[Thảo luận] Ban đêm trời mưa có bắn tốc độ được ko ?

longvu

Xe tăng
Sang năm mới, em khai quật lên để các cụ chém tiếp, vì vẫn chưa có câu trả lời rõ ràng:
Súng của xxx có bắn tốc độ khi trời mưa đc ko
Em quan tâm vụ này lém, vì có đợt đi xuyên Việt, khoảng 10h đên em đi qua địa phận Quảng Bình mưa rất to, đường rất đẹp, nhưng max chỉ cho chạy 50 cây chuối, trong khi đường quá vắng, em cứ phải lò dò 54 cây chuối, hơi ức chế

dreamwater

Xe điện
Em cụ khiếp thật, mưa + tối mà chạy được đến 88/50 sao ??? Nếu thật, thì còn về nhà rồi cụ lên đây kể chuyện là phúc lớn
Còn nếu ko thật, thì bị xxx chém rồi. Để lúc nào em cụ đi lấy quyết định xử phạt xem nó có đính ảnh vào đấy không là biết

dreamwater

Xe điện
Em không biết mấy chú ngoài ấy sài máy bắn kiểu gì , nhưng ngay chính chổ em cầm súng bắn ( loại có camera ghi hình , rất nhạy) thì nó có 1 nhược điểm thế này... Không lên tốc độ với những khung hình bị mờ hoặc có cái gì đó phảng phất trước mục tiêu cần bắn, hoặc có 1 tốc độ nào khác tốc độ của xe... 3 trường hợp e từng bị: mưa vừa và nhỏ thôi , là ko bắn được.2 có lần đang bắn , người dân đốt rác gần đó, khói bay phảng phất trước máy, thế là toi,3 có lần xe quét đường quét ngang, bụi tung mù mịch, cũng toi....

PS: em ko phải XXX
Không phải xxx sao cụ được bắn ??? Cụ là ÂM BINH phỏng ???
Anh em đâu, ném gạchhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

dreamwater

Xe điện
Ý kiến của Cụ hay đấy, nếu thành lập được thì tốt quá.
Em đồng ý lập đường dây này.
Nếu lập, em xin sẵn sàng 1 chân để tư vấn lý thuyết luật. Trên này có cụ HaVu cũng là sư thầy về luật. Lập được mà có cụ ấy tham gia thì là số 1 đấy.
Ý tưởng của cụ rất hay, mong 1 ngày sớm đây OF sẽ thành lập

ga.forte

Xe hơi
Theo e nghĩ khi trời mà mưa to thì súng bắn tốc độ ko bắn được ạ,nhất vào ban đêm càng khó.Vì máy bắn tốc độ thì nó vẫn phải chụp đc hình,chụp dc hình mà ko rõ cái biển xe thì e là ko thuyết phục. Trời mà mưa to thế focus sẽ nét vào nứoc mưa chứ đợi nét đến cụ thì chắc ko thể.e cứ lấy cái ví dụ mình mang ra chụp lúc mưa to thì rõ ạ.

mr_be0

[Tịch thu bằng lái]
Bắn như bình thường cụ ạ.bắn xe chứ có phải ng đứng ngoài đâu ạ

longvu

Xe tăng
Theo e nghĩ khi trời mà mưa to thì súng bắn tốc độ ko bắn được ạ,nhất vào ban đêm càng khó.Vì máy bắn tốc độ thì nó vẫn phải chụp đc hình,chụp dc hình mà ko rõ cái biển xe thì e là ko thuyết phục. Trời mà mưa to thế focus sẽ nét vào nứoc mưa chứ đợi nét đến cụ thì chắc ko thể.e cứ lấy cái ví dụ mình mang ra chụp lúc mưa to thì rõ ạ.
Thì cũng nhiều cụ đã phân tích như cụ rồi, nhưng có vẻ vẫn chưa ngã ngũ.
Em gú gờ đc 1 kinh nghiệm thế này, cũng thấy khá là hữu ích:
Cách bắn:
Ban ngày:
Xe xxx đậu bên đường, cùng chiều con mồi, nhìn kính hậu, thấy con mồi nào khả nghi (Chạy hơi nhanh, chỉ là cảm nhận của xxx thôi), giơ súng chờ sẵn....chờ con mồi tới là shot sau đuôi con mồi....Do đó, khi thấy xe khả nghi đậu ven đường các bác giảm tốc độ vẫn còn kịp nhé! Khoảng cách an toàn tí!
Nếu bắn phía trước thì con mồi dễ phát hiện máy sấy hơn nên dùng cách bắn sau lưng hiệu quả hơn[:D]

Ngồi bắn trong xe khó chính xác hơn, vì kính xe hầu như là loại kính giảm tốc!

Ban đêm:
Nếu ban đêm, khi đi qua 1 xe nào đang đậu ven đường, cùng chiều xe mình, khả nghi, khi qua nó các bác cố nhìn kính hậu nhé, nếu thấy có anh đèn lóe lên từ xe đó thì chắc chắn các bác đã bị bắn, vì khi đèn lóe lên là nó đã chụp được biển số các bác rồi....quay đầu vào ngã 3,4 hay trốn vào đâu đó caphê cho hết ngày rồi phi tiếp

Chỉnh sửa cuối: