[Funland] Bách Khoa ngày trở về

sakai_yo

Xe lăn
có lần em vào ký túc chơi, đúng hôm phiden cuba qua thăm trường, thì có bắt trộm cũng B13 thì phải, B gì tiếp theo B9 ấy nhỉ,
chạy ra thấy dưới sân túm đen túm đỏ lại quanh thằng trộm áo xanh, lúc đầu cứ tưởng Phiden qua thăm ký túc cơ :))
Lớp em có vinh dự được tham gia lễ đón cụ Phiden ở C2 đó, em vẫn còn ảnh.

tientung000

Xe điện
Em cũng ko rõ cụ ạ, nhưng thời bọn em đi học vẫn là HUT mà đi làm mấy năm thì lại thành Hust. Bọn em vẫn thích Hút hơn. :))
khả năng là ko đăng ký nhãn hiệu ở cục SHTT nên bị người khác đăng ký, cái món này thực ra có thể đàm phán mua lại nhưng có lẽ các cụ lãnh đạo ko muốn chi
Một thời Polytechnic, xong Technology, giờ là ST, thì tên Technolgy có lẽ là thiếu tầm nhìn, nên các cụ lđ buông bỏ.

Moriarty

Xe container
Một thời Polytechnic, xong Technology, giờ là ST, thì tên Technolgy có lẽ là thiếu tầm nhìn, nên các cụ lđ buông bỏ.
thế hệ bonsevich thường bảo thủ, vẫn sống trong hào quang quá khứ. Ngay như việc chấm điểm cũng thế, một thời cho điểm khắt khe quá mức, sau mới vỡ ra là sinh viên ra trường thiệt thòi hơn các trường khác.

Batman

Xe điện
thế hệ bonsevich thường bảo thủ, vẫn sống trong hào quang quá khứ. Ngay như việc chấm điểm cũng thế, một thời cho điểm khắt khe quá mức, sau mới vỡ ra là sinh viên ra trường thiệt thòi hơn các trường khác.
Đầu vào thi mệt muốn chết, học điểm danh ngặt, thi thì khó lấy điểm cao. SV nào hoạt động ngoại khoá nhiều đối diện với án tăng ca. Đầu vào tốt, đầu ra kém... thua toàn diện.

Pet_HUT

Xe container
Ngày trước được bằng giỏi (8.00-8.99) là rất gì và này nọ. Còn giờ các thầy nới tay nên giỏi với xuất sắc hơi nhiều nên lại thấy bình thường cụ ạ.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vẫn đầu tư lab mà cụ. Tuy ko chuẩn chỉ như các trường tư nhiều tiền nhưng cũng được đầu tư kha khá cơ sở vật chất, máy móc, lab đó cụ. Mấy năm trước bọn em cũng tham gia phần cơ điện cho toà C7 mới nữa. :D
Thế ạ, không biết các phòng thí nghiệm ở C1 giờ nâng cấp ra sao rồi, cả hệ máy phay, bào nữa, đã lên đời có điều khiển nhúng chưa không biết.

hiepchiken82

Xe tăng
Đầu vào thi mệt muốn chết, học điểm danh ngặt, thi thì khó lấy điểm cao. SV nào hoạt động ngoại khoá nhiều đối diện với án tăng ca. Đầu vào tốt, đầu ra kém... thua toàn diện.
ấy mấy cán bộ hoạt động kiểu đoàn đội này mồm mép với lại hay qua lại với các thầy nên điểm cao lắm đấy cụ ơi

omavn

Xe tải
Trước giữa trường có cái chỗ sản xuất cái gì như kiểu nhựa compoxit gì đó mùi kinh khủng.

Jessestock

Xe hơi
Thật cụ nhì, xét hồ sơ du học chán vãi đái lun điểm toàn 6,7,8

Batman

Xe điện
Trước giữa trường có cái chỗ sản xuất cái gì như kiểu nhựa compoxit gì đó mùi kinh khủng.
Mùi MonoStyren có trong Unsaturated Polyester Resin cụ hự.
Nhựa composite làm từ nó + peroxit + sợi thuỷ tinh.

Batman

Xe điện
ấy mấy cán bộ hoạt động kiểu đoàn đội này mồm mép với lại hay qua lại với các thầy nên điểm cao lắm đấy cụ ơi
Cán bộ thì em không nói, đội bạn em chơi nhiều, nên tăng ca bình thường. ;)

xe đạp Japan

Xe tăng
Có 1 điều mà em thấy lạ ngoài việc quan chức các bộ, tỉnh thành ít người đi lên từ ĐHBKHN, thì ngành công nghiệp tỷ đô như Filler masterbatch, Compound, Masterbatch lại toàn sinh viên trường ĐH Công nghiệp Hà Nội, CĐ hóa chất Việt Trì, ĐH dân lập Hải Phòng làm Trưởng, phó phòng kỹ thuật và RD.

hiepchiken82

Xe tăng
Cán bộ thì em không nói, đội bạn em chơi nhiều, nên tăng ca bình thường. ;)
thì đúng rồi, các cụ ngoại khóa nhiều đi làm ngoài thì ít đi học thì đỡ sao được khối lượng học ở bk, có kỳ e dính vào đi làm thêm ở ngoài về mệt quá ko có thời gian học để nó trôi đi đến lúc thi ko đỡ được thi lại 4 trên 7 môn, mấy môn qua toàn 5 điểm. May thi lại qua 3 tạch 1 môn, học lại. Tí đúp

beSuSu

Xe điện
Em vote để tên Bachkhoa University.
Giống đại học Thanh Hoa, Bắc đại, Chiết Giang.
Việc quái gì biến danh từ riêng thành danh từ chung (với tiếng Anh)

Em chưa bao giờ có hình ảnh mình hoc HUT hay HUST gì đó, chỉ có mỗi BachKhoa.

omavn

Xe tải
Em và ông bạn làm đồ án tn, làm gần xong thì bị học trả nợ mấy môn kỳ 2 năm thứ 2 (bị 4 điểm), em may mắn quay được nên qua, ông bạn không may nên dừng lại, 2 năm sau ông bạn ra trường. Tổng cộng ông bạn học 8 năm (1 năm đúp k). Tiếc thời đó mải chơi học ít nên dở dở ương ương.

pk2018

Xe tải
Bách Khoa e thấy có anh Quảng nổ với shark Hưng đi cò đất là nổi tiếng :))

tieunhupha

Xe điện
Thế ạ, không biết các phòng thí nghiệm ở C1 giờ nâng cấp ra sao rồi, cả hệ máy phay, bào nữa, đã lên đời có điều khiển nhúng chưa không biết.
Các trường khác em ko biết còn bọn em ở C1 thì giờ là trường điện& điện tử thì được nâng cấp rất nhiều. Như ngày xưa bọn em học thì toàn thiết bị ngang tuổi các thầy nhưng giờ thiết bị số, các chương trình hiện đại rất nhiều do trường tự đầu tư, do các trường, tập đoàn, trung tâm bạn lẫn các công ty của cựu sinh viên tặng cụ ạ.

doctor103

Xe điện