Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Các bác sỹ ơi cho nhà cháu hỏi: F1 nhà cháu năm nay 2 tuổi rưỡi bị viêm họng (đã khám bác sỹ Thông ở Hoàng Ngân) cho thuốc uống nhưng vẫn bị ho có đờm. Đi khám lại vẫn không hết ạ :(
Điều trị hết đợt chắc laoonr rồi, giờ ho là do đờm dãi ứ đọng ở đường mũi họng sau khi ngủ dậy thôi.
Biện pháp đơn giản và hiệu quả. bác mua 1 lố nước NaCl0.9% về vệ sinh cho cháu ngày 2 3 lần mỗi lần bơm rửa và lau mũi hết 1 lọ. Em đảm bảo sẽ khỏi ke ke.
Thực ra mùa này khí hậu lạnh và khô, trẻ bị viêm mũi họng rất hay gặp. Con nhà em sáng dậy cũng ho như cuốc.
Nếu trẻ ho tăng, có sốt, khò khè nhiều, bỏ ăn bỏ bú ... thì khám lại nhanh.

Điều trị hết đợt chắc laoonr rồi, giờ ho là do đờm dãi ứ đọng ở đường mũi họng sau khi ngủ dậy thôi.
Biện pháp đơn giản và hiệu quả. bác mua 1 lố nước NaCl0.9% về vệ sinh cho cháu ngày 2 3 lần mỗi lần bơm rửa và lau mũi hết 1 lọ. Em đảm bảo sẽ khỏi ke ke.
Thực ra mùa này khí hậu lạnh và khô, trẻ bị viêm mũi họng rất hay gặp. Con nhà em sáng dậy cũng ho như cuốc.
Nếu trẻ ho tăng, có sốt, khò khè nhiều, bỏ ăn bỏ bú ... thì khám lại nhanh.
Đợt điều trị lần 2 xong khoảng 15 ngày rồi, nhưng cháu vẫn ho có đờm, chảy mũi, hoi thở có mùi hôi ạ. Khi ăn thỉnh thoảng ho rồi bị trớ

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bác Thảo rảnh thì đưa cháu qua Trung Kính em bảo BS xem lại thế nào. Thử khí dung họng xem thế nào nhé!

Longvh

Xe điện
Bé trai nhà em 11 tháng tuổi đang bị sốt 2 ngày nay rồi. Tự nhiên bị.
Từ 1h đêm 2/1, đầu tiên là 39.3 độ. Sau đó uống hạ sốt Efferagal 150mg, dán hạ sốt thì 1 lúc đỡ, rồi đến gần sáng lại sốt, trưa lại sốt, chiều lại sốt... tầm 39 độ, 38.9, 38.7... Khi nào sốt thì lại uống hạ sốt, sau đó toát mồ hôi đỡ sốt thì đều lau người khăn ấm thay áo luôn.
Có lúc sốt thì cả người nóng nhưng có lúc người nóng bàn chân bàn tay lại lạnh.

Tối qua lúc 22h thì tự nhiên sốt cao đến 40.5 độ (em như ngồi trên đống lửa luôn), sau đó lau người khăn ấm rồi lại uống hạ sốt, đêm thì khoảng 38.4 độ.

2 hôm thì vẫn ăn bình thường, ít hơn thôi nhưng từ đêm qua thì ko chịu bú bình sữa nữa chỉ uống nước...

Vợ em đang ko biết là sốt virut hay mọc răng hàm hay gì nữa? Các bác chỉ giúp em với. Con ốm ko còn đầu óc nào để làm việc luôn :(

Nhà mình có bác Dr Tạ Anh Tuấn làm ở Viện Nhi à? em cho cháu vào khám nhé?

Mẹ s3xy

Xe tăng
Cái này là Viêm họng rồi ạ, nên khám và dùng thuốc vài hôm là khỏi. K vòm còn xa lắm ko nên lo nhiều hi hi
Cảm ơn Cụ, e chờ lâu quá e tự bắt mạch, kê đơn, bốc thuốc cũng tự khỏi rồi Cụ ạ. May đúng thuốc đúng bệnh :D

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Em rất khó chịu với chứng mắt bị giật gần 2 năm nay, mỗi khi nói chuyện mà tập trung nhiều là mắt phải em lại giật liên tục... nhiều khi giật cả vùng má phải rất khó chịu, em đã đi khám mắt bs viện mắt nói mắt em ổn ko vấn đề gì và nói là do bị dây thần kinh số 5 chèn... nên giật cơ mí mắt, giới thiệu em sang Viện y học cổ truyền để điện não đồ, và bs nói phải châm cứu.

Em cũng đã châm cứu nhưng không ăn thua, sau đó em sang viện Bạch Mai khám và được kê thuốc uống, nhưng uống cũng ko khỏi...

Cụ biết em bị làm sao tư vấn em với ạ, em là ngồi máy tính nhiều... càng ngồi nhiều mắt em càng giật ạ. Ức thế chứ!

Thanks cụ

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em rất khó chịu với chứng mắt bị giật gần 2 năm nay, mỗi khi nói chuyện mà tập trung nhiều là mắt phải em lại giật liên tục... nhiều khi giật cả vùng má phải rất khó chịu, em đã đi khám mắt bs viện mắt nói mắt em ổn ko vấn đề gì và nói là do bị dây thần kinh số 5 chèn... nên giật cơ mí mắt, giới thiệu em sang Viện y học cổ truyền để điện não đồ, và bs nói phải châm cứu.

Em cũng đã châm cứu nhưng không ăn thua, sau đó em sang viện Bạch Mai khám và được kê thuốc uống, nhưng uống cũng ko khỏi...

Cụ biết em bị làm sao tư vấn em với ạ, em là ngồi máy tính nhiều... càng ngồi nhiều mắt em càng giật ạ. Ức thế chứ!

Thanks cụ
Bệnh này cực kỳ lằng nhằng, hôm trước có 1 offer Quảng Ninh cũng như này, cụ ấy chữa rất nhiều nơi nhưng không khả dĩ. Sau đó cụ ý điều chỉnh sinh hoạt cho mắt nghỉ ngơi tối đa: hạn chế máy tính, ti vi, game, đọc sách... ăn ngủ đầy đủ... những khó chịu này đỡ hẵn.
Bác LH với cụ Vitxanh CK Mắt ở trang 1 thớt này để được tư vấn cụ thể nhé. Hoặc cần PM cho em giới thiệu dr cho.
Chúc bác nhanh khỏi để đón tết vui vẻ!

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Bệnh này cực kỳ lằng nhằng, hôm trước có 1 offer Quảng Ninh cũng như này, cụ ấy chữa rất nhiều nơi nhưng không khả dĩ. Sau đó cụ ý điều chỉnh sinh hoạt cho mắt nghỉ ngơi tối đa: hạn chế máy tính, ti vi, game, đọc sách... ăn ngủ đầy đủ... những khó chịu này đỡ hẵn.
Bác LH với cụ Vitxanh CK Mắt ở trang 1 thớt này để được tư vấn cụ thể nhé. Hoặc cần PM cho em giới thiệu dr cho.
Chúc bác nhanh khỏi để đón tết vui vẻ!
Thanks cụ đã pm và đã tư vấn cho em nhé, đúng là em để đôi mắt mình hoạt động quá nhiều... những lúc em nghỉ ngơi mắt thì đỡ hơn, và đặc biệt khi hút thuốc lá mắt em bị hiện tượng này nhiều hơn... không hiểu nữa!

hoatra

Xe điện
Tìm bác sỹ khám nhi ở Long biên

Thưa các cụ, cấp cứu em một phát, F1 nhà e 7 tháng tuổi, ba ngày nay trời trở gió, sốt, không thở được. Nhà em đưa sang viện nhi gặp bs Trưởng khoa TMH, cho lá đơn thuốc, về uống hôm naylà hôm thứ 3, hết thuốc mà không đỡ, vẫn sốt. em muốn mời bs đến nghe phổi, có cụ nào đã từng gặp trường hợp như em vui lòng cho em địa chỉ bs Nhi ở long biên, em mời đến kham cho F1 nhà e vì em sợ ra ngoài lạnh về lại bị nặng hơn,
Cám ơn các cụ và sẽ vodka cám ơn.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Nếu ở quận Long Biên thì cụ đưa cháu qua BV Đa khoa Hồng Ngọc xem, em sợ là không có cụ mợ nào tới nhà cụ thăm khám cho cháu được:(

Bệnh viện Đa khoa Hồng Ngọc
Địa chỉ : Số 55 Yên Ninh, Ba Đình, Hà Nội
Điện thoại cấp cứu : (84-4) 39 275 568 (84-4) 730 588 80
PS: cụ có thể PM cho TOMDUY hỏi xem có giúp được không nhé

hoatra

Xe điện
Thank cụ, F1 nhà e cũng đã từng qua Hồng ngọc, nhưng mà ở đấy chỉ được thái độ tận tình, còn về chuyên môn theo em không chuẩn, F1 nhà e qua đó, GS BS cho kháng sinh cực mạnh, tiêm 3 ngày không khỏi, qua viện Nhi, bác sĩ ở đó mắng cho một trận vì 4 tháng tuổi đã cho dùng kháng sinh loại đó, họ cho loại nhẹ hơn và cũng 3 hôm là cháu lại phơi phới.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Có cái này định hỏi các BS mà cứ quên.
Chả là hôm nọ em xem 1 chương trình gì đó trên HTV đại ý có nói rằng ung thư, nếu được chẩn đoán sớm thì sẽ chữa khỏi dễ dàng...
Vậy một con người, có cách nào định kỳ đi khám, xét nghiệm để chẩn đoán kịp thời ung thư không? ý em là chỉ làm hoặc một vài xét nghiệm là ra tất tật các loại u ấy.
Hôm trước em thấy bảo bên huyết học có cái xét nghiệm gì đó mà ra đủ các loại luôn! Vậy có đúng không các bác sỹ?
Nếu bắt buộc phải làm nhiều xét nghiệm thì phải làm bao nhiêu cái? chi phí hết khoảng bao nhiêu? và làm ở những đâu?
Em xin cảm ơn ạ!

Còn nữa, hôm nọ em bị chảy máu dạ dày, BS cho 1 cái đơn đại loại là uống trước bữa ăn 30'. Đến hôm nay em uống xong rồi, nhưng buồn buồn giờ HDSD ra thì lại thấy ghi là "uống sau bữa ăn" :102::102::102: chả hiểu thế nào:'(:'(:'(:'(
Đúng là Ung thư mà chẩn đoán sớm thì kết quả điều trị rất tốt, trước kia quan niệm Ung thư là hết và ung thư mà đụng dao kéo vào thì hết nhanh hơn, đó là quan niệm hoàn toàn sai lầm. Ngay nay các phương pháp ĐT Ung thư phát triển rất tốt ( Phẫu thuật, hóa trị, xạ trị, miễn dịch, nội tiết, gen...) và các loại hóa chất hiện nây rất tốt( công nghệ nanogen), máy xạ trị cũng vậy ( máy Gia tốc tuyến tính, gama knife, cybert knife...).
Đúng là hiện nay có rất nhiều phương pháp phất hiện sớm được Ung thư, thậm chí phất hiện được sớm ở giai đoạn mới biến đổi về gene.Nhưng không có một phương pháp hay một XN nào mà lại phát hiện sớm được tất cả các bệnh Ung thư cả, vẫn phải đi khám sức khỏe định kỳ và tập trung phát hiện ở các nhóm có nguy cơ cao như với nam hay bị : K phổi,gan, dạ dày , đại trực tràng, tiền liệt tuyến.....Với nữ: K vú, buồng trứng, tử cung.......

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Bé trai nhà em 11 tháng tuổi đang bị sốt 2 ngày nay rồi. Tự nhiên bị.
Từ 1h đêm 2/1, đầu tiên là 39.3 độ. Sau đó uống hạ sốt Efferagal 150mg, dán hạ sốt thì 1 lúc đỡ, rồi đến gần sáng lại sốt, trưa lại sốt, chiều lại sốt... tầm 39 độ, 38.9, 38.7... Khi nào sốt thì lại uống hạ sốt, sau đó toát mồ hôi đỡ sốt thì đều lau người khăn ấm thay áo luôn.
Có lúc sốt thì cả người nóng nhưng có lúc người nóng bàn chân bàn tay lại lạnh.

Tối qua lúc 22h thì tự nhiên sốt cao đến 40.5 độ (em như ngồi trên đống lửa luôn), sau đó lau người khăn ấm rồi lại uống hạ sốt, đêm thì khoảng 38.4 độ.

2 hôm thì vẫn ăn bình thường, ít hơn thôi nhưng từ đêm qua thì ko chịu bú bình sữa nữa chỉ uống nước...

Vợ em đang ko biết là sốt virut hay mọc răng hàm hay gì nữa? Các bác chỉ giúp em với. Con ốm ko còn đầu óc nào để làm việc luôn :(

Nhà mình có bác Dr Tạ Anh Tuấn làm ở Viện Nhi à? em cho cháu vào khám nhé?
Trường hợp con cụ không nên chờ cụ Dr Tạ anh Tuấn vào đọc comment của cụ xong thì mới cho con vào khám vì làm vậy rất nguy hiểm, vì cụ biết là trẻ em khi bị sốt thì rấ rễ và rất nhanh xảy ra co giật, mà khi co giật thì để lại hậu quả về tâm-thần kinh rất nguy hiểm, vì vậy cụ hãy cho bé đi khám ngay( Hãy coi đây là trường hợp cấp cứu không trì hoãn)

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Cháu có bệnh kính nhờ các cụ nhà ta đây ạ:
- Tuần trước cháu đi khám tai mũi họng ở BV Hồng Ngọc; sau khi soi bác sỹ chuẩn đoán như sau: Viêm amidal cấp, polip dây thanh quản. Và bác sỹ chỉ định phẫu thuật cắt bỏ amidal và polip.
- Em biết cả 2 cái này em bị lâu rồi và cũng mong muốn chưa dứt điểm.
- Sang tuần sau nữa (tuần từ 26/9) cháu có thể sắp xếp để nghỉ việc và điều trị.

Vậy cụ/ mợ bác sỹ nào ở OF có thể giới thiệu cho cháu chỗ nào có thể làm 2 cái phẫu thuật kia tốt không ạ? Cháu đội ơn các cụ/mợ.
Trân trọng
Cụ xem lại đi hay là cụ nghe nhầm chứ, đang bị Viêm Amidal cấp không bác sỹ nào lại phẫu thuật ngay đâu, phải điều trị qua đợt viêm cấp rồi qua lại cắt A rồi cắt hoặc đốt luôn Polyp dây thanh

nhimbi

Xe buýt
Các Cụ cho cháu hỏi cháu U40 đời cuối dạo này ngủ không được sâu giấc toàn bị thức dậy lúc nửa đêm thì đi khám ở đâu ạ? Cuộc sống và công việc của cháu không có áp lực gì ạ? Cháu nghĩ chắc do thần kinh của cháu kém. Mong các Cụ tư vấn.

Huyndaicounty

Xe buýt
Các bs OF tư vấn cho nhà em với ạ!
Sáng hôm qua, khi ngủ dậy gấu nhà em kêu có 1 cục u nổi ở dưới quai hàm bên phải to khoảng 2 -3 cm, đau (sờ thấy rất rõ). Gấu em ko có biểu hiện gì của sốt, ho, viêm j cả.
Chiều hôm qua đi làm về kêu đau đầu, mệt mỏi, lúc nào cũng cảm thấy lạnh trên đỉnh đầu.
Sáng nay cái cục u đấy vẫn còn và dau hơn.
Các cụ cho em hỏi gấu nhà em bị gì, nếu đi khám thì nên khám ở đâu?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nhiều khả năng là hạch dứoi hàm.
Nếu đi khám thì cứ qua gặp bs răng hàm mặt chứ còn gì:P:D

minh0406

Xe tải
Em đang bị mất ngủ tuần nay rồi. Đầu đau, người lúc nào cũng mệt mỏi, chân tay lạnh. Dù rất mệt nhưng cứ nằm ngủ thì lại không thể ngủ được. Thi thoảng lắm ngủ được một chút thì lại thấy người mệt và hay nằm mơ. Em đang dùng thuốc bổ sung Melatonin, Lovecare. Mỗi tối trước khi đi ngủ một viên thì khi đi ngủ cũng ngủ được chút nhưng không sâu hẳn và vấn thấy khó ngủ. Các bác sĩ cho em lời khuyên với ạ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Em chuyển uống thuốc buổi sáng đi nhé.
cái này Thiếu Vitamin A rồi, muốn chữa dứt điểm cần thăm khám cẩn thận nhé :)

Trả lời post dưới luôn:
- Uống 2 thuốc đó 1 cái là điều hòa giấc ngủ uống buổi tối thì được nhưng U30 không nên lạm dụng TPCN này, 1 cái là thuốc bổ, mà cái thuốc bổ ko ai dùng vào buổi tối cả. Nhớ vác thuốc theo 1 cốc nước 2 viên thuốc là xong mà.
- Khám bệnh thì phải khám cẩn thận chứ sao mà phải hỏi ke ke. Mà phải là dr khám nhé, mấy ông khám xe đi khám bệnh là ko ok đâu nhé!

Chỉnh sửa cuối: