Ảnh sửa xe bị thủy kích ở Toy Cầu Giấy

hoachuoique

Xe điện
Đau thương này cũng chỉ tàm tạm, tổn thất này cũng thường thường thôi .

buloonggi

Xe điện

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Cái bao này rắc rối phết nhể . Bác Noza hiểu rất đúng .Một số bác chưa hiểu rõ mục đích của nó .
Động cơ xăng chỉ có thể chạy được khi đủ 3 ĐK : Xăng + Khí + Điện . Cái bao chỉ giải quyết chuyện Khí thôi .

Vấn đề là điện trong xe đủ dùng chạy xe bao lâu , cái này thì em chệu vì xe cứu hộ nhà em chưa có loại hybít bao giờ.:21:

Nhưng theo bài báo này thì
Escape hybrid có thể đi được quãng đường dài 48 km. Khi ắc quy hết điện, động cơ xăng sẽ tự khởi động để vận hành xe.
http://www.thegioioto.com.vn/Autos/Article.aspx?ID=5589&Ver=1&Domain=21&Zone=51

Vấn đề là có nhiều lọai hybit khác nhau nhưng em nghĩ đi qua 1 cái vũng ngập dài vài chục mét thì bộ ác qui trị giá 10.000usd chả lẽ không đủ năng lượng bằng động cơ cơm của mấy ông xe ôm đẩy xe ở Láng hạ hôm ngập?

Chỉnh sửa cuối:

Kicker

Xe điện
Cái bao này rắc rối phết nhể . Bác Noza hiểu rất đúng .Một số bác chưa hiểu rõ mục đích của nó .
Động cơ xăng chỉ có thể chạy được khi đủ 3 ĐK : Xăng + Khí + Điện . Cái bao chỉ giải quyết chuyện Khí thôi .

Vấn đề là điện trong xe đủ dùng chạy xe bao lâu , cái này thì em chệu vì xe cứu hộ nhà em chưa có loại hybít bao giờ.:21:

Nhưng theo bài báo này thì

http://www.thegioioto.com.vn/Autos/Article.aspx?ID=5589&Ver=1&Domain=21&Zone=51

Vấn đề là có nhiều lọai hybit khác nhau nhưng em nghĩ đi qua 1 cái vũng ngập dài vài chục mét thì bộ ác qui trị giá 10.000usd chả lẽ không đủ năng lượng bằng động cơ cơm của mấy ông xe ôm đẩy xe ở Láng hạ hôm ngập?
Cái xe Ford bác nói đến nó là xe hybrid xạc điện mà, nó chạy chủ yếu bằng điện, động cơ điện hoạt động độc lập với động cơ xăng, vì thế ắc qui của nó mới chạy được xa thế. Khác hẳn với loại xe hybrid thông dụng chạy chủ yếu vẫn bằng xăng, động cơ điện chỉ có tác dụng bổ trợ cho động cơ xăng để nâng cao hiệu quả sử dụng nhiên liệu thôi, nó không chạy độc lập được đâu bác ạ. Vì vậy bác bọc bao vào, xe nó không chạy được đâu ạ.

xe365vn

Xe container
Tại sao Hybrid chết nhiều uh?
Đọc các tài liệu giới thiệu công nghệ nước ngoài thì nôm na đơn giản nguyên lý hoạt động là xe khi đang vận hành ở đoạn đường không cần nhiều lực kéo xe sẽ chạy bằng điện, đến khi cảm ứng lực kéo thấy nặng hơn, lực kéo điện không đáp ứng được thì sẽ tự động kích hoạt máy xăng hoạt động mà người lái không thể can thiệp được vào quá trình này, và thực tế nó xảy ra rất nhanh tới mức mà người lái cũng không cảm nhận được sự chuyển đổi và hỗ trợ lực của động cơ. Đặc biệt đây là loại xe phổ thông không thiết kế để lội nước.

Như vậy các bác Hybrid nhà ta khi chưa lội nước có thể đang ở vùng chưa ngập, đến khi vào vũng nước thì động cơ xăng chết vì nước vào, sau đó thì bộ phận khởi động điện đã tự động kích hoạt khởi động cho động cơ xăng hoạt động trở lại và kết quả là tèo tới 5 tay biên(b)

Nói tóm lại là lần sau, các bác mua dòng Hybrid nhớ thực hiện đúng nguyên tắc không lội nước và phải chơi cực thân với các bác cứu hộ :))
cụ nói như đúng rồi. mà hình như là đúng thật. hihii (b)

dù sao cũng là 1 cuộc TỔNG DIỄN TẬP hehe :D

Chỉnh sửa cuối:
Nhìn mấy bố bảo dưỡng ở Toy VN làm máy mà vãi linh hồn, chả biết là lắp xong vào chạy được bao nhiêu % như trước nữa. Em đã được xem 1 phóng sự về nhà máy sản xuất xe Lexus trên VTC, nhìn dây chuyền sản xuất, lắp ráp, kiểm tra sản phẩm trước khi xuất xưởng và công nhân của nó vãi lái luôn. Bây giờ nhìn mấy cụ TOY VN làm máy Lexus quả thực em :77:

Tít và Mít

Xe tải
Trông mà xót xa quá!
Mà bác Noza có tài đánh bắt gớm nhể. Đi đâu cũng tuyền hình với hình! (b)

quancan

Xe tăng
Sợ xe cũ bỏ ra đống tiền ....ngập nc ...xe...hơn đại tu .thợ vn sịn toàn chiến đấu thủ công .....chán o muốn khóc.:77::77::77:.thơ vn đo lực vặn ốc bằng tay các cụ thấy giỏi o.lắp máy mà còn cho thêm it phụ gia cát +bụi vào<đế dầy chân đất mà>.pó tay.com.

Chỉnh sửa cuối:

99-1899

Xe máy
như thế này trời mưa là em cất xe ở nhà thôi(y)(y)

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Vì vậy bác bọc bao vào, xe nó không chạy được đâu ạ.
Em không tin, chả lẽ kô chạy được trăm mét thì ứ bằng cái xe điện của thằng cu nhà em, bác nào quí tộc có hibít đem thử phát xem ắc qui nó chạy được bao nhiêu mét để lần sau còn lội nước kô bị vỡ máy nào.

kangta160

Xe tải
Bẩu sao xe trong nước vẫn bán chạy như tôm tươi vì sẵn nong sẵn né, hỏng đâu thay đấy:77:
hải tượng long tên ních của bạn quá ấn tượng cám ơn bạn đã nhắc đến kang ta 160 ,,,,:^)

kenu97

Xe container
Em đi bảo dưỡng xe được ngắm nghía ruột gan của mấy em mà em thần tượng

Bãi máy ... các loại Toy và Lexus

Nhìn cái đống này sợ quá, ko biết là bao nhiêu thứ sẽ được cọ rửa đánh giáp và để lắp ráp lại.
kiểu này 1 là mua xe mới, 2 là mua xe rẻ tiền :77::77::77:

@Cụ nô ko mang máy ảnh à, chụp bằng đc mờ thế :21:

Federer

Xe tải
Hôm nay em có việc đi qua Toy Cầu Giấy thấy có những 3 em LS nằm đó cơ ạ :ohmy:

Kicker

Xe điện
Em không tin, chả lẽ kô chạy được trăm mét thì ứ bằng cái xe điện của thằng cu nhà em, bác nào quí tộc có hibít đem thử phát xem ắc qui nó chạy được bao nhiêu mét để lần sau còn lội nước kô bị vỡ máy nào.
Em đang chạy Toy Hybrid nên em biết chắc nó không chạy được mét nào đâu bác ạ.

Coltplus2008

Xe điện
Có nhieu Bác bị hỏng xe vì thủy kích đấy ? Thành thật chia buồn cùng các bác.

volang

Xe đạp
Nếu là đại gia muỗi đốt inox chẳng xi nhê gì, nhưng nhiều tiền mà thiếu hiểu biết cũng chả khoái mấy nhỉ.

hoanghai

Xe tải
Cụ xem lại 2 cái biển số đi ạ, ở trên là động cơ V6 của một em nào đó biển 30H (có thể là RX chẳng hạn :P) còn em LS600hL là biển 30L cơ mờ
Cụ nói quá chuẩn ...theo em cái đống sắt vụn kia là của RX400h cụ ạ

thoatlut

Xe tải
Con vợ mình cũng đến hạn thay dầu 1000km rồi nhưng mấy em chăm sóc khách hàng gọi điện khuyên mình chưa nên đến bảo dưỡng. Nhìn thế này mới biết lý do tại sao. Kn biết tuần sau lên thay dầu đã có chỗ chưa.