[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Thế những phạm nhân đi tù cải tạo hoàn lương, rồi làm công dân tốt,làm việc thiện sẽ k ổn cho xã hội hả cụ?
Phạm nhân ra tù thì là đã phải trả giá cho sai phạm của mình.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Bác ấy đặc biệt vì bác ấy hay làm những việc quan chức ít ai làm!

Bomva

Xe điện
Tôi thì éo cần biết ông ấy thế nào, hình ảnh hay sao. Nhưng đang thấy ông ấy làm những việc tốt. Giản dị thế thôi. Tranh luận làm gì

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Phải chi ông ấy mua chiếc xe, thuê tài xế lái, chi phí ông ấy chi trả thì sẽ hay hơn đích thân ông tự lái...

ATB

Xe buýt
Em thì có gì mà đen tối.
Khi anh Hải làm phó chủ tịch quận, đeo đồng hồ Patek Philipp, điện thoại Vertu... Trên người anh lúc nào cũng mang đồ trị giá vài tỷ.
Cán bộ như anh gương mẫu quá nhỉ?
Thế như cụ, cán bộ gương mẫu là loại đớp hít cả nghìn tỷ, tài sản thì chuyển ra người nước ngoài hoặc người khác đứng tên, nhưng mồm vẫn sủa là phải trong sạch gương mẫu, phải giả nghèo giả khổ phỏng cụ?

haivu603122

Xe tải
Ông nói như c đeo đh+ đt sao ko ổn .cướp của nhà ông ah .mà nhà ô làm đêch có j để ng ta lấy .
híc, nhiều người cứ giả định là có đh, đt là đồ tham ô. chắc do ghen tức đấy mà. trong miền nam, nhiều nhà họ giầu có do cha ông để lại. thế nên những người nghĩ ngắn thì hay nghĩ là do tiêu cực

biển xanh06

Xe điện
Em đã gặp nhiều người về hưu khi sức còn khỏe, sau đấy mua một con xe 7 chỗ chạy du lịch, hàng ngày được đi mọi nơi thấy vui vẻ yêu đời hơn giá cước thì rất rẻ,
Còn bác Hải này tính trung bình mỗi tháng cũng mất khoảng 20 củ chi phí nuôi xe, công súc bỏ ra đêm hôm nguy hiểm, không biết bác duy trì được bao lâu, cũng như đi dẹp vỉa hè vô cùng khó, động vào lợi ích nhóm, Bác biết đấy nhưng vẫn làm, mọi người ghi nhận công sức tâm huyết của bác, nhưng thất bại là điều dễ hiểu.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em đã gặp nhiều người về hưu khi sức còn khỏe, sau đấy mua một con xe 7 chỗ chạy du lịch, hàng ngày được đi mọi nơi thấy vui vẻ yêu đời hơn giá cước thì rất rẻ,
Còn bác Hải này tính trung bình mỗi tháng cũng mất khoảng 20 củ chi phí nuôi xe, công súc bỏ ra đêm hôm nguy hiểm, không biết bác duy trì được bao lâu, cũng như đi dẹp vỉa hè vô cùng khó, động vào lợi ích nhóm, Bác biết đấy nhưng vẫn làm, mọi người ghi nhận công sức tâm huyết của bác, nhưng thất bại là điều dễ hiểu.
Xe ko hiểu có đk dịch vụ cấp cứu ko nữa chứ, ko bị cẩu thì

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Xe ko hiểu có đk dịch vụ cấp cứu ko nữa chứ, ko bị cẩu thì
Chắc không đăng ký dịch vụ cấp cứu, vì người chủ trì phải là bác sĩ. Đây chắc chỉ đăng ký xe cứu thương, rồi chở người bệnh về nhà (giống như xe khách) chứ không chuyển viện.

sakai_yo

Xe lăn
Làm việc tốt như vậy mà cũng khiến cc tranh luận tới 28 trang chưa hết cơ à?

trinhkhuongduy

Xe tải
Nghèo hay giầu cũng chả liên quan đến các mồm ở đây. Ông Hải cũng tự mua xe, tự giúp người nào mà ông ấy thấy cần giúp. Xe ông ấy tự mua. Sức ông ấy tự làm. Và tôi cũng chắc chắn, ông ấy k cần các mồm đi theo quay phim chụp ảnh và đưa lên cho các mồm khác bình phẩm.
Em đồng ý với cụ, thấy nhiều khi bác ý muốn tranh thủ nghỉ ngơi một chút cũng không yên, mong lũ kền kền kia buông tha cho bác ý được tự do làm điều bản thân bác ý thích và cảm thấy hạnh phúc!

Nhật Minh 2003

Xe tải
Việc giúp người nghèo em đánh giá cao. Nhưng chỉ thấy bác Hải làm thế này không hợp lý lắm. Bác ở SG thì hỗ trợ bệnh nhân nghèo từ các BV ở SG về tỉnh là đủ rồi. Chứ bác giúp bệnh nhân cả nước thì sức đâu bác kham nổi. Giá như mỗi thành phố lớn đều có một người như bác Hải thì bà con dân nghèo đỡ khổ biết bao

hungcuong02x1

Xe tải
OF giờ lắm thành phần lắm chữ mà não éo biết ra làm sao thật. Đặt mình vào vị trí của a Hải thì:
- Tôi thích thì tôi làm. Kệ mịa tôi. Éo mướn nhà bác nghĩ hộ là tôi làm vì cái gì.
- Tôi thích tự làm đấy. Nhà bác thích tổ chức, thuê xe thuê người thì bác đi mà làm. Tự làm nó là cái thú vui, đi đây đi đó biết cảnh đời này kia. Lúc nào chán thì nghỉ, dẹp không vướng bận. Thuê xe người rồi mua dây buộc vào mình à. Nhìn gương các tổ chức từ thiện ở VN như kiểu Phan Anh này kia nhá.
Nghĩ đời lắm lúc cũng éo le. Nhưng ông éo làm được cái gì tốt cho đời rồi còn hay soi mói, mổ xẻ mới hả lòng hả dạ cơ.

tranvanlong

Xe điện
Em đồng ý với cụ, thấy nhiều khi bác ý muốn tranh thủ nghỉ ngơi một chút cũng không yên, mong lũ kền kền kia buông tha cho bác ý được tự do làm điều bản thân bác ý thích và cảm thấy hạnh phúc!
Sáng nay em xem trên fb thấy gia đình bệnh nhân ở Hà Giang được anh ý chở về mời vào nhà....Hội lái xe Hà Giang mời anh ý đến thăm trụ sở.....nom anh ý cũng mệt rồi, muốn nghỉ, nhưng vẫn phải cười, phải đứng vì bao nhiêu người xin chụp ảnh cùng anh ý để đưa lên fb, lên zalo câu view, câu like.

Chỉnh sửa cuối:

trinhkhuongduy

Xe tải
Sáng nay em xem trên fb thấy gia đình bệnh nhân ở Hà Giang được anh ý chở về mời vào nhà....Hội lái xe Hà Giang mời anh ý đến thăm trụ sở.....nom anh ý cũng mệt rồi, muốn nghỉ, nhưng vẫn phải cười, phải đứng vì bao nhiêu người xin chụp ảnh cùng anh ý.
Vâng cụ ạ, em tin là bác ý cũng mong muốn được âm thầm làm việc chứ không muốn được khoa trương lên như vậy. Trong 100 người muốn xin chụp ảnh cùng kia thì có bao nhiêu người thực sự là muốn chia sẻ giúp đỡ bác ý, hay chỉ với mục đích là câu view, câu like.

muadem

Xe cút kít
Đôi khi tự báo chí và các phương tiện truyền thông cá nhân cứ làm cho nổi lên, có khi bác ấy cũng chỉ muốn âm thầm (hoặc gì đó em không biết), túm lại thì kệ người ta, đúng thì tốt cho phần nhỏ cộng đồng, sai thì có cơ quan trách nhiệm xử lý, chỉ ngại cái sai đó nó liên đới đến người khác thôi.
Không khen cũng không chê.

Smee april

Xe điện
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
anh Hải có thể khác người. Lúc làm quan chức anh ấy làm theo chức trách, dám nhận việc mà đa số đều né là anh ấy thẳng thắn. Lúc nghỉ hưu rồi anh ấy thích cống hiến cho xã hội bằng cách anh ấy muốn. Có j xấu mà cụ phải chê.

Cònâm thầm hayồnào là báo chí họ tự viết. Bác TTS có thể nói cánh báo chí ko viết bài về bácấy, a Hải ko nóiđược báo chí như thế, cũng ko thuê báo viết. Sao phải chê?

còn phụ kiện anh mang trên người bao nhiêu tỷ: nhà ng ta kinh doanh nhiều năm, có tiền có của kođược dùng ư?

Nếu cụ chứng minhđược anh Hải này lợi dụng từ thiện cho mụcđích khác thì cụ chứng minhđi.

Lavender168

Xe buýt
Mình chả thấy bác này màu ơi chỗ nào, giờ về hưu rồi màu mè cái gì ?
Bác này kiểu người rộng rãi khoáng đạt. Nói và làm, luôn hướng đến cái tốt. Tính cách mạnh mẽ, nói chung là người tốt, nếu nơi công quyền gặp nhiều người như này dân dc nhờ.
Bác đi có vài hôm gầy nhom da đen sạm, nhìn người ngoài còn thấy xót. Vợ bác dễ tính, phải em tóm cổ về ngay. 😀😀 già rồi đi như này nguy hiểm quá, thì thoảng rảnh thì ok, liên tục thì kg dc.

AlexHEO

Xe tăng
Sáng nay em xem trên fb thấy gia đình bệnh nhân ở Hà Giang được anh ý chở về mời vào nhà....Hội lái xe Hà Giang mời anh ý đến thăm trụ sở.....nom anh ý cũng mệt rồi, muốn nghỉ, nhưng vẫn phải cười, phải đứng vì bao nhiêu người xin chụp ảnh cùng anh ý để đưa lên fb, lên zalo câu view, câu like.
Cụ phải xem đoạn đầu clip live thì mới thấy mấy ông của HLX hỏi nhau "sao ko mang băng rôn HLX đi..." đến đoạn xe ông Hải chạy qua thì cả lũ lao lên xe đuổi theo cả đoàn gần chục cái. Kết thúc là dán logo HLX vào đít xe ông Hải và tự hào vì ông ấy cũng là hội viên HLX. Em xem đến hài 😂

haivu603122

Xe tải
em thấy bác này giống tính anh hai sài gòn, nói và làm luôn. phong cách này quả thật không thể ngồi được trong các bộ máy hành chính
em thấy bác ấy có vẻ quá tải ngay từ những ngày đầu chắc do truyền thông mạng. thấy đọc hàng ngày bác có vài chục cú đt, tin nhắn để nhờ vận chuyển. em cho rằng chắc khi làm việc này bác ấy đã không nghĩ là nó nóng đến như vậy. việc bác ấy quá tải chắc chắn có
Dẫu sao đây cũng là việc tốt, chứ cứ ngồi đó mà lo ngại tai nạn do ko quen cung đường, ko an toàn, ko đảm bảo điều kiện y tế thì cái đám ấy dỗi hơi ấy chả làm được ích gì cho xã hội cả

Trạng thái
Thớt đang đóng