[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

Bắc Âu

Xe điện
Không biết đã có cụ nào ý kiến về cái cầu tạm Kim Ngưu chưa nhưng em cứ xin có 1 ý thế này ạ:
Sáng nào đi làm qua cái cầu tạm cũng tắc vì kể từ khi Kim Ngưu cấm 1 chiều ô tô thì cái cầu tạm trở thành con đường huyết mạch hướng từ cầu Mai Động đi lên.
Ở đây có sự xung đột của dòng ô tô đi từ cầu Mai Động, Lạc trung với dòng xe 2 bánh đi từ cái ngách nhỏ ven sông Kim Ngưu. Giá như làm cái cầu tạm nối liền cái ngách nhỏ thành 1 con đường lớn thì có thể sẽ giải quyết được nạn ùn tắc thường xuyên xảy ra ở đây. Vậy mong cụ Khuu giải quyết giúp cho. Thanks cụ.

quanghuyls

Xe điện
em thấy ở VN nói đến chuyện chướng tai gai mắt liên quan đến giao thông thì còn phải giải quyết đến hết đời chắt của em đấy ạ. hôm nay đọc báo thấy hàng không bây giờ cũng tắc đường, chẳng biết bình luận thế nào nữa ạ.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
em có nỗi búc xúc chướng tai gai mắt nè, mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm chút.

em hay đi làm và cứ thỉnh thoảng có mấy cha đi xe tải chở đá chở cát cho công trường nào ấy, nó cứ đi đằng trước, em đá đèn bọp cop2 xin đường cho em vượt mà nó hông chiệu, nó cứ đi lỳ lỳ đằng trước, em ko dám vượt phải vì sợ bị phạt và bị tai nạn, bác nào biết cách xử lý trong trường hợp này chỉ em với, em phải làm sao ? chẳng lẽ phải vượt phải à các cụ ?

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Kính gửi bác Khuu:
Em ít đi lại, nhưng hôm qua có việc đi Hòa lạc có mấy bức xúc. Xem lại thì thấy rõ ràng là nó nằm trong "tầm tay phải" của bác! Cụ tỷ như sau:
Từ ngày cái đường Láng - Hòa lạc hòm hòm, đường rộng hơn, phân làn rất hoành tráng, cánh bọn em vui lắm. Nhưng... dân hai bên đường chả coi ra gì, các anh chị em đi xe máy vẫn ngang nhiên đi ngược chiều "đúng luật"! Sở dĩ em nói vậy là bởi vì họ tận dụng 1 số chỗ cho phép quay đầu xe trên tuyến này và ... ngang nhiên đi ngược chiều, đấu đầu với làn xe có tốc độ cao nhất (cỡ xấp xỉ 80km/h). Cá biệt, đoạn cách Hòa lạc khoảng 1000m em còn được đối mật với mấy bác taxi mà tư duy như là xe máy (nghĩa là: chạy ngược chiều, bên phải làn đường, đấu đầu với xe ngược chiều, tôtcs độ rất cao)
Em mạnh dạn kiến nghị: trên tuyến đã có tương đối nhiều cầu vượt dân sinh, các bác đóng hết/hoàn thiện nốt dải phân cách ở giữa; Khẩn trương dựng dải phân cách hai bên đường, cấm các phương tiện đi lại theo kiểu vô ý thức nói trên.
Em sợ tình trạng này mà kéo dài, một số người không có cơ hôi chứng kiến đại lễ 1000 năm của Hà Nội đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

lolotica

Xe điện
Em đi trên đường Bưởi (hướng từ Cầu Giấy về Hoàng Quốc Việt) hàng ngày thấy rất bức xúc về việc xe máy cứ đi ngược chiều thoải mái và rất thản nhiên, trong khi đường Bưởi thì không rộng. Chẳng thấy có xxx nào đứng rình ở đây để tóm xe máy cả x-(

lolotica

Xe điện
Sáng nay trên đường đưa F1 đến nhà trẻ, đoạn đường Láng (gần chỗ đăng ký ô tô ấy), có 1 thằng điên đi 2b đang đi ngay trước xe em tự dưng rẽ bất thình lình lên trên vỉa hè (để đi cho thoáng), nó không thèm giảm tốc, xi nhan hay quan sát gì :-/. May là em đi chậm nên kịp thời nhá phanh. Như thế này mà chết thì lại cứ bảo tại số :-/ :-/.

168

Xe đạp
bá cáo về mấy bé xe đạp đi ngược chiều :D

quanghuyls

Xe điện
em thấy ở HN thiếu bãi đỗ xe quá, nhiều lúc muốn dừng xe để uống ly cafe mà cứ bị đuổi liên tục, sao các bác ấy không xây bãi đỗ xe trên cao nhỉ? đỗ xe vào vị trí rồi thang máy sẽ chạy thẳng đến tầng 10 rồi lúc nào lấy lại dùng que khều xuống thế có tốt hơn không.

haiphus

Xe buýt
Bẩm cụ đang trình cho chạy 1 lít rồi ạ, mỗi tội làn bên trái lún võng nhiều quá nên sửa xong mới phê được!
Bác KHUU ơi vụ này sếp bác duyệt lâu thế? Em hỏi thật, nếu trước sau gì cũng phê mà sếp phải nghĩ rất lâu mới giám phê thì có bị đánh giá là quan liêu hay năng lực yếu không? :D

Chỉnh sửa cuối:

mai.thanh10

Xe container
Trước chưa học 4b, lái 2b cũng phóng nhanh tạt đầu, giờ em chịu hổng dám đâu. Tự nhiên thấy ghê.

Ô tô điên

Xe tăng
Bực quá các cụ ơi, ức chế với mấy thằng đi xe văn hóa lùn quá
đang rẽ xe từ đoạn pháp vân sang đường giải phóng chỗ cầu chui, xe em có xi nhan đi rất chậm tự nhiên có một chú sedan cũng rẽ nhưng ko xi nhan, vượt xe em rùi chém cua sát vào đầu xe em
đi 1 đoạn đến đường kim liên mới gặp 1 chú innova, xe đang đang chạy làn thẳng thì đến chỗ ngã rẽ chú ấy xi nhan rồi rẽ luôn là em phải phanh gấp, các cụ nhà em thót cả tim
hix, đi đường mà gặp mấy loại đi như vậy mà thấy ức chế quá

pupil

Xe điện
Bực quá các cụ ơi, ức chế với mấy thằng đi xe văn hóa lùn quá
đang rẽ xe từ đoạn pháp vân sang đường giải phóng chỗ cầu chui, xe em có xi nhan đi rất chậm tự nhiên có một chú sedan cũng rẽ nhưng ko xi nhan, vượt xe em rùi chém cua sát vào đầu xe em
đi 1 đoạn đến đường kim liên mới gặp 1 chú innova, xe đang đang chạy làn thẳng thì đến chỗ ngã rẽ chú ấy xi nhan rồi rẽ luôn là em phải phanh gấp, các cụ nhà em thót cả tim
hix, đi đường mà gặp mấy loại đi như vậy mà thấy ức chế quá
Bọn đó làm gì có văn hóa mà lùn bác, đường là sân nhà chúng nó việc gì phải nghĩ đến ai. Tham gia giao thông mà không muốn cho người đằng sau biết mình sẽ đi đâu thì sớm muộn cũng bị dính chưởng thôi bác à.

xe mui trần

Xe đạp
Bác chủ top có cứu được khu nhà em ko nhỉ?
Khu nhà em đường đẹp, rộng, thoáng, nhõn tội là thoáng đến mức mất hết cả nắp cống.
Biết là nhiều bẫy, vậy mà em cũng bị dính chưởng 2 phát: 1 phát là 2 bánh, phải vào viện chụp đầu. 1 phát là 4 bánh, tọt mất 1 bánh sau xuống hố.
Em ko hiểu cứ thế này thì chết dân.
Khu em ở toà nhà FPT Phạm Hùng và Trần Thái Tông bác ạ...

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
Bọn đó làm gì có văn hóa mà lùn bác, đường là sân nhà chúng nó việc gì phải nghĩ đến ai. Tham gia giao thông mà không muốn cho người đằng sau biết mình sẽ đi đâu thì sớm muộn cũng bị dính chưởng thôi bác à.
bọn đó thì phải gọi là Văn Hóa Cùn chứ ko phải Lùn cụ nhỉ ?

dạo này em cũng thấy nhiều người đi 2b rất chi là CÙN, đặc biêt đàn bà mới sợ chứ ^:)^

peugeot2000

Xe máy
Đi đường bây giờ sợ nhất học sinh đi xe máy đèo 3, phụ nữ thồ hàng, ngoẹo phóng nhanh kiếm thuốc.

Yoyo

Xe tải
Cách đây không lâu em bị 1 quả cũng thót tim và rất bực mình. Hôm nay post share cùng các cụ.

Hôm đấy khoảng 1h30 chiều em đi trên đường láng, đường thoáng trời nắng đẹp, đi trước xe em là 1 chú mazda3 2009 đen. Lúc đấy xe em và m3 đi khoảng 30km/h, 2 xe cách nhau độ 6 - 8m.....bỗng dưng M3 phanh gấp rồi dừng lại hẳn ngay tại làn đường trái. Lúc đấy không hiểu chuyện gì xảy ra đã thấy m3 ngay trước mặt......em lấy hết sức mình chân đạp chết phanh, hai tay bám chặt vô lăng....ABS hoạt động tức thì, toàn xe dật lên kêu cục..cục....két ..két...lốp đốt cháy đường. Trong đâu em đã tưởng tượng cảnh xe em húc nát đí t m3 rồi. Nhưng rất may là vẫn chưa chạm (chắc chỉ cách 2cm). 2 xe dừng hẳn ở giữa đường. Ngoái nhìn gương may mà không có xe nào đằng sau như mình.

Hoàn hồn em còi nháy đèn loạn xạ, tim thì đập thình thịch. Chú M3 vẫn dừng 1 lúc rồi mới từ từ đi. Em bực quá nhấn ga đuổi theo.....M3 bắt đầu chạy khá nhanh.......đến gần đoạn đầu trường chinh xe em mới vượt được, đi song song em ngoái sang. M3 không hạ kính hay biểu lộ thái độ gì. Không mình rõ mặt tài xế mà chỉ thấy là 1 gã đàn ông tay đeo đồng hồ vàng chóe. Tức mình em tạt cho 1 phát, miệng lầu bàu chửi rủa ( Tất nhiên là cũng không đến nôi để 2 xe va vào nhau). Thấy chú M3 đi chậm lại, em cũng thôi không có thêm hành động nào nũa mà đi tiếp. Meanwhile, tim vẫn đập thịch thịch.

Quả thực đến giờ nghĩ lại em vẫn không hiểu tại sao m3 lại phanh giữa đường và xử sự như vậy. Có văn minh hơn không khi mở cửa ra giơ tay lên xin lỗi hay có hành động gì giải thích sự lái xe điên rồ và rất nguy hiểm của hắn........May là em phanh kịp chứ lúc đấy mà xe buýt đằng sau thì ngày hôm đấy có lẽ là ngày mà chú m3 sẽ nhớ mãi.

anhtho

Xe ngựa
Cách đây không lâu em bị 1 quả cũng thót tim và rất bực mình. Hôm nay post share cùng các cụ.

Hôm đấy khoảng 1h30 chiều em đi trên đường láng, đường thoáng trời nắng đẹp, đi trước xe em là 1 chú mazda3 2009 đen. Lúc đấy xe em và m3 đi khoảng 30km/h, 2 xe cách nhau độ 6 - 8m.....bỗng dưng M3 phanh gấp rồi dừng lại hẳn ngay tại làn đường trái. Lúc đấy không hiểu chuyện gì xảy ra đã thấy m3 ngay trước mặt......em lấy hết sức mình chân đạp chết phanh, hai tay bám chặt vô lăng....ABS hoạt động tức thì, toàn xe dật lên kêu cục..cục....két ..két...lốp đốt cháy đường. Trong đâu em đã tưởng tượng cảnh xe em húc nát đí t m3 rồi. Nhưng rất may là vẫn chưa chạm (chắc chỉ cách 2cm). 2 xe dừng hẳn ở giữa đường. Ngoái nhìn gương may mà không có xe nào đằng sau như mình.

Hoàn hồn em còi nháy đèn loạn xạ, tim thì đập thình thịch. Chú M3 vẫn dừng 1 lúc rồi mới từ từ đi. Em bực quá nhấn ga đuổi theo.....M3 bắt đầu chạy khá nhanh.......đến gần đoạn đầu trường chinh xe em mới vượt được, đi song song em ngoái sang. M3 không hạ kính hay biểu lộ thái độ gì. Không mình rõ mặt tài xế mà chỉ thấy là 1 gã đàn ông tay đeo đồng hồ vàng chóe. Tức mình em tạt cho 1 phát, miệng lầu bàu chửi rủa ( Tất nhiên là cũng không đến nôi để 2 xe va vào nhau). Thấy chú M3 đi chậm lại, em cũng thôi không có thêm hành động nào nũa mà đi tiếp. Meanwhile, tim vẫn đập thịch thịch.

Quả thực đến giờ nghĩ lại em vẫn không hiểu tại sao m3 lại phanh giữa đường và xử sự như vậy. Có văn minh hơn không khi mở cửa ra giơ tay lên xin lỗi hay có hành động gì giải thích sự lái xe điên rồ và rất nguy hiểm của hắn........May là em phanh kịp chứ lúc đấy mà xe buýt đằng sau thì ngày hôm đấy có lẽ là ngày mà chú m3 sẽ nhớ mãi.
Lúc đấy nếu có húc nhau, xe của bác vẫn sai. Họ có vô vàn lý do để có thể dừng lại. Qua câu chuyện của bác, ta cần phải rút ra bài học là phải cẩn thận hơn. Xe bác đi sau họ có 6-8m, chưa đủ an toàn với tốc độ 30km/h. Với tốc độ đó, về mặt lý thuyết, bác phải cách người đi trước ít nhất là 24m (theo quy tắc 3 giây)
Nhân đây tôi kể 1 kinh nghiệm mong các bác chớ gặp. Năm ngoái, tôi đi Lạng sơn (lạ thật, hôm nay cũng vừa đi LS về !). Đang bám theo 1 chiếc 24 chỗ coaster, khoảng cách khá an toàn với tốc độ 50-60. Bống nó phanh kít một cái, mình phanh theo, OK, còn cách đuôi nó khoảng 5 - 7 m gì đó, nhưng có một thằng Camry húc luôn vào mông mình.
Bài học rút ra: ko bao giờ nên bám *** mấy chú xe khách (hoặc taxi), vì mấy chú nhìn thấy khứa là chẳng khác gì cave nhìn thấy tiền, phanh ngay tại chỗ, nếu ko húc nó thì cũng bị húc từ phía sau. Cũng không bao giờ nên để thằng nào bám mình sát quá, hoặc bứt đuôi, hoặc cho nó vượt. Thế là an toàn.

thaptothanh13

Xe tải
Bài học rút ra: ko bao giờ nên bám *** mấy chú xe khách (hoặc taxi), vì mấy chú nhìn thấy khứa là chẳng khác gì cave nhìn thấy tiền, phanh ngay tại chỗ, nếu ko húc nó thì cũng bị húc từ phía sau. Cũng không bao giờ nên để thằng nào bám mình sát quá, hoặc bứt đuôi, hoặc cho nó vượt. Thế là an toàn.
Kết nhất của bác câu này!!

KarinMoon

Xe tăng
Chả biết cháu có post nhầm ko nhưng kệ, cứ post ạ

Lúc sáng (10h10') cháu đi đến ngã 4 Láng Hạ-Láng thì thấy 1 cụ prado xanh biển 30P4194 leo cả cái dải phân cách ở giữa đường để vòng xe trong khi còn 2m nữa là có chỗ rẽ ^:)^. Cụ này chạy khá nhanh và xe cháu đi ngay sau. Bất chợt cháu thất cái biểu tượng OF ở kính :-s.

Cháu cũng chả muốn bêu xấu gì cụ nhưng cháu nghĩ cụ nên đi cẩn thận hơn và đừng có Offroad giữa phố thế nữa ^:)^