Ảnh sửa xe bị thủy kích ở Toy Cầu Giấy

La già

Xe tăng
Định vote cho chủ thớt nhưng chẳng được vì vote cho bác nhiều quá thôi thì (c) nhé , nhìn thế này thì thảo nào giá xe ngập nước bán rẻ thế. Mà có mua thì sau này cũng sửa ốm bác nhỉ?

wfun

Xe tăng
Choáng thật sự nhỉ các cụ nhỉ, ko phải xe em nhưng nhìn sót quá, mong là sau khi các chú thợ làm thịt các ẻm xe lại bonbon đc bằng 80% trước bi lâm bệnh:77::77::77:

Đây có phải là động cơ của LS600hL đâu các bác! LS600hL trang bị động cơ 5.0L V8 cơ mà. Đây lại là V6 :)
Em chụp vu vơ thôi, vì em thấy có tay biên cong nhìn hay hay :D ... máy nó để cả đống em có biết con nào là Lexus đâu. Nhưng con đang lắp thì em hỏi là đúng Lexus

Chaien

Xe tăng
Nhìn mấy cụ hãng nọ hãng kia mà chả có máy có móc gì thì chán thật

Trông chỉ hơn cái gara tư nhân 1 tý ....Gara Huyndai nhìn còn chán nữa ...trông như mấy cái xưởng thời bao cấp!

Mà máy móc vứt lổng chổng thế kia thì sợ nhể ...xót rụt quá
Bó tay

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
ato e 0 biết thế nào chứ xe máy bên e thì vẫn đc phép vặn = tay trong quá trình sửa chữa , cuối cùng sẽ kiểm tra cân lực cho từng đai ốc 1 ợ , theo như cái ảnh kia thì là các đ/c thợ đang tháo ra , máy 0 lắp trên đồ gá nên muốn tháo = súng hơi cũng 0 phải đơn giản đâu ợ

Hyundai-motoR

Xe tăng
nhìn mà buồn quá các bác nhỉ .. ước gì các bác đi xe xịn vào OF đọc bài thì đâu đến nỗi :'( Âu cũng là cái số các bác ý nhiều tiền nên hỏng xe này lại mua xe khác không phải bận tâm

hoangdt

[Tịch thu bằng lái]
Cảm thương thay những chiếc xe

Hãy suy nghĩ đến Bảo hiểm và hành động

Đinh Tiên Hoàng
-> AutoCare Insurance
M: 0904128594

anhtuc

Xe tải

Cả cái đại lý TOY CG mà không có 1 hệ thống vặn tháo ốc = hơi các cụ nhể, choáng quá
các cụ nhầm hay sao thế, súng băn hơi để ngay ở dưới chân cậu thợ đang giữ máy đấy thôi
có thể do ngại thay đầu súng bắn ốc đấy thôi :^):^)

TÔM

Xe buýt
Nói chung là các gara nhà mình làm ăn chán lắm và ko chuyên nghiệp. Ai lại vứt máy xuống đất bẩn để bổ như thế. Mấy ông robot chạy bằng cơm bổ máy thế kia thì còn gì là xe nữa. Chán thật các bác ợ. :77::77::77::77::77:

Rolls_Royce

Xe buýt
việt nam vỗn rĩ chuyên hàng thủ công handmet mà ,nổi tiếng lắm đấy,trên thế giới cũng vậy các sản phẩm nào được lắp rắp thủ công luôn luôn đắt hơn hàng công nghiệp, tỉ mỉ đến từng chi tiết:)):21::21::21:

anhtuc

Xe tải
ôi dào ơi , thì đã vào đến gara thì coi như là xong rồi mà, trình độ thợ chắc chỉ được xếp hàng "Rau Muống" thôi:'(:'(:'(:'(

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
thảo nào xe lội nước sau khi mổ bụng chỉ = 1/2 giá xe mới hê hê
các bác so thế thì khó quá, ở VN lắp xong chỉ cần chạy được là OK rồi, còn an toàn đảm bảo đến đâu thì kô quan tâm hê hê

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Bác Đệ, em đề nghị bác giải thích kỹ hơn tí
Trích dẫn:

Động vào bu gi thì nó giựt chết, bố bảo dám sờ . Thế này nhá , lấy 1 cái túi nilong mỏng, loại chuyên dùng làm túi nôn ấy , thả lọc gió vào túi rồi lắp lại đúng chỗ cũ . Đảm bảo xe vẫn chạy ngon, lội như tàu ngầm nau ti luých . Bác nào làm ở hàng Toy confirm phát đi.
Bác có xe Hybit à ? em tưởng nói thế là quá rõ rồi chứ . Đợi xem có bác nào ở các hãng phản biện kô đã , nếu sau vài hôm mà kô ai bảo là sai thì OK bác cứ thế chụp ni long vào mà sài.

Shebeen

Xe tải
Bác có xe Hybit à ? em tưởng nói thế là quá rõ rồi chứ . Đợi xem có bác nào ở các hãng phản biện kô đã , nếu sau vài hôm mà kô ai bảo là sai thì OK bác cứ thế chụp ni long vào mà sài.
Tại sao lại thế hả bác? Bảo vệ mỗi cái lọc gió thì có tác dụng gì? :^)

Em nghĩ là bác ép cho xe ko khởi động được (vì ko có gió vào buồng đốt) vì vậy xe sẽ sử dụng động cơ điện đến lúc nào hết điện ắc quy thì thôi. Cái này em đoán chứ em cũng chẳng hiểu gì lắm.

LenovoT61

Xe máy
Em nghĩ là bác ép cho xe ko khởi động được (vì ko có gió vào buồng đốt) vì vậy xe sẽ sử dụng động cơ điện đến lúc nào hết điện ắc quy thì thôi. Cái này em đoán chứ em cũng chẳng hiểu gì lắm.
Nhưng như vậy vẫn làm pít tông chạy mà??? Nếu nước vào vẫn bị. E đoán thế. Vì các trường hợp thủy kích là xăng ko chạy mà điện vẫn chạy nên mới cong tay biên chứ bác nhỉ?

lx125_black

Xe container
Bác chụp được bộ ảnh hay quá. Người ta cứ để cho bác chụp thoải mái ạ??? con LS600 kia em đoán giá cũng phải cỡ 200k mà mổ moi như thế thì còn gì là gin nữa. Ở Nhật lắp chi tiết máy chắc phải được ráp = robot chứ đâu phải đè nó ra như mổ gà thế kia đâu.
Em đồ là mổ phanh cụ ạ!

Kicker

Xe điện
Em không rành về kỹ thuật lắm nhưng em nghĩ cách của bác LXC đệ không ổn bởi 2 động cơ xăng, điện chạy xen kẽ, không khi nào chạy được 1 quãng đường dài chỉ bằng động cơ điện và nếu động cơ xăng không khởi động được thì xe cũng không chạy được luôn.
Xe hybrid hết xăng cũng dừng ngay lập tức, không nhúc nhích thêm cm nào được. Nó chỉ chạy hoàn toàn bằng động cơ điện sau khi khi xe đã dừng hẳn vài phút và bình điện cũng chỉ đủ chạy máy (có điều hòa) khoảng 5 phút là báo low và động cơ xăng được khởi động lại ngay. Khi xe chạy, động cơ điện chỉ có tác dụng bổ trợ cho động cơ xăng mà thôi.
Như vậy, bác nào nói xe đang chạy trên đường hoàn toàn bằng động cơ điện, đến chỗ ngập mới khởi động để chạy bằng động cơ xăng do lúc đó tải tăng em nghĩ là không chính xác (chắc nói thế để bắt bảo hiểm đền thôi, các bác thử hỏi nhỏ chủ xe xem sao :21:) còn em nghĩ xe đó bị thủy kích là do ngập nước chết máy rồi cố đề lại như các xe chạy xăng khác. (b)

Chỉnh sửa cuối:

xăng A95

Xe điện
bác có xe hybit à ? Em tưởng nói thế là quá rõ rồi chứ . đợi xem có bác nào ở các hãng phản biện kô đã , nếu sau vài hôm mà kô ai bảo là sai thì ok bác cứ thế chụp ni long vào mà sài.
:21::21::21::21: Cụ này vui tính nhỉ

jake90

Xe tăng
LS600 mới kinh chứ,con này chắc sửa làm vài trăm t ý nhẩy