[Funland] AO 2021 - cơ hội nào cho next Gen?

thanh040506

Xe trâu
Việc đấy next gen làm đc cả rồi, 3 năm nay nadal và nole chia nhau Gs, nên chỉ có khái niệm big2 mà thôi
Cụ nói đúng. 12 cái GS gần đây thì Nole Na làm 11 cái, Thiem 1 cái. Fed móm giờ ko đủ trình để xứng vs danh xưng big 3 nữa. E nghĩ Fed móm đánh giờ gặp Thiem, Med, Zrerev chắc ngỏm
Trước chấn thương nhóm NG muốn thắng Fed k dễ đâu các cụ?

spartacus88

Xe tăng
Trước chấn thương nhóm NG muốn thắng Fed k dễ đâu các cụ?
Sân cỏ được coi là thế mạnh của Fed nhưng em nghĩ Fed gặp Nole sân cỏ là ko có cửa nữa. Được sự ủng hộ của toàn bộ khán giả trên sân, áp lực khủng khiếp cho Nole mà còn chả ăn được. Giờ covid ko có khán giả thì...

fadco

Xe container
Nhìn vào thống kê này mới thấy phục Nole, suốt 1 thời gian dài bị 2 ông kẹ cưỡi đầu mà vẫn leo lên big 3 như ai, nhìn vào các danh hiệu thì có lẽ 20GS chỉ là vấn đề thời gian!

thientudolong

Xe container
Sân cỏ được coi là thế mạnh của Fed nhưng em nghĩ Fed gặp Nole sân cỏ là ko có cửa nữa. Được sự ủng hộ của toàn bộ khán giả trên sân, áp lực khủng khiếp cho Nole mà còn chả ăn được. Giờ covid ko có khán giả thì...
Năm tháng qua đi, nadal và nole đều điều chỉnh lối chơi bền trước kia để thích nghi với đối thủ và tuổi tác, chỉ có fed vì lý do tuổi tác, vì lý do hình tượng trong lòng ng hâm mộ nên vẫn duy trì lối đánh giao bóng lên lưới, chứ có sự thích nghi thay đổi gì đâu, trái 1 tay lỗi tè le, giờ trận nào fed phát bóng tốt thì còn có cửa, chỉ cần phát bóng kém, hoặc gặp đối thủ có khả năng trả giao bóng tốt là tự đánh hỏng mà thua :D, đấy chính là lý do từ 2013 đến nay fed móm ko thắng đc Nole ở 1 giải GS nào, 3 GS cuối của fed là giai đoạn Nole chấn thương + xuống phong độ.

hung_kira

Xe tải
Nhiều khi xem cũng thấy hơi ức cho Nole, bị khán giả huýt sáo la ó mà vẫn lầm lũi tiến và vô địch.
Trận CK Wim 2019 là trận thấy rõ bản lĩnh nhất của Nole, cảm giác như một mình chống cả thế giới vậy :))

toimuondie

Xe container
Nole bị bọn Mẽo cướp trắng 1 cái GS năm ngoái còn gì.
Lỗi đấy xử thua cả trận em không phục.
Em mà như Nole thì em tẩy chay luôn giải Mỹ mở rộng.

juve99

Xe cút kít
Nhìn vào thống kê này mới thấy phục Nole, suốt 1 thời gian dài bị 2 ông kẹ cưỡi đầu mà vẫn leo lên big 3 như ai, nhìn vào các danh hiệu thì có lẽ 20GS chỉ là vấn đề thời gian!
Trừ khi bất ngờ xuống phong độ, bị vợ bỏ chán đời bay lắc ko thì ăn thêm 4-5 cái SG là trong tầm tay. Nhìn thể trạng thanh thoát của Nole có đánh 3 năm nữa cũng ko xi nhê gì

Vo_thuong

Xe điện
Em thấy vụ Wimbledon năm 2019 Nole thắng một phần cũng nhờ may mắn :), Fed cầm giao bóng, còn hai bóng nên chỉ cần có 1 cú Ace (hoặc Serve khó) là xong mà cũng không làm được - những lúc đó thì không thể nói tài được. Thực ra, Nole có thể kết thúc nhanh ở Set 4 và không để kéo dài đến Set 5 cơ, dưng cơ mà đến set 5 và lội ngược dòng thì tỷ lệ may mắn rất chi là cao ạ. Là Fan Nole nhưng em tự nhận thấy như thế :)

dragon001

Xe tăng
àn
Cái mục Total là gì nhỉ, chắc không phải là toàn bộ các ATP rồi

Vo_thuong

Xe điện
Trận này thì em hoàn toàn đồng ý với cụ.
Đúng là quả bóng đó hơi mạnh và làm đau bà kia nhưng em vẫn nghĩ rằng cũng trong trường hợp đó:
1. Nole không cố tình, chỉ tội đưa tay không chuẩn nên đường bóng đi ngang mà thôi !
2. Người bị trúng bóng: nếu mà là người khác (ví dụ như cậu bé nhặt bóng và Fed năm xưa) thì bà ta sẽ cố gắng chịu đựng và không quá đau đớn như thế => sự trừng phạt dành cho Nole không đến mức nặng như thế !
Tuy nhiên, cũng nhờ đó mà Thiem có được Gs đầu tiên, chứ chả nhẽ 12/12 GS thuộc vê Nole, Dal cũng chán :)
Thôi lại phải thêm thời gian để Nole phấn đấu cho bằng chị bằng em, năm nay 34 tuổi, nếu 1-2 năm tới giữ được sức thì tầm 20-21 GS là khả thi cao.

thientudolong

Xe container
cộng với việc wim 2020 bị cancel, nếu ko thì có lẽ tỉ số GS hiện tại đã là 20-20-20 :D

spartacus88

Xe tăng
À em hiểu rồi là mấy cái trên cộng lại chứ ko phải là toàn bộ các atp
Toàn bộ ATP a móm nhiều lắm cụ ơi :)). A ấy giữ kỉ lục hơn trăm cái thì phải. Lối đánh a Móm phụ thuộc nhiều vào giao bóng 1 mạnh, nhanh, tràn lưới thật sớm. Nhưng Nole lại ô tổ ngành trả giao, Dal móc cũng lỳ lợm nên a Móm đối đầu vs 2 ô này cứ thua là chủ yếu

cusao

Xe lăn
Mọi khi trận đỉnh thì có 2 BLV tham gia bình loạn. Nay trận ck nhanh quá có nhõn chú Đức Hùng bình luận thì phải.
Đã lâu em ko xem tennis kênh có BL Việt, dù xem kênh kia cũng không phải đã nghe hết 100% thông tin. Bởi vì BLV của ta vẫn chưa có cái tinh tế như
- Lúc chuẩn bị giao bóng hoạc loạt rally là rât căng thẳng và cần tập trung cao độ cho cả vận động viên lẫn khản giả thì cứ nói lảm nhảm cái gì ý.
- Khi đánh giá tình tiết thì luôn đưa ý kiến chủ quan của mình mà chẳng cần biết là có phù hợp hay không
- Những thông tin về chuyên môn hoặc có liên quan thì ít. Chủ yếu là võ đoán cá nhân gây ức chế cho người nghe

Em không sính Tây nhưng rõ ràng xem kênh tây thấy không bị ảnh hưởng gì ngoài những diễn biến trên sân đấu. Chắc phải chờ thêm thời gian để mọi người cùng tiến bộ

spartacus88

Xe tăng
Em thấy vụ Wimbledon năm 2019 Nole thắng một phần cũng nhờ may mắn :), Fed cầm giao bóng, còn hai bóng nên chỉ cần có 1 cú Ace (hoặc Serve khó) là xong mà cũng không làm được - những lúc đó thì không thể nói tài được. Thực ra, Nole có thể kết thúc nhanh ở Set 4 và không để kéo dài đến Set 5 cơ, dưng cơ mà đến set 5 và lội ngược dòng thì tỷ lệ may mắn rất chi là cao ạ. Là Fan Nole nhưng em tự nhận thấy như thế :)
Trận đó là niềm đau cho Fed và fan của mình lắm cụ ơi :)). Fed trận đó có lẽ cũng đã tận lực, cố gắng hết sức, nhưng khi đến cửa thiên đường thì tâm lý lại khiến anh quay đầu trở lại :)). E nhớ mãi cảnh Nole nếm cỏ sân Wim hahhaaaa

Vo_thuong

Xe điện
Toàn bộ ATP a móm nhiều lắm cụ ơi :)). A ấy giữ kỉ lục hơn trăm cái thì phải. Lối đánh a Móm phụ thuộc nhiều vào giao bóng 1 mạnh, nhanh, tràn lưới thật sớm. Nhưng Nole lại ô tổ ngành trả giao, Dal móc cũng lỳ lợm nên a Móm đối đầu vs 2 ô này cứ thua là chủ yếu
Fed chưa nhiều danh hiệu ATP nhất đâu cụ nhé, nhiều nhất cho đến hiện tại là Jimmy Connors với 109 danh hiệu đơn còn Fed hiện tại là 103 danh hiệu đơn. Còn nếu tính cả oánh đôi thì cụ John McEnroe mới là đỉnh với 156 danh hiệu trong đó có 77 đơn và 78 đôi. Anh em rắn hai đầu nhà Brian cũng có 128 danh hiệu đôi.
Với số luwownhj 6 danh hiệu đang kém cụ Jimmy, chắc Móm nhà ta sẽ cố cày cuốc để vượt số này (liệu có khả thi không nhỉ ?).
Link đây cụ nhé: