[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

mygetz

Xe máy
Website
fit.hanu.edu.vn
Chướng tai gai mắt hả bác, em là em cứ thấy bật đèn hazard để đi thẳng qua ngã tư là rất chướng mắt. no way!

thrang

Xe tải
Trình cụ con đường tầm tay phải của cụ QL 38 đoạn từ cầu vượt quán gỏi tới TT Sặt mỗi lần mưa là nó thế này đây ạ. mong các ban ngành sớm có phương án khắc phục. Chứ đường để xe chạy chứ ai lại chèo thuyền ngại lắm ạ. bác xem thêm hình thì vào http://otofun.net/showthread.php?t=174521 xem thêm.

vic

Đi bộ
đồng ý với kụ mygetz, đúng là cái vụ bật đèn hazard đi thẳng chuối thật, chỉ có ở quê nhà ta thôi.

pupil

Xe điện
Kính chào các bác OFer! Sau một thời gian tham gia OF em thấy các bác rất hay lượn lờ ngoài đường và nhặt nhạnh được nhiều thông tin quý báu. Vì vậy em xin lập topic này để các bác giúp em một việc đó là cung cấp cho em các thông tin về tình trạng ATGT, các vấn đề bất cập trong tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, các vụ tai nạn... trên các tuyến quốc lộ mà các bác đi qua. Các vấn đề trên một số tuyến QL trong tầm tay phải của em thì em sẽ xem xét giải quyết ngay, các vấn đề trên tuyến QL trong tầm tay trái của em thì em sẽ có ý kiến với lãnh đạo để xe xét giải quyết. Các vấn đề trong tầm chân thì em xin phép chỉ đá vớ đá vẩn thôi ạ!:P. Sau đây là danh mục các tuyến QL mà em quản lý :
Em xin chân thành cảm ơn các đóng góp quý báu của các bác!
Chào bác, hôm nay mới có dịp thăm cái thớt này, tôi thực sự cảm phục tinh thần vì cộng đồng của bác. Tiếp đến, thành thật xin lỗi bác vì trong chuyên mục ATGT-Tình huống trên đường-Kinh nghiệm lái xe, tôi và các anh em có thể đã quá nhời đụng chạm đến bác và những anh em tâm huyết như bác, xin được lượng thứ. Chỉ mong sao người tham gia GT được đối xử công bằng, người thi hành công vụ có lương cao và công minh, tóm tất cả các phương tiện cố tình vi phạm bất kể là đi bộ, XĐ, XM hay ô tô, nhưng đừng có lợi dụng sự bất hợp lý, chưa đồng bộ của biển báo để kiếm tiền bất chính, làm dân bất bình, thậm chí thù ghét CSGT như bác đã thấy. Đến cty đọc các bài của anh em đăng trên chuyên mục này, tôi thấy quên đi những gì vừa trải qua trên đường và nghĩ, Quốc nạn GT của VN không phải là không có nhời giải. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chào Bác Khuu, Em có ý kiến ạ
Tối hôm CN 13/06 em chạy đoạn cầu PV-CG tầm 23h, tốc độ k 85-90, trời tối nên em chỉ chạy trên tối thiểu thôi, trên đường em gặp rất nhiều cành cây gãy nằm ra đường - ít nhất là có 3 lần cách nhau khoảng 500m, em đoán là của cây trồng ở phân cách bị bẻ gãy và em cũng không dám phanh mà chỉ rà phanh giảm tốc độ để chạy qua - em chạy xe gầm cao. Em thấy việc này khá nguy hiểm, không biết đơn vị QL đoạn này có thường xén tỉa cành hay k mặc dù em thấy cây trồgn là laọi thân mềm nhưng mọc khá cao.
P/s: đi qua một đoạn em gặp một tổ CSGT làm việc em có dừng lại p/ánh nhưng ko biết có được dọn k

Lagiang

Xe đạp
Em chạy qua Ninh Bình thì em khiếp mấy con to tổ chảng của Xuân Thành. Chạy không nhìn thấy đường

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trình cụ con đường tầm tay phải của cụ QL 38 đoạn từ cầu vượt quán gỏi tới TT Sặt mỗi lần mưa là nó thế này đây ạ. mong các ban ngành sớm có phương án khắc phục. Chứ đường để xe chạy chứ ai lại chèo thuyền ngại lắm ạ. bác xem thêm hình thì vào http://otofun.net/showthread.php?t=174521 xem thêm.
Em đã nghi nhận phản ảnh của bác, hy vọng sẽ giải quyết sớm ạ! Cảm ơn bác!

SonataHQ

Xe điện
Bác Khuu này em ko nhầm ở TCĐBVN hay sao? kính các Bác, nhiều việc về 1 vấn đề trên mỗi km đường ta đi có nhiều ngóc ngách lắm, em nói thật cứ đổ cho lỗi cơ chế là chuẩn, em dân thi công em báo cáo các Bác 1 số vấn đề em hiểu như thế này:

- Với những biển báo tốc độ của các Nhà thầu thi công đường hoặc công trình cầu trên các tuyến : Các bác không cần quan tâm vì không bao giừo xxx để ý đâu, các nhà thầu thì cắm vô lối và chả có nguyên tắc nào hết,VD: Công trường hạn chế 5km/h thật là vô lý chắc ốc sên đi được, chỉ đề ý đến tình trạng thực tế của mặt đường mà vận hành cho an toàn,
- Về các biển báo hạn chế tốc độ trên các Quốc Lộ do Tổng cục ĐBVN quy định hoặc nếu là QL ủy thác quản lý sẽ do UBND cấp tỉnh ra quyết định cắm thế nào và căm ở đâu, còn bên xxx cứ căn cứ vào biển đó mà thịt (đôi khi xxx cũng có ý kiến về việc căm thế nào và căm ở đâu theo nhiều mục đích)
- Để khắc phục 1 vấn đề gì trên con đường đang khai thác thường có Khu QLĐB quản lý theo lý trình, địa danh, hoặc do Hạt QLGT quản lý, thông thường mỗi năm có 1 khoản dành cho duy tu bảo dưỡng, hoặc năng cấp đường, hoặc làm mới hoàn toàn, nhưng nói chung chả bao giừ đủ tiền cả.
- Em vừa đọc trên VNexpress, đúng là cần 1 cơ quan hỗn hợp để quản lý các vấn đề về giao thông, vận tải, cơ chế bây giừ là con đường của chung ai cũng có trách nhiệm nhưng chả ai chịu trách nhiệm cả, vậy đấy các Bác, nếu Bác Khuu có là Bộ trưởng Bộ GTVT cũng do nothing.....:-s

xelu87

Đi bộ
Hà nội mùa nay bụi lắm em ơi !

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Hôm qua, vâng, chính xác là giờ này hôm qua luôn. Có một cụ OFer (chức to lắm, nhưng cháu không biết nick. Biết cụ chức to vì hôm nọ đi làm TNV SNOF4 thấy cụ ngồi mâm tham mưu). Đi xe Toyata màu vàng biển 52U, vào chọn giày ở cửa hàng Thượng Đình, phố Tôn Đức Thắng.

Cháu không biết cụ có vi phạm luật hay không, nhưng cụ đỗ sát vào trong cùng bên phải (sát vỉa ba toa), làn đường đấy trải nhựa đỏ cho xe đạp, có "bảo kê" bằng vạch liền, ở phía sau cái xe là bến xe buýt (cách khoảng 5-7m). Chuyện dừng ở đấy thì không có gì để nói, nhưng cụ lại đỗ đúng ở cái chỗ dắt xe máy lên - xuống. Nếu như thế thì cũng không sao. Nhưng đúng hôm cụ đỗ thì vỉa hè người ta đang làm lại, toàn cát, cụ chắn ở đấy làm dân tình đánh vật mới đưa ra - vào được. Vì toàn cát nên vừa trơn, vừa lỳ, thành vỉa batoa đang làm (mới) thì cao và cứng. Em dắt hộ cho 3 mợ. Ra chụp cái ảnh định đưa lên đây. Nhưng thấy cái Toy vàng này ít gặp, mà một chiếc đã được nhìn thấy ở Mỹ Đình (cũng là chiếc đỗ ở Cường Hói hôm tổng kết), nên em không đăng lên nữa.

Một tình huống rất nhỏ thôi. Nhưng nghe tiếng mọi người "lẩm bẩm" (hoàn toàn chính đáng) thì em nghĩ là nó không còn nhỏ nữa.

Kính cụ.

P/s: Em xin phép không up ảnh lên đây. Các cụ tưởng tượng giúp em.

ZAD Viet

Xe điện
Chào cụ!
Cụ cho em hỏi tí.
1. Em ở dưới xã Minh Khai, huyện Từ Liêm.
Ngày nào cháu cũng phải đi làm qua đoạn từ ngã 3 nhà văn Hóa huyện Từ Liêm, đến cầu Diễn. Đoạn này định thi công xong trước Seagame năm 2003, nhưng đến nay chưa xong. Cụ cho cháu hỏi đoạn này đến ngày 10/10 năm nào thì xong. Bức xúc quá.
2. Càng gần đến ngày kỷ niệm 1000 năm Thăng Long rồi, mà cụ cho đào đường nhiều vãi chưởng luôn, nhà cháu ra đường nhìn mà chán, chẳng biết "chờ ưi hỏi" ai.
3. Bức xúc thì nhiều lắm: hôm trước em đi QNinh về, đến Đông chiều bị chụp ảnh, do đè vạch, cái lỗi này em không cãi, nhưng mà làn thì bé, mà "tộ cha" thằng đi 2 bánh nó cứ giữa làn đi, em muốn vượt nó mà không đè vạch thì chắc chỉ có nước đè lên nó. . . còn nhiều lắm. cụ cố giải quyết giúp nhé!
dù sao cung mời cụ chén rượu, chứ cháu cũng chả tin.

haiphus

Xe buýt
Em kính đề nghị bác KHUU DUYỆT nâng tốc độ đoạn Nội bài - Bắc ninh lên bằng với đường Pháp vân cầu giẽ :D
Đoạn này đường tốt, không có đường ngang mật độ giao thông thấp, đặc biệt là rất ít 2 bánh.

thangaidsvn

Đi bộ
Ho, hinh nhu vao day lai thay Cu nao quen hay sao ay, Telit van danh binh thuong ma.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em kính đề nghị bác KHUU DUYỆT nâng tốc độ đoạn Nội bài - Bắc ninh lên bằng với đường Pháp vân cầu giẽ :D
Đoạn này đường tốt, không có đường ngang mật độ giao thông thấp, đặc biệt là rất ít 2 bánh.
Bẩm cụ đang trình cho chạy 1 lít rồi ạ, mỗi tội làn bên trái lún võng nhiều quá nên sửa xong mới phê được!

haiphus

Xe buýt
Bẩm cụ đang trình cho chạy 1 lít rồi ạ, mỗi tội làn bên trái lún võng nhiều quá nên sửa xong mới phê được!
Chỉ có mấy điểm thôi, cai này nếu sửa chắc 1 ngày là xong. Đã voka bác rồi ạ :D

Chỉnh sửa cuối:
@Kụ Khuu: Cách đây khoảng 1 tháng đọc báo mạng tôi thấy có tin Sở GTCC Quảng Ngãi bị buộc phải dỡ toàn bộ các biển hạn chế tốc độ 40km/h lắp trên các tuyến phố ở Tp Quảng Ngãi. Lý do: vi phạm luật GTĐB, vì theo luật vận tốc trong khu dân cư là 50km/h, không phải 40km/h.

Tuần vừa rồi tôi lên Kon tum, thấy tại rất nhiều ngã tư tp Kontum lắp biển hạn chế tốc độ 20km/h. Lắp biển như này làm sao lái xe theo được.
Kụ Khuu có cách nào giúp Kontum học theo Quảng ngãi cho anh em nhờ với. Cảm ơn kụ.

thienphuc

Xe điện

bác áo xanh sẫm quần kaki trắng tay chống nạnh mặt thách thức đấy là chủ của mấy anh áo quần màu cam. còn doạ dẫm khi em chụp ảnh

biển ngang màu đỏ chỗ bức tường trắng sau xe ô tô là đồn công an số 1

đây là ảnh chụp trên đường Yên Hoà - Đại Mỗ đoạn gần giao cắt với Lê Đức Thọ và cũng gần cửa đồn công an số 1 Mễ Trì.
mong bác nào biết thì giúp em cho bài được về với người nào giải quyết được trả lại đường đi cho nhân dân.đường của nhà nước làm ra từ nguồn thu của nhân dân mà mấy tên này lầm tưởng đường nhà nước làm ra dành cho riêng họ

Chỉnh sửa cuối:

haiphus

Xe buýt
Cái này chắc là họ chỉ mượn tạm một tí thôi? Em e là khi bác Khuu chuyển ý kiến xong thì nó lại thông thoáng rồi :D

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Thỉnh thoảng nó chiếm dụng tí.

Đợi các cụ đi họp về ý kiến thì đã dọn xong rồi cũng nên.

pupil

Xe điện
Trình bác Khuu, cầu Tó đã làm xong đến gần 1 năm nay, nhưng:
1/ Trên mặt cầu làn từ Văn Điển đi Hà Đông vẫn còn 1 cái hố ga không nắp luôn được người tốt bụng nào đó cắm 1 cành cây để cảnh báo, chắc phải có vài mạng hy sinh vì cái hố này rồi thì người ta mới cho lấp.
2/ Vẫn tồn tại 1 cái biểm cấm rẽ trái xập xệ mà khi thi công cầu người ta cắm vào để tránh ách tắc. Như vậy, các loại xe to xe bé từ đường Kim Giang ra Văn Điển đều rẽ phải để quay đầu nhưng hầu hết các xe đều rẽ phải rồi lập tức quay đầu ngay gây cản trở giao thông, lý do là đường này quá hẹp và đông, nhất là tầm đi làm sáng nào là xe rác, xe chở sắt thép của mấy cửa hàng gần đó vv... rất khó quay xe. 100% các bác xe tải đều phải phạm luật rẽ trái ngay vì nếu theo biển rẽ phải rồi quay thì chịu chết, đường đâu ra? Vậy kính mong bác có cách nào đó nhổ cái biển bất hợp lý này đi.
Nếu không thuộc phạm vi của bác, nhờ bác bày cho đi cửa nào với ạ.
Qua đây mới thấy, công trình làm xong rồi chẳng ban bệ nào ra tận nơi nghiệm thu, toàn nhận PB rồi ký đại, thật là vô trách nhiệm.
Đội ơn bác.

Chỉnh sửa cuối: