Thảo luận Ảnh thực tế Toyota Cross 2020 All new

Mới Tập Bò

Xe hơi
-Con X-Trail bản T32 này thì phom nó cũ quá rồi vì ra đời từ năm 2013, lại rơi vào tay ô Tan Chong nên nó còn chả thèm bán bản facelift 2017 nữa, mà con này lắp ráp tại Đà Nẵng thì sao so với xe nhập đc? Con này xác to mà bác mua bản 2.0 thì chạy hơi yếu, bác cũng nên xem cẩn thận vì hồi e nó mới ra 2016 thì e đã đc xem và chạy thử trong ĐN thì thấy các khe hở giữa capo, cốp sau...với thân xe nó ko đều, phần sơn ở những chỗ khuất như trong khoang máy, cột B...nom hơi tệ, ko biết giờ đã khá hơn chưa? Con này trc còn dính vụ lỗi chảy dầu hộp số kiện cáo mãi đấy?
nhập Mỹ thì so chứ nhập mấy ông ĐNA thì so làm gì 1 thằng 10 thì 1 thằng 9.9 =))
con xtrail chẳng qua cái vô lăng và cái ga lăng nhìn chán chứ mọi thứ đều ổn :)
mà mới xem bài báo con cross này thêm lạc từ 20- 100tr :)

InebryaSG

Xe tải
-Con X-Trail bản T32 này thì phom nó cũ quá rồi vì ra đời từ năm 2013, lại rơi vào tay ô Tan Chong nên nó còn chả thèm bán bản facelift 2017 nữa, mà con này lắp ráp tại Đà Nẵng thì sao so với xe nhập đc? Con này xác to mà bác mua bản 2.0 thì chạy hơi yếu, bác cũng nên xem cẩn thận vì hồi e nó mới ra 2016 thì e đã đc xem và chạy thử trong ĐN thì thấy các khe hở giữa capo, cốp sau...với thân xe nó ko đều, phần sơn ở những chỗ khuất như trong khoang máy, cột B...nom hơi tệ, ko biết giờ đã khá hơn chưa? Con này trc còn dính vụ lỗi chảy dầu hộp số kiện cáo mãi đấy?
Thật cảm ơn những lưu ý của bác, em sẽ xem kĩ hơn vì nay mới xem lần đầu.

hoangdong1269

Xe buýt
Các cụ cứ đi 18 tháng 12 vạn như em xem con xe Hàn nào ngon bằng Toy không?
Thật ra Toy CC này nó ngon. Các sale hãng khác(nhất là của Kia và Hyundai) đánh đồng nó vs Cross hạng B.
Nó dài hơn con gì mới của kia hàng 30cm. Hơn hẳn Ford Ecosport..
Kém thằng Cross C của Hyundai là Tuson có 3 -4 cm.
Nhưng hãy để ý. Xe Nhật nói chung và Toy nói riêng nó tối ưu không gian trong xe cực tốt.
Cụ nào bảo nó làm cửa mỏng á.
Quan trọng công nghệ khung của nó ý. So vs Đức thì không chứ Hàn là nó trên phân là chắc.
Cứ đi San sắt, Sò hay sề vào cua vùng núi tầm 60-80 xem. Khung kêu cọt kẹt nghe ghê BM ra ý chứ.
Con CC này về giá và công nghệ hơn hẳn con Tuson. Ko so vs San sắt vì nó khác hẳn PK.
Còn giá trị sự bền bỉ nữa.
Sử dụng rồi mới biết.
Còn cụ nào bảo nó ko có gì để hỏng.
Em vd :
Con Hilux của em 2018 cũng có chống lật, abs, ga tự động...
Có thấy nó hỏng đâu.
Đi 12v cái thay đầu tiên ở mức 11v9 là cái lốp, không phải má phanh hay gì cả.
Nội thất vẫn chắc như bắp ý. Gầm bệ tuyệt đối chưa hỏng gì( Toàn bảo dưỡng hãng, nó chưa khuyến cáo thay gì cả. Nên lúc thay lốp em chọn đúng Yokohama như lốp theo xe luôn)

Chỉnh sửa cuối:

Bina_Vu

Xe hơi
Thật ra Toy CC này nó ngon. Các sale hãng khác(nhất là của Kia và Hyundai) đánh đồng nó vs Cross hạng B.
Nhưng hãy để ý. Xe Nhật nói chung và Toy nói riêng nó tối ưu không gian trong xe cực tốt.
Quan trọng công nghệ khung của nó ý. So vs Đức thì không chứ Hàn là nó trên phân là chắc.
Cứ đi San sắt, Sò hay sề vào cua vùng núi tầm 60-80 xem. Khung kêu cọt kẹt nghe ghê BM ra ý chứ.
Con CC này về giá và công nghệ hơn hẳn con Tuson. Ko so vs San sắt vì nó khác hẳn PK.
Sử dụng rồi mới biết.
Em vd :
Có thấy nó hỏng đâu.
Nội thất vẫn chắc như bắp ý. Gầm bệ tuyệt đối chưa hỏng gì( Toàn bảo dưỡng hãng, nó chưa khuyến cáo thay gì cả. Nên lúc thay lốp em chọn đúng Yokohama như lốp theo xe luôn)
Em có bảo xe toyota ko bền đâu. Em chê là xe qua ồn. Em chẳng hiểu sao toyota làm máy móc khung gầm rất tốt nhưng cách âm thì chán . Người ta mua xe bây giờ ngoài bền , dễ bảo dưỡng, thì còn các tiện nghi khác nữa chư. Như bản thân e thì muốn nó yên tĩnh Khi ngồi trong xe và đi xe . Chứ đi 1 ngày xe xong tối về ù tai, đau đầu như kiểu say xe ý. Chán lắm

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết. Vì em chưa bao giờ đi m3. E chỉ đi thử cx5. Thấy nó đỡ ồn hơn city nhà e
City thì phải so với M2, CX-5 phải so với CR-V mới đúng. Cụ đem so City với CX-5 thì khác gì so... Vì nó là 2 mẫu xe khác nhau hoàn toàn về kiểu dáng, mục đích sử dụng. CX-5 đương nhiên phải cách âm tốt hơn City rồi!

hoangdong1269

Xe buýt
Em có bảo xe toyota ko bền đâu. Em chê là xe qua ồn. Em chẳng hiểu sao toyota làm máy móc khung gầm rất tốt nhưng cách âm thì chán . Người ta mua xe bây giờ ngoài bền , dễ bảo dưỡng, thì còn các tiện nghi khác nữa chư. Như bản thân e thì muốn nó yên tĩnh Khi ngồi trong xe và đi xe . Chứ đi 1 ngày xe xong tối về ù tai, đau đầu như kiểu say xe ý. Chán lắm
Cụ có thể nhầm giưa lắc lư vì xe Toy nó giảm xóc mềm( Trừ con Hilux của em ra)
Chứ nếu nói ù thì các hãng khác cùng phân khúc ko đọ đc nó đâu( Trừ xe sang và Ford ra)

hoangdong1269

Xe buýt
Còn 1 điểm nưa mà ai đi Ford rồi chuyển sang Toy rất thích đó là Dv sau bán hàng.
Có thể chấm Ford 5 thì Toy là 8hay 9. Các hãng khác không bàn vì em chưa sd.

Bina_Vu

Xe hơi
City thì phải so với M2, CX-5 phải so với CR-V mới đúng. Cụ đem so City với CX-5 thì khác gì so... Vì nó là 2 mẫu xe khác nhau hoàn toàn về kiểu dáng, mục đích sử dụng. CX-5 đương nhiên phải cách âm tốt hơn City rồi!
Haha. Chuẩn. Xe 600 xo vs xe 1 tỏi thì khác rồi. Đấy là e nói thế thôi. Chứ xe mada e chưa đi thử bao giờ. Trên chỗ em ko có đại lý nên không được thử

Bina_Vu

Xe hơi
Cụ có thể nhầm giưa lắc lư vì xe Toy nó giảm xóc mềm( Trừ con Hilux của em ra)
Chứ nếu nói ù thì các hãng khác cùng phân khúc ko đọ đc nó đâu( Trừ xe sang và Ford ra)
Em ko biết cụ thế nào chứ em thấy xe toyota là độ cách âm quá chán, nhất là khoản cách âm tiếng động cơ vào khoang máy. Em đi xe hilux đời 2014, yaris đời 2015 thì e thấy như thê. Đi về ù hết cả tai

thanhcong2002

Xe buýt
Sử dụng rồi mới biết.
Em vd :
Có thấy nó hỏng đâu.
Ccross thiết kế cho thị trường kém phát triển làm lấy đâu ra công nghệ hơn hẳn Tucson là xe thiết kế toàn cầu. Hilux tốt thế sao bán k bằng số lẻ của Ranger trong nhiều năm

RAVA

Xe ba gác
nhập Mỹ thì so chứ nhập mấy ông ĐNA thì so làm gì 1 thằng 10 thì 1 thằng 9.9 =))
con xtrail chẳng qua cái vô lăng và cái ga lăng nhìn chán chứ mọi thứ đều ổn :)
mà mới xem bài báo con cross này thêm lạc từ 20- 100tr :)
-Bác ko thể nói nv đc, nền cn ô tô của Thailand nó ở tầm cao hơn VN nhiều, bác cứ ngó mấy cái nhà máy của Toy, Hon, Niss, Mit, Ford...ở bên đó nó to gấp cả chục lần cái nhà máy cũng của hãng đó tại VN. Cs cao nên họ sd nhiều robot chứ VN còn nhiều công đoạn còn dùng cơm lắm! Cứ ngó mấy con Camry hay FT nhập Thái đã thấy nó khác với hàng Ld sx và lắp ráp tại Vĩnh Phúc ntn rồi!
-Còn con X-Trail nếu thằng Tan Chong- Nissan tử tế thì nó đã mang về bản facelift 2017 có mặt ca lăng đc chỉnh sửa nom đẹp hơn và vô lăng đáy bằng kiểu sport rồi, đây thì nó vẫn còn bán cái bản đời đầu tiên ra từ năm 2013 cũ rích? Con này thì e thấy nó xấu nhất là ở cái đuôi xe, nom cái dàn đèn cực kỳ lỗi mode, còn dải đèn led phía trc nom như xe Tàu vậy? Chắc đến th9 tới Nissan nó thay thằng Tan Chong thì may ra mới khá hơn đc?

minh0075

Xe điện
Xe đẹp và tinh tế, Toy nhập Thái thì ko thể chê được rồi.
Mình đi máy dọc cầu sau Suzuki grand vitara.. nên ko có nhu cầu nhưng ẻm cầu trước kiểu này nữa, nhưng hết đời xe này là làm em Camry đổi gió.

hoangdong1269

Xe buýt
Ccross thiết kế cho thị trường kém phát triển làm lấy đâu ra công nghệ hơn hẳn Tucson là xe thiết kế toàn cầu. Hilux tốt thế sao bán k bằng số lẻ của Ranger trong nhiều năm
Mời cụ Google lại doanh số toàn cầu của Ranger và Hilux.
Còn Corolla Cross thì chưa biết bán những đâu đâu. Nó phát triển trên khung gầm toàn cầu chứ có phải như Fortuner, Hilux vs Innova đâu. Còn Tucson của cụ nó cũng phân biệt thị trường lắm đấy. So ngay vs Tucson Hàn Quốc nó khác nhau nhiều.
Ở VN Toy CC vs Tucson same kích thước. Toy CC hơn hẳn về công nghệ Options như TSS. Vs 820tr cụ mua con Tuc nào có phanh tự động, giữ làn...
Thế có phải tốt hơn không?

Agera[S]

Xe tải
Em thấy việc lôi màn hình lên cao giải quyết vấn đề: nâng kích thước lên lớn hơn một cách dễ dàng mà lại vừa tầm mắt; tiện thao tác cảm ứng hơn và nom hiện đại hơn, nhất là khi nhìn bao quát nội thất xe.
Xu thế này thì Audi họ dẫn đầu và tạo thành trend bao năm nay.
Giờ audi bim mer lại cho xuống dưới hết rồi :))

thanhcong2002

Xe buýt
Mời cụ Google lại doanh số toàn cầu của Ranger và Hilux.
Còn Corolla Cross thì chưa biết bán những đâu đâu. Nó phát triển trên khung gầm toàn cầu chứ có phải như Fortuner, Hilux vs Innova đâu. Còn Tucson của cụ nó cũng phân biệt thị trường lắm đấy. So ngay vs Tucson Hàn Quốc nó khác nhau nhiều.
Ở VN Toy CC vs Tucson same kích thước. Toy CC hơn hẳn về công nghệ Options như TSS. Vs 820tr cụ mua con Tuc nào có phanh tự động, giữ làn...
Thế có phải tốt hơn không?
CCross bán ở những nước Toy không phân phối RAV4 chứ toàn cầu gì đâu. Sử dụng thiết kế tiết kiệm vật liệu khối lượng có 1325kg trong khi Toy CHR kích thước nhỏ hơn mà khối lượng 1450kg, RAV4 1550 kg. Cross có công nghệ TSS, còn hiện tại Land Cruiser VN 2020 không có TSS thì có thể nói Cross hơn hẳn Land Cruiser không?

Doanh số Ranger và Hilux ở VN nhìn bằng mắt thường cũng thấy việc gì phải gg cho mệt và nó được duy trì trong nhiều năm qua là do kinh nghiệm đúc kết của người sử dụng trước khi mua xe.

heroesdaubu

Xe điện
VN là thị trường chả giống phần còn lại của thế giới. Ranger với Ford bị hắt hủi bên Thái nhưng về VN thì lại đắt hàng. Có lẽ như mua bán tải ở VN chỉ là khoe mẽ, dùng đi uống cà phê với nghênh ngang diễu phố. Em có ông bạn mua bán tải đi làm mà cũng wildtrack, chả bao giờ dùng 2 cầu nhưng cứ thích sỹ diện, can chả được.