[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

Havo

Xe Cứu Trợ
Công nhận. Cụ Kẻ có óc quan sát thật kỹ và trí nhớ rất tốt. Hơn nữa cách hành văn rất mộc mạc và lôi cuốn người đọc. Dẫn dắt người đọc chuyển biến tâm lý theo từng đoạn văn.
Muốn Vodka Cụ thật nhiều nhưng máy nó cứ mắng :D
Công nhận với cụ. Trc e mới thấy 1 người có trí nhớ và khả năng mô tả siêu việt như vậy, đó là 1 cựu chiến binh nick Bình Yên ở Forum Quân sử VN. Đọc hồi ký của cụ ấy về những trận đánh bên Cam, cảm tưởng như đang xem những thước phim quay chậm, rõ nét đến từng chi tiết, cảm giác như là tác giả lưu giữ và trân trọng/ ám ảnh đến từng chi tiết ký ức dù là nhỏ, mới đc như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

alex_pagulayan

Xe điện
Công nhận với cụ. Trc e mới thấy 1 người có trí nhớ và khả năng mô tả siêu việt như vậy, đó là 1 cựu chiến binh nick Bình Yên ở Forum Quân sử VN. Đọc hồi ký của cụ ấy về những trận đánh bên Cam, cảm tưởng như đang xem những thước phim quay chậm, rõ nét đến từng chi tiết, cảm giác như là tác giả lưu giữ và trân trọng từng chi tiết ký ức dù là nhỏ, mới đc như vậy.
Em đọc nhiều đoạn bị cuốn như xem phim ấy :D

Bupket

Xe điện
Không biết đêm nay có thêm chap mới ko nhỉ, để em hóng ạ . .
Làm mấy gáo bia về mà mãi chả ngủ đc . . đến lạ

alex_pagulayan

Xe điện
Không biết đêm nay có thêm chap mới ko nhỉ, để em hóng ạ . .
Làm mấy gáo bia về mà mãi chả ngủ đc . . đến lạ
Em cũng hóng lắm.hồi hộp xem Cụ Kẻ dự quả tiệc ra mắt này nặng đến đâu. Chắc là gay cấn lắm đây :(

alex_pagulayan

Xe điện
Mời các Cụ. Em đói bụng lại lục cơm nguội ăn với mắm tép nhà Cụ Kẻ. Kể cũng tài. Bữa nào Em cũng ăn món này mà không chán mới hay :))

Bupket

Xe điện
Mời các Cụ. Em đói bụng lại lục cơm nguội ăn với mắm tép nhà Cụ Kẻ. Kể cũng tài. Bữa nào Em cũng ăn món này mà không chán mới hay :))

Cụ cũng liều nhỉ . đêm hôm lọ mọ, cẩn thận làm gấu tỉnh giấc, gấu lại bắt vào nộp thuế thì bỏ bu :D

bomit

Xe tăng
Nghe cụ chủ kể lại như những thước phim quay chậm hình ảnh trong trại nên em phải hỏi cụ "Gúc mép" xem nó ra sao???
Công nhận cây cối vẫn um tùm và xung quanh nó là các bệnh viện trường học có tiếng của đất cảng.
Quá khâm phục trí nhớ của cụ chủ!
Em ko khen cụ viết quá hay và nhấn, nhả chuẩn ko cần chỉnh nữa vì các cụ khác đã khen hết rồi, em chỉ đơn giản chúc cụ đêm nay ngon giấc!

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em chơi một phát tận 48 phút
Giờ em hơi mệt mà cụ Kẻ vẫn chưa ra, thôi em mệt lắm rồi em đi ngủ đây
Mai lại mò vào chơi tiếp cccm ah

Em chơi một phát tận 48 phút
Giờ em hơi mệt mà cụ Kẻ vẫn chưa ra, thôi em mệt lắm rồi em đi ngủ đây
Mai lại mò vào chơi tiếp cccm ah
Khiếp phát chơi 48 phút nhà cụ ! 18 phân 30 phút đã bị lùi vào dĩ vãng á ?

À ...Quên ! Hôm nào bắt tay uốn rịu phát nữa nha Kẻ mang giò đi Xa :D

perman

Xe tải

goldlion

Xe hơi
Nghe cụ chủ kể lại như những thước phim quay chậm hình ảnh trong trại nên em phải hỏi cụ "Gúc mép" xem nó ra sao???
Công nhận cây cối vẫn um tùm và xung quanh nó là các bệnh viện trường học có tiếng của đất cảng.
Quá khâm phục trí nhớ của cụ chủ!
Em ko khen cụ viết quá hay và nhấn, nhả chuẩn ko cần chỉnh nữa vì các cụ khác đã khen hết rồi, em chỉ đơn giản chúc cụ đêm nay ngon giấc!
Ngày nào e cũng đi qua số 125 Nguyễn Đức Cảnh, nhìn bên ngoài thấy bình thường có phần hơi xập xệ, e còn hay nghĩ là trại tạm giam giữa trung tâm thành phố, xung quanh lại là khu dân cư, bên cạnh là cái bệnh viện Việt Tiệp đông đúc, nhỡ phạm có trốn trại thì thật nguy hiểm nhưng nghe cụ Kẻ mô tả thiết kế bên trong đúng là đã vào thì khó ra.
P/s: hình dung bữa tiệc chào sân của cụ chủ cũng đủ làm em mướt mồ hôi.

Chỉnh sửa cuối:

amylvs

Xe tăng
Có một điều e rất nể cụ chủ là sau bao năm ko viết lách gì mà giờ cụ viết hồi ký cực nuột và tuyệt nhiên ko sai chính tả, đọc rất sướng. Hồi ký của cụ Daxong cũng được nhưng nhiều lỗi chính tả quá. Đọc như ăn cơm nhai phải sạn
Em cũng đồng ý với cụ Lông. Chính tả và ngữ pháp của cụ chủ rất chuẩn.
Có một góp ý nhỏ, nếu cụ chủ thêm vào thì đọc sẽ còn thoải mái hơn nữa. Đó là sau mỗi dấu phẩy (,), dấu chấm (.) hay chấm phẩy, dấu hỏi... Cụ cố gắng đánh một con SPACE, tức là một khoảng trống, sau đó viết tiếp thì sẽ đẹp hơn nữa!

My Hao

Xe điện
Em hơi thắc mắc là phụ huynh cụ chủ làm trong cơ quan xxx tối cao mà cụ chủ đi dài nhỉ? Em tưởng nếu có quan hệ tốt thì 1/3 án là được đặc xá rồi chứ.

Em cũng đồng ý với cụ Lông. Chính tả và ngữ pháp của cụ chủ rất chuẩn.
Có một góp ý nhỏ, nếu cụ chủ thêm vào thì đọc sẽ còn thoải mái hơn nữa. Đó là sau mỗi dấu phẩy (,), dấu chấm (.) hay chấm phẩy, dấu hỏi... Cụ cố gắng đánh một con SPACE, tức là một khoảng trống, sau đó viết tiếp thì sẽ đẹp hơn nữa!
... và năng xuống dòng cho những thân già mắt toét như em đỡ rức mắt ! Many thanks :D

amylvs

Xe tăng
Em hơi thắc mắc là phụ huynh cụ chủ làm trong cơ quan xxx tối cao mà cụ chủ đi dài nhỉ? Em tưởng nếu có quan hệ tốt thì 1/3 án là được đặc xá rồi chứ.
Đoạn này em cũng hơi băn khoăn. Theo nội dung thì em đoán là các cụ làm trong ngành tư pháp thì đúng hơn. Nhưng lại có đoạn trộm còng số 8 của ông già, vậy là bên lực lượng Công an nhân dân à ?