[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

thanhhungntk47

Xe hơi
vấn đề là chiết khấu nhiều thế :-ss , chất lượng thì tốt nhưng mức giá có đúng như thế không:S nếu để ý thì với chất lượng như thế có rất nhiều sp mà giá rẻ hơn nhiều Nên : Nó là 1 hình thức marketing truyền miệng đáng sợ! chỉ moi tiền từ ng quen mà thôi

xherox

Xe điện
Ghét nhất dân đa cấp Việt nam là cái kiểu "ảo",100 ông bà làm cho 100 công ty đa cấp Việt nam thì cái kiểu PR,marketting vẫn giống y hệt nhau.
Thi thoảng đi qua hoặc ngồi trà đá ở gần mấy công ty đa cấp,thấy cái cảnh những anh,em,cô,chú mặc diện,mặt rạng rỡ,bắt tay bắt chân trông cứ như tham dự buổi thảo luận của các doanh nhân thành đạt ấy.Gặp nhiều em sinh viên trẻ khỏe,đi xe đạp nhưng phải mặc Vest hoặc Suit trông thật bảnh để lên công ty đa cấp chém gió tham gia câu cá và bắt gà mà em nghĩ có khi có bao nhiêu tiền bỏ ra mua được bộ quần áo rồi cả tháng ăn mì tôm.

tranxuananh

Xe buýt
Hồi 2005 em bị dính quả máy ION tĩnh điện madein Bộ Quốc Phòng rồi,em cạch đến già.
Đúng là kinh doanh trá hình viễn tưởng.

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Nói chung, cứ mỗi lần nói đến KDDC em lại thấy thương những bà con nông dân ở vùng sâu vùng xa ít học và em lại thấy cực ghét những người có học (đại học, thạc sĩ...) mà lại đi làm KDDC để kiếm tiền lừa lọc trên sự kém hiểu biết của các bác nông dân hay những anh chị tiểu thương. Chứ những đối tượngđó, gặp phải những đứa như em thì có mà xơ múi được gì.
Chính vì điều này mà em cực ghét dân kinh doanh đa cấp.

letung

Xe tải
Em cũng đã phải tiếp mấy bạn bán hàng đa cấp.Nhưng nói thật với các Cụ là nghe đấy nhưng trong lòng tự nhủ: "Không nghe Cave kể truyện, không nghe thằng nghiện tâm tình " . Các bạn nói tai phải, mình cho sang ngay tai trái. Nó mà ngon , bổ, khỏe thì dân Mỹ nó dùng trước, làm éo gì đến lượt cái nước nghèo như VN dùng

4weelbike

Xe tăng
Nó có khác gì so với nhịn đói ko cụ?
cụ cứ thử nhịn đói mấy hôm và ăn cái đó mấy hôm xem có khác không

chả hiểu cụ chủ lập thớt ra tranh luận kiểu gì mà nói "Nasa cũng dùng Herbalife nên nó rất tốt", có ai hỏi thì bảo tự đi mà tìm hiểu. Tới lúc em tìm ko thấy em hỏi lại thì cụ ý lại bảo " Em có trả lời xong thì cụ lại cố gắng kiếm cái gì đó để chứng minh điều ngược lại. Em đã ăn nó và cả triệu người đang ăn nó hàng ngày cụ còn chả tin thì em trả lời cụ cũng đến thế mà thôi, phải không cụ."

Nói như cụ thì hàng triệu người đi xe Toyota cũng có bị làm sao đâu, mà sao bọn nó bị kiện ở mỹ cái lỗi tự động tăng tốc gì đó, rồi phải đền bù xin lỗi các kiểu?

Nói thật là em cũng tranh luận với 1 cơ số các thành viên đa cấp nhưng chưa thấy ai trốn kiểu như cụ.

Thôi em xin gác bút, ko tranh luận với cụ nữa, chỉ góp ý cụ chủ thớt muốn nói gì cũng phải đưa dẫn chứng đàng hoàng, lại nói cái kiểu "thích thì tự đi tìm" thì chả khác gì các bạn đa cấp khác cả.
em ăn vào người rồi mà cụ còn vẫn đi mò ra mấy cái tin mạng để nói xấu thì em làm sao chứng minh được cho cụ nữa.

Hơ bơ lai bán thuốc lá hả cụ.
Vâng nhà em kinh doanh cafe cụ ah

Hồi 2005 em bị dính quả máy ION tĩnh điện madein Bộ Quốc Phòng rồi,em cạch đến già.
Đúng là kinh doanh trá hình viễn tưởng.
em không thích các cty trong nước hay nguồn gốc châu Á.
Mý lại gấu nhà em kinh doanh cafe nên em thấy cái thực phẩm của Herbalife ngày nào cũng ăn giống cafe vòng đời ngắn, chứ có ai tháng nào cũng mua máy móc về nhà đâu, lLa gì còn chỗ để

MrKien_Trung

Xe điện
Em có mấy đứa bạn đi bán hàng đa cấp, hay thuyết phục em vào lắm
Cụ mợ nào muốn mua Herbalife chiết khẩu 50% thì cứ ới em nhé, em nhắn qua chỗ nó lấy. đỡ mất tiền qua các cấp trung gian

adlama

Xe tải
Thực phẩm thì không cần cụ ah. Gọi là tư vấn cho nó hoành chứ trên sp nó có Hướng dẫn sử dụng cả rồi, chẳng qua em chỉ đọc hộ thôi mà:)
Chẳng hạn cụ muốn giảm cân thì cứ thay hai bữa ăn thông thường bằng hai bữa ăn nghèo năng lượng của Herbalife là sẽ giảm.

Mạnh dạn đỡ đá cho cụ củ top, em xin tư vấn thực đơn giảm béo thế này:

Ngày thứ 1:

- Sáng 1/3 cái bánh mì 2k + 0,5 lít nước tinh khiết và tất nhiên HBL

- Trưa 1/3 cái bánh nt + 0,5 lit nước suối và tất nhiên HBL

- Tối 1/3 cái bánh còn lại + 1/2 quả dưa chuôt + 0,5 lít nước lọc rồi HBL.

Ngày thứ 2: lặp lại ngày thứ nhất nhớ thay đảo nước suối = nước tinh khiết hoặc nước lọc.Tất nhiên phải có HBL.

Thay 1/2 quả dưa chuột = cà chua.

Ngày thứ 3+4 lặp lại của ngày thứ nhất và 2. Nhất định dùng kèm HBL.

Cứ như vậy sau 4-5 ngày thì ỉa *** trước (nhất định không ăn kể cả HBL) và nude đứng trên bàn cân để thấy điều kỳ diệu mà thực phẩm giảm cân HBL mang lại.

Đảm bảo sau 3-5 tháng bạn sẽ đạt được trọng lượng mong muốn.

b-( Em xin thề có HBL, Bin Laden, HCM, mohamet... làm chứng là cực kỳ hiệu quả.

Chỉnh sửa cuối:

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Chốt lại 1 câu. Cụ đi làm đa cấp dc baonhieu thời gian rồi và thu nhập nhu thế nào. Có cụ thể thì người ta mới tin chứ hô hào, chém gió kinh quá.

IT_nd89surveyus

Xe tải
Môi trường đa cấp là 1 môi trường thôi miên gần như hoàn hảo. Khi đã tham gia thì gần như bị thôi miên, tất cả luôn đúng, chúng ta sang trọng( ăn mặc comple, suit, gặp ai là bắt tay bắt chân, hớn hở, sung sướng), chúng ta giàu sang vì kiếm quá dễ dàng( đưa ra 1 vài dẫn chứng các bác kiếm tiền tỷ chỉ trong vài tháng ...anh nọ a kia ngày xưa đi phụ hồ mà giờ lái auto :P), chúng ta có sức khỏe( môi hình đa cấp nào cũng nói về sức khỏe là quan trong, đưa ra nỗi sợ hãi bệnh tật kèm theo đó là sự kì diệu của sản phẩm :P bla bla...), chúng ta phải biết kiếm tiền( để cho bố mẹ, những người thân yêu sung sướng....để thành đạt mà ko cần học gì, có kiến thức gì, dù bạn là ai bạn cũng sẽ thành công chỉ cần bạn tham gia....).
Tóm lại là bạn sẽ bị mê nguội, bị cả hội đồng từ trên xuống dưới, thôi miên , cổ vũ, thuyết phục...Bản thân những thực phẩm đó khi đưa cho cụ uống, bình thường thì sẽ chả cảm giác gì, nhưng khi qua vòng thôi miên đó rồi( khi được nghe người lọ, người chai ung thư sắp chết, vớ được thuốc đó lại sống nhăn răng, người thật việc thật lên kể lể 1 cách xúc động), chưa uống, cụ đã luôn có niềm tin rằng nó rất tốt,thần kì...chính vì thế mà chủ thớt luôn nói rằng mình uống hàng ngày và tác dụng rõ rệt...(đúng là sức mạnh của niềm tin)
Đánh vào lòng tham kiếm tiền thành đạt nhanh chóng, sự sợ sệt trước nguy cơ bệnh tật, ước muốn sang trọng cùng các đồng nghiệp luôn comple, cavat, suits, bắt tay bắt chân lịch sự như Tây.... ai trog chúng ta mà ko ước muốn điều đó? Thế nên e rất khinh mà cũng rất phục cái bọn này, đòn đánh vào tâm lý là đòn nặng nhất, khó thoát :D

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Đọc hết 24 trang gần sáng :( Nhiều cụ vui tính, hài hước thật.
Em chẳng tham gia và cũng chẳng buồn nghe các bạn BHĐC hót, nhưng thi thoảng em cũng tiếp xúc và đọc chơi các "thánh kinh" của họ vì em làm nghề in, đã từng in ấn tài liệu cho Thiên Ngọc Minh Uy, Thiên Sư, Herbalife, trong máy em còn cả bộ sách MLM luôn. Nói chung nó đầu tư rất nhiều vào việc dạy kỹ năng thuyết phục, hay gọi là lừa cũng đc, nhưng với người có đầu óc logic thì nghe họ nói hay đọc chỉ thấy buồn cười và khinh bỉ. Nhưng nó LỪA người Ngờ.U :).
Mới đây chẳng biết bọn nào lừa bà già em bỏ 2tr mua cái nồi dở hơi gì đó mà chẳng biết dùng vào vc gì, tức cái là nó lừa giỏi quá, nó cho đi nghe 2 buổi bán cho cái chảo mỏng như giấy với giá 100k, rồi mới cho đăng ký mua nồi. Em biết tin dặn đi dặn lại là đừng có mua gì hết thế mà nó hót thế nào vẫn bỏ ra 2tr mua cái nồi. Khu Nghĩa Tân đầy bà bị lừa luôn.

thief_fighter

Xe buýt
Cụ up bộ sách đấy lên khối người tiết kiệm được cái phí tham gia 400k gì đó :P

Vietkid

Xe điện
Em hỏi cụ người bán thuốc lá có cần biết thuốc lá làm từ đâu và công nghệ nào không
Hơ bơ lai bán thuốc lá hả cụ.
Vâng nhà em kinh doanh cafe cụ ah
Thế tóm lại cụ bán hơ bơ lai hay hơ bơ lai bán thuốc lá hay cụ bán cà phê kèm thuốc lá với hơ bơ lai, em đọc mãi vẫn chưa hiểu.

chuotnhimsoc

Xe tải
Em cũng đã phải tiếp mấy bạn bán hàng đa cấp.Nhưng nói thật với các Cụ là nghe đấy nhưng trong lòng tự nhủ: "Không nghe Cave kể truyện, không nghe thằng nghiện tâm tình " . Các bạn nói tai phải, mình cho sang ngay tai trái. Nó mà ngon , bổ, khỏe thì dân Mỹ nó dùng trước, làm éo gì đến lượt cái nước nghèo như VN dùng
vấn đề là chiết khấu nhiều thế :-ss , chất lượng thì tốt nhưng mức giá có đúng như thế không:S nếu để ý thì với chất lượng như thế có rất nhiều sp mà giá rẻ hơn nhiều Nên : Nó là 1 hình thức marketing truyền miệng đáng sợ! chỉ moi tiền từ ng quen mà thôi
Mới đọc có trang mà nhiều cụ đồng quan điểm thế. Bắt tay cái nhá!!!/:)

Gabpearl

Xe buýt
Sau khi đọc bài này ( Con em em mê muội bán hàng đa cấp..... các cụ cứu em cháu.. )em lại dở chứng muốn hứng đá.

Chả là giữa năm 2010 nhà em tý tởn có được tẹo vốn và ít thu nhập hàng tháng có được từ cái quán cafe của gấu nên lại nổi máu làm ăn. Thế là thăm dò rồi ngâm cứu và cuối cùng quyết định đầu tư thêm 1 cv kinh doanh mới. Đến đầu năm 2011 thì thấy rằng không thể kiếm ăn được nên em quyết định dừng lại công việc đó. Toàn bộ số tiền vốn bỏ ra đã thu về chả còn bao nhiêu và thế là lại ăn bám vợ.
Đến cuối tháng 3-2011 thì có cậu em đến rủ đi làm bán hàng đa cấp, công ty này thì em đã biết và từng sử dụng sản phẩm của nó từ hồi còn ở bển. Vì vậy cũng không mất nhiều thời gian để quyết định đăng ký sử dụng và kinh doanh thử. Sau đó thì em mê nó và đến giờ thì say lắm rồi.

Chuyện em đi làm bán hàng đa cấp thì chả có gì. Điều em muốn nói là bạn bè khi biết em đi làm bán hàng đa cấp thì quay ra chửi "mày hâm àh mà đi làm cái này", "mày mà cũng đi làm cái này ah"....v..v.

Vậy thực sự những người đó có hiểu gì về bán hàng đa cấp hay không, những người đó tại sao lại nói như vậy?
Bây giờ đại bộ phận người dân cũng ý thức được bán hàng đa cấp là như thế nào rồi. Có thể ở nước ngoài đó là mô hình tốt, nhưng ở nước mình thì hiện tại đó là mô hình xấu. Em đã gặp khá nhiều trường hợp vì bán hàng đa cấp mà phải khốn khổ về tài sản.
Em chỉ nói thế này, nếu không đúng thì xin gạch vậy. "BHDC là một hình thức kinh doanh mà ở đó khách hàng chính là nhân viên cấp dưới"

mimizin

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Môi trường đa cấp là 1 môi trường thôi miên gần như hoàn hảo. Khi đã tham gia thì gần như bị thôi miên, tất cả luôn đúng, chúng ta sang trọng( ăn mặc comple, suit, gặp ai là bắt tay bắt chân, hớn hở, sung sướng), chúng ta giàu sang vì kiếm quá dễ dàng( đưa ra 1 vài dẫn chứng các bác kiếm tiền tỷ chỉ trong vài tháng ...anh nọ a kia ngày xưa đi phụ hồ mà giờ lái auto :P), chúng ta có sức khỏe( môi hình đa cấp nào cũng nói về sức khỏe là quan trong, đưa ra nỗi sợ hãi bệnh tật kèm theo đó là sự kì diệu của sản phẩm :P bla bla...), chúng ta phải biết kiếm tiền( để cho bố mẹ, những người thân yêu sung sướng....để thành đạt mà ko cần học gì, có kiến thức gì, dù bạn là ai bạn cũng sẽ thành công chỉ cần bạn tham gia....).
Tóm lại là bạn sẽ bị mê nguội, bị cả hội đồng từ trên xuống dưới, thôi miên , cổ vũ, thuyết phục...Bản thân những thực phẩm đó khi đưa cho cụ uống, bình thường thì sẽ chả cảm giác gì, nhưng khi qua vòng thôi miên đó rồi( khi được nghe người lọ, người chai ung thư sắp chết, vớ được thuốc đó lại sống nhăn răng, người thật việc thật lên kể lể 1 cách xúc động), chưa uống, cụ đã luôn có niềm tin rằng nó rất tốt,thần kì...chính vì thế mà chủ thớt luôn nói rằng mình uống hàng ngày và tác dụng rõ rệt...(đúng là sức mạnh của niềm tin)
Đánh vào lòng tham kiếm tiền thành đạt nhanh chóng, sự sợ sệt trước nguy cơ bệnh tật, ước muốn sang trọng cùng các đồng nghiệp luôn comple, cavat, suits, bắt tay bắt chân lịch sự như Tây.... ai trog chúng ta mà ko ước muốn điều đó? Thế nên e rất khinh mà cũng rất phục cái bọn này, đòn đánh vào tâm lý là đòn nặng nhất, khó thoát :D
Vodka cụ.

xe mất phanh

Xe container
Mạnh dạn đỡ đá cho cụ củ top, em xin tư vấn thực đơn giảm béo thế này:

Ngày thứ 1:

- Sáng 1/3 cái bánh mì 2k + 0,5 lít nước tinh khiết và tất nhiên HBL

- Trưa 1/3 cái bánh nt + 0,5 lit nước suối và tất nhiên HBL

- Tối 1/3 cái bánh còn lại + 1/2 quả dưa chuôt + 0,5 lít nước lọc rồi HBL.

Ngày thứ 2: lặp lại ngày thứ nhất nhớ thay đảo nước suối = nước tinh khiết hoặc nước lọc.Tất nhiên phải có HBL.

Thay 1/2 quả dưa chuột = cà chua.

Ngày thứ 3+4 lặp lại của ngày thứ nhất và 2. Nhất định dùng kèm HBL.

Cứ như vậy sau 4-5 ngày thì ỉa *** trước (nhất định không ăn kể cả HBL) và nude đứng trên bàn cân để thấy điều kỳ diệu mà thực phẩm giảm cân HBL mang lại.

Đảm bảo sau 3-5 tháng bạn sẽ đạt được trọng lượng mong muốn.

b-( Em xin thề có HBL, Bin Laden, HCM, mohamet... làm chứng là cực kỳ hiệu quả.
em lấy LêNin làm chứng

xe mất phanh

Xe container
tóm lại: em thấy BHDC được đúng 1 ưu điểm đó là:

Nhân viên BHDC mặc dù bị chửi, bị khinh, bị coi thường vẫn cố gắng hỏi han, gần gũi, tư vấn...quả là dũng cảm!

@ Chủ thớt: em thấy cách hành văn, lỗ chính tả của cụ như vậy mà cụ nói cụ đi thuyết phục được mọi người thì em nghĩ chuyện đó là không thể. ở comment trên, cụ có nói là bán Thực Phẩm CN cụ chỉ "đọc hộ người mua hướng dẫn sử dụng" như vậy cụ bán cho người không biết chữ à?
Cụ lại lòi ra cái đuôi là "nhà cụ kinh doanh caphe" nếu theo cụ BHDC là Number One thì sao cụ ko thuyết phục kêu gọi tất cả những người trong GD làm cùng mà cụ lại thuyết phục người ngoài - trong cờ bạc gọi đây là chiêu " Chóa không gậm xương Chóa"
em bức xúc với bọn BHDC nên có vài lời với cụ chủ, mong các cụ ở cõi OF đại xá!

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
em chốt câu cuối cùng ở thớt này:

@chủ thớt: nếu giả sử BHĐC kiếm thêm thu nhập mà không mất nhân cách thì ở cái Ô ÉP này rất nhiều cụ đã làm - trong đó có em, chả đến lượt cụ. em là loại ngu nhất nhì Ô Ép còn nghĩ được như vậy.
Em ngưỡng mộ cụ. Phàm ở đời ai cũng thấy mình thông minh. em hay nghĩ là em ngu dại bữa ni có cụ đồng minh với em. Ngu hay dại cũng được miễn là phải có nhân cách và sống tử tế với nhau. Em vodka cụ ạ.