[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

X_FIVE

Xe điện
Lạ thật, em thấy cụ này kể cả từ hồi làm quan đến giờ đã hại đến người dân lương thiện nào đâu. Đến giờ về vườn có điều kiện giúp người là quá tốt, biết bao cảnh đời khổ cực cần được giúp đỡ ấy chứ. Thế mà trên này lắm thằng ofer mồm thối, không có não vẫn xỉa xói được cũng tài.

• Vodka
Reactions: VLC

crazyman.eps

Xe tải
Điểm qua vài hoạt động từ thiện của anh Hải:
- Lấy tiền trợ cấp thôi việc (cỡ 120 triệu) để xây 2 nhà tình nghĩa. Hiện tại đã xây được 1 nhà.
- Kế hoạch xây nhà cho người vô gia cư ở quận 12: Anh nói mua mảnh đất trị giá 3.5 tỷ và xây nhà hết khoảng 1 tỷ để cho người vô gia cư ở. (Biết là anh Hải giàu có từ thời làm phó chủ tịch quận, nhưng việc anh chưa làm mà báo chí đã viết ầm ỉ lên rồi, chưa cần quan tâm việc nguồn tiền của anh là sạch hay bẩn?)
- Mua xe ô tô và tự chở người nghèo về quê: Mỗi ngày Sài Gòn có hàng chục nghìn chuyến vận chuyển bệnh nhân, anh đóng góp 1-2 chuyến thì thấm tháp gì so với nhu cầu. Việc làm thực chất không mang nhiều lợi ích cho xã hội ( 1 cuốc xe cùng lắm 1-2 triệu) nhưng các báo tung hô lên như anh hùng, có đáng không?
Ít ra bác ý còn dám bỏ tiền túi của mình ra để làm những điều tốt cho dân nghèo, dám bỏ tiền xây nhà tình nghĩa, xây phòng trọ cho ở miễn phí. Mỗi ngày 1 chuyến xe tình thương, 1 tháng thì bao nhiêu chuyến ? Chạy nam chạy bắc thì cụ tính đc chi phí không ? Cụ thử xem có ông nào dám dứt áo quan trường về làm những việc đấy ko ? Làm được như bác ý thì hãy nói

vihali

Xe container
Làm vài cuốc xe ko thấm tháp gì với nhu cầu nhưng là ông quan về hưu mà làm thế thì ít nhiều cũng lan tỏa được tinh thần đùm bọc nhau. Sẽ có người nghĩ như ông ấy mà còn làm việc này thì ta cũng có thể làm. Nhiều ít hơn chưa biết nhưng khi giúp đc người, bản thân người giúp thấy hạnh phúc hơn.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều thằng cụ hãm thật .làm j cũng chê rồi chửi
Thực ra đối với người đã từng làm lãnh đạo như ông Hải, việc ông ấy trực tiếp lái xe không phải là một việc hay và xứng tầm đối với ông. Đáng lý ra ông nên đóng vai trò là người tổ chức thì hay hơn, ông lập ra một tổ chức hay cơ chế nào đấy để có thể có xe đưa người bệnh thì sẽ phù hợp hơn với lứa tuổi và vị trí, kỹ năng của ông.

Sonduong.BMV

Xe container
Điểm qua vài hoạt động từ thiện của anh Hải:
- Lấy tiền trợ cấp thôi việc (cỡ 120 triệu) để xây 2 nhà tình nghĩa. Hiện tại đã xây được 1 nhà.
- Kế hoạch xây nhà cho người vô gia cư ở quận 12: Anh nói mua mảnh đất trị giá 3.5 tỷ và xây nhà hết khoảng 1 tỷ để cho người vô gia cư ở. (Biết là anh Hải giàu có từ thời làm phó chủ tịch quận, nhưng việc anh chưa làm mà báo chí đã viết ầm ỉ lên rồi, chưa cần quan tâm việc nguồn tiền của anh là sạch hay bẩn?)
- Mua xe ô tô và tự chở người nghèo về quê: Mỗi ngày Sài Gòn có hàng chục nghìn chuyến vận chuyển bệnh nhân, anh đóng góp 1-2 chuyến thì thấm tháp gì so với nhu cầu. Việc làm thực chất không mang nhiều lợi ích cho xã hội ( 1 cuốc xe cùng lắm 1-2 triệu) nhưng các báo tung hô lên như anh hùng, có đáng không?
Được việc gì hay việc đó cụ ạ. Xong em cũng ko hiểu vì sao có động lực lớn như vậy. Kinh phí để hoạt động nữa. Có khi nào lập ra cái quỹ “Anh Hải cứu thương” để trợ giúp người nghèo chuyến viện ko?

Sonduong.BMV

Xe container
Thực ra đối với người đã từng làm lãnh đạo như ông Hải, việc ông ấy trực tiếp lái xe không phải là một việc hay và xứng tầm đối với ông. Đáng lý ra ông nên đóng vai trò là người tổ chức thì hay hơn, ông lập ra một tổ chức hay cơ chế nào đấy để có thể có xe đưa người bệnh thì sẽ phù hợp hơn với lứa tuổi và vị trí, kỹ năng của ông.
Bác ấy lái vài chuyến “lấy khách” đã. Sau này tính sau.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em chả hằn học gì anh Hải cả. Việc làm từ thiện của anh ý mặt nào đó là tốt - như truyền thông và nhiều cụ đây nói.
Nhưng em đặt vấn đề: ở bệnh viện nào đó hiện tại đang có 1 xe vận chuyển bệnh nhân, cả gia đình họ sống nhờ vào cái xe đó. Bỗng dưng 1 người giàu có như anh Hải nhảy vào cạnh tranh giành khách. Người ta buộc phải nhường anh Hải vì anh đông fan hâm mộ hơn. Cuộc sống 1 gia đình có thể trở nên chật vật vì trò làm màu (hoặc làm ăn) của anh Hải.
Anh Hải chỉ giúp đc một số người nghèo không có tiền thuê xe! Ai không nghèo và ko quá khó khăn thì thuê xe Viện,
cụ nói anh ấy nhảy vào cạnh tranh giành khách hay làm ảnh hưởng đến gia đình khác là thứ lý luận hàm hồ vớ vẩn.
Đồng hồ PP hay ĐT Vertu gì đó anh ấy bán lâu rồi, giờ đi dép tổ ong sao cụ ko nói?

Ở đời cứ làm được gì giúp ích cho xã hội là đáng quý rồi cụ ạ,
anh em OF chúng ta nên noi gương anh Hải mỗi người làm đc 1 việc nhỏ thôi giúp những người nghèo khổ tùy theo khả năng của mình,
thì tốt hơn là đi soi mói chỉ trích việc tốt mà người khác đang làm!
Cá nhân em nghĩ, nói xấu việc tốt của người khác nó ko đúng đạo lý cụ ạ!

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Làm vài cuốc xe ko thấm tháp gì với nhu cầu nhưng là ông quan về hưu mà làm thế thì ít nhiều cũng lan tỏa được tinh thần đùm bọc nhau. Sẽ có người nghĩ như ông ấy mà còn làm việc này thì ta cũng có thể làm. Nhiều ít hơn chưa biết nhưng khi giúp đc người, bản thân người giúp thấy hạnh phúc hơn.
cụ chuẩn ạ

nói thật là h đóng góp từ thiện bỏ ra vài triệu e cũng làm dc

Cơ mà bỏ việc nhà để lái xe chở bệnh nhân thì e hàng luôn kể cả sau này ko có việc gì làm mình cũng ko có đủ tâm để làm dc

Triệu like cho bác Hải

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Anh Hải chỉ giúp đc một số người nghèo không có tiền thuê xe! Ai không nghèo và ko quá khó khăn thì thuê xe Viện,
cụ nói anh ấy nhảy vào cạnh tranh giành khách hay làm ảnh hưởng đến gia đình khác là thứ lý luận hàm hồ vớ vẩn.
Đồng hồ PP hay ĐT Vertu gì đó anh ấy bán lâu rồi, giờ đi dép tổ ong sao cụ ko nói?

Ở đời cứ làm được gì giúp ích cho xã hội là đáng quý rồi cụ ạ,
anh em OF chúng ta nên noi gương anh Hải mỗi người làm đc 1 việc nhỏ thôi giúp những người nghèo khổ tùy theo khả năng của mình,
thì tốt hơn là đi soi mói chỉ trích việc tốt mà người khác đang làm!
Cá nhân em nghĩ, nói xấu việc tốt của người khác nó ko đúng đạo lý cụ ạ!
Cụ nói trúng ý em roài. Offer có hàng ngàn, chỉ 10 trong số đó làm một việc có ích thì ngày có 10 việc có ích. Theo nhau thì các việc đó sẽ ngày càng tăng lên và xã hội sẽ cùng lành mạnh lên. Có thể a Hải chỉ làm vài việc có ích rùi dừng lại, nhưng thế cũng đủ rồi. Chả cần quan tâm lắm xem trước sau nó dư nào.
Em chỉ dám chém đến thế!

Chỉnh sửa cuối:

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Cái này mới là hay nè: Bác ấy trước kia thế nào có lẽ chẳng ai quan tâm lắm( nó là quá khứ). Nếu nói như cụ thì thế giới này làm gì có tội phạm? Vì tất cả các tội lỗi của họ đều "đã là quá khứ" rồi mà.
May cho đất nước là anh Hải chỉ là phó chủ tịch quận. Chứ làm lãnh đạo địa phương, sự phát triển phồn thịnh của địa phương phụ thuộc rất nhiều vào những người lãnh đạo. Không nói đâu xa, những lãnh đạo xấu như 3X, #, CC đã tàn phá đất nước , làm đất nước tụt hậu nhiều năm. Nhưng nếu quan chức xấu mà nghỉ hưu rồi trở thành "người tử tế", làm cho xã hội ca tụng như anh hùng thì cũng là xã hội lệch chuẩn đạo đức.
Nếu không quan tâm đến quá khứ, có lẽ phải tặng huân chương anh hùng cho # vì thành tích vớt bèo trên sông Sài Gòn chứ không phải là 30 năm tù. Phải đời đời ghi công ơn cựu thủ táng 3X vì đã trở thành "người tử tế, sống tử tế", làm tấm gương sáng cho đội ngũ quan chức nhà nước cụ nhỉ?
Cả tuần nay thấy đâu đâu cũng "bác Hải, bác Hải...". Như hài =)) =)) =)) =))
Cái này tây lông nó gọi là “double standard”. Dương Đường từng được xưng tụng là “Bồ tát sống”, đến lúc bị bắt cũng đào bới lý lịch 3 đời lên soi.

Palisade

Xe buýt
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Tây ló đồn những hành cẩu, chém, phang kia thực chất dưới sự chỉ đạo của a bế thơ non trẻ jờ đang đá cho Juve muốn làm cuộc tàn sát vỉa hè để ghi điểm, lấy lòng dân, không ngờ thuốc tác dụng ngược

RauCanTay

Xe buýt
Ít ra bác ý còn dám bỏ tiền túi của mình ra để làm những điều tốt cho dân nghèo, dám bỏ tiền xây nhà tình nghĩa, xây phòng trọ cho ở miễn phí. Mỗi ngày 1 chuyến xe tình thương, 1 tháng thì bao nhiêu chuyến ? Chạy nam chạy bắc thì cụ tính đc chi phí không ? Cụ thử xem có ông nào dám dứt áo quan trường về làm những việc đấy ko ? Làm được như bác ý thì hãy nói
1 chuyến chợ người bệnh bắc nam khoảng 30tr

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cái này mới là hay nè: Bác ấy trước kia thế nào có lẽ chẳng ai quan tâm lắm( nó là quá khứ). Nếu nói như cụ thì thế giới này làm gì có tội phạm? Vì tất cả các tội lỗi của họ đều "đã là quá khứ" rồi mà.
May cho đất nước là anh Hải chỉ là phó chủ tịch quận. Chứ làm lãnh đạo địa phương, sự phát triển phồn thịnh của địa phương phụ thuộc rất nhiều vào những người lãnh đạo. Không nói đâu xa, những lãnh đạo xấu như 3X, #, CC đã tàn phá đất nước , làm đất nước tụt hậu nhiều năm. Nhưng nếu quan chức xấu mà nghỉ hưu rồi trở thành "người tử tế", làm cho xã hội ca tụng như anh hùng thì cũng là xã hội lệch chuẩn đạo đức.
Nếu không quan tâm đến quá khứ, có lẽ phải tặng huân chương anh hùng cho # vì thành tích vớt bèo trên sông Sài Gòn chứ không phải là 30 năm tù. Phải đời đời ghi công ơn cựu thủ táng 3X vì đã trở thành "người tử tế, sống tử tế", làm tấm gương sáng cho đội ngũ quan chức nhà nước cụ nhỉ?
Cả tuần nay thấy đâu đâu cũng "bác Hải, bác Hải...". Như hài =)) =)) =)) =))
Nôm na là kave hoàn lương :))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói cái điều mà ai cũng biết, cơ mà thế thì sao được lên báo ;))

Nhìn cái đôi dép tổ ong anh ấy lê lết hết chỗ này đến chỗ kia thì biết. Cho đi thì nên cho vô tư, cũng không nên " xin lại " cộng đồng làm gì nó mất ý nghĩa cái cho kia.

Trang lão

Xe tải
Hy vọng "lòng tin" không trở thành thứ xa xỉ của các cụ trong thớt sau này.

Ngọn lửa bốc nhanh tuy to nhưng cũng dễ sớm tàn.

Otozin

Xe hơi
Anh Hải chắc sợ cộng đồng mạng soi ăn gì mặc gì nên phải thửa đôi dép tổ ông thần thánh để đi. Hôm nay anh lên Hà giang cộng đồng đón tiếp anh nồng nhiệt, tặng cả mật ong cho anh, chụp ảnh lưu niệm mà anh trông bẽn lẽn như gái mới về nhà chồng. Anh bây giờ mà làm cá nhân thì được chứ lại tổ chức cái gì có hai người trở lên là bị đánh cho te tua đấy. Nhiều thằng nó ngứa mắt rồi, nó kiếm cớ gây mất trật tự, không đóng thuế nó đập cho nát người.

vieteuro

Xe container
Các ông cứ làm.được việc tốt đi đã chứ chuyện khác miễn bàn

Road bike

Xe hơi
Xã hội bây giờ khổ nhi? Làm việc tốt cũng bị hoài nghi và bị chửi.

• Vodka
Reactions: VLC

LeTai1979

Xe cút kít
Anh Hải vẫn mắc cái bệnh là thích vả vào mặt người khác, các cụ bảo rồi: ăn trông nồi ngồi trông hướng.

Các cụ đợi mấy hôm nữa xem nhé.

Theo các cụ mấy bác ld ở trển có ngứa mắt ko?
Em đợi xem thế nào? :D
Giờ thằng nào động vào a ấy khác đếch gì tự tay bóp ***. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng