[Funland] Ba người con gái mang xăng đốt nhà mẹ đẻ: Xin chia đất, mất tình thân

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vote bạn. Bạn giống mình, không có con gái nên cũng hoang mang lắm. Vì con trai có tốt đến mấy cũng không chăm chi tiết được như con gái. Mình chứng kiến nhiều rồi, bố mẹ cho hết TS cho con trai, cuối đời ôm hận nương nhờ con gái. Như nhà mình, anh trai ở xa, mẹ mình mấy chục năm ở với các con gái hoặc do các con gái chăm nom. Hiện giờ chưa có tài sản nào để phân chia nhưng mẹ mình luôn nói: con nào cũng là con, TS chắc chắn sẽ chia đều, còn ai cho ai phần hơn thì tự thỏa thuận với nhau.
Đối với gia đình trong câu chuyện, 3 con gái đốt mẹ là điều không tha thứ nổi (không rõ họ cố tình đốt hay vô tình làm cháy, mình không xem clip nên không rõ). Nhưng sự thực về gia tài (nhà mặt đường bao nhiêu tiền/ nhà trong ngõ bn tiền?) chỉ có họ mới biết. Nhiều anh/em trai thương chị em gái sẵn sàng nhường cho mảnh thừa ở mặt đường để làm ăn. Trong trường hợp này nếu anh con trai lấy mảnh mặt đường đã xây nhà+ mảnh trong ngõ còn cho 3 cô kia mảnh thừa mặt đường có lẽ thảm kịch không xảy ra.
E thấy mợ hơi bênh vực con gái quá. Trong trường hợp này nếu người con trai nhường cô kia cái nhà mặt đường thì thiệt thòi cho anh ta. Cô gái có sống cùng bố mẹ đâu. Chăm sóc cuộc sống hàng ngày của người khác cũng vất vả chứ đâu chỉ lúc ốm đau mới vất vả. Nếu cô ý sống tốt, hợp với bố mẹ thì bà mẹ lúc bố mất đã về sống với cô ta chứ ko sống với anh con trai. Ngoài ra cô ý thể hiện là người quản lý bản thân gia đình ko tốt nên để xảy ra tình trạng thiếu hụt về tài chinh, tình cảm (ở đây là li dị). E thấy bà mẹ phân chia hoàn toàn hợp lý, còn việc uẩn khúc sâu xa mình ko biết đc thì ko đủ căn cứ để phán xét thêm

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thồi túm váy như sau: cụ bà và anh con trai 7/10 phần. 3 cô gái còn lại mỗi người 1 phần.

Pumzen

Xe ba gác
Đứa con gái ngu dốt, chắc định doạ bật lửa nhưng không nhấn mở ga chăng?
Có lẽ nó không biết là khi xăng đổ, tưới ra nền nhà với diện tích trải đều rộng như vậy, cửa lại đóng kín, hơi xăng bốc lên phủ kín hết không gian nhà, lúc đấy có khi chỉ cần bật công tắc đèn cũng có thể kích hoạt cho lửa bùng lên rồi, đằng này lại còn bật lửa nữa.
Riêng bị bỏng thì lúc đầu vẫn có thể khoẻ mạnh nhưng càng về sau các vết thương tổn mới càng huỷ hoại cơ thể khiến cho nặng thêm. Đã có nhiều trường hợp bị bỏng nằm viện 1 thời gian dài, gđ ko thể lo trang trải kinh phí thuốc men (thuốc chữa bỏng toàn loại đắt tiền) đành phải chấp nhận buông xuôi. Như trường hợp người quen của nhà cháu, nhà bị hoả hoạn, tất cả được cứu ra, riêng có thèng cu F1 hơi để lửa bén vào, hơi nóng gây bỏng bên trong phổi. Mặc dù vào bv thèng cu vẫn nói chuyện bình thường nhưng về sau nó càng nặng thêm. Giờ sau 6 tháng vẫn nằm viện, tốn kém cả tỉ đồng rồi. Nhà nhõn thèng con giai.

TÔN

Xe container
Cái đứa châm lửa đốt là vợ cũ của thằng cu em em. Con này nó là con thứ 2, con cả với đứa út chúng nó kinh tế gia cảnh khá khẩm rồi, nên hôm ấy thương chị thương em nên nó mới đi cùng con này về thuyết phục mẹ cho con thứ 2 đất. Thằng cu e nó bảo con này tính hơi có vấn đề, bất chấp làm liều ko suy nghĩ.
bỏ nhau 5 năm rồi, nhưng giờ thấy con này nằm viện nên nó ko nỡ bỏ mặc, về nhà lấy tiền để thuốc thang chạy chữa mặc dù gia đình bạn bè can ngăn chửi bới nó vẫn cầm tiền đi cứu con này. Mất gần 200tr rồi vẫn chưa đâu vào đâu.Dù gì thì cũng từng là vợ chồng, ko còn tình thì còn nghĩa, con kia vẫn là mẹ của con nó
Có 1 số tình tiết ko đúng như trên mạng, báo chí và mạng giờ đọc để biết thôi
Nhiều vụ e biết rõ đầu đuôi nhưng lên báo đọc thấy nó ghi khác hẳn buồn cười lắm :))

chaytim

Xe điện
Cái đứa châm lửa đốt là vợ cũ của thằng cu em em. Con này nó là con thứ 2, con cả với đứa út chúng nó kinh tế gia cảnh khá khẩm rồi, nên hôm ấy thương chị thương em nên nó mới đi cùng con này về thuyết phục mẹ cho con thứ 2 đất. Thằng cu e nó bảo con này tính hơi có vấn đề, bất chấp làm liều ko suy nghĩ.
bỏ nhau 5 năm rồi, nhưng giờ thấy con này nằm viện nên nó ko nỡ bỏ mặc, về nhà lấy tiền để thuốc thang chạy chữa mặc dù gia đình bạn bè can ngăn chửi bới nó vẫn cầm tiền đi cứu con này. Mất gần 200tr rồi vẫn chưa đâu vào đâu.Dù gì thì cũng từng là vợ chồng, ko còn tình thì còn nghĩa, con kia vẫn là mẹ của con nó
Nhiều vụ e biết rõ đầu đuôi nhưng lên báo đọc thấy nó ghi khác hẳn buồn cười lắm :))
Cụ Tôn đã kể đến đây rồi thì kể tiếp đi,

hamcuare!

Xe container
Lấy phải mấy con điên ntn cũng khá mệt mỏi cụ nhỉ! K biết suy nghĩ phải trái mà làm theo cảm tính, máu lên não là làm thì gđ k sớm cũng muộn phải ly tán hoặc ck con chịu khổ vì vợ/mẹ.
Dù sao e cụ bỏ tiền ra cứu giúp vk cũ cũng là điều nên làm vs đáng trân trọng.

TÔN

Xe container
Cụ Tôn đã kể đến đây rồi thì kể tiếp đi,
Con dở này nó chỉ định doạ thôi nhưng ko hiểu thế nào mà nó làm thật. Chứ ko phải là chúng nó có ý đồ châm lửa đốt chết bà cụ để cướp đất đâu. Chúng nó có ngu đâu mà ko biết điều đấy

chaytim

Xe điện
Con dở này nó chỉ định doạ thôi nhưng ko hiểu thế nào mà nó làm thật. Chứ ko phải là chúng nó có ý đồ châm lửa đốt chết bà cụ để cướp đất đâu. Chúng nó có ngu đâu mà ko biết điều đấy
Em ko dám xem cả clip nhưng vô tình click vào một đoạn, em thấy có cảnh 2 mẹ con vật nhau dưới đất phải hàng phút, xong có ông chạy vào nhặt cái vỏ can ra, xăng thì đổ hết cả ra đất rồi, xong có cô áo chống nắng lướt thướt lôi mãi ko được 2 bà đang vật nhau lên. Em sợ sau đó là cảnh lửa bùng lên nên ko dám xem tiếp nữa,
Nói cho cùng, cu em với gia đình cu em bạn cụ lại là có hậu nhất, chứ sống với người ngu dở vô đạo đức thế cả đời ko biết chuyện gì xảy ra đâu.

holland

Xe tăng
E thấy mợ hơi bênh vực con gái quá. Trong trường hợp này nếu người con trai nhường cô kia cái nhà mặt đường thì thiệt thòi cho anh ta. Cô gái có sống cùng bố mẹ đâu. Chăm sóc cuộc sống hàng ngày của người khác cũng vất vả chứ đâu chỉ lúc ốm đau mới vất vả. Nếu cô ý sống tốt, hợp với bố mẹ thì bà mẹ lúc bố mất đã về sống với cô ta chứ ko sống với anh con trai. Ngoài ra cô ý thể hiện là người quản lý bản thân gia đình ko tốt nên để xảy ra tình trạng thiếu hụt về tài chinh, tình cảm (ở đây là li dị). E thấy bà mẹ phân chia hoàn toàn hợp lý, còn việc uẩn khúc sâu xa mình ko biết đc thì ko đủ căn cứ để phán xét thêm
ặc, ai nói anh kia nhường cho nhà mặt đường, anh ta hiện có nhà mặt đường to đùng rồi, thừa ra miếng đất nhỏ cạnh đó. Nhường cái miếng đất nhỏ thừa đó chứ ai lại nhường cả nhà mặt đường cho con gái.
Cá nhân mình thì nghĩ, TS chia đều cho các con và trong đó có cả phần bố mẹ (nếu có nhiều). Ai ở với bố mẹ thì sẽ được bố mẹ hỗ trợ thêm, sau bm mất đi thì phần TS còn lại của bố mẹ sẽ để làm quỹ chung để tu sửa nhà thờ (nếu có), cúng giỗ và lo các việc chung. Còn nếu bm có 1 cái nhà là TS duy nhất thì sau này bm mất đi chia đều ra, trách nhiệm và nghĩa vụ của các con với bm ngang nhau.

chaytim

Xe điện
Nhưng gì thì gì từ việc mang can đi mua xăng đến việc mang xăng đến nhà, 3 chi em tụ tập, cũng phải hàng nửa tiếng trở lên, chứ ko phải bảo là bột phát. Nó lú thì chú nó khôn, bà chị bà em ở đây thấy em xách can xăng hùng hổ vào nhà thế mà bảo ko biết gì thì cũng ko phải vô can. Tóm lại là ko chấp nhận được cả bộ 3 này. Cứ cho chúng nó bỏng chịu đau đớn đi, rồi pháp luật sẽ xử tiếp.

TÔN

Xe container
Em ko dám xem cả clip nhưng vô tình click vào một đoạn, em thấy có cảnh 2 mẹ con vật nhau dưới đất phải hàng phút, xong có ông chạy vào nhặt cái vỏ can ra, xăng thì đổ hết cả ra đất rồi, xong có cô áo chống nắng lướt thướt lôi mãi ko được 2 bà đang vật nhau lên. Em sợ sau đó là cảnh lửa bùng lên nên ko dám xem tiếp nữa,
Nói cho cùng, cu em với gia đình cu em bạn cụ lại là có hậu nhất, chứ sống với người ngu dở vô đạo đức thế cả đời ko biết chuyện gì xảy ra đâu.
Thằng anh vợ nó đấy. Chính thằng này là thằng đâm bị thóc chọc bị gạo

TÔN

Xe container
Nhưng gì thì gì từ việc mang can đi mua xăng đến việc mang xăng đến nhà, 3 chi em tụ tập, cũng phải hàng nửa tiếng trở lên, chứ ko phải bảo là bột phát. Nó lú thì chú nó khôn, bà chị bà em ở đây thấy em xách can xăng hùng hổ vào nhà thế mà bảo ko biết gì thì cũng ko phải vô can. Tóm lại là ko chấp nhận được cả bộ 3 này. Cứ cho chúng nó bỏng chịu đau đớn đi, rồi pháp luật sẽ xử tiếp.
Thì mới bảo lúc đầu chỉ là doạ. 2 con kia cũng ko ngờ con này nó làm thật

chaytim

Xe điện
Thì mới bảo lúc đầu chỉ là doạ. 2 con kia cũng ko ngờ con này nó làm thật
Thế thì em đánh giá bà chị bà em hơi thiếu hiểu biết và chủ quan. Dọa/tưởng với làm thật trong khi sẵn phương tiện gây án, nhất là trong lúc bị kích động, ko bình tĩnh chỉ cách nhau 1 sợi tóc.

TÔN

Xe container
Chính là ông con trai đang được hưởng nhiều đất í, phỏng cụ?
Bà già định cho con này đất rồi, vì nó làm mẹ đơn thân cũng vất vả, nhưng thằng anh cản bà già ko cho, mà xem clip thì nhà nó có phải là nghèo gì đâu

chaytim

Xe điện
Bà già định cho con này đất rồi, vì nó làm mẹ đơn thân cũng vất vả, nhưng thằng anh cản bà già ko cho, mà xem clip thì nhà nó có phải là nghèo gì đâu
Đó, tình tiết này thì cũng khá sáng tỏ hơn rồi. Đúng là đa phần bố mẹ đều thương các con, ko bằng nhau 1:1 thì cũng ko để đứa nào khổ quá.
Câu chuyện bẻ lái sang tình cảm, mối quan hệ anh em mất rồi :̣̣:(

TÔN

Xe container
Đó, tình tiết này thì cũng khá sáng tỏ hơn rồi. Đúng là đa phần bố mẹ đều thương các con, ko bằng nhau 1:1 thì cũng ko để đứa nào khổ quá.
Câu chuyện bẻ lái sang tình cảm, mối quan hệ anh em mất rồi :̣̣:(
3 thằng rể đang trong viện trông vợ trông mẹ, chạy chữa thuốc thang. Thằng anh nó nằm nhà kệ mẹ
Thằng em em nó vì nghĩa vì tình chứ trên giấy tờ giờ chúng nó là người dưng với nhau, ko có trách nhiệm chăm nom gì nữa. Nhưng nó nghĩ vì 2 đứa con vẫn còn bé

chaytim

Xe điện
3 thằng rể đang trong viện trông vợ trông mẹ, chạy chữa thuốc thang. Thằng anh nó nằm nhà kệ mẹ
Vậy là rõ hơn rồi cụ ạ. Cảm ơn cụ Tôn nhé >:D<
Nói đến viện bỏng em lạc đề phát. Hôm trước em có việc phải vào bv 103 lúc 11h đêm, em đi tìm phòng bên bv 103 thế nào mà em lạc sang tít bên Viện bỏng, đi qua cả nhà tang lễ lúc gần nửa đêm. Hết hồn con chồn.

Trạng thái
Thớt đang đóng