[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
www.kenagency.vn
Có rất nhiều cách làm màu khi đủ điều kiện, nếu ai đó nói ổng làm màu thì cách làm màu này em ủng hộ, cứ ngây thơ chút có sao mà nghĩ ngợi nhiều. Đôi khi còn hổ thẹn vì mình chưa làm màu được như người ta.keke

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Uhm thì ông Hỉa làm màu đấy thì sao nào ? Ong ấy làm mầu mà tốt cho mọi người thì đáng đc ủng hộ và tuyên dương chứ sao . Còn các ông chê ông áy thì cos gắng làm màu bằng 1/10 ông ấy cho tôi mở mang tầm mắt nào .

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Cụ Thủ nước Đông Lào cũng Đt Vertu, cũng Đông hồ PP ấy. Cụ tìm ảnh Google thì biết. Sao không thấy ai nói về vấn đề không gương mẫu nhỉ? Lương cụ ấy cũng không gấp quá 3 lần bác Hải đâu, sao ko ai thắc mắc?
Hay dậu đổ thì bình leo???

Cartoner

Xe điện
Cụ Thủ nước Đông Lào cũng Đt Vertu, cũng Đông hồ PP ấy. Cụ tìm ảnh Google thì biết. Sao không thấy ai nói về vấn đề không gương mẫu nhỉ? Lương cụ ấy cũng không gấp quá 3 lần bác Hải đâu, sao ko ai thắc mắc?
Cụ google được thì gửi cái ảnh lên đây. Em google cả buổi có thấy đâu?

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Toàn dậu đổ bình leo thôi. Lúc người ta về rồi thì a dua vào phê phán với chả ý kiến. Sao đầy người đương chức dùng đt vertu, đồng hồ Rolex hay PP đấy... Sao ko ý kiến hay thắc mắc là không gương mẫu đi...
Tóm lại chó cắn, cứ cắn. Đường ta đi ta cứ đi. Mong bác không chấp với phê bình mạng và các chuyên gia dạy đời,triết lý trên mạng làm gì. Cứ dẫm chân qua mà đi thôi

Cartoner

Xe điện
Có thằng trên facebook nó để mấy cái ảnh này. Haizz, chả biết nói sao.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là cả nước thẳng, có mỗi Thủ nghiêng ;))

QUANG1970

Xe lăn
Xin mời các nhà "đồng hồ học" và "chuyên da hàng hiệu": :P

TsarPutin

Xe tăng
Nếu tiền sạch chẳng liên quan cụ ạ. Đảng viên được làm kinh tế cụ nhé. Cũng ko ai cấm họ mua sắm bằng tiền hợp pháp. Mấy ông có đồ treo ra ngoài thân chưa chắc bằng mấy ông tàu ngầm về hưu đâu. Mấy đồ đó ko bằng thanh ngang nhà bếp mấy ông cựu Tổng Thanh tra cụ nhé.
anh chánh t tr bộ xxxd còn mua vài căn ri vơ xai 1 lúc khi hưu kìa cụ;
như e thích thì cũng cầm vơ tù pp dc; chả lý gì 1 pct quận vốn là chân thường trong quận ko mua và đeo dc; ông ct huyện cạnh nhà e thấy nợ đầm đìa khi lên chức, vợ kêu như vạc suốt;
dc quận huyện nào xd nhiều như Nam Từ Liêm còn ổn, chứ mấy quận như 1 Hoàn Kiếm thì chả có đâu, chỉ có oai thôi

f320

[Tịch thu bằng lái]
dc quận huyện nào xd nhiều như Nam Từ Liêm còn ổn, chứ mấy quận như 1 Hoàn Kiếm thì chả có đâu, chỉ có oai thôi
Cụ bẩu HK mà ko bằng NTL thì em cũng chịu. Màu mỡ đâu phải chỉ mấy cái công trình xây dựng :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
anh chánh t tr bộ xxxd còn mua vài căn ri vơ xai 1 lúc khi hưu kìa cụ;
như e thích thì cũng cầm vơ tù pp dc; chả lý gì 1 pct quận vốn là chân thường trong quận ko mua và đeo dc; ông ct huyện cạnh nhà e thấy nợ đầm đìa khi lên chức, vợ kêu như vạc suốt;
Có cơ hội chạy phường quận ven hết. Đang nhập nhoạng mới kiếm đc, nhất là đất đai, xây dựng. Trong quận trung tâm chỉ ăn dc vỉa hè vs cửa hàng là chính. Ông Hải đi dẹp vỉa hè hiểu luôn 1 là ko thèm ăn bẩn vặt, hai ghè đá vào chân.

5banhxe

Xe điện
OF giờ lắm thành phần lắm chữ mà não éo biết ra làm sao thật. Đặt mình vào vị trí của a Hải thì:
- Tôi thích thì tôi làm. Kệ mịa tôi. Éo mướn nhà bác nghĩ hộ là tôi làm vì cái gì.
- Tôi thích tự làm đấy. Nhà bác thích tổ chức, thuê xe thuê người thì bác đi mà làm. Tự làm nó là cái thú vui, đi đây đi đó biết cảnh đời này kia. Lúc nào chán thì nghỉ, dẹp không vướng bận. Thuê xe người rồi mua dây buộc vào mình à. Nhìn gương các tổ chức từ thiện ở VN như kiểu Phan Anh này kia nhá.
Nghĩ đời lắm lúc cũng éo le. Nhưng ông éo làm được cái gì tốt cho đời rồi còn hay soi mói, mổ xẻ mới hả lòng hả dạ cơ.
Đặt địa vị mình vào các thành phần lắm chữ mà éo biết ra làm sao, thì như sau:
- Tôi thích thì tôi chê, kệ mịa tôi. Éo mướn nhà bác nào nghĩ hộ là tôi chê vì cái gì.
- Tôi thích chém gió trên forum đấy, nhà bác thích thì tự đi mà chém chỗ khác. Chém gió nó là cái thú vui, ngồi chê thằng khác kém hơn mình, ngu hơn mình. Lúc nào chán thì nghỉ, dẹp không vướng bận. Tự dưng lên facebook để bạn bè nó biết là thằng nào thì rách việc. Nhìn gương mấy cụ lên facebook chém đi, lại 20 củ đi tong.
Nghĩ đời lắm lúc éo le, nhiều thằng cũng thích lên mạng bình luận chém gió, có làm được cái mẹ gì đâu, nhưng khi thấy thằng khác chém gió thì xông vào chửi mới hả lòng hả dạ cơ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Anh H này khi đương chức em đánh giá không cao. Vụ vỉa hè không sai nhưng chưa phù hợp thời điểm, hoàn cảnh thực tế nên kết quả cuối cùng là tạo ra 1 đống hổ lốn mà ai cũng đoán trước được còn vụ này thì em ủng hộ anh ấy. Màu hay gì cũng được nhưng rõ ràng anh ấy nổi tiếng nên sẽ thu hút thêm được 1 số người khác làm từ thiện theo, vậy là tốt rồi :))

• Vodka
Reactions: Kuu

nq_abc

Xe hơi
chuẩn cụ, cuộc sống con người ta chỉ hạnh phúc khi được làm điều mình thích mà không phải nghĩ ngợi gì

các cán bộ cứ làm màu giống anh ấy cho dân được nhờ cái, cụ mà có tiền cụ có màu mè được như thế không?
Em mong có được đủ tiền nhw bác ấy đã, rồi ngồi nghĩ làm từ thiện

TsarPutin

Xe tăng
Cụ bẩu HK mà ko bằng NTL thì em cũng chịu. Màu mỡ đâu phải chỉ mấy cái công trình xây dựng :))
cụ nói thế là chả hiểu gì rồi; cụ biết 1 tầng xây vượt phép giờ 500tr thì cụ sẽ hiểu HK hay Q1 chả là cái gì so vs NTL BTL

TheDawnCa

Xe buýt
Mấy nay vào mạng thấy nhiều hội nhóm đăng tun chụp ảnh rồi đưa lên quá.
Em chỉ lo như thế bác ấy không đủ sức khoẻ làm làm tiếp điều mình mong muốn là giúp đỡ người nghèo khó thôi.
Giá mà truyền thông và mạng xã hội hạn chế khai thác thì tốt biết mấy.

Trang lão

Xe tải
Làm từ thiện là cứ phải làm đến cuối đời mới tính, còn hứng lên làm vài việc thì ko tính à cụ? Thấy cụ già cô đơn tặng cụ bữa ăn với ít tiền, chả nhẽ cũng phải trả lời câu hỏi có làm thế đến cuối đời không?

Còn việc nhận định anh Hải có thể làm tốt hơn, cụ có tin là trong xã hội này, bất cứ việc gì nhà cháu cũng có thể chỉ ra cách làm tốt hơn. Ví dụ như cụ viết như trên, sao cụ không nhắn thẳng cho anh Hải, vừa hiệu quả vừa đỡ mất công tranh cãi với những người ko liên quan. Số anh ấy đây: 0902976979
MC Phan Anh cũng kêu gọi được hơn 24 tỷ để làm từ thiện đấy. Nổi tiếng như anh Hải mà kêu gọi chắc được nhiều hơn cụ ạ.
Em nghĩ luôn có hai mặt của một vấn đề:

01. Làm từ thiện. Điều đó tốt thôi và luôn đáng được hoan nghênh. Nhưng đừng nói với em là anh Hải hoàn toàn không có lợi ích gì trong việc này. Nhu cầu được kính trọng, tôn trọng hay ngưỡng mộ lăng xê mà cụ thể trong trường hợp này là anh Hải cũng là một lợi ích to lớn ẩn sâu trong mỗi con người. Hay chí ít cũng là bỏ công sức, tiền bạc và thời gian ra mua lấy chút phước báu của đời người. Tất nhiên, từ thiện vì cái tâm vị tha hay vị ngã thì chỉ có anh Hải mới là người hiểu rõ.

02. Lòng tốt, nó luôn tiềm tàng trong mỗi chúng ta. Lòng tốt tịnh không phải là một chương trình xã hội hay phong trào quần chúng. Hành thiện cũng tuyệt nhiên không cần bất cứ điều kiện nào. Cách mà cộng đồng mạng, truyền thông như lên đồng với những việc của anh Hải có phần hơi thái quá. Xã hội quanh ta hàng ngày, hàng giờ, từng phút, từng giây... Vẫn có muôn vàn những con người thầm lặng hành thiện. Đôi khi, nó chỉ là một cái dắt tay cho cụ già qua đường. Tình thương được cân đo đong đếm bằng sự quan tâm rung động chứ không phải những giá trị về kinh tế.

03. Sẽ là thiếu tế nhị và xâm phạm đời tư nhưng gia đình của bác Hải ở đâu trong câu chuyện này? Họ cũng cần bác mà.

Hãy để bác Hải ở đúng vị trí và công việc của bác ấy.

sutubungto

Xe buýt
Đúng vậy! HN đang khuyết chân CT kìa!
Anh là người HN nhé, quê anh ở thanh trì.
Anh ý cũng là hồng phúc dân tộc đó các cụ.
Nên nếu anh ý thay anh riêng cũng là sớm muộn thôi, không tự dưng mà dạo này báo chí hoạt động mạnh thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng