Bác thích lái xe AT hay MT?

Bác khoái xe AT hay MT?

• Dĩ nhiên là AT. Quá nhàn. Em đang đi AT đây.

Lượt chọn: 235 43.2%
  • Em đang chạy MT nhưng có điều kiện em cũng đổi sang AT chạy cho sướng.

Lượt chọn: 70 12.9%
  • Em chưa có xe nhưng chắc chắn em sẽ mua xe AT khi có xèng.

Lượt chọn: 31 5.7%
  • Dĩ nhiên là MT. Cảm giác lái sướng hơn nhiều.

Lượt chọn: 160 29.4%
  • Em đang chạy AT nhưng đang muốn đổi sang MT chạy cho sướng.

Lượt chọn: 15 2.8%
  • Em chưa có xe nhưng chắc chắn em sẽ mua xe MT khi có xèng.

Lượt chọn: 33 6.1%

• Tổng bình chọn
    544

peidemeng

Xe tải
AT hay MT em đều đi rùi, theo nhận xét của em thôi nhé
1. Đi xe AT gặp tắc đường( hay dừng đèn đỏ dưới 15s không về số mo) mặc dù là Cam 2011, SF 2009, em cảm thấy khó chịu bởi tiếng cục cục khi giữ phanh và nhả ra.( không biết có phải cái này là do lỗi nhà sản xuất)
2. Đi xe AT máy bốc, ga nhạy ( cũng gặp tắc đường và đường đông đúc) không cẩn thận là vọt xe mất kiểm soát ( cái này tất nhiên là lái non mới bị thôi)
3. Đi xe MT cũng lại là tắc đường, đường đông... chân trái mỏi nhừ là cái chắc rồi ( nhất là lúc đang mệt nữa chứ)

siuga

Xe tăng
Các kụ cho em hỏi sao chân côn em đi lúc tắc đường toàn bị trôi vào lòng bàn chân thôi ợ?!!!! :: :-??

arcfun

Xe máy
Các kụ cho em hỏi sao chân côn em đi lúc tắc đường toàn bị trôi vào lòng bàn chân thôi ợ?!!!! :: :-??
Lái xe theo em tốt nhất dùng giầy (dép quai hậu) đế kếp ma sát lớn thường ko có tình trạng này xảy ra.....

anhtho

Xe ngựa
Có thể có 2 lý do: một là đế giầy của bác hơi cứng, trơn, nó tuột dần. Hai là cái thảm để chân bị trôi lên phía trước.

HANOICity

Xe điện
Tất nhiên và tất nhiên là MT, không có gì chối cãi cả!
An toàn - Kinh tế - Hiệu quả - Năng động và Manly

HANOICity

Xe điện
Nếu vị trí ngồi đúng thì sẽ không bị mỏi chân nào cả! mỏi có nghĩa là vị trí đã sai!
Bác chạy xe nhiều sao bằng mấy bác taxi, nếu mỏi thế thì em đảm bảo không có cái taxi nào ngoài đường nữa!

anchibui

Xe điện
Chọn AT... MT em đếch đi đc. Vì bằng em họ chỉ cho chạy AT thui.

rgvmen

Xe container
Thực ra đã chạy quen thì xe nào chả thế, còn thích thì tùy lúc, tùy chỗ, các cụ nhể, cuối tháng hợp đồng bị cắt, lương thì chưa có, túi thì nhẵn tiền, nọng trong người mà đi ngã tư bằng MT thì chán còn gì bằng, cơ mà tiền đầy túi lại đang trên đường đến nhà nghỉ thì treo dốc 45 độ ông cũng chơi nhé :))

HT_CRV

Xe tải
Tất nhiên và tất nhiên là MT, không có gì chối cãi cả!
An toàn - Kinh tế - Hiệu quả - Năng động và Manly
Em Fun tí:
An Toàn: An toàn hay không là do tiền quyết định
Kinh tế: Cái này thì vô cùng. Nhưng thường là đi ô tô thì phải có kinh tế rồi :D
Hiệu quả: Do người sử dụng vào mục đích gì thôi
Năng động: Cái này em không hiểu rõ lắm. Chẳng lẽ những người không đi ô tô ( hoặc đi AT )thì không năng động???
Manly: Theo em thì là do kiểu dáng xe và hình thức người cầm lái quyết định chứ không phải cái cần số kụ à :D

anhtho

Xe ngựa
Em Fun tí:
An Toàn: An toàn hay không là do tiền quyết định
Kinh tế: Cái này thì vô cùng. Nhưng thường là đi ô tô thì phải có kinh tế rồi :D
Hiệu quả: Do người sử dụng vào mục đích gì thôi
Năng động: Cái này em không hiểu rõ lắm. Chẳng lẽ những người không đi ô tô ( hoặc đi AT )thì không năng động???
Manly: Theo em thì là do kiểu dáng xe và hình thức người cầm lái quyết định chứ không phải cái cần số kụ à :D
Em cũng fun theo cụ:
An toàn: xe tai nạn (điên) chủ yếu là AT. Tiền nhiều vẫn chít nếu lái xe ẩu (hoặc thuê tài xế ẩu, trường hợp này ko liên quan AT hay MT)
Kinh tế: đúng là đi 4b là phải có kinh tế rồi, nhưng trên of nay thấy đa phần các cụ đều ham rẻ, sợ mất xiền (kinh tế) vì xxx.. tóm lại đi MT thường đỡ hao xăng hơn --> kinh tế hơn.
Hiệu quả: em thấy nó cùng phạm trù với kinh tế: tốn ít xiền hơn cho cùng 1 quãng đường
Năng động: đi xe MT, cụ không nhàn bằng AT, vậy cụ phải năng động hơn là đúng rồi.
Manly: nó hơi giống đi 2b xe côn tay và xe ga. Nhìn đi xe côn vẫn manly hơn chứ

Em fun xong rùi..

HANOICity

Xe điện
An toàn : Nhiều người kể cả Tây, Ta... đều ít nhất 1 lần trong đời nói rằng "đã có lần chân ga không nhấc được ra, nếu không có chân côn thì..." trừ những người vì sĩ diện không nói ra hoặc có nói ra thì lại nói sai sự thật và các bác biết không, lại đi đổ lỗi cho "xe điên" người không bao giờ điên!!!
Kinh tế : Lợi cả về xăng dầu cũng như các chi phí vận hành bảo dưỡng, sửa chữa.
Hiệu quả : Có thể cảm thấy rõ rệt khi cầm lái 1 chiếc xe MT, mã lực càng lớn càng ấn tượng.
Năng động : Nhờ tính năng có thể chủ động lựa chọn tốc độ vòng tua máy, tỉ số truyền và hiệu suất của xe để tận dụng momen xoắn, giúp xe vượt qua những khó khăn như đường trơn, chướng ngại... một cách dễ dàng và an toàn hơn.
Manly : Điều khiển nhiều sự kết hợp, thao tác nhuần nhuyễn khéo léo, cần nhiều kinh nghiệm hơn AT, người mới học lái hoặc chỉ biết lái AT sẽ không được lái MT(theo chuẩn Châu Âu). Đây là 1 trong những lĩnh vực mà nam giới vẫn thống trị nên được gọi là nam tính hơn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em thích đi MT manly hơn, cảm giác như mình đi xe WIN thời sinh viên ý :21:

halfwheel

Xe tải
Nghe các cụ fun về MT mà em sướng. Em chọn MT các cụ ạ.

nuochoaoto

Xe buýt
Xe nào cũng hay, nhưng AT là thành tựu khoa học cải tiến để giúp con người nhàn hạ hơn. số lượng xe xuất xưởng là AT giờ cũng nhiều hơn MT nên có lẽ về tương lai thì tất cả chuyển sang AT trừ xe thể thao hay xe chuyên dụng...theo em thì sau này các bác có thích MT cũng khó kiếm được để mua.

anhtho

Xe ngựa
Xe nào cũng hay, nhưng AT là thành tựu khoa học cải tiến để giúp con người nhàn hạ hơn. số lượng xe xuất xưởng là AT giờ cũng nhiều hơn MT nên có lẽ về tương lai thì tất cả chuyển sang AT trừ xe thể thao hay xe chuyên dụng...theo em thì sau này các bác có thích MT cũng khó kiếm được để mua.
Bác nhầm rồi, ở châu Âu, số lượng MT bán ra khá là nhiều (~70-80%) và AT ra đời không phải là mới mẻ gì, từ quãng những năm 50 của thế kỷ trước !. Có lẽ ở Hoa Kỳ người ta chuộng AT hơn (80%) (nó thể hiện tính cách của người Mỹ !, bản thân đua xe F1 ở Mỹ cũng ko phát triển, họ chỉ đua vòng quanh sân vậnd động mà ít có các khúc cua nguy hiểm - lời của 1người Mỹ). Vậy thì nói AT sẽ thay thế hoàn toàn MT là ko có cơ sở.
Về chuyện đi đường đông, kẹt xe thì AT nhàn hơn MT là đúng. Nhưng nếu đi quen thì nó cũng ko vấn đề gì. Em đi tắc xe cả tiếng có thấy gì đâu, âu là những người mới lái mới thấy khó khăn (hoặc các cô các mợ). Nhưng những chỗ đường khúc khuỷu, gồ ghề, thì MT ưu việt hơn hẳn (so số chấm tương đương).

Chỉnh sửa cuối:

nissan300zx

Xe đạp
Em thì ước cái xe có cả AT và MT, trong TP thì dùng AT, ra đường trường thì dùng MT.
Bác chạy đường trường thì MT với AT có khác nhau gì đâu,MT chỉ có cảm giác mạnh khi khởi động ,và tăng tốc nhanh hơn AT,nhất là mấy xe thể thao[Sport car}

anhtho

Xe ngựa
Bác chạy đường trường thì MT với AT có khác nhau gì đâu,MT chỉ có cảm giác mạnh khi khởi động ,và tăng tốc nhanh hơn AT,nhất là mấy xe thể thao[Sport car}
Cần lúc vượt xe tải hoặc xe bus bác à. Nếu cùng phân khối, MT vượt chắc chắn hơn nhiều.