[Funland] Bác sĩ chuyên khoa tâm thần nói về cách chữa bệnh của Cô Phúc Bồ Tát

Quang Huu

Xe tải
Cô Phú Bồ Tát không thể một mình tổ chức được việc khám chữa bệnh này, và chiêu bài miễn phí chỉ nhằm che mắt thiên hạ. Ở đây, đâu đó có sự hiện diện của một nhóm có tổ chức, những nhóm ăn theo... móc tiền của người bệnh và cộng đồng dưới nhiều hình thức
Em nghĩ thu tiền gửi xe, quán cơm quán nước là thu nhập chính của họ. Đây là miễn phí cái này để trục lợi cái kia. Nói tắt là " ăn theo" cụ chã nhể

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
đây là một trong những nguyên nhân khiến đất nước còn nghèo đói, bới có quá nhiều người mang trong đầu những thứ mê muội. Khi họ không có kiến thức, họ không biết bấu víu vào đâu, họ đành tin vào những thứ vô hình. Nhà em hồi trước khá thân với nhà cô này, bởi mẹ em cũng là một người khá cuồng. Em xuống đây nhìn thì chỉ biết lắc đầu ngao ngán

NNS

Xe ngựa
Sao NNS không nhờ Cô Phú Bồ Tát chữa luôn cho bệnh ung thư tiền liệt tuyến của cụ. Nếu chữa được thì em cứng họng và xin tâm phục khẩu phục. Còn chuyện phán bệnh thì có thể nhìn mặt mà bắt hình dong, bản thân em khi khám cho các cụ già thì trong đầu bao giờ cũng phải làm xét nghiệm sàng lọc ung thư tiền liệt tuyến trước đã
em nhắc lại với cụ là em chỉ lên đó vì chiều lòng ông cụ gì nhà em vì tò mò, em đi cùng 1 là lái xe, 2 là canh chừng nếu có dấu hiệu lửa đảo, dụ dỗ là em vào chặn.
em ko bảo là chị này chữa khỏi bệnh vì em éo biết sự thật có chữa khỏi ko, cụ nhà em đến 1 lần rồi cũng chả thấy bảo quay lại. em chỉ nói ko thấy chị ta có dấu hiệu lừa đảo.
còn chữa trị nhà em vẫn theo đúng phác đồ tây y, nhà em đến hơn nửa là bác sỹ, ngay bà già em cũng là bs Việt xô, ông cậu cũng Gs ở K nên nhà em ko đến nỗi u mê ngu dốt, ít hiểu về y học để mê muôi cầu thần thánh nào chữa cả cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
Em nghĩ thu tiền gửi xe, quán cơm quán nước là thu nhập chính của họ. Đây là miễn phí cái này để trục lợi cái kia. Nói tắt là " ăn theo" cụ chã nhể
em để xe từ sáng đến chiều lấy ra, người ta thu 5k, thế mới tài

Không Trí

Xe tải
Website
facebooko.com
uh, thớt đang hot quá. Em cũng đi chữa bệnh 1 cô khác ở Thái nguyên. Nhà cô thờ đạo Bác Hồ: như mọi nàh thì bát hương thờ thổ công, gia tiên, ông mãnh, bà cô...ở đây nhà cô chỉ có 1 bát nhang thờ Bác Hồ (cô đặt làm 1 loại bát hương riêng, ai làm lễ xin cô cấp cho). Ai theo cô sẽ bỏ hết mấy bát hương trên bàn thờ nhà mình và đặt duy nhất 1 bát hương của cô, chỉ thờ Bác Hồ. Cô chữa bệnh cho mọi người bằng day bóp và bấm huyệt (em thấy cô trèo cả lên lưng bệnh nhân), ai chữa bệnh thì đặt tiền và làm lễ (cô nói tùy lòng nhưng mọi người thường đắt tối thiểu 50k/lần trở lên). Em đến nhà cô chữa 1 tuần, khi cô bấm thấy có đỡ nhưng độ chục hôm sau lại đau, vậy là em tạnh luôn.
thế bà cô ý có bảo thím bỏ thờ cha mẹ tổ tiên không...... :)). các cụ bảo rồi. con người có tổ , có tông , như cây có cội như sông có nguồn. thế mà 1 số người nghe theo kẻ xấu vứt hết bát hương thờ cha , thờ mẹ ra sông ra bãi rác. nực cười nhỉ. xã hội mình bây h lắm kiểu lừa đảo. cơ mà cũng đúng , do nhận thức cả mà thôi. mà nhận thức sai thì là do nền giáo dục bị sai. .......... sai cả 1 hệ thống sai.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Chuyện thu tiền gửi xe 5k như NNS nói cũng chỉ là một phần của các dịch vụ ăn theo, tuy nhiên thử xem lại tổng thu từ dịch vụ này mỗi tháng, mỗi quý, mỗi năm có cao không. Bên cạnh đó còn có rất nhiều dịch vụ khác mà có thể NNS chưa biết. Ngoài ra, miễn phí không có nghĩa là không mất tiền, nếu muốn được khám thì phải mất 20k tiền phúng, thậm chí còn nhiều hơn

Civic TN

Xe lăn
Em cũng vừa đọc bài về cô này. Cá nhân em nghĩ chỉ là trò lừa đảo, bịp bợm. Em đợi xem chính quyền giải quyết ra sao.
Mười mấy năm nay chính quyền Thị xã SC chưa giải quyết đc, bây giờ đợi xem chính quyền Thành phố SC có giải quyết đc ko cụ ạ :)).

phu bus

Xe tăng
Chuẩn quá. Em cũng tin bà này bị thâm thần hoặc siêu diễn viên.
Tâm lý có bệnh thì vái tứ phương vavà tin thâỳnào thấy đỡ bệnh như thần y. Đưọc tthời gian có ngỏm thì ngừi nhầ chay xong cucũng chả có thời gian mà kiện hay công bố sự thật

dangtuan999

Xe container
em để xe từ sáng đến chiều lấy ra, người ta thu 5k, thế mới tài
Nhiều thứ tinh vi lắm lão ạ. Thế tóm lại ông có khỏi không bác? Mà bác lên đó lâu chưa?

meomun346

Xe container
thế bà cô ý có bảo thím bỏ thờ cha mẹ tổ tiên không...... :)). các cụ bảo rồi. con người có tổ , có tông , như cây có cội như sông có nguồn. thế mà 1 số người nghe theo kẻ xấu vứt hết bát hương thờ cha , thờ mẹ ra sông ra bãi rác. nực cười nhỉ. xã hội mình bây h lắm kiểu lừa đảo. cơ mà cũng đúng , do nhận thức cả mà thôi. mà nhận thức sai thì là do nền giáo dục bị sai. .......... sai cả 1 hệ thống sai.
Không ạ, em k0 dám bỏ bát hương; hu hu, như vậy là k0 tin cô rồi

NNS

Xe ngựa
Nhiều thứ tinh vi lắm lão ạ. Thế tóm lại ông có khỏi không bác? Mà bác lên đó lâu chưa?
em lên cách đây độ 3-4 tháng ạ, cụ em thì mổ xong cụ đã khoẻ rồi, éo phải do công năng gì của chị chàng kia đâu mà là vì nhà em điều trị tốt, cụ lại hiểu rõ về bệnh tình của mình, tâm lí vui vẻ. đến hôm nằm viện chờ lịch mổ cụ còn bỏ về đi ... đánh bóng bàn. giờ cụ ngày nào cũng đi chơi bóng cả sáng.
cụ tò mò đi thử, về em hỏi là lúc chị nài giẫm lưng có thấy gì lạ ko thì cụ bảo ... chả thấy gì.
nên em nghĩ có lẽ giải thích chị kia bị hoang tưởng bản thân nên mắc nghiện cứu nhân độ thế thì có vẻ ... khoa học hơn chị ta lừa đảo kiếm tiền vì em canh cả buổi éo thấy đứa nào nhắc đến chuyện tiền, ko ai ra thì thào bắt chuyện hỏi han hay thì thụt ca ngợi "cậu" thánh lắm, chả quán xá gì ngoài 1 hàng chè chén thuốc lào... mà hình như cũng chả cod thu tiền khám gì...
thế em mới lấy làm lạ vì cod vẻ chị ta hoạt động ko vụ lợi, còn chuyện chị ta có công lực siêu nhiên trị bệnh bằng cách thổ tả đó có chữa đc hay ko thì em éo biết vsf nói thực là cũng ko tin

Chỉnh sửa cuối:

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là một liệu pháp tâm lý ! Và người ta là làm phúc thật sự. Còn chữa khỏi K thì khoing có đâu. Nhưng bệnh nhân tin tưởng, vui vẻ cũng đỡ phần nào đau đớn. Vì thực sự bệnh đau 1 nhưng cái chết càng đến gần nó mới là khủng khiếp. Chính quyền địa phương có thể vào cuộc để ngăn chặn những chuyện xấu có thể xảy ra, nhưng cubgx nên duy trì trong khuôn khổ !Nói cô này tâm thần hay gì gì đó mà chã giật tít , em nghĩ chã nên sửa đi ạ !

trandailong

Xe hơi
Lợi dụng tín ngưỡng, hủ tục mê tín dị đoan, và sự "vô vọng" của người bệnh ung thư... để bầy ra chiêu trò "chữa bệnh" không có cơ sở khoa học

tinh thịt mông hi hi. mà có bác nào toàn nốt thì có chữa cho ko .

anhtuan132

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi,hiện tượng tự kỉ ám thị có tự chữa bệnh cho mình được ko.
Kiểu như khi con người ta có niềm tin,thì cơ thể tự sản sinh ra đề kháng để chống lại bệnh ấy ạ.

songvedem

Xe tăng
Em, người nhà và mấy người bạn đã đến chỗ cô Phú mấy lần. Đây là chữa bệnh về tâm linh, em luôn để ý nhưng cô Phú không nói gì về mê tín dị đoan. Cô Phú không thu tiền hay làm dịch vụ hay tương tự. Điều em thực sự ngạc nhiên và giống với 1 cụ ở đây là cô Phú nói chuẩn đúng bệnh luôn, cho cả 2 người, thực sự là đáng phải cân nhắc và có phần không thể không tin. Cô chỉ nói có bệnh thì đến điều trị theo cách của cô, khoảng đôi ba lần, rồi không cần đến nữa. Viện y học cổ truyền có kết hợp để nghiên cứu- Đây là thông tin nguồn độc lập và hoàn toàn không phải đến thông tin từ cô Phú
Về hình dáng, cách nói chuyện thì như một người phụ nữ có hiểu biết, tận tình.

Em không tin vào mê tín nhưng em vẫn thấy đáng nể trọng. Kính.

lhcong

Xe máy
em lên cách đây độ 3-4 tháng ạ, cụ em thì mổ xong cụ đã khoẻ rồi, éo phải do công năng gì của chị chàng kia đâu mà là vì nhà em điều trị tốt, cụ lại hiểu rõ về bệnh tình của mình, tâm lí vui vẻ. đến hôm nằm viện chờ lịch cụ còn bỏ về đi ... đánh bóng bàn. giờ cụ ngày nào cũng đi chơi bóng cả sáng.
cụ tò mò đi thử, về em hỏi là lúc chị nài giẫm lưng có thấy gì lạ ko thì cụ bảo ... chả thấy gì.
nên em nghĩ có lẽ giải thích chị kia bị hoang tưởng bản thân nên mắc nghiện cứu nhân độ thế thì có vẻ ... khoa học hơn chị ta lừa đảo kiếm tiền vì em canh cả buổi éo thấy đứa nào nhắc đến chuyện tiền, ko ai ra thì thào bắt chuyện hỏi han hay thì thụt ca ngợi "cậu" thánh lắm, chả quán xá gì ngoài 1 hàng chè chén thuốc lào... mà hình như cũng chả cod thu tiền khám gì...
thế em mới lấy làm lạ vì cod vẻ chị ta hoạt động ko vụ lợi, còn chuyện chị ta có công lực siêu nhiên trị bệnh bằng cách thổ tả đó có chữa đc hay ko thì em éo biết vsf nói thực là cũng ko tin
Mất tiền lễ cụ ạ, lượt FB em thấy nhiều bình luận nói rằng không thu tiền khám nhưng vẫn phải có tiền lễ lạc, tất nhiên tiền lễ thì tùy tâm thôi.

Em ví dụ bác này phải lễ 20k mới được vào khám và chụp một tấm hình

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Em, người nhà và mấy người bạn đã đến chỗ cô Phú mấy lần. Đây là chữa bệnh về tâm linh, em luôn để ý nhưng cô Phú không nói gì về mê tín dị đoan. Cô Phú không thu tiền hay làm dịch vụ hay tương tự. Điều em thực sự ngạc nhiên và giống với 1 cụ ở đây là cô Phú nói chuẩn đúng bệnh luôn, cho cả 2 người, thực sự là đáng phải cân nhắc và có phần không thể không tin. Cô chỉ nói có bệnh thì đến điều trị theo cách của cô, khoảng đôi ba lần, rồi không cần đến nữa. Viện y học cổ truyền có kết hợp để nghiên cứu- Đây là thông tin nguồn độc lập và hoàn toàn không phải đến thông tin từ cô Phú
Về hình dáng, cách nói chuyện thì như một người phụ nữ có hiểu biết, tận tình.

Em không tin vào mê tín nhưng em vẫn thấy đáng nể trọng. Kính.
Em rất mong bác đưa hai bệnh án lên đây để bọn em kiểm chứng

NNS

Xe ngựa
Em nghĩ là một liệu pháp tâm lý ! Và người ta là làm phúc thật sự. Còn chữa khỏi K thì khoing có đâu. Nhưng bệnh nhân tin tưởng, vui vẻ cũng đỡ phần nào đau đớn. Vì thực sự bệnh đau 1 nhưng cái chết càng đến gần nó mới là khủng khiếp. Chính quyền địa phương có thể vào cuộc để ngăn chặn những chuyện xấu có thể xảy ra, nhưng cubgx nên duy trì trong khuôn khổ !Nói cô này tâm thần hay gì gì đó mà chã giật tít , em nghĩ chã nên sửa đi ạ !
em cũng nghĩ chị ta tâm thiện thật sự, vì chưa thấy 1 feedback nào bảo chị ta lừa tiền chữa bệnh cả. K thì theo em chỉ có phẫu thuật và điều trị càng sớm càng tốt, quan trọng nhất là phát hiện sớm chứ eod có thuốc bí truyền, năng lượng vũ trụ, sừng tê với tam thất, hà thủ ô ngàn năm hay mấy thứ vớ vẩn như lá lẩu, nọc rắn, ăn cóc sống mà khỏi đc. miẹ, thèng nào bảo chữa khỏi bệnh nhân K chỉ có 1 là lừa đảo 2 là chẩn đoán nhầm.
chị ta ko lừa tiền người bệnh thì có lẽ hoạ động thiện nguyện của chị ta cũng tốt, ít nhất nó tạo đc niềm tin nào đó cho bệnh nhân, chí ít họ cũng khá hơn về tâm lí.
drchinh nên tự đến đó xem, thăm dò, tìm hiểu coi sao, có khi tìm ra đc mánh của chị ta cũng nên.
thấy nhiều nhân vật cũng khá nổi tiếng đến chỗ chị này chữa trị, ko hiểu họ chết chưa. như anh diễn viên Hán Văn Tình em thấy cười hô hố ở đó, coi mẹt có vẻ phấn khởi lắm.
tiềm năng của con người khoa học, y học hiện đại còn chưa khám phá hết, nên mình cũng ko nên chửi, quy kết ngay như drchinh giật title, mà nên tìm hiểu trực tiếp, theo dõi 1 bệnh nhân thực sự nào đó xem họ chuột bạch chỗ chị ta thế nào.
nhưng cũng phải công nhận ba cái trò cúng bái, tâm linh, ngoại cảm phần lớn lừa đảo, moi tiền

xeco.com

Xe lăn
Em hóng với, gớm nhìn cái ảnh thấy nhiều mông trắng trắng là....