[Thảo luận] Ban đêm trời mưa có bắn tốc độ được ko ?

hoangdole

Xe buýt
Ôi trời, 88/50 thì thu bằng được rồi nhất là trời tối + mưa nữa chứ.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Thưa các Cụ, hôm rồi thằng em họ em đi Lạng Sơn, đến đoạn Tân Yên - Bắc Giang khoảng 23h30 trời mưa ká to mà vẫn bị xxx vịn. Nó đi cũng khá nhanh nhưng ko nhớ là ? km/h, nhưng xxx vịn vào rồi cho nghe bộ đàm 1 xxx chỗ nào đó đọc xe abcd chạy tốc độ 88/50. Sau đó xxx còn bắt mở cốp để kiểm tra ...Sau đó là lập biên bản. Thằng em ký và lên đường, về kể lại thế là Em mắng cho 1 trận. Còn ý các Cụ thế nào ???
xin hỏi cụ chủ thớt:
- Em Cụ từ đâu đi Lạng Sơn mà đi qua Tân Yên ạ.
- Nếu em cụ bị bắn ở đoạn Thị Trấn Cao Thượng hoặc Thị Trấn Nhã Nam thì xin chia buồn với cụ là đội CSGT Tân Yên được trang bị súng bắn laser có thể bắn được ban đên khi bắn thì súng sẽ phát ra ánh sáng màu xanh (cái này cháu biết vì thằng em cháu tên là Linh làm ở đội).

và cuối cùng xin nhắc khéo các cụ đi qua bắc giang là công an bắc giang xin rất dễ nhưng mà chúng nó cũng chẳng nể ai cả vì nếu đã bị vẫy xuống thì chắc chắn là cụ có lỗi.

(cháu là người bắc giang mờ).

heatervn

Xe hơi
xin hỏi cụ chủ thớt:
- Em Cụ từ đâu đi Lạng Sơn mà đi qua Tân Yên ạ.
- Nếu em cụ bị bắn ở đoạn Thị Trấn Cao Thượng hoặc Thị Trấn Nhã Nam thì xin chia buồn với cụ là đội CSGT Tân Yên được trang bị súng bắn laser có thể bắn được ban đên khi bắn thì súng sẽ phát ra ánh sáng màu xanh (cái này cháu biết vì thằng em cháu tên là Linh làm ở đội).

và cuối cùng xin nhắc khéo các cụ đi qua bắc giang là công an bắc giang xin rất dễ nhưng mà chúng nó cũng chẳng nể ai cả vì nếu đã bị vẫy xuống thì chắc chắn là cụ có lỗi.

(cháu là người bắc giang mờ).
Đây rồi, mãi mới có Cụ ở BG vào còm. Kính Cụ là cháu nó đi từ HN bị bắn đoạn gần hết BG, cả em và nó đều ko biết địa danh chính xác là gì, thấy nó bảo là Tân Yên hay gì gì đó. Phần này chắc Cụ chuẩn lại giúp em.
Còn ban đêm vẫn bắn thì em gặp rồi, nhưng ở đây em hỏi là ban đêm kèm trời mưa thì có bắn ko và độ chính xác thế nào ? Em Cụ là CSGT chắc Cụ hỏi được vụ này. Cụ giúp anh em tìm hiểu nhé (b)
Em khẳng định lại với các Cụ là thằng em em chạy nhanh bị vịn là tốt cho nó :(

gocart

Xe cút kít
Nếu đã lập BB thì phải có bằng chứng hình ảnh kèm theo. Nhà cháu nghĩ là bắn được.
Bắn bằng mồm thì chỉ quay sang PA 50/50 thôi.

hoang_vo

Xe tải
Đây rồi, mãi mới có Cụ ở BG vào còm. Kính Cụ là cháu nó đi từ HN bị bắn đoạn gần hết BG, cả em và nó đều ko biết địa danh chính xác là gì, thấy nó bảo là Tân Yên hay gì gì đó. Phần này chắc Cụ chuẩn lại giúp em.
Còn ban đêm vẫn bắn thì em gặp rồi, nhưng ở đây em hỏi là ban đêm kèm trời mưa thì có bắn ko và độ chính xác thế nào ? Em Cụ là CSGT chắc Cụ hỏi được vụ này. Cụ giúp anh em tìm hiểu nhé (b)
Em khẳng định lại với các Cụ là thằng em em chạy nhanh bị vịn là tốt cho nó :(
em hỏi giống cụ này ạ!

heatervn

Xe hơi
Kính mời Cụ nguyenquocthanh ở BG vào cho anh em vài đường, Cụ buông 1 câu rồi chạy làm em ngóng dài cổ 8-x

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Chán em cụ quá. Đằng nào cũng mất tiền rồi, đòi cái hình ảnh thì có phải anh em OF lại có thêm kinh nghiệm không.

Ncgroup

Xe tải
Em nghĩ mưa nếu xe chạy gần máy bắn tốc độ hoặc bắn từ trên cao xuống ( kiều trên cầu vượt) thì vẫn bắn bình thường ạ. Mình đi xe bị đọng nước ở kính lái nên thấy nhòe nhoẹt chứ ở bên ngoài nhìn cũng không đến mức như trên xe ah.

hungapu

Xe buýt
Ban đêm bắn là phải có đèn flash . Bác có thấy lóe sáng không hay lại tưởng sét đánh ???

loverspeed

Xe máy
Em không biết mấy chú ngoài ấy sài máy bắn kiểu gì , nhưng ngay chính chổ em cầm súng bắn ( loại có camera ghi hình , rất nhạy) thì nó có 1 nhược điểm thế này... Không lên tốc độ với những khung hình bị mờ hoặc có cái gì đó phảng phất trước mục tiêu cần bắn, hoặc có 1 tốc độ nào khác tốc độ của xe... 3 trường hợp e từng bị: mưa vừa và nhỏ thôi , là ko bắn được.2 có lần đang bắn , người dân đốt rác gần đó, khói bay phảng phất trước máy, thế là toi,3 có lần xe quét đường quét ngang, bụi tung mù mịch, cũng toi....

PS: em ko phải XXX

loverspeed

Xe máy
Pác hungapu nói thế cũng ko phải, ban đêm khi bắn thì sử dụng 1 đèn pin công suất lớn, rất sáng và xa, nhưng điểm sáng chỉ gom vào ngay biển số , phản quang lại để có thể ghi hình được phương tiện và bảng số ạ.

heatervn

Xe hơi
Em không biết mấy chú ngoài ấy sài máy bắn kiểu gì , nhưng ngay chính chổ em cầm súng bắn ( loại có camera ghi hình , rất nhạy) thì nó có 1 nhược điểm thế này... Không lên tốc độ với những khung hình bị mờ hoặc có cái gì đó phảng phất trước mục tiêu cần bắn, hoặc có 1 tốc độ nào khác tốc độ của xe... 3 trường hợp e từng bị: mưa vừa và nhỏ thôi , là ko bắn được.2 có lần đang bắn , người dân đốt rác gần đó, khói bay phảng phất trước máy, thế là toi,3 có lần xe quét đường quét ngang, bụi tung mù mịch, cũng toi....

PS: em ko phải XXX
Như zậy theo Cụ Pít thì ko bắn được nhể, còn xxx BG dùng súng gì thì phải chờ Cụ nguyenquocthanh thôi.

DUONGLAM

Xe điện
Mưa nhỏ thì hình ảnh vẫn bắt được mà, chỉ có khi mưa to thì không nhìn rõ xe, biển số thì chịu thôi

Tank T54

Xe tải
chung quy lại trời mưa có bắn được không hả các cụ

henryk

Xe buýt
Thưa các Cụ, hôm rồi thằng em họ em đi Lạng Sơn, đến đoạn Tân Yên - Bắc Giang khoảng 23h30 trời mưa ká to mà vẫn bị xxx vịn. Nó đi cũng khá nhanh nhưng ko nhớ là ? km/h, nhưng xxx vịn vào rồi cho nghe bộ đàm 1 xxx chỗ nào đó đọc xe abcd chạy tốc độ 88/50. Sau đó xxx còn bắt mở cốp để kiểm tra ...Sau đó là lập biên bản. Thằng em ký và lên đường, về kể lại thế là Em mắng cho 1 trận. Còn ý các Cụ thế nào ???
Em Cụ không xem hình ảnh mà ký thì thiệt thòi rồi. Em nghĩ trong điều kiện thời tiết như thế nếu xxx không bắn tốc độ bằng mồm thì em của Cụ quả thật là tay lái lụa.

henryk

Xe buýt
Mưa, sương mù đều không thể bắn được vì 2 loại sóng bắn đều bị nhiễu. Như vậy kể cả ban ngày các cụ cũng không sợ bị bắn. Nhưng khi trời mưa thì các cụ hãy chú ý hơn tới vấn đề an toàn, bởi vậy thậm chí còn phải đi chậm hơn tốc độ cho phép ấy chứ.
Cụ nói chuẩn quá !

perfectde2685

Đi bộ
Tất nhiên là bán được rồi, trước khi thiết kế súng nó phải tính đến các trường hợp thời tiết có thể xảy ra mà bạn

henryk

Xe buýt
em nghĩ là OF nên thành lập 1 tổ tư vấn hotline 24/24. bác nào cần tư vấn luật thì có thể gọi, đọc nick và xin tư vấn. chi phí tính chuyển khoản sau. chứ ai lại để xxx nó vịn, xong nộp tiền rồi mới lên đây hỏi han thì muốn quá rồi. riêng vụ bác chủ nôp tiền mà ko hỏi hình ảnh hiện trường chứng tỏ bác chả chịu vào of, có vào cũng chả chịu đọc...tiếc cho bác quá.
Ý kiến của Cụ hay đấy, nếu thành lập được thì tốt quá.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Kính mời Cụ nguyenquocthanh ở BG vào cho anh em vài đường, Cụ buông 1 câu rồi chạy làm em ngóng dài cổ 8-x
Xin lỗi cụ nhé cháu bận đi Hải Phòng ợ.
Nếu từ Hà Nội đi Lạng Sơn thì chắc là em cụ bị bắn ở Lạng Giang rồi, vì Lạng giang là đoạn cuối BG giáp với Hữu Lũng của Lạng Sơn mà. Còn cái vụ mà trời mưa có bắn tốc độ được hay không thì em không thể nào trả lời cụ được cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: