[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em nghĩ điều bạn ấy quan tâm là thể hiện với ân nhân của mình, tuổi có thể tương đương nhưng vẫn coi là bậc cha chú.
Xưng hô không quan trọng bằng cách đối xử đúng k cụ, cụ dùng từ “buồn” với nghĩa funny thôi.
Vâng, em thì buồn vì thấy mình già đi thôi, chứ gặp nó vẫn vui, vì nó tự lập, bươn chải, nuôi được cả lũ con.
Em lên nó mời cơm, có rượu cực mạnh cho đàn ông, uống chả có tác dụng gì.

Vâng, em thì buồn vì thấy mình già đi thôi, chứ gặp nó vẫn vui, vì nó tự lập, bươn chải, nuôi được cả lũ con.
Em lên nó mời cơm, có rượu cực mạnh cho đàn ông, uống chả có tác dụng gì.
Đệ tử chán quá :))

Chelski

Xe điện
Người ta làm từ thiện, dù có thể là đánh bóng tên tuổi thì cũng kệ mẹ người ta. Vì đó là một việc tốt, kg nhiều người dám bỏ tiền túi và thời gian để làm, vì đến tuổi này Ô Hải hoàn toàn có thể an nhàn với mức lương hưu bên gia đình và con cháu " Không đụng chạm tới bát cơm, âu mỡ của ai " ......nhiều ông thối mồm quá

1 công chức cấp quận đi làm mà đeo đồng hồ PP với dùng điện thoại Vertu đã vi phạm vào "trách nhiệm nêu gương của cán bộ đảng viên" rồi cụ ạ. Còn tâm anh Hải thì chỉ anh Hải biết, em với cụ làm sao mà biết để nói chuyện đúng sai.
Pháp luật luôn là suy đoán vô tội. Nên khi chưa có gì chứng minh thì đừng kết luận. Đầy người, vợ rất giỏi giang buôn bán, xã hội đầy ra. Quy định nêu gương không có mục cấm đeo đồng hồ hay xài điện thoại đẹp.

Cartoner

Xe điện
Đầu óc tối như - hộ.
Em chỉ ước bây giờ tất cả cán bộ đảng viên từ cấp quận huyện trở lên ai cũng đeo đồng hồ Patek Philippe, dùng điện thoại Vertu, hoặc những thứ siêu sang tương tự, giống như anh Hải cựu phó chủ tịch quận.

seamannb

Xe buýt
Em ko ý kiến gì về bác Hải, thậm chí còn nể bác ấy trong trường hợp bác ấy làm mầu vì càng làm mầu tức là bác ấy chửi chúng nó đấy, nếu thế thì vẫn còn cay cú nắm. Em thì cũng thường xuyên làm, nhưng thích cách lặng lẽ hơn

VCHDHN

Xe container
Em chỉ ước bây giờ tất cả cán bộ đảng viên từ cấp quận huyện trở lên ai cũng đeo đồng hồ Patek Philippe, dùng điện thoại Vertu, hoặc những thứ siêu sang tương tự, giống như anh Hải cựu phó chủ tịch quận.
Hãy nhìn sự việc tích cực lên. Có thể khi còn ở trong bộ máy, ông ý có nhiều ràng buộc hơn người dân thường. Có câu: " quay đầu là bờ " rất đúng với việc ông ta đang làm. Tạ lỗi với dân chăng. Ung dung tự tại, được làm điều mình nghĩ là đúng... là ước mơ của nhiều quan chức đấy. Nhiều quan chức có tiền gấp hàng 1000 lần ông ý nhưng lại không có thú chơi giống ông ý như đồng hồ, đt thì sao. Đừng nhìn vào đó để oánh giá con người, nhất là khi ng ta đã từ chức về làm dân thường.

nhchaiduong

Xe tải
Xã hội Việt nam gió đẻ ra lắm loại ngáo, loại này có thể xếp vào ngáo từ thiện.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Em thì có gì mà đen tối.
Khi anh Hải làm phó chủ tịch quận, đeo đồng hồ Patek Philipp, điện thoại Vertu... Trên người anh lúc nào cũng mang đồ trị giá vài tỷ.
Cán bộ như anh gương mẫu quá nhỉ?
Không biết anh có làm vài anh khác ngứa mắt không nhỉ? Lại lôi ra vài vụ trong quá khứ thì vui.
Nguyễn Thanh Phượng cũng có quỹ từ thiện hơi bị khủng mà chả thấy ai khen nhỉ.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
E cũng muốn làm như ông ấy, nhưng mọi đk chưa cho phép. Cho e làm quan cấp quận vài khóa thì tốt quá.
Chỉ sợ chưa kịp đi làm từ thiện thì đã phải chờ người nhà thăm nuôi thôi cụ.

westlake

Xe buýt
Đa phần còm trong thớt này đều tích cực, vui vì có người làm việc thiện. Chỉ có 1 số ít thì nghi ngờ, nhạo báng những hành động tử tế, quả là những suy nghĩ hẹp hòi, tiểu nhân, nhưng lại được thể hiện ra vẻ hiểu đời.

nhchaiduong

Xe tải
Đa phần còm trong thớt này đều tích cực, vui vì có người làm việc thiện. Chỉ có 1 số ít thì nghi ngờ, nhạo báng những hành động tử tế
Cụ thống kê thì được, chứ phán xét nhận định của người khác thì hãy khoan ^^

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Báo nói anh ấy tự lái xe chở bệnh nhân, sẵn sàng chở cả người chết ra tận Hà Nội, Tây Bắc. Em chỉ thắc mắc là anh có người lái phụ không? Hay đi thong dong mấy ngày liền?

Chỉnh sửa cuối:

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ cái loại quan phụ mẫu mà đi máy bay ngồi hạng C ( em nhìn thấy trực tiếp) khi đang là PCt quận con con mặt vác lên giời thì cũng méo yêu dân quý chúng đâu mà các cụ ca ngợi

Ohno

Xe buýt
Có sao đâu. Đồng hô và đth ông Hải cũng ko quá đắt, vị trua ông ý mua đc là bthg còn hơn mấy thằng cả ngàn tỷ mà giấu.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Đương chức thì bị chửi do dẹp vỉa hè, từ quan về làm từ thiện thì bị chửi làm màu. Túm lại éo làm gì thì khỏi bị chửi :))

nowhereland

Xe điện
Thớt cũ ngày xưa biết bao cụ tung hô anh ấy dẹp vỉa hè, quyết biến Sài Gòn thành Singapore. Ngày ấy em nằm trong số ít cụ đi ngược dòng, vì đã nhìn thấy anh chỉ dẹp mà không có chỗ mới cho bà con mưu sinh thì nó như dòng nước vẫn phải chảy, chặn chỗ này sẽ chảy ra chỗ khác thôi.
Kết quả vỉa hè vẫn về cái máng lợn, rất nhanh. Anh nói được mà không làm được rồi xin từ chức, cù nhầy chí phèo để về vườn. Nhưng làm mà không có nghiên cứu cụ thể, chỉ biết dẹp mà không biết gỡ cho nhân dân mưu sinh tiếp theo ra sao, khiến bao nhiêu công lao anh em CSGT, trật tự.....không chỉ của Tp HCM mà cả nước bị cuốn theo hiệu ứng của anh đổ xuống sông xuống bể, bao nhiêu tiền của ngân sách cũng mất một cách vô bổ ai chịu trách nhiệm?

Minhgia

Xe buýt
Mỗi người mỗi cách cụ ơi. Việc ầm ỷ hoặc không ầm ỷ theo em cũng làm cho xã hội lay động, mỗi người mỗi cách mà. Em chỉ tâm tư, sao hồi có quyền các cụ không đập hết đám vô lại, để bi giờ đâu phải đi làm từ thiện nhiều cụ nhỉ.
Hiện nay em là gđ 1 đơn vị sự nghiệp côg lập cấp q thuọc tp hcm, tháng 10 nầy e sẽ nghỉ việc, vợ e nói nghỉ ngơi luôn, nhưng em thấy việc lfm của cụ Hải có ý nghĩa, cụ nào có số của a Hải cho tôi xin, tôi sẽ lái giúp không công cho a ấy nếu a ấy bận việc từ tháng 10 nầy, mỗi tuần tôi làm từ thứ 2 đến thứ 6.

Trạng thái
Thớt đang đóng