[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Anhminh1010

Đi bộ
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Làm màu mà tốt cho xã hội là được,các bác cứ nâng quan điểm làm gì????không phải màu đen là được rồi....

Mạnh Nguyễn 281

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ đơn giản và tích cực lên các cụ ơi...

Ối Giời Ơi

Xe tăng
ông nào chê bác làm màu thì làm màu giống bác xem nào . E chẳng thần tượng ai , nhưng ghết cái thể loại trong OF này mở mồm ra là chê người khác . Hãy sống nhẹ nhagf đi cho đời thanh thản

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Việc Bác Hải làm gì em không bàn, nhưng có điều khiến em thắc mắc là sao bác lúc nào cũng đeo đôi dép tổ ong nhỉ? nó thực sự không hợp với trang phục của bác ( quần âu, áo sơ mi). Việc tiện dụng và không thoải mái cũng không hẳn, nếu chạy đường dài thế này thì nên đi dép quai hậu hoặc xăng đan, hoặc tốt nhất là đi giày thể thao. Như vậy lái xe sẽ an toàn hơn.
Em cũng thắc mắc cái này. Vừa tò mò gúc ảnh thời đương chức thì không thấy cái nào chụp chân, chẳng lẽ cũng đi dép tổ ong? Hay gót chân có tật gì nên không đi được giày, dép quai hậu?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Để em hóng đối xử với người nhà ra sao còn người dưng thì biết hết rồi(chở ra tận HN), sao ko cho tiền đi MB có khi đỡ tốn hơn. Hay phai tự chở đi để lên báo nhỉ

Lucky

Xe tăng
Em cũng thắc mắc cái này. Vừa tò mò gúc ảnh thời đương chức thì không thấy cái nào chụp chân, chẳng lẽ cũng đi dép tổ ong? Hay gót chân có tật gì nên không đi được giày, dép quai hậu?
Hồi đương chức đi giày tây như mọi người. Mà ko hiểu sao ra tận Hà Nội chở bệnh nhân, trong sg cũng nhiều người có nhu cầu mà.

Hieumos

Xe container
Dép tổ ong là mốt trong Nam mà, có thể trong đấy thích thoáng mát, đỡ thối chân.

truonghnv

Xe đạp
Để em hóng đối xử với người nhà ra sao còn người dưng thì biết hết rồi(chở ra tận HN), sao ko cho tiền đi MB có khi đỡ tốn hơn. Hay phai tự chở đi để lên báo nhỉ
Ông ấy chỉ có cái xe cứu thương thôi, chở 1 chuyến như thế ông chỉ mất 1500k tiền xăng, còn cho kia thì ông ấy phải cho đến 6-7 triệu nào là còn ng nhà, xe đưa đón sân bay này nọ kia nữa ... Mà từ bệnh viện và là bệnh nặng lại phải nghèo nha...

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Hồi đương chức đi giày tây như mọi người. Mà ko hiểu sao ra tận Hà Nội chở bệnh nhân, trong sg cũng nhiều người có nhu cầu mà.
Em cũng băn khoăn biết có Cụ sẽ còm là con sẻ con nhạn hiểu sao chí của con hồng con phượng

Chưa Có Dép

Xe điện
Việc Bác Hải làm gì em không bàn, nhưng có điều khiến em thắc mắc là sao bác lúc nào cũng đeo đôi dép tổ ong nhỉ? nó thực sự không hợp với trang phục của bác ( quần âu, áo sơ mi). Việc tiện dụng và thoải mái cũng không hẳn, nếu chạy đường dài thế này thì nên đi dép quai hậu hoặc xăng đan, hoặc tốt nhất là đi giày thể thao. Như vậy lái xe sẽ an toàn hơn.
Đi giầy cả ngày cũng khó chịu cụ ạ, nhất là chân ra mồ hôi;
Như em, lx em chỉ thích đi dép, thoáng mát dễ chịu :)

poiuy

Xe ba gác
Chở nhiều chuyến mới ra đến HN chứ không phải là đi 1 chuyến ra HN. Đi thế thì đi máy bay là phải rồi.

bozip

Xe máy
Làm việc tốt mà các cụ cứ bảo làm màu mè vậy nhỉ?

Bino

Xe điện
Một con người có nhân cách. Thực sự kính nể bác Hải

Vũ Đức

Xe tăng
Bác Hải này khoe khoang quá đà. Nhiều người làm free lâu rồi, nhưng họ cứ âm thầm làm thôi chứ ko tung trời thế này. Trước em nhớ có cụ tham gia thớt ma, kể nhiều chuyện gặp ma khi chạy xe thế này, cụ ấy cũng chạy free thôi
Vì những người kia báo chí ko biết,ko có nhiều sức hút như Bác Hải ( báo chí chịu đăng là kiếm view mà,có thể nói báo chí đang lợi dụng trend ).Nếu em làm báo kiếm tiền,em cũng bám vào vụ này.Dù đúng chiều hay trái chiều thì em cũng kiếm đc nhiều view.Còn em đưa thg hàng xóm em...chắc đc vài ba câu khen,vài ngày dân quan tâm.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Người nhà thì thấy bảo toàn cho ông ấy đồng hồ, điện thoại tiền tỉ nên khỏi phải lo.

mr_bean

Xe tải
Vì những người kia báo chí ko biết,ko có nhiều sức hút như Bác Hải ( báo chí chịu đăng là kiếm view mà,có thể nói báo chí đang lợi dụng trend ).Nếu em làm báo kiếm tiền,em cũng bám vào vụ này.Dù đúng chiều hay trái chiều thì em cũng kiếm đc nhiều view.Còn em đưa thg hàng xóm em...chắc đc vài ba câu khen,vài ngày dân quan tâm.
Em chạy trong miền nam, miền tây hay thấy có xe cứu thương ghi chữ kiểu từ thiện cho người nghèo. Chắc bác Hải nổi tiếng nên báo chí viết bài thôi, chứ e nghĩ bác ấy cũng chả làm màu đến mức đấy đâu. Nói vậy mới thấy ngoài bắc chả thấy xe cứu thương miễn phí cho ng nghèo nhỉ, hay toàn ng giàu rồi!

Trạng thái
Thớt đang đóng