[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cũng hay, anh Phú Quốc lộ tin mua quốc tịch Síp là lên đồng đòi điều tra xem tiền đâu ra, mặc dù anh và cả nhà đều làm kinh doanh nhiều năm.
Đến anh Hải, nếu ai hỏi tiền anh ở đâu ra thì lại lên đồng chửi là quan tâm làm éo gì tiền anh ở đâu, miễn anh làm từ thiện nhiều là được.
Cá nhân em thì hết mịa nó lòng tin rồi nên anh Quốc anh Hải giống nhau cả.
Nếu cụ mất niềm tin vào loài người (trong khi cụ cũng là 1 phần của loài người) thì sống làm gì cho chật đất :) e thì thấy xung quanh vẫn đầy cái đẹp. Mọi lý thuyết đều là màu xám, chỉ có cây đời mãi xanh tươi.

Mà để ý đến hành động thôi để ý gì con người và quá khứ? Every saint has a past, every sinner has a future!

Kể cả người xấu mà hành động đẹp cũng nên khen hành động đấy (ko bình luận về con người), con người thì ko ai hoàn toàn "xấu", ko ai hoàn toàn "tốt".

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
E cũng muốn làm như ông ấy, nhưng mọi đk chưa cho phép. Cho e làm quan cấp quận vài khóa thì tốt quá.
Cứ nói toẹt cmnr như bác này cho nó dõ dàng.
Làm 1 khóa thôi bác nhá, rồi để êm!!

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ mất niềm tin vào loài người (trong khi cụ cũng là 1 phần của loài người) thì sống làm gì cho chật đất :) xung quanh vẫn đầy cái đẹp. Mọi lý thuyết đều là màu xám, chỉ có cây đời mãi xanh tươi.

Mà để ý đến hành động thôi để ý gì con người và quá khứ? Every saint has a past, every sinner has a future! Kể cả người xấu mà hành động đẹp cũng nên khen hành động đấy (ko bình luận về con người).
Ồ, cụ lại nhét chữ vào mồm em hay không biết đọc thế? Từ lúc nào “quan chức cộng sản” lại bằng “loài người” thế?

Vũ Đức

Xe tăng
Em chạy trong miền nam, miền tây hay thấy có xe cứu thương ghi chữ kiểu từ thiện cho người nghèo. Chắc bác Hải nổi tiếng nên báo chí viết bài thôi, chứ e nghĩ bác ấy cũng chả làm màu đến mức đấy đâu. Nói vậy mới thấy ngoài bắc chả thấy xe cứu thương miễn phí cho ng nghèo nhỉ, hay toàn ng giàu rồi!
Em ko bảo Bác Hải làm màu.Ý em là : " Báo chí biết đưa tin Bác Hải lên sẽ thu đc nhiều view,còn đưa người khác sẽ ko tạo đc hiệu ứng như Bác Hải "
Ps : Đúng là trong Nam,họ làm từ thiện nhiều hơn ngoài Bắc.Từ giàu đến nghèo,họ làm từ thiện theo khả năng.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, cụ lại nhét chữ vào mồm em hay không biết đọc thế? Từ lúc nào “quan chức cộng sản” lại bằng “loài người” thế?
:D Mr Hải có còn là quan chức nữa đâu. E thích cái "tại hiện" của cụ Thích Nhất Hạnh ở chỗ đó. Tại đây, lúc này.

Cứ coi Mr Hải là một người, như bao người khác đang chạy xe cứu thương miễn phí đi.

Chỉnh sửa cuối:

khanhtb

Xe điện
a Hải giờ như đa số các ofer,chẳng nhẽ làm màu để hi vọng quay lại chính trường? e thấy việc lái xe từ thiện từ Nam ra Hà nội,rồi đi Hà giang mấy ng làm dc? o phải ng có thật lòng,có tâm thì o thể làm đc

-XG-

Xe tải
Em chẳng dám nghĩ bác ấy mầu mè, vì màu dc như bác ấy thì người nghèo dc nhờ, tuy nhiên em lạ cách làm, bác ấy chạy từ thiện thì quanh mấy cái BV tại Sài Gòn đã ko hết việc rồi, chạy 1 mình kiểu xuyên Việt thế này sức đâu ra!

humxam75

Xe điện
Em chẳng dám nghĩ bác ấy mầu mè, vì màu dc như bác ấy thì người nghèo dc nhờ, tuy nhiên em lạ cách làm, bác ấy chạy từ thiện thì quanh mấy cái BV tại Sài Gòn đã ko hết việc rồi, chạy 1 mình kiểu xuyên Việt thế này sức đâu ra!
Xuyên Việt mới nhiều người biết. Quanh SG cũng có nhiều xe chạy miễn phí rồi.

chacchanxe

Xe buýt
Nhiều og cứ bảo là xúc mới có tiền. Gớm những og phát biểu kiểu thế có xúc, có tham ô k? Có người bảo là trốn việc cq ra uog cafe, làm việc riêng cũng là tham ô, tham nhũng đấy. Mà những og này chưa có trình độ để mà tham nhũng.

Như bác Hải dù sao bác cũng đã làm việc có ích cho xã hội. Thế là rất mưg rồi

vephiadong

Xe điện
Lo cho bác, khi tất cả truổng cời thì mặc quần áo là khiêu dâm

Timex

Xe tải
Kể cả bác này có làm màu hay mị dân thì cũng hơn được một cơ số người chỉ biết ăn mà k/k dám làm gì cho xã hội.

HuongCrv

Xe điện
Dù ai nói ngả nói nghiêng, riêng em vẫn rất trận trọng, rất cảm động và rất cảm ơn việc bác ấy đang làm.

Road bike

Xe hơi
Em thì chả cay cú cái gì cả. Anh Hải chả liên quan đến em. Nhưng em nghi ngờ cái động cơ từ thiện của anh ấy (cho dù anh chỉ từ thiện chút xíu nhỏ trong tổng tài sản của anh).
Thời anh làm quan, anh đeo đồng hồ với điện thoại trị giá vài tỷ, dân không biết anh có tham ô tham nhũng gì không nhưng với 1 công chức cấp quận mà thể hiện như vậy là phản cảm. Anh khoe vài tỷ khoác lên người thì tài sản khác của anh phải gấp hàng chục lần. Làm công chức mấy trăm năm không đủ cho anh mua đồng hồ.
Còn bây giờ anh mua xe vận chuyển bệnh nhân, anh cướp việc của những chiếc xe khác đang có ở các bệnh viện. Riêng dịch vụ vận chuyển bệnh nhân cũng là 1 nghề hái ra tiền. Liệu anh chạy miễn phí được mấy tháng? Sau đó thì xe đắp chiếu hay bán lại, hay tiếp tục kinh doanh nghề chở bệnh nhân?
E voka nhầm cho cụ! Với còm của cụ nêu có rượu phạt thì em sẽ phạt cụ 10 chén. Bác ấy trước kia thế nào có lẽ chẳng ai quan tâm lắm( nó là quá khứ) hiện tại bác ấy làm đc việc mà em nghĩ nhiều người trong xã hôi đếch làm đc.

tung1311 .

Xe container
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Dân trí offer

Cartoner

Xe điện
E voka nhầm cho cụ! Với còm của cụ nêu có rượu phạt thì em sẽ phạt cụ 10 chén. Bác ấy trước kia thế nào có lẽ chẳng ai quan tâm lắm( nó là quá khứ) hiện tại bác ấy làm đc việc mà em nghĩ nhiều người trong xã hôi đếch làm đc.
Cái này mới là hay nè: Bác ấy trước kia thế nào có lẽ chẳng ai quan tâm lắm( nó là quá khứ). Nếu nói như cụ thì thế giới này làm gì có tội phạm? Vì tất cả các tội lỗi của họ đều "đã là quá khứ" rồi mà.
May cho đất nước là anh Hải chỉ là phó chủ tịch quận. Chứ làm lãnh đạo địa phương, sự phát triển phồn thịnh của địa phương phụ thuộc rất nhiều vào những người lãnh đạo. Không nói đâu xa, những lãnh đạo xấu như 3X, #, CC đã tàn phá đất nước , làm đất nước tụt hậu nhiều năm. Nhưng nếu quan chức xấu mà nghỉ hưu rồi trở thành "người tử tế", làm cho xã hội ca tụng như anh hùng thì cũng là xã hội lệch chuẩn đạo đức.
Nếu không quan tâm đến quá khứ, có lẽ phải tặng huân chương anh hùng cho # vì thành tích vớt bèo trên sông Sài Gòn chứ không phải là 30 năm tù. Phải đời đời ghi công ơn cựu thủ táng 3X vì đã trở thành "người tử tế, sống tử tế", làm tấm gương sáng cho đội ngũ quan chức nhà nước cụ nhỉ?
Cả tuần nay thấy đâu đâu cũng "bác Hải, bác Hải...". Như hài =)) =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

westlake

Xe buýt
Cái này mới là hay nè: Bác ấy trước kia thế nào có lẽ chẳng ai quan tâm lắm( nó là quá khứ). Nếu nói như cụ thì thế giới này làm gì có tội phạm? Vì tất cả các tội lỗi của họ đều "đã là quá khứ" rồi mà.
May cho đất nước là anh Hải chỉ là phó chủ tịch quận. Chứ làm lãnh đạo địa phương, sự phát triển phồn thịnh của địa phương phụ thuộc rất nhiều vào những người lãnh đạo. Không nói đâu xa, những lãnh đạo xấu như 3X, #, CC đã tàn phá đất nước , làm đất nước tụt hậu nhiều năm. Nhưng nếu quan chức xấu mà nghỉ hưu rồi trở thành "người tử tế", làm cho xã hội ca tụng như anh hùng thì cũng là xã hội lệch chuẩn đạo đức.
Nếu không quan tâm đến quá khứ, có lẽ phải tặng huân chương anh hùng cho # vì thành tích vớt bèo trên sông Sài Gòn chứ không phải là 30 năm tù. Phải đời đời ghi công ơn cựu thủ táng 3X vì đã trở thành "người tử tế, sống tử tế", làm tấm gương sáng cho đội ngũ quan chức nhà nước cụ nhỉ?
Cả tuần nay thấy đâu đâu cũng "bác Hải, bác Hải...". Như hài =)) =)) =)) =))
Hãy sống và suyy nghĩ tích cực, hào sảng lên. Đừng nhỏ mọn như thế

Trạng thái
Thớt đang đóng