Bác có tin rằng: Chỉ cần 8L xăng, Escape 2.3 sẽ vi vu được 100 cây chuối?

Bác có tin: Với 8L xăng, Escaper sẽ vi vu được 100 cây chuối?

• Tổng bình chọn
    140
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ở Hà nội thì em ko dám nhận xét nhưng riêng ở Sài gòn thì ỉn đa phần dùng để làm taxi vì nó ít hao xăng, đây là lần đầu tiên em nghe có người nói ỉn hao xăng hơn ếch đấy...
Hay là cụ ấy nâng lên để dìm xuống hả Bác?
Nhưng Sì Phố In chạy taxi số sàn bác ui và 1 số ốp sần hãng cắt bớt cho xe ló nhẹ nên ít hao đóa mà

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

BinhTran

Xe máy
Ở Hà nội thì em ko dám nhận xét nhưng riêng ở Sài gòn thì ỉn đa phần dùng để làm taxi vì nó ít hao xăng, đây là lần đầu tiên em nghe có người nói ỉn hao xăng hơn ếch đấy...
Taxi làmsao dám sài Ỉn V số tự động cụ ơi. Chưa kể nó ăn bớt ăn xén đủ thứ cho "nhẹ xác" và nhẹ tiền nữa. :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chã đã trả lời và em thêm tí ti bên dưới lão ná!

Lão có biết còn bao nhiêu xăng trong bình thì chết máy không mà phán thế hả?

Chã này: người thách đấu cho phép em tháo tất cả những gì tháo được miễn xe còn chạy được, kể cả mặc mỗi cái sịp lái cho nó nhẹ xe đấy!
Em để nguyên và khuyến mại thêm màng tờ rinh, bệ bước, cản sau và vô số . . Tem như FFC, OF, ... Dù nó không nguyên bản!=)) Điều hòa thì là cái gì đâu! Cho tắt luôn rồi!

Xăng chỉ cần đong chặng về! Lúc đi em tự đổ đầy đến trao ra! Đổ thế nào là việc của em! Thiếu tí nào em thiệt tí đó!

Lúc về thì việc nhồi lại cho đầy là của người thách đấu! Nhồi thiếu tí nào thiệt tí đó! Em chỉ khoanh tay đứng nhìn kẻo đổ ra đất mà tính cho em thôi!;)

Để tránh cây xăng gian lận em sẽ kiếm cái can chuẩn! Sẽ test can trước khi dùng để đong!

Đừng trêu bác Ỉn nữa! Dù gì thì cái xe bác ấy chọn cũng được thiên hạ khen nức nở chứ đâu có hâm hâm dở dở đi Ếch để thiên hạ chưa thấy mặt đã chê đến nơi như em với cụ! Sozy lão Min ná! :))
Em không hề có ý trêu ai cả. Nói thật là em có rất nhiều người chạy ỈN bảo Ếch ăn xăng gấp rưỡi ỈN, em thì cho là nó ăn gấp đôi cơ. Vấn đề có kèo hay ta nên nhận chứ!

Còn việc trải qua trăm cây chuối trên Ếch của cụ ăn bao nhiêu lít đã có thỏa thuận rõ ràng từ 2 kèo rồi. Em trọng tài không chối cãi vào đâu đc. Trọng tài cho bù giờ mấy phút là được mấy phút à :D

truongsonk300

Xe tải
Taxi làmsao dám sài Ỉn V số tự động cụ ơi. Chưa kể nó ăn bớt ăn xén đủ thứ cho "nhẹ xác" và nhẹ tiền nữa. :D
Thế thì cụ lại bị nhầm rồi.... Taxi sài gòn toàn sử dụng Ỉn G 2011-2012 không đó... Còn In V thì ít lắm.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Máy nhỏ hơn nhưng cõng cái xác tương đương thì nó phải "mệt" bơn chứ cụ.
Hay cụ chạy 1 mình thôi cho nó nhẹ cõng ít thì ít hao xăng?
Em hy vọng cụ theo kèo này để xem Ếch và Ỉn ăn nhạo ra sao?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Máy nhỏ hơn nhưng cõng cái xác tương đương thì nó phải "mệt" bơn chứ cụ.
Xu thế hiện nay là máy nhỏ với công nghệ cao! Merc thì CGI, Ford thì Eco-Boost, . . .
Tuy dung tích xi lanh bé nhưng công suất khỏe tương đương máy to hơn và đặc biệt là tiết kiệm nhiên liệu, thân thiện với môi trường!!!

Một khi danh tiếng đã có, thương hiệu đã ngon nhưng cái tâm không ngon thì nhà sản xuất sẽ áp dụng công nghệ cũ nhất, thiết kế tổng thể sơ sài nhất nhằm giảm giá thành và tối đa hóa lợi nhuận! Họ cắt tuốt từ những thứ liên quan đến tính mạng người trên xe và tham gia giao thông xung quanh như Airbag, ABS, EBD, . . .

Việc chọn xe lag việc của người mua! Cụ chọn Ỉn có lý của cụ! Mấy lão Ếch hâm có lý của các lão ấy!

BinhTran

Xe máy
Thế thì cụ lại bị nhầm rồi.... Taxi sài gòn toàn sử dụng Ỉn G 2011-2012 không đó... Còn In V thì ít lắm.
Em chạy Ỉn V số tự động nên mới mang ra chém với các cụ Ếch cùng là số tự động chứ vác Ỉn J với G số sàn ra thì... thôi em chả cần nói.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ỉn V số AT. Nó có ưu điểm là côn thủy lực của AT nó trượt được nên giảm hẳn tiếng ù ù ung hết cả thủ của Ỉn MT bác ạ!
Máy móc ra sao thì em chịu!

BinhTran

Xe máy
Xu thế hiện nay là máy nhỏ với công nghệ cao! Merc thì CGI, Ford thì Eco-Boost, . . .
Tuy dung tích xi lanh bé nhưng công suất khỏe tương đương máy to hơn và đặc biệt là tiết kiệm nhiên liệu, thân thiện với môi trường!!!

Một khi danh tiếng đã có, thương hiệu đã ngon nhưng cái tâm không ngon thì nhà sản xuất sẽ áp dụng công nghệ cũ nhất, thiết kế tổng thể sơ sài nhất nhằm giảm giá thành và tối đa hóa lợi nhuận! Họ cắt tuốt từ những thứ liên quan đến tính mạng người trên xe và tham gia giao thông xung quanh như Airbag, ABS, EBD, . . .

Việc chọn xe lag việc của người mua! Cụ chọn Ỉn có lý của cụ! Mấy lão Ếch hâm có lý của các lão ấy!
Ở đây đang nói về chuyện ăn uống thôi mà cụ. Còn lựa chọn xe thì nhiều tiêu chí lắm em e bàn sẽ loảng thớt.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chạy Ỉn V số tự động nên mới mang ra chém với các cụ Ếch cùng là số tự động chứ vác Ỉn J với G số sàn ra thì... thôi em chả cần nói.
Em chưa đo xăng Ỉn MT bao giờ nhưng nghe các chủ xe nói thì nó ăn tầm 9 lít đường trường và đến trên 10 lít nếu chở đủ người cụ ạ!
Xe cụ AT sẽ ăn hơn MT!

Còn thông số cụ đưa ra cho xe cụ nếu là thật thì không có cửa so với Ếch 2.3 đâu! Kể cả Ếch 2.3 hai cầu!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ta chỉ nên bàn trong phạm vi ăn uống của Ếch và Ỉn thôi. Riêng vấn đề này, để tránh tranh cãi khi chỉ dựa trên thông số kỹ thuật, chặng đường đi khác nhau, điều kiện vận hành khác nhau thì ta nên lập kèo mới với các tiêu chí, điều kiện như nhau như: trên cùng 1 cung đường, ở cùng thời điểm. Khi có kết quả cuối cùng thì tự tất cả mọi người đều biết mà đúng ko cụ BinhTran?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ở đây đang nói về chuyện ăn uống thôi mà cụ. Còn lựa chọn xe thì nhiều tiêu chí lắm em e bàn sẽ loảng thớt.
Cụ đọc kỹ sẽ hiểu ý em! Máy cụ "mệt" vì Toi nó đểu chứ em chạy thử con C250CGI 1.8 nó bốc thôi rồi và nặng chả kém xe cụ đâu!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ta chỉ nên bàn trong phạm vi ăn uống của Ếch và Ỉn thôi. Riêng vấn đề này, để tránh tranh cãi khi chỉ dựa trên thông số kỹ thuật, chặng đường đi khác nhau, điều kiện vận hành khác nhau thì ta nên lập kèo mới với các tiêu chí, điều kiện như nhau như: trên cùng 1 cung đường, ở cùng thời điểm. Khi có kết quả cuối cùng thì tự tất cả mọi người đều biết mà đúng ko cụ BinhTran?
Cụ ấy đã nói là không tin em chạy được 8 lít thôi mà lão! Chứ đâu có bảo xe cụ ấy ăn ít hơn Ếch 2.3!
Đừng bắt cụ ý thi nữa!

Nên tính làm sao không có kèo Ỉn - Ếch mà vẫn lôi được bác Sồn ra chơi mới tuyệt!

BinhTran

Xe máy
Em chưa đo xăng Ỉn MT bao giờ nhưng nghe các chủ xe nói thì nó ăn tầm 9 lít đường trường và đến trên 10 lít nếu chở đủ người cụ ạ!
Xe cụ AT sẽ ăn hơn MT!

Còn thông số cụ đưa ra cho xe cụ nếu là thật thì không có cửa so với Ếch 2.3 đâu! Kể cả Ếch 2.3 hai cầu!
Thì như em nói ban đầu, danh tiếng ít hao xăng như Toy mà con Ỉn nhà em nó còn xơi chục lít, cụ chạy Ếch tai tiếng như thế mà dám độ 8 lít em bái phục lắm mà. Em có ý định thách đấu đâu, em máu Ếch lắm nhưng vì cái tiếng đó nên đành chạy Ỉn mà.

BinhTran

Xe máy
Xe cụ AT sẽ ăn hơn MT!

Em toàn nghe thấy nói Ếch xơi 15-17 lít, thậm chí hơi cũ 1 tý, trục trặc 1 tý là lên tận 20 lít em hãi. :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thì như em nói ban đầu, danh tiếng ít hao xăng như Toy mà con Ỉn nhà em nó còn xơi chục lít, cụ chạy Ếch tai tiếng như thế mà dám độ 8 lít em bái phục lắm mà. Em có ý định thách đấu đâu, em máu Ếch lắm nhưng vì cái tiếng đó nên đành chạy Ỉn mà.
Hây dà! Em không ngạc nhiên khi cụ cũng giống đa số người Việt Nam!
Em thì tính hay lọ mọ nên tìm hiểu kỹ thực tế trước khi mua xe từ bạn bè đang chạy các loại xe chứ không tin vào thiên hạ đồn!
Thế là em có con xe ưng ý tuyệt vời luôn! Ăn nằm với nhau hơn ba năm rồi mà chỉ thấy càng ngày càng yêu em nó hơn thôi cụ ạ!
Xe của cụ thì em chưa bao giờ có ý định mua vì văn phòng em có con Ỉn MT đi công tác ù hết cả đầu! Em lái thử thì thấy không khoái bằng Ếch nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng