Ảnh sửa xe bị thủy kích ở Toy Cầu Giấy

Em đi bảo dưỡng xe được ngắm nghía ruột gan của mấy em mà em thần tượng

Lexus Hybid LS600hL 1 hàng 3 em bị mổ bụng, tại sao xe Hybid chết nhiều thế nhỉ ..

Mới chỉ tháo máy ... ko biết còn hỏng gì nữa ko

Sorry bác chủ xe :D

Hoành tráng là thế ... bi giờ nhìn thảm hại

Các loại máy và tay biên nằm ngổn ngang

Chú này chỉ hơi cong chưa gẫy

Gẫy rời ra thế này

Em thấy đo cả trục cam ... ko biết có cong đc trục cam ko nhỉ

Lắp máy tương đối thủ công

Anh giữ cho em vặn nhé ... chơi cả tay công dài 50cm ko biết vặn cái gì. Em nhìn thấy hơi choáng

Bãi máy ... các loại Toy và Lexus

TheOne

Xe điện
nhìn ngổn ngang thế kia chắc là vứt hết cả đống các bác nhỉ ??? thế bác Noza cũng đến thăm Toy vì thủy kích à :P em vọt đây

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Tan thương quá ! thế này còn gì là xe.:102:

tiger

Xe tăng
Nhìn mới biết tại sao sắt vụn giờ xuống giá

Mubaohiem

Xe buýt
Chẳng phải của mình mà cũng xót ruột quá. Cụ No ơi, bảo dưỡng định kỳ có đông không cụ? Em định ra bảo dưỡng cho vợ 2 nhưng thấy còn nhiều xe trọng bệnh thế này thì để sau vậy. :102::102:

Yoyo

Xe tải
Bác chụp được bộ ảnh hay quá. Người ta cứ để cho bác chụp thoải mái ạ??? con LS600 kia em đoán giá cũng phải cỡ 200k mà mổ moi như thế thì còn gì là gin nữa. Ở Nhật lắp chi tiết máy chắc phải được ráp = robot chứ đâu phải đè nó ra như mổ gà thế kia đâu.

XichLoBMW

Xe tải
Tại sao Hybrid chết nhiều uh?
Đọc các tài liệu giới thiệu công nghệ nước ngoài thì nôm na đơn giản nguyên lý hoạt động là xe khi đang vận hành ở đoạn đường không cần nhiều lực kéo xe sẽ chạy bằng điện, đến khi cảm ứng lực kéo thấy nặng hơn, lực kéo điện không đáp ứng được thì sẽ tự động kích hoạt máy xăng hoạt động mà người lái không thể can thiệp được vào quá trình này, và thực tế nó xảy ra rất nhanh tới mức mà người lái cũng không cảm nhận được sự chuyển đổi và hỗ trợ lực của động cơ. Đặc biệt đây là loại xe phổ thông không thiết kế để lội nước.

Như vậy các bác Hybrid nhà ta khi chưa lội nước có thể đang ở vùng chưa ngập, đến khi vào vũng nước thì động cơ xăng chết vì nước vào, sau đó thì bộ phận khởi động điện đã tự động kích hoạt khởi động cho động cơ xăng hoạt động trở lại và kết quả là tèo tới 5 tay biên(b)

Nói tóm lại là lần sau, các bác mua dòng Hybrid nhớ thực hiện đúng nguyên tắc không lội nước và phải chơi cực thân với các bác cứu hộ :))

sedan2007

Đi bộ
ôi ôi lexus tang thương quá, nhìn thật xót của. Kỳ này bao nhiêu bác xe xịn phải tạm thời xa vợ 2 lâu rồi, có khi phải xa đến 6 tháng cũng nên.
xe em cũng đến hạn bảo dưỡng nhưng mà tình hình các xe bệnh nặng vẫn còn xếp hàng thế này chắc là cố dợi thêm 1 vài tuần nữa vậy

Em choáng nhất là vụ dùng tay công ... các con ốc trong máy thường sẽ phải sử dụng máy vặn và phải đạt số cân nhất định, phải được vặn chặt 1 cách chính xác. Đằng này mấy chú thợ ấy nối 1 cái tay công dài 50cm và mắm môi mắm lợi vặn ... máy Lexus mà dùng thiết bị chạy bằng cơm thế thì làm sao mà ngon được.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em choáng nhất là vụ dùng tay công ... các con ốc trong máy thường sẽ phải sử dụng máy vặn và phải đạt số cân nhất định, phải được vặn chặt 1 cách chính xác. Đằng này mấy chú thợ ấy nối 1 cái tay công dài 50cm và mắm môi mắm lợi vặn ... máy Lexus mà dùng thiết bị chạy bằng cơm thế thì làm sao mà ngon được.
Ốc nắp máy đúng là có quy định, nếu không có máy thì phải dùng cờ lê lực để đo đủ lực xiết + với lực xiết các con ốc không được chênh nhau quá 500g

TER-2008

Xe buýt
Bác chụp bộ ảnh hay quá. Nhìn thế e mới thấy vãi ... vì hôm trước nổi máu cậy vợ 2 chân dài chở vợ cả phi vào Metro TL ngâp cả capo may quá k sao:102::102:.
Thấy ảnh vậy mới sợ. mấy bác LS vậy khi ra viẹn thì cũng chán nhỉ, bị mổ lung tung cả mà thiết bị phẫu thuật vậy thì khi ráp xong k thể chuẩn dc:'(:'(.

phuonglinhlinh

Xe buýt
Tang thưong quá!!!

khottabit

Xe container
Hnọ em cũng lượn vào đấy xem em 600hl, đấy là vặn ra thì cần quái gì cân với lạng nữa hả kụ

Để bác NOZA nổ tí có ai biết đâu ?

À em lại nghĩ ra trò hướng dẫn lội nước bằng xe hybít , đảm bảo không thể vỡ máy . :21:
Trước khi lội tháo hết bu gi ra hay đến đấy thì tắt cả đi rồi đủn hử bác ??? :21: