[Funland] Bách Khoa vẫn là Bách Khoa

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ học khoa gì thế cụ. Chắc ngày xưa cụ học giỏi lắm, không phải lên khoa nhiều nên không nhớ. Chứ ngày xưa em phải lên suốt vì là thành phần hay ý kiến này nọ mà. Giờ có nhắm mắt đi cũng mò đc lên khoa.
Không, mềnh toàn thi lại, giờ nhiều lúc ngủ mơ cũng thấy 2 điểm tý liệt, toát mồ hôi tỉnh lại thấy mừng quá ;))
Chính vì thi lại nhiều quá nên ra trường được là cút thẳng một mạch không dám đến nữa, thành thử chả biết giờ ra sao, trước sân C1 xưa có cái cột đồng hồ không biết phá chưa.

Hungtdh2006

Xe hơi
Không, mềnh toàn thi lại, giờ nhiều lúc ngủ mơ cũng thấy 2 điểm tý liệt, toát mồ hôi tỉnh lại thấy mừng quá ;))
Chính vì thi lại nhiều quá nên ra trường được là cút thẳng một mạch không dám đến nữa, thành thử chả biết giờ ra sao, trước sân C1 xưa có cái cột đồng hồ không biết phá chưa.
Bác giống em, thi thoảng vẫn mơ ngày mai thi học kỳ, mà quên hôm nay mới bắt đầu học!

vuonganh

Xe buýt
cụ cho em tham vấn chút chẳng là f1 em cháu nó vừa tốt nghiệp khoa toán tin ứng dụng giờ dg học cao học cũng gần xong rồi. 1-2 năm vừa qua cháu nghiên cứu về mảng trí tuệ nhân tạo em thấy cháu có vẻ đi đúng hướng với thời đại 4.0
nhưng vừa rồi về nó quay ngoắt bảo ko thích mảng đấy nữa vì có nhiều người làm.mà quay sang nghiên cứu cùng thầy giáo DHBK mảng toán ứng dụng em mung lung quá.
Cháu nhà cụ chuẩn rồi, lùi một bước để tiến nhiều bước. Cái cháu nhà cụ đang làm mới chính là hot trend, chúc mừng cụ! :)

Getzcoi.

Xe tăng
Em có băn khoăn nhờ các cụ mợ nhé,

Trong khối kỹ thuật, top 3 là những trường nào ạ,

Trong khối kinh tế, top 3 là những trường nào ạ,

(Xếp hạng ở đây là tương đối thôi ạ, ưu tiên tiêu chí là mức độ tìm được việc làm sau khi ra trường và thăng tiến về sau),

Em cảm ơn,

Highvoltage2207

Xe buýt
Nhà cháu K50 điểm danh phát.

Vì là nhà quê lên TP nên năm đại cương chỉ biết cắm đầu vào học - xơi được mấy điểm 10 môn 6 trình. Hết năm nhất điểm tổng kết trên 8, ung dung ngồi chọn khoa - năm đó Tự động hóa lấy 7,09 - là điểm đầu vào chuyên ngành cao nhất.

Sang năm 2 có biến cố chuyện tình cảm, rồi điểm các môn dần cắm đầu đi xuống và nếm mùi thi lại môn đầu tiên.....may vẫn ra trường đúng hẹn, bằng Khá. Nhà cháu làm trái ngành từ lúc ra tường :"(

daicuty

Xe tăng
Em có băn khoăn nhờ các cụ mợ nhé,

Trong khối kỹ thuật, top 3 là những trường nào ạ,

Trong khối kinh tế, top 3 là những trường nào ạ,

(Xếp hạng ở đây là tương đối thôi ạ, ưu tiên tiêu chí là mức độ tìm được việc làm sau khi ra trường và thăng tiến về sau),

Em cảm ơn,
Phia bac hay toan quoc moi noi duoc cu a

hieudie

Xe hơi
Thế là cụ Điên nặng rồi chết đúng không?

JoeBlack80

Xe buýt
E chưa hiểu đoạn này lắm . ......" đòi hỏi sv phải có kỹ năng suy luận, tưởng tượng tốt " - là ý cụ nói đến mục đích nào ?
- để hiểu được bài học
- để áp dụng được vào thực tế ?
Để hiểu đống lý thuyết và công thức tính mà sau này không bao giờ sờ lại. Những cái đó khi cụ dùng các ngôn ngữ toán như MATLAB sẽ được nhìn kết quả mô phỏng dưới dạng 3D, nhưng những năm 2000 thì cụ phải tưởng tượng 😏🤯

greenbk

Xe buýt
giờ khoa nào vẫn ở khoa đấy thôi cụ. Nếu thế thì cụ càng phải nhớ khoa cụ ở đâu chứ =)) Mà cụ vẫn chưa cho e biết cụ học khoa nào, biết đâu em với cụ lại cùng khoa ấy ;;)

Chỉnh sửa cuối:

greenbk

Xe buýt
À vâng

Đại học công lập, phía Bắc cụ ạ,
cái top 3 này thì cụ nên soi đến tận ngành định học là gì. Về các ngành liên quan đến Phần mềm - Điện tử viễn thông , top 3 kỹ thuật, theo em đánh giá là BK, Đại học công nghệ, BCVT. Tuy nhiên có rất nhiều ngành chỉ mỗi bk đào tạo.

MotoG

Xe tăng
Nhà cháu K50 điểm danh phát.

Vì là nhà quê lên TP nên năm đại cương chỉ biết cắm đầu vào học - xơi được mấy điểm 10 môn 6 trình. Hết năm nhất điểm tổng kết trên 8, ung dung ngồi chọn khoa - năm đó Tự động hóa lấy 7,09 - là điểm đầu vào chuyên ngành cao nhất.

Sang năm 2 có biến cố chuyện tình cảm, rồi điểm các môn dần cắm đầu đi xuống và nếm mùi thi lại môn đầu tiên.....may vẫn ra trường đúng hẹn, bằng Khá. Nhà cháu làm trái ngành từ lúc ra tường :"(
Kiểu cụ học giỏi nên có gái theo. Nhưng do học hành nhiều nên khoản xử với gái sau đó hơi bỡ ngỡ. Em đoán thế :D