[Thảo luận] Ban đêm trời mưa có bắn tốc độ được ko ?

bmwl7

Xe tải
Em cũng đọc trên google thì đa phần mọi người cho là kết quả bắn trong mưa không chính xác, do hạt mưa tương tác với sóng radar và tia laser, dẫn viện cả máy bay ném bom dẫn đường bằng laser cũng không hoạt động lúc mưa....

Tuy nhiên, vẫn có câu trả lời là vẫn bắn được ạ:

1. Súng radar: chuyển sang dải tần số X Band radar khi thời tiết xấu (dải K và Ka band bị Ảnh hưởng nhiều hơn).

2. Súng laser: có chế độ bắn khi mưa (gắn lọc thời tiết: weather filter)! Khi kích hoạt chế độ này máy sẽ tăng khoảng cách bắn tối thiểu từ 15m lên 75m. Khi đó sẽ đảm bảo tín hiệu nhận được từ vật chuyển động ở xa hơn khoảng cách này.

Kết luận là khả năng bị bắn bằng mồm là nhiều hơn (vì không có hình ảnh và nửa đêm mưa to thì chụp biển số xe bằng bộ đàm được thôi ạ ) :)

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Em dự là không bắn được.Hôm nào lên nộp phạt cụ nhớ bảo em nó bắt xxx cho xem hình ảnh nhé.
Két quả như nào cụ phản hồi lại để anh em tham khảo nhé

747

Xe tăng
em nghĩ là OF nên thành lập 1 tổ tư vấn hotline 24/24. bác nào cần tư vấn luật thì có thể gọi, đọc nick và xin tư vấn. chi phí tính chuyển khoản sau. chứ ai lại để xxx nó vịn, xong nộp tiền rồi mới lên đây hỏi han thì muốn quá rồi. riêng vụ bác chủ nôp tiền mà ko hỏi hình ảnh hiện trường chứng tỏ bác chả chịu vào of, có vào cũng chả chịu đọc...tiếc cho bác quá.

heatervn

Xe hơi
Em cũng đọc trên google thì đa phần mọi người cho là kết quả bắn trong mưa không chính xác, do hạt mưa tương tác với sóng radar và tia laser, dẫn viện cả máy bay ném bom dẫn đường bằng laser cũng không hoạt động lúc mưa....

Tuy nhiên, vẫn có câu trả lời là vẫn bắn được ạ:

1. Súng radar: chuyển sang dải tần số X Band radar khi thời tiết xấu (dải K và Ka band bị Ảnh hưởng nhiều hơn).

2. Súng laser: có chế độ bắn khi mưa (gắn lọc thời tiết: weather filter)! Khi kích hoạt chế độ này máy sẽ tăng khoảng cách bắn tối thiểu từ 15m lên 75m. Khi đó sẽ đảm bảo tín hiệu nhận được từ vật chuyển động ở xa hơn khoảng cách này.

Kết luận là khả năng bị bắn bằng mồm là nhiều hơn (vì không có hình ảnh và nửa đêm mưa to thì chụp biển số xe bằng bộ đàm được thôi ạ ) :)
Em cũng gúc ra thế, nhưng em ko biết xxx BG dùng loại súng nào nên mới hỏi các Cụ cao nhân trên này.

quangcaomythuat

Xe buýt
Bắn thì bắn được nhưng mưa to thế chụp ảnh thế nào được, vặn lại xxx chết ngay\:D/

heatervn

Xe hơi
Em dự là không bắn được.Hôm nào lên nộp phạt cụ nhớ bảo em nó bắt xxx cho xem hình ảnh nhé.
Két quả như nào cụ phản hồi lại để anh em tham khảo nhé
Kính Cụ, nó đi nộp 5 củ về rồi mới kể lại cho em. Em chán chẳng buồn chết với nó rồi ạ.

bmwl7

Xe tải
Chạy đường LS qua BG, nửa đêm, mưa to, chạy 88/50----> xxx chặn lại và kiểm tra cốp... Rồi để lập BB thì cũng không oan lắm đâu cụ ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

ndido123456

Xe máy
Về lý thuyết thì mọi thời tiết điều có thể bắn được cụ ạ. Nhưng bắn vào ban đêm thì như thế này thì chắc bác quá đen

buicongchuc

Xe ba gác
Cả xxx và cụ đều siêu quá ta! Cụ thì phi 88 trong mưa, còn xxx thì mắt tinh nhìn xuyên mưa trong đêm tối. Em vodka cho cả xxx và cụ!

MIT-ONE

Xe điện
Bắn bằng niềm tin cụ móc lốp à. Em có thói quen, trời mưa đi thời gian nhanh hơn trời nắng. Bất kể ngày hay đêm, 11 năm chưa dính phát nào. Cứ mưa là em quất :D
Em cũng cứ mưa là quất - Nhưng ở một chỗ ấm áp cụ ạ - tầm 11 năm dính 2 đứa

anhtho

Xe ngựa
Về lý thuyết thì mọi thời tiết điều có thể bắn được cụ ạ. Nhưng bắn vào ban đêm thì như thế này thì chắc bác quá đen
Về lý thuyết thì đựơc, nhưng người ta không bắn bởi vì sai số quá lớn. Ví dụ nó sai tới 10-20% thì không lẽ tệ hơn bắn mồm hở cụ. xxx quen nghề, chỉ liếc mắt là biết xe cụ chạy tầm nào rồi, cỡ 60 là họ biết ngay cụ đi quá tốc.

ducle

Xe hơi
trên 1 số đường cao tốc(như đường 1B Bắc ninh- Hà nội) em thấy biển ghi là tốc độ 60km/h khi trời mưa, nhưng toàn thấy chạy 80 thôi. xxx mà vác máy ra bắn hôm trời mưa đảm bảo được cả rổ.

nhphuc7610

Xe hơi
Theo em trời tối có thể vẫn bắn được tốc độ, còn trời mưa thì kể cả ban ngày cũng không bắn được kể cả súng dùng công nghệ cao nhất là Laser. Vì khi trời mưa thì đó chính là màn chắn tia rồi giống như các bác đi xem nhạc nước ấy ạ, người ta dùng màn nước để chắn tia Laser bắn vào. Thế nên nếu trời mưa to kể cả ban ngày em vẫn đi vô tư. Còn bác nào bảo trời mưa mà không đi được tới 88km/h thì cũng lạ.

Eric N'Guyen

Xe tải
Nhà cháu dự là có 2 tình huống:

- máy bắn tốc độ bắn được trong trời mưa, có nhiều bài trên google nói rồi, tuỳ loại tần số được sử dụng mà ảnh hưởng đến mưa như thế nào. Nói chung sẽ làm giảm khoảng cách có hiệu lực của súng hoặc tăng sai số. tuy nhiên trong trường hợp này xxx biết người nhà cụ đi quá tốc rồi, bắn cái lấy vì và stop lại. nhà cháu nghĩ làm thế cũng chuẩn.
- người nhà cụ đi nhanh quá, khi bị bắt thì chấp nhận phạt chứ không cãi (tức là sai thật, không oan) nhà cháu nghĩ thế cũng chuẩn ạ.

Nếu mà cãi cùn thì có thể bên xxx cũng không đưa ra được hình ảnh có đầy đủ thông tin nhưng sẽ đưa ra được cái gì đó. Có thể qua có thể không. Nhà cháu nghĩ thế thì không chuẩn ạ ^_^

Eric

Quangve

Xe hơi
Chắc là Lạng Giang hay bắn đêm ( Khu Đông Dân Cư ). Chứ Tân Yên thì không phải. Đoạn Việt Yên cũng ko có bắn 50 đâu ạ. Mưa gió không giải quyết nhanh đc ?? chứ 88/50 thì cũng hơi bị kinh hồn :D

heatervn

Xe hơi
Chắc là Lạng Giang hay bắn đêm ( Khu Đông Dân Cư ). Chứ Tân Yên thì không phải. Đoạn Việt Yên cũng ko có bắn 50 đâu ạ. Mưa gió không giải quyết nhanh đc ?? chứ 88/50 thì cũng hơi bị kinh hồn :D
Thằng em cháu nó cũng ko biết rõ là đoạn nào, theo nó nói đi thêm một lúc nữa là đến đất Lạng Sơn. Đặc biệt ko cho giải quyết nhanh, lại còn khám cốp xe nữa. Nhưng cho đến giờ này em vẫn nghĩ là bắn bằng mồm. Còn các Cụ mắng đều đúng cả vì nó đã nộp 5 củ và chuẩn bị đi thi lại luật (giữ bằng 60 ngày).

hung303

Xe điện
Đã mưa, lại còn ban đêm thì cụ phóng quá tốc độ làm gì ?
Nguy hiểm lắm cụ ah!

billbill

Xe buýt
Em thấy ko tin lắm. Hôm nào trời mưa và tối Cụ thử chụp phát ảnh từ trong xe ra ngoài xem có thấy gì ko.
chuẩn, cháu hay chạy tuyến này xxx hay bắn lắm nhưng cháu chưa thấy bắn ban đêm bao giờ.