[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

Xe hoán cải

Xe buýt
em thấy đèn đỏ ngã 3 kim đồng , hơi chán , xe máy thường xuyên vượt đèn

ECO-arch

Xe tăng

son_pm

Xe tải
Em chào bác Khuu và các bác,

May có bác làm đại diện ở đây, bác cho em thắc mắc là cái phân làn xe máy / oto ở các đoạn quành giữa của phố Nguyễn Chí Thanh (từ ngã tư Láng tới Đê La Thành), em để ý thấy làn quành trong thì cho xe máy, làn quành ngoài rộng hơn thì cho oto (có cả mũi tên, vạch liền chỉ đường).
Vậy như thế có sai logic không nếu em đi 4b rẽ trái thì phải cắt luồng xe máy cũng rẽ trái, và khi em chạm làn bên kia sau khi quành, em phải cắt luồng xe máy rẽ sang thêm một lần nữa? Tại sao không để làn oto ở phía trong, làn xe máy ở phía ngoài? Mục đích là giảm tốc độ các phương tiện hay còn có tác dụng gì khác nữa ạ?

Thêm nữa là cách đây không lâu, bạn em đi 4b bị phạt vì liếm vạch lúc quành, 3 phiếu phạt = 1,5 lít. Vậy em có thể hiểu là xxx có thêm "luật chơi mới" hả bác?

R300808

Xe hơi
Chào các cụ, cụ nào hay đi Big C chú ý chỗ rẽ trái đầu tiên sau khi qua cổng (chỗ biển KFC) đừng bó sát vỉa trái quá nhé. Ngay dưới đường tại chỗ bẻ cua có một cái đầu sắt vuông 10 dài khoảng 5cm dựng ngược lên. Cụ nào nhanh nhảu vượt xe khác mà liếm sát vào vỉa thì chắc đi mất quả lốp đấy ạ. Chiều nay nhà cháu chờ xe đi trước tìm chỗ đỗ thấy minh cách cái đinh ấy khoảng chục phân, nghĩ lại vẫn còn thấy may.

Lơ-xeHN

Đi bộ
EM di qua đoạn này nhìn thấy đấy chứ, nhưng em liền nhỏ 2 giọt Vrolhto và cứ chạy bình thường ( Mắt em đỡ toét )... Hi..hi

hungvn

Xe tải
E đang bức xúc cái ngã 5 Cửa Nam quá! E đi xe từ Cửa Nam rẽ trái qua Lê Duẩn mà khổ ơi là khổ! Làn xe của E và làn xe từ đường 2BT cứ đan xen vào nhau ko đi được! Chốt này ngày nào cũng có CA trực mà ko góp ý cho bên GTCC xử lý lại nhỉ? Cắm 1 cái đèn xanh - đỏ ở đầu phố Cửa Nam là xong mà!
Nhà em ở gần đó mà em không dám đi từ Cửa Nam rẽ ra Lê Duẩn vì nhiều khả năng bị vịn do không thể đi đúng làn (do 2B đứng nhiều quá). Em toàn phải rẽ ra Phan Bội Châu rồi rẽ phải ra Lý Thường Kiệt sau đó rẽ trái ra Lê Duẩn.

Le Hung 1980

Xe buýt
chỉ thích đá bóng thôi ko thích telít cụ ạ:69:

xetulai

Xe máy
XIN CHÀO CÁC BÁC MỜI CÁC BÁC QUA NHÀ EM CHƠI ĐI (b)(b)(b)(b)(b)(b)

Dương Tử Anh

Xe tải
cam ơn các bác, em dạo này yếu lắm vì em sắp thi bằng B2 mà em ít cóthwowif gian học quá. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với
Gấu nhà em mới lấy B2 mợ ợ.EM thấy nó cũng dễ mà.Mợ thi ở đâu thì chịu khó bớt chút thời gian lên thuê cái xe chip+1 guide.Mợ đi cho khoảng vài tiếng + trước thi 2 tiếng nữa là cái khoản thi tay lái ok thôi mà.Còn cái lí thuyết mợ học được thì học,ko thì làm cái "giảm xóc".Rất là đơn giản.
Nhưng mợ nhó kiểu gì cũng phải nắm chắc luật đấy nhá:21:.

anhtrung

Xe đạp
Hơ, hình như các kụ toàn ở ngoài Bắc à, ko có ai trong Nam đưa thông tin để em kòn học hỏi kinh nghiệm với
Em mới biết lái xe và chưa rành đường.

anhtrung

Xe đạp
Hơ, các kụ toàn ở ngoài Bắc, ko ai ở trong Nam đưa thông tin để em kòn tham khảo sao?
Em mới biết lái, chưa rành đường.

vietnamese87tn

Xe tải
Các cụ nghe vụ hôm nay XXX còng tay lái xe vào xe rác chưa. Hoho, đi đường cẩn thận nhá, cũng may là xe rác, chứ là xe hút hầm cầu thì .... thôi rồi lượm ơi:21::21:

xuantruong

Xe tải
Kính chào các bác OFer! Sau một thời gian tham gia OF em thấy các bác rất hay lượn lờ ngoài đường và nhặt nhạnh được nhiều thông tin quý báu. Vì vậy em xin lập topic này để các bác giúp em một việc đó là cung cấp cho em các thông tin về tình trạng ATGT, các vấn đề bất cập trong tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, các vụ tai nạn... trên các tuyến quốc lộ mà các bác đi qua. Các vấn đề trên một số tuyến QL trong tầm tay phải của em thì em sẽ xem xét giải quyết ngay, các vấn đề trên tuyến QL trong tầm tay trái của em thì em sẽ có ý kiến với lãnh đạo để xe xét giải quyết. Các vấn đề trong tầm chân thì em xin phép chỉ đá vớ đá vẩn thôi ạ!:P. Sau đây là danh mục các tuyến QL mà em quản lý :

Ạ Tầm tay phải :
1. Quốc lộ 10 (từ Quảng Ninh đến Ninh Bình).
2. Quốc lộ 18 (từ Bắc Ninh đến Hải Dương).
3. Đường Nội Bài - Bắc Ninh (từ Nội Bài đến Bắc Ninh).
4. Đường Bắc Thăng Long - Nội Bài (từ chân cầu Thăng Long đến sân bay).
5. Đường Láng - Hòa Lạc (từ Trung tâm hội nghị QG đến ngã 3 Hòa Lạc).
6. Quốc lộ 38 (từ Bắc Ninh đến Đồng Văn).
B. Tầm tay trái :
7. QL1A mới ( từ Lạng Sơn đến Hà Nội)
8. QL1A cũ (từ Bắc Giang đến Ninh Bình)
9. QL5 (từ Hưng Yên đến Hải Phòng)
10. QL37 (từ Sao Đỏ đến hết Hải Dương)
11. QL183 (từ đầu QL5 đến Sao Đỏ)
12. QL2 (từ Phủ Lỗ đến cửa khẩu Thanh Thủy)
13. QL3 (từ cầu Đuống đến cửa khẩu Tà Lùng)
14. QL6 (từ Hà Đông đến Tuần Giáo)
15. QL15 (từ Tòng Đậu đến hết Hòa Bình)
16. QL70 (từ Đoan Hùng đến Lao Cai)
17. QL3B (từ Xuất Hóa đến Thất Khê)
18. QL279 (từ Tuần Giáo đến cửa khẩu Tây Trang)
19. QL4E (địa phận Lao Cai)
20. Pháp Vân - Cầu Giẽ.
C. Tầm chân :
* Các tuyến quốc lộ còn lại.

Cách cung cấp thông tin :
- Nội dung : mọi vấn đề về ATGT, tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, điểm đen, kết cấu hạ tầng đường bộ... mà các bác cảm thấy ngứa mắt.
- Lý trình và tên quốc lộ : ví dụ Km101+250 QL10 nếu các bác không xác định được thì mô tả cho em thuộc địa phận nào, đoạn nào.
- Ảnh chụp kèm theo (các bác cố chụp cho em phát) và thời điểm phát hiện.
- Các ghi chú khác (các bác bình loạn tý cho xôm).

Em xin chân thành cảm ơn các đóng góp quý báu của các bác!
xuân trường cảm ơn, ai đó nhê ...ê?

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Chuyện chả có gì đáng nói nếu xe hôm nay không được mấy chàng hùng hổ điều vào khu BQL nam hầm Hải Vân.
Chả là cu em đi vào hầm, quên không bật đèn, được 1 đoạn thì nhắc cu cậu đừng chạy quá tốc độ, nhìn vào không thấy đèn công sáng nên mới nhớ ra vụ bật đèn. Vậy mà các chú phím nhau và vẫn dính. Vị tri là 8 đồng con. Thấy bảo có đề nghị BD thêm nhưng bảo cu em kệ ^$ &%$#@ *^.
Sau vụ đấy có chót chụp vài kiểu, xin tặng lại các chàng. Các chàng thì chả bao giờ sai.

thanhdai

Xe đạp
Tôi cũng nhất trí , hôm nào gặp các cụ offline cái nhể

thanhdai

Xe đạp
Cám ơn bác nhé, bác nói thế mới biết được đường di mây huyện của Nghệ an. Mấy lần vào đấy hỏi đường mệt luôn

conga

Xe tải
Kính gửi bác Khuu

Em không rõ bác thuận tay trái hay tay phải, vả tay nào tùy bác, còn em có tí ngứa mắt muốn bẩm bác nhờ bác vả giúp:
Số là trên QL2, đoạn ngay gần cổng trường tiểu học Phù Lỗ có một đoạn đường cứ mưa là cái Thằng vũng nước to bằng cái ao nó lại xuất hiện làm cản trở giao thông, hỏng cả đường. Nó xuất hiện đã lâu (phải đến mấy năm nay, vì ngày nào em cũng đi qua đó dăm lượt, mà từ Phủ Lỗ đến Sân bay Nội Bài còn một số thằng nữa), đến nay không thấy có cơ quan nào đến đuổi nó đi; qua đây em nhờ bác tay nào thuận vả cho nó một cái thật mạnh để đuổi nó đi nhé, đỡ làm khổ dân, cảm ơn bác, chúc bác mạnh khoẻ;

TaDuongQuan

Xe máy
tại các đường mà bác liệt kê hình như còn thiếu nhiều đấy nhỉ ?:))
cho em hỏi hai_tn có phải là Trần Ngọc Hải ở Nam Đinh đang làm VecC ko ợ, lếu đúng thì hôm lào fai ~o) cái, Toản D2 Heco đây hehhehehhe

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chào bác Khuu, năm ngoái em có góp ý về việc kéo dài làn đường rẽ trái và bổ sung vạch chỉ dẫn sớm hơn ở đoạn đường ngã tư Nam Hồng, hướng Thăng Long - Nội Bài. Sau góp ý khoảng vài tuần thì đoạn đường này đã được chỉnh lại, giúp lái xe từ HN lên NB có thể nhận ra việc phân làn sớm hơn, để chuyển vào làn đi thẳng 1 cách an toàn :41:. Nhưng hiện nay phát sinh thêm 1 vấn đề bác ạ, mật độ giao thông chiều HN-NB tăng lên đáng kể, trong khi đó đèn tín hiệu cho chiều đi thẳng lại ngắn quá. Vì thế xe đi thẳng từ HN lên thường xuyên phải xếp hàng rồng rắn dài đến 4-500m trước ngã tư, nhiều lái xe sốt ruột chui sang làn rẽ trái để chạy lên đến gần ngã tư mới tìm cách chui vào, rất lộn xộn. Bác ngâm cứu xem có thể kéo dài thời gian đèn xanh chiều đi thẳng dài thêm dc ko ạ? Chiều rẽ trái thì ít xe lắm, chờ khoảng 90-100s như ngã tư Tây Sơn - Thái Hà cũng dc. Cảm ơn bác nhé!!!