[Funland] Bác sĩ chuyên khoa tâm thần nói về cách chữa bệnh của Cô Phúc Bồ Tát

lhcong

Xe máy
Các bạn đừng đưa giải Nobel ra để làm mồi nhử cho Thánh Cô Bồ Tát nhé, kẻo lại có ngày thầy cúng chữa bệnh hành nghề ở các vùng miền núi và dân tộc ít người cũng theo Cô Phú Bồ Tát tìm cách lách luật, đòi hỏi quyền lợi và ứng cử giải Nobel thì chết dở. Chỉ tội cho các anh bộ đội biên phòng bao năm làm công tác dân vận sẽ thành muối bỏ bể mất

lhcong

Xe máy
Khắc tinh của Cô Phú Bồ Tát là đây :D

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Một “Thánh cô” nữa lại xuất hiện, mong sao cộng đồng không dính bẫy lừa đảo chữa bệnh

Trong những ngày qua, thông tin về một người phụ nữ lạ tự xưng là “Thánh” xuất hiện trước cơ sở I, bệnh viên K (Quán Sứ, Hà Nội) chữa được bệnh ung thư, "chỉ cần một chút lễ khoảng 5 hoặc 10 ngàn đồng" (SK&ĐS) là người bệnh có thể được "Thánh" chữa bệnh"bằng cách úp mặt người bệnh vào ngực mình hoặc dùng tay để vào chỗ kín truyền năng lượng cho người bệnh. Ngoài ra người phụ nữ này còn có những cử chỉ rất lạ như trợn mắt, cười ha hả..." (SK&ĐS) đã khiến cho cộng đồng mạng và bệnh nhân ung thư… xôn xao, và điều này ít nhiều làm cho các y bác sĩ phiền lòng.

Người phụ nữ lạ tự xưng là "Thánh" chữa được bệnh ung thư xuất hiện trước cổng cơ sở I, bệnh viên K (Quán Sứ, Hà Nội). Ảnh: Sức khỏe & Đời sống

Trước đó, lợi dụng tín ngưỡng, hủ tục mê tín dị đoan, và sự "vô vọng" của người bệnh ung thư... để bầy ra chiêu trò "chữa bệnh" không có cơ sở khoa học. Cộng đồng mạng cũng đã “rung chuyển” và mắc bẫy chiêu bài “lừa đảo” chữa bệnh của một người tâm thần được phong là Cô Phú Bồ Tát.

Thiết nghĩ các y bác sĩ, các nhà khoa học, và các cấp có thẩm quyền nên mạnh tay vạch trần, làm rõ những sai lầm, sai phạm, và dẹp bỏ tất cả các cơ sở khám chữa bệnh với những luận điệu không có cơ sở khoa học nhằm giúp cộng đồng, bệnh nhân (nhất là bệnh nhân ung thư) yên tâm điều trị.

Hà Phương

THÔNG BÁO KHẨN CẤP

Hiện nay các phương pháp điều trị ung thư chính thống được khoa học chứng minh công nhận hiệu quả bao gồm: Phẫu thuật, xạ trị và dùng thuốc (hóa chất, nội tiết, miễn dịch sinh học...)

Có nhiều người lợi dụng sự tuyệt vọng của bệnh nhân ung thư mà ngang nhiên tổ chức các cơ sở điều trị phản khoa học như cúng bái, làm phép, thuốc lá...
Nhiều bệnh nhân đang điều trị ở những bệnh viện chuyên khoa đầu ngành cũng mù quáng giấu bác sĩ của mình để tìm đến các cách điều trị vớ vẩn như vậy. Nguy hiểm ở chỗ đôi khi các nước lá uống không những không có tác dụng tốt mà còn gây độc, bệnh nhân lâm vào tình trạng nguy hiểm nhưng bác sĩ không thể hiểu tại sao để cấp cứu. Những "thánh nhân" chữa khỏi ung thư thường ngụy trang bằng vỏ bọc hoàn hảo như tặng thuốc từ thiện, hoặc bệnh nhân trả tiền tùy tâm, chỉ là số tiền nhỏ nhưng họ đã trục lợi hàng tỷ đồng do thu hút lượng bệnh nhân lớn.

Với trách nhiệm của một bác sĩ, tôi cảnh báo bệnh nhân, nhất là bệnh nhân khoa Nhi, bệnh viện K không được tự ý điều trị những phương pháp phản khoa học.

traderdoclap

Xe tăng
Có vẻ các Bác sỹ ở BV K đang bị thất thu 1 khoản kha khá vì nhiều người bệnh tìm đến với thuốc lá, thuốc nam hoặc truyền năng lượng.
Nên các vị ấy đấu tranh tích cực nhất!

mn2t

Xe điện
Không biết chi phí chữa ung thư bây giờ khoảng bao nhiêu vậy các bác

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy cụ Ksor Phước nói đúng. Có lẽ cụ là ng dân tộc nên tin thầy cúng ma với uống thuốc lá khỏi bệnh như tôi.

Ngành công nghiệp chữa bệnh giờ chỉ nhăm nhăm kiếm tiền, pr còn thực ra ko chữa đc j mấy cả. Viêm da mãn tính, vẩy nến, khớp, câm, điếc, liệt, hở hẹp tim, huyết áp, tiểu đường, dạ dày, suy gan, suy thận, suy tim , suy các loại, viêm gan a,b,c, hoặc như bệnh vớ vẩn như xoang mãn tính cũng chả chữa đc.
Em giống mợ. Ốm em cũng tuyền dùng thàng nài. BS đừng mơ móc được tiền của em =)) =)) =))

duachuot123

Xe điện
Em giống mợ. Ốm em cũng tuyền dùng thàng nài. BS đừng mơ móc được tiền của em =)) =)) =))
E thật.

Cái hồi e học khí công chữa bệnh có đợt khí xuống chấn thủy tắc nó làm thần kinh thượng vị đau , e biết do khí nhưng ko biết mua giảm đau loại gì để cắt cơn. Nhảy vào cấp cứu nó cho 2 gói siro bạc hà uống vào hết luôn.

Lúc thanh toán, 2 gói siro 14 nghìn. Công bác sĩ nhúng ngón tay vào bụng 50k. Tiền giường 2h 50k. Tiền xét nghiệm máu 50k, tiền mua 3 ngày thuốc 70k. Và linh tinh vớ vẩn khác tổng 248k.

Trong khi thực chất vấn đề giải quyết bởi 2 gói siro 14k.

Còn bắt e nội soi dạ dày e ko làm. Tối về siro bạc hà êm thần kinh ở đó ngủ dậy khí chạy tọt xuống từ lúc nào, chả đau gì cả. Vẫn ăn cháo nhẹ một ngày còn nội soi là dẹp. Bị chuẩn đoán là viêm dạ dàu. Ba ngày chả thấy gì ăn luôn tô bún bò huế có ớt cũng chả thấy khó chịu hay gì gì. Thế thôi coi như ko viêm viếc soi siếc gì nữa.

mn2t

Xe điện
Chuẩn bác ơi, nó lo trọn gói luôn, chẳng may số hết thì cúng, lễ cũng có người làm. Bác sĩ lo cái quái nào được. Em like 1 phát và vote 1 phiếu.

xuanha_ng

Xe điện
Khắc tinh của Cô Phú Bồ Tát là đây :D

Cụ lấy cái ảnh và coment như cái nồi ý. Cái xã hội này nó thối, người lợi dụng nhau, lừa lọc nhau. Cái bạn ký ở dưới kia cụ thử làm cái thớt tín anh Ba xem có đc rổ gạch về xây nhà ko. Cái bằng khen đẹp quá