối, hàng hóa đủ tiêu chuẩn lưu hành/QUOTE]
Cụ nói thế rất vô trách nhiệm với người tiêu dùng.
Em có trách nhiệm giúp khách hàng đạt được kết quả khi sử dụng sản phẩm. Còn chất lượng thì độ an toàn thì em phải dựa vào giấp phép kinh doanh của cty và kiểm định chất lượng của bộ y tế.
Em tin tưởng và đã sử dụng cho bản thân mình và giúp nhiều người khác khỏe hơn. Nếu cụ tin thì cụ dùng vì nếu bị sao em và hàng triệu người hàng ngày đang ăn nó bị trước. Nếu cụ vẫn muốn dùng nhưng chưa tin thì phải hỏi Bác sỹ hoặc giới khoa học thôi. Em đâu có chuyên môn để giải thích được .

thongnhat

Xe buýt
nếu cụ thực sự muốn biết thì phải hỏi Bác sỹ, em chỉ La người phân phối, hàng hóa đủ tiêu chuẩn lưu hành
Em có thắc mắc, nếu cụ không biết thì làm sao cụ phân phối được, vì cụ phải làm thay toàn bộ hệ thống phân phối kiểu truyền thống, tức là quảng cáo tận tai khách hàng, đưa hàng đến tận tay.

Chỉnh sửa cuối:

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
[QUOTE;8376096]
Em có trách nhiệm giúp khách hàng đạt được kết quả khi sử dụng sản phẩm. Còn chất lượng thì độ an toàn thì em phải dựa vào giấp phép kinh doanh của cty và kiểm định chất lượng của bộ y tế.
Em tin tưởng và đã sử dụng cho bản thân mình và giúp nhiều người khác khỏe hơn. Nếu cụ tin thì cụ dùng vì nếu bị sao em và hàng triệu người hàng ngày đang ăn nó bị trước. Nếu cụ vẫn muốn dùng nhưng chưa tin thì phải hỏi Bác sỹ hoặc giới khoa học thôi. Em đâu có chuyên môn để giải thích được .
Cụ ko có chuyên môn, ko hiểu vế sp sao cụ dám tư vấn cho người khác. Theo e đc biết thì những sp liên quan đến sk thì ngườu bán phải có chuyên môn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thongnhat

Xe buýt
Cụ ko có chuyên môn, ko hiểu vế sp sao cụ dám tư vấn cho người khác. Theo e đc biết thì những sp liên quan đến sk thì ngườu bán phải có chuyên môn.
Ý em hỏi cũng giống cụ, cứ hỏi sâu về chuyên môn thì cụ ấy lại lảng đi, còn khi bán hàng thì chém thôi rồi.

humxam75

Xe điện

4weelbike

Xe tăng
Thực phẩm thì không cần cụ ah. Gọi là tư vấn cho nó hoành chứ trên sp nó có Hướng dẫn sử dụng cả rồi, chẳng qua em chỉ đọc hộ thôi mà:)
Chẳng hạn cụ muốn giảm cân thì cứ thay hai bữa ăn thông thường bằng hai bữa ăn nghèo năng lượng của Herbalife là sẽ giảm.

humxam75

Xe điện
Thực phẩm thì không cần cụ ah. Gọi là tư vấn cho nó hoành chứ trên sp nó có Hướng dẫn sử dụng cả rồi, chẳng qua em chỉ đọc hộ thôi mà:)
Chẳng hạn cụ muốn giảm cân thì cứ thay hai bữa ăn thông thường bằng hai bữa ăn nghèo năng lượng của Herbalife là sẽ giảm.
Nó có khác gì so với nhịn đói ko cụ?

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Xin lỗi cụ. Thuốc chữa bệnh nó cũng có HDSD đấy ạ. Nhưng khi uống còn phải căn cứ vào tếu tố chiều cao, cân nặng nữa chứ ko phải cứ táng hdsd là xong.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn

4weelbike

Xe tăng
Xin lỗi cụ. Thuốc chữa bệnh nó cũng có HDSD đấy ạ. Nhưng khi uống còn phải căn cứ vào tếu tố chiều cao, cân nặng nữa chứ ko phải cứ táng hdsd là xong.
Cụ nói đúng nhưng sp của herbalife không phải lLa thuốc cũng chẳng chữa bệnh. Nó giống như thức ăn hàng ngày mà thôi, chẳng qua không phải nấu nướng tất nhiên nếu ai thích cắn ngập răng hay nhai nhổm nhoàm thì không được thoả mãn

thief_fighter

Xe buýt
chả hiểu cụ chủ lập thớt ra tranh luận kiểu gì mà nói "Nasa cũng dùng Herbalife nên nó rất tốt", có ai hỏi thì bảo tự đi mà tìm hiểu. Tới lúc em tìm ko thấy em hỏi lại thì cụ ý lại bảo " Em có trả lời xong thì cụ lại cố gắng kiếm cái gì đó để chứng minh điều ngược lại. Em đã ăn nó và cả triệu người đang ăn nó hàng ngày cụ còn chả tin thì em trả lời cụ cũng đến thế mà thôi, phải không cụ."

Nói như cụ thì hàng triệu người đi xe Toyota cũng có bị làm sao đâu, mà sao bọn nó bị kiện ở mỹ cái lỗi tự động tăng tốc gì đó, rồi phải đền bù xin lỗi các kiểu?

Nói thật là em cũng tranh luận với 1 cơ số các thành viên đa cấp nhưng chưa thấy ai trốn kiểu như cụ.

Thôi em xin gác bút, ko tranh luận với cụ nữa, chỉ góp ý cụ chủ thớt muốn nói gì cũng phải đưa dẫn chứng đàng hoàng, lại nói cái kiểu "thích thì tự đi tìm" thì chả khác gì các bạn đa cấp khác cả.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
đệch mệ, em cứ cực đoan là éo bao giờ quan hệ với thằng nào làm đa cấp.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Cụ nói đúng nhưng sp của herbalife không phải lLa thuốc cũng chẳng chữa bệnh. Nó giống như thức ăn hàng ngày mà thôi, chẳng qua không phải nấu nướng tất nhiên nếu ai thích cắn ngập răng hay nhai nhổm nhoàm thì không được thoả mãn
Thế này thi cần gì đến HL nữa.
Cứ ra bệnh viện, bảo bác sĩ mổ cái dạ dày, nhét cục cao su vào trong đó, xong ngày cần bao nhiêu vitamin, bao nhiêu tinh chất gì, nuốt vài viên vào bụng cho đủ chất rồi làm việc quần quật cả ngày, chả bao giờ biết đói là gì, ngon là gì luôn