Bài khá hay: Phân tích về 'tâm lý bầy đàn' khi mua ôtô TOYTA tại VN

CR-Vic

Xe container
Toyota Việt Nam chưa lắp Prius nhỉ? :))

Không thì cụ Lưu lại bận rộn bán hàng không ngơi tay :D - đợt này món độ logo có vẻ không nhộn nhịp :)

Thế cứ mua của Toy là chắc chắn nhất cụ nhỉ :D

Luu Lehong

Xe container
Toyota Việt Nam chưa lắp Prius nhỉ? :))

Không thì cụ Lưu lại bận rộn bán hàng không ngơi tay :D - đợt này món độ logo có vẻ không nhộn nhịp :)
Mấy bang hội độ gần xong hết logo rồi! Cụ nên mua phụ tùng đón cơ hội thay thế thì lãi hơn :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

matiz19

Xe tăng
Cụ RAVA, Luulehong, CRv nhàn rỗi nhể? thỉnh thoảng em lại vuốt Chim nhau thay vì tranh luận :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ RAVA, Luulehong, CRv nhàn rỗi nhể? thỉnh thoảng em lại vuốt Chim nhau thay vì tranh luận :D
Kụ k sợ theo số phận của thanh tra catanhia trong phim "Bạch tuộc" àh, hehe

Luu Lehong

Xe container
Bọn em học xong rồi, con cái cũng đã lớn, định mức khoán mỗi người nghìn xe /tháng cũng đã đạt chỉ tiêu. Hết việc rảnh, thì ngồi chơi xem mọi ngươì nói chuyện và xem chữa xe !
Bác giờ vẫn vất vả nhỉ :D

tiny.

Xe tải
e ko thích mua Toy (còn đi thì đi xe j cũng dc) còn chồng em thì lại chỉ thích bim già mec cổ vì nó rẻ mà lại chất :D

matiz19

Xe tăng
Bọn em học xong rồi, con cái cũng đã lớn, định mức khoán mỗi người nghìn xe /tháng cũng đã đạt chỉ tiêu. Hết việc rảnh, thì ngồi chơi xem mọi ngươì nói chuyện và xem chữa xe !
Vất vả gì đâu ạ, đời ai cũng phải trải qua ngần ấy thứ. Em vẫn còn được nói, được làm những gì mình cho là hợp lý nên vẫn còn hạnh phúc lắm.

Thấy sai vẫn phải bảo đúng, biết thừa nó không lành vẫn phải bảo lành, chắc chắn là nó xấu vẫn phải nói đẹp, dân tình ném đã sưng mồm vẫn phải cười ... Tuy công việc không mấy vất vả nhưng như vậy mới gọi là "đau khổ" cụ ạ :D

CR-Vic

Xe container
Dáo xư vẫn còn nhiều ní nuận nắm :))

Khi không có tiền thì nghĩ khác - khi có nhiều hơn thì lại nghĩ khác nhiều :D thông cảm cho ráo sư đi cụ Lưu. Em đồ rằng ráo xư chưa có cả bằng lái xe cơ :D

Tự nhiên em lại nhớ đến cháu traubovt85 dạo này đi đâu không không thấy?

Luu Lehong

Xe container

Khi không có tiền thì nghĩ khác - khi có nhiều hơn thì lại nghĩ khác nhiều :D thông cảm cho ráo sư đi cụ Lưu. Em đồ rằng ráo xư chưa có cả bằng lái xe cơ :D

Chú traubovt85 đã thề cuối năm 2011 mà ko pots cái ảnh con Cam sẽ mua lên Of hứa cho bay cái nick ko dùng nữa :))
Xem ra còn tự trọng hơn mấy cái nick vẫn vào chém búa xua ở box này :D

CR-Vic

Xe container
Tức là cháu đó có tý liêm sỷ phải không cụ? :D

Chú traubovt85 đã thề cuối năm 2011 mà ko pots cái ảnh con Cam sẽ mua lên Of hứa cho bay cái nick ko dùng nữa :))
Xem ra còn tự trọng hơn mấy cái nick vẫn vào chém búa xua ở box này :D

matiz19

Xe tăng

Có bằng hay không vào tranh luận là lòi đuôi ra ngay thôi mà, em nhớ không nhầm thì ở box "kỹ thuật lùi, lùi chuồng ngang dọc, đèn cảnh báo" các cao nhân ở đây chạy mất dép :D

phuongtv_76

Xe container
Có bằng hay không vào tranh luận là lòi đuôi ra ngay thôi mà, em nhớ không nhầm thì ở box "kỹ thuật lùi, lùi chuồng ngang dọc, đèn cảnh báo" các cao nhân ở đây chạy mất dép :D
Ở đây a e box toy toàn sale nên trình lái đủ dùng thôi, chứ ko phải lái xe chuyên nghiệp như ráo sư=))

Luu Lehong

Xe container
Ở đây a e box toy toàn sale nên trình lái đủ dùng thôi, chứ ko phải lái xe chuyên nghiệp như ráo sư=))
Đánh xe ra, vào là nghề của RS nên ngày nào chả phải dùng cái món lùi chuồng. Vừa giỏi lý thuyết vừa thạo thực hành, quá tốt :D

Xecutkit2008

Xe điện
Vợ Nhật có cái hay của vợ nhật, vợ mĩ có cái hay của vợ mĩ...

messenger87

Xe buýt
em cũng bầy đàn đấy. các bác tránh xa em ra hok là em ăn thịt đấy :>

coolpix8700

Xe ngựa
Hình như rât nhiều người cứ nhẩy lên cái ô tô là từ tính nết đến cách nghĩ, vv... bị xe ám. Hôm vừa rồi, em đưa các cụ nhà em đi chùa. Xong việc em cho xe vào sát cửa chùa để đón các cụ thì 1 cái SF chạy đến. Thấy cái Tiguan 1 chị hai trên cái SF xuống, đi qua lấy tay ấn ấn vào thành cửa nhận xét "sao những cái xe này vỏ mỏng thế nhỉ?".
Em cũng chẳng để ý VW họ dùng tôn mấy ly để làm xe của họ, nhưng sau đó em cũng lấy tay ấn ấn thử vào chỗ đó và hơi ngạc nhiên, vì tôn trơ ra chẳng thể biết được dầy hay mỏng. Bình thường chỉ nghe tiếng đóng của cũng nhận ra, còn cái Tiguan này thì giữa mùa hè để xe phơi nắng cả vài tiếng, nhưng khi vào xe cũng không có cảm giác ngột ngạt như những cái xe khác (mà xe em không phải mầu trắng), chỉ trừ đừng bật ngay quạt điều hoà, vì cái luống hơi lúc ấy thì hơn máy sấy tóc...!
VW chẳng phải tự nhiên họ dám bảo hành sơn 3 năm còn khung+gầm 12 năm!!!

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Hình như rât nhiều người cứ nhẩy lên cái ô tô là từ tính nết đến cách nghĩ, vv... bị xe ám. Hôm vừa rồi, em đưa các cụ nhà em đi chùa. Xong việc em cho xe vào sát cửa chùa để đón các cụ thì 1 cái SF chạy đến. Thấy cái Tiguan 1 chị hai trên cái SF xuống, đi qua lấy tay ấn ấn vào thành cửa nhận xét "sao những cái xe này vỏ mỏng thế nhỉ?".
Em cũng chẳng để ý VW họ dùng tôn mấy ly để làm xe của họ, nhưng sau đó em cũng lấy tay ấn ấn thử vào chỗ đó và hơi ngạc nhiên, vì tôn trơ ra chẳng thể biết được dầy hay mỏng. Bình thường chỉ nghe tiếng đóng của cũng nhận ra, còn cái Tiguan này thì giữa mùa hè để xe phơi nắng cả vài tiếng, nhưng khi vào xe cũng không có cảm giác ngột ngạt như những cái xe khác (mà xe em không phải mầu trắng), chỉ trừ đừng bật ngay quạt điều hoà, vì cái luống hơi lúc ấy thì hơn máy sấy tóc...!
VW chẳng phải tự nhiên họ dám bảo hành sơn 3 năm còn khung+gầm 12 năm!!!
Kiểu này Cụ Cun phải xem lại tình hình sức khỏe rồi :)) :)) :))