Bài khá hay: Phân tích về 'tâm lý bầy đàn' khi mua ôtô TOYTA tại VN

RAVA

Xe ba gác
Bác nói rõ hơn là có thể lừa được 1 nhóm người trong 1 hay 2 năm chứ không thể trong từng ấy năm với số lượng bán ra ngày càng tăng lên!
Nếu giá nó không thấp hơn thì nên trách các hãng cạnh tranh chẳng ra được cái nào hơn nó!
-Con In được Toy lắp ráp tại VN từ năm 2006, FT thì con xe nhập SR5 cũng xuất hiện vào năm 2006, đến năm 2009 thì chính thức được Toy VN lắp, ko biết với từng đấy năm đã đủ để đánh giá chưa nhỉ, hay vẫn rỉ tai?
-Mấy hôm rồi em toàn làm việc với mấy chú Nhật lùn, đến nhà máy của nó thì trong bãi xe thấy rặt toàn In (thấy bảo toàn xe mua và thuê), trước cổng có gần chục cái xe của khách đến làm việc cũng toàn In nốt, nghĩ cũng lạ!;))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
-Con In được Toy lắp ráp tại VN từ năm 2006, FT thì con xe nhập SR5 cũng xuất hiện vào năm 2006, đến năm 2009 thì chính thức được Toy VN lắp, ko biết với từng đấy năm đã đủ để đánh giá chưa nhỉ, hay vẫn rỉ tai?
-Mấy hôm rồi em toàn làm việc với mấy chú Nhật lùn, đến nhà máy của nó thì trong bãi xe thấy rặt toàn In (thấy bảo toàn xe mua và thuê), trước cổng có gần chục cái xe của khách đến làm việc cũng toàn In nốt, nghĩ cũng lạ!;))
Em cũng đang làm với mấy chú nhật, trừ xe bác tổng là con cam 3.5 còn lại toàn ford, nghĩ có lạ ko cơ chứ :))

raklei

Xe điện
Em cũng đang làm với mấy chú nhật, trừ xe bác tổng là con cam 3.5 còn lại toàn ford, nghĩ có lạ ko cơ chứ :))
thảo nào e thấy lũ nhân viên ới cái bác tổng cứ răm rắp gọi dạ bảo vâng, đúng là lạ thật =))

1.6gli

Xe container
Mình ko phải anti Toy, thậm chí rất thích một số dòng như Corolla, Zace

Nhưng mà riêng Fortuner và Innova thì mình phải công nhận là 2 xe này bán chạy theo tâm lý "bầy đàn"! Innova là một bước thụt lùi so với Zace, ghế ngồi ko thoải mái bằng, độ an toàn kém, xe ko vững, vỏ thì mỏng tang như tôn động nhẹ là móp ... Fortuner thì nội thất xấu, chẳng tiện nghi, giá cũng ko phải là rẻ ... Nói chung 2 xe này không xứng đáng với giá trị đồng tiền người tiêu dùng bỏ ra ... chẳng qua là do người này cứ rỉ tai người kia, rồi lại đc gắn mác Toy bền phù hợp với nước mình nên bán chạy ...

Còn cụ nào thắc mắc là xe ko xứng đáng với giá trị đồng tiền mà sao nó chạy taxi em xin thưa là xe đã được tối giản và bán với giá khác nên đừng so sánh :)) taxi thì cứ xe rẻ mà nó chạy thôi :))
Cụ vào đây mà dám còm chê toy thì thôi xong. Đã nhận vang đỏ chưa?:)):))

raklei

Xe điện
vang đỏ có tổ chức thành bầy từ 2009 rồi =))

1.6gli

Xe container

matiz19

Xe tăng
Bác xe con chạy ng.u vãi trắc a kay gì roài ai lại liều mạng dùng xe bé chọi xe lớn toàn thấy sắt, thép cơ chứ rõ khổ. Âu cũng là kết quả của a kay, mất bình tĩnh.:)):))
Cụ đồng quan điểm với em một nửa :D
Em đồng tình thằng xe con chạy ngu trước, nhưng không phải vì a cay mà vì đi đúng luật: "đủ điều kiện nhường đường mới nhường cho xe sau vượt".
Tuy nhiên thế nào là đủ điều kiện nhường đường thì không ai biết. chỉ biết rằng xin vượt mãi không cho kiểu gì khi lên được cũng bị vỉa cho vài phát, riêng với ông xe tải này thì phải cho xuống mương để dạy cho thằng xe con hết cái bệnh ngu.
Em nghĩ nếu phân làn theo tốc độ thì thằng xe con không dám đi vớ vẩn vậy đâu :D