[Funland] Bách Khoa ngày trở về

bachkhoak40

Xe điện
- A Châu thời e học (K42) thì vẫn làm nhưng chắc giờ nghỉ rồi, em cũng không rõ lắm.
- Vụ phim sex khu tam giác thì có một thầy bị mất chức đấy. Vì thầy thầu cái quán đấy, sau đấy cho thuê lại để ăn chênh lệch. Khi công an kiểm tra thì chính chủ thuê (là thầy) phải chịu trách nhiệm chính rồi.
Vì vụ này mà trường cấm cả xem phim chưởng dài tập ở Hội trường tầng 2 nhà KTX B9

nunachuoi

Xe điện
Có 1 điều mà em thấy lạ ngoài việc quan chức các bộ, tỉnh thành ít người đi lên từ ĐHBKHN, thì ngành công nghiệp tỷ đô như Filler masterbatch, Compound, Masterbatch lại toàn sinh viên trường ĐH Công nghiệp Hà Nội, CĐ hóa chất Việt Trì, ĐH dân lập Hải Phòng làm Trưởng, phó phòng kỹ thuật và RD.
Em cũng thấy thế, BKHN kém cụ ạ.

Cucumin

Xe điện
Có 1 điều mà em thấy lạ ngoài việc quan chức các bộ, tỉnh thành ít người đi lên từ ĐHBKHN, thì ngành công nghiệp tỷ đô như Filler masterbatch, Compound, Masterbatch lại toàn sinh viên trường ĐH Công nghiệp Hà Nội, CĐ hóa chất Việt Trì, ĐH dân lập Hải Phòng làm Trưởng, phó phòng kỹ thuật và RD.
Bọn em học là ngành hót của trường giờ vẫn hót mà khóa em giờ toàn làm thương mại là chủ yếu. Mở cty làm thương mại hoặc đi bán hàng cho các hãng thiết bị, nói chung đội làm nghề đúng nghĩa ít .

Moriarty

Xe container
Các trường khác em ko biết còn bọn em ở C1 thì giờ là trường điện& điện tử thì được nâng cấp rất nhiều. Như ngày xưa bọn em học thì toàn thiết bị ngang tuổi các thầy nhưng giờ thiết bị số, các chương trình hiện đại rất nhiều do trường tự đầu tư, do các trường, tập đoàn, trung tâm bạn lẫn các công ty của cựu sinh viên tặng cụ ạ.
431.200 USD cũng chỉ hơn tỷ, cách đây hơn 20 năm thì nhiều khoa/viện đã đc tài trợ PTN tầm giá đấy rồi. Có điều SV còn khướt mới đc làm, hồi đấy may ra đc lên tham quan hoặc nhìn các thày làm mẫu

tieunhupha

Xe điện
431.200 USD cũng chỉ hơn tỷ, cách đây hơn 20 năm thì nhiều khoa/viện đã đc tài trợ PTN tầm giá đấy rồi. Có điều SV còn khướt mới đc làm, hồi đấy may ra đc lên tham quan hoặc nhìn các thày làm mẫu
Cụ học phép nhân ở đâu vậy cụ.:D

Moriarty

Xe container
Cụ học phép nhân ở đâu vậy cụ.:D
à sory e nhầm, 10 tỷ, hồi xưa là đc các thày giới thiệu là PTN này đc hà lan tài trợ 2 tỷ, PTN kia đc Nhật tài trợ 1 tỷ. Hơn 20 năm trc thì 2 tỷ kể cũng kinh đấy.

Marble Trans

Xe tăng
Cách đây mấy chục năm, em vào thăm anh họ học khoa ĐT-VT tại trường BKHN thấy anh em và bạn bè hay đọc thêm sách về điện tử của ĐH Thanh Hoa (China) viết bằng tiếng Anh. Giờ không rõ thế hệ sau có tham khảo thêm các giáo trình của nước ngoài như trước không.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
à sory e nhầm, 10 tỷ, hồi xưa là đc các thày giới thiệu là PTN này đc hà lan tài trợ 2 tỷ, PTN kia đc Nhật tài trợ 1 tỷ. Hơn 20 năm trc thì 2 tỷ kể cũng kinh đấy.
Bao giờ được lắp IC như vặt rau muống, nạp ROM như chat online mới gọi là sinh viên có điều kiện.

Vinacaptain

Xe tăng
Cái này lạ nhỉ? Làm lãnh đạo thì cũng thôi đi, do đặc thù ngành nghề, do bản tính ngông nghênh sếp chưa nói xong đã cãi xong nên dân các trường kỹ thuật nói chung và dân BK hay bị sếp ghét (vì tụi ấy có chuyên môn về KT đâu), khó làm to được :D. Ở doanh nghiệp thì làm to cũng đến Phó tổng/Phó GĐ phụ trách kỹ thuật là cùng (đấy là em nói phổ biến, chứ còn cũng có một số trường hợp ngoại lệ). Tuy nhiên, nói đến chuyên môn thì về cơ bản mấy cái trường kia làm sao so BK được. Ngày em còn đi làm, có công việc gì giao cho các em/cháu xuất thân từ BK ra là yên tâm đi uống bia :P.

Pet_HUT

Xe container
Mùa này ngồi vắt vẻo trên cửa sổ hội trường dốc đọc sách, ngẩng đầu nhìn ra sân trường bằng lăng tím ngắt mênh mang, cứ mưa đến là bằng lăng lại tím hơn, bia Vạn lực cũng đậm đà hơn. Đấy là em nói tới năm 90 của thế kỷ trước.
Cụ còn thiếu nhé: cứ mưa giông là cá từ hồ tiền len lỏi từng đàn bơi tung tăng trong sân trường. :))

Vinacaptain

Xe tăng
Em cũng thấy thế, BKHN kém cụ ạ.
Kém là kém thế nào, có thể là ngông nghênh nên mấy tay sếp (đa phần chả hiểu mịa gì về kỹ thuật, nhưng lại thích chỉ đạo) bị coi thường nên không thích, cũng có thể do bản tính không chịu abc-abc nên không lên được. Chứ với em, cùng công việc giao cho các em học BK ra sẽ yên tâm hơn nhiều, với cá nhân em thấy như vậy. Một số em/cháu tốt nghiệp các trường khác, đến nói về lĩnh vực chuyên môn nó còn chả hiểu nữa là giao việc :(.

PCXer2010

Xe hơi
Em ở KTX năm nhất, em ấn tượng về những lần bắt được trộm trong KTX. Bắt trộm ở B13 mà các B khác cũng tràn hết ra hành lang ngó xuống hô đánh. Hình ảnh những cái đầu đen ngó ra từ khắp các tầng, khắp các tòa nhà hô vang rầm rập thì 25 năm rồi em vẫn chưa quên.
Thế là cu K39 ah??. Em năm nhất cũng ở KTX BK. B9

zacom121

Xe tải
Nói về trường e đây các cụ :(

Bách Khoa nó cũng có BK this BK that, cụ nên nhớ còn có BK TPHCM nữa nhá,hehe…
Còn ca trong bài báo cũng chỉ là 1 ví dụ hơi màu mè quá thôi, chứ dân BK thực sự đã tiên đoán được kết quả ngay rồi, cần gì phải đợi đến lúc lâm vào tình trạng dở mếu dở cười đó nữa…haha

TN1805

Xe điện
Vẫn còn nhiều đối tượng mượn tiếng Báck Khoa để kiếm sống.

Như : Điện tử Bách Khoa, Điện lạnh Bách Khoa....

Chứng tỏ danh tiếng trường Bách Khoa vẫn còn cao lắm....=))

KLQ, nhưng các cụ hãy cẩn thận đội Điện lạnh Bách Khoa khi gọi thợ đội này đến sửa đồ điện-điện tử-điện lạnh nhé.....99,99% thợ đội này không có tâm đâu. Các cụ vẫn sẽ bị "chém đẹp", "chém sâu"...đặc biệt với những cụ không biết gì về kỹ thuật...:))

danleduc

Xe điện

Tốt nghiệp Kỹ sư ĐHBK bằng đỏ...thì không lắp được cái ĐH đâu. Chuyện đó đúng 100%. =))

Lắp đặt ĐH phải là thợ Điện lạnh, được đào tạo ở các Trung tâm dạy nghề Điện lạnh hay tốt nghiệp khóa đào tạo công nhân Điện lạnh - ở các trường Công nhân Kỹ thuật nghề, mới lắp được ĐH.
Ngoài ra, muốn lắp ĐH cũng cần có đủ dụng cụ, đồ nghề....chứ tay không thì Thợ nhà Giời cũng chịu. :))

Cucumin

Xe điện

Mấy con dẩm chắc viết linh tinh để khoe. Chả có thằng nào tự nhiên trèo lên lắp điều hòa cả. Lắp phải có dụng cụ đồ nghề, vật tư như ống đồng dây điện, bình gas. Mua cái điều hòa thì nó bán máy chứ ai bán vật tư, mà mua ở đâu chả kèm bọn lắp luôn.

Cún em

Xe buýt
Mấy con dẩm chắc viết linh tinh để khoe. Chả có thằng nào tự nhiên trèo lên lắp điều hòa cả. Lắp phải có dụng cụ đồ nghề, vật tư như ống đồng dây điện, bình gas. Mua cái điều hòa thì nó bán máy chứ ai bán vật tư, mà mua ở đâu chả kèm bọn lắp luôn.
Viết tếu câu view thôi mà các cụ. Chứ lắp điều hòa không có đồ nghề thì lắp sao được.