[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Ha Cong Anh

Xe điện
Em hơi thắc mắc là phụ huynh cụ chủ làm trong cơ quan xxx tối cao mà cụ chủ đi dài nhỉ? Em tưởng nếu có quan hệ tốt thì 1/3 án là được đặc xá rồi chứ.
1/3 bắt đầu được xem xét giảm, giảm được 01-36 tháng. Mỗi năm được giảm án tối đa 01 lần. Đến khi xét đặc xá thì phải đủ 1/2 thời gian (sau khi giảm). Không xem xét các phạm nhân phạm tội ma tuý hoặc xâm phạm ANQG (hình như vậy) Cụ ạ.

amylvs

Xe tăng
Năm nay mới là 2017, án hình như là 16 năm. Cụ chủ về nhà kịp quay trở lại OF chém gió như vậy là cũng có giảm đáng kể rồi!

Nghe cụ chủ kể lại như những thước phim quay chậm hình ảnh trong trại nên em phải hỏi cụ "Gúc mép" xem nó ra sao???
Công nhận cây cối vẫn um tùm và xung quanh nó là các bệnh viện trường học có tiếng của đất cảng.
Quá khâm phục trí nhớ của cụ chủ!
Em ko khen cụ viết quá hay và nhấn, nhả chuẩn ko cần chỉnh nữa vì các cụ khác đã khen hết rồi, em chỉ đơn giản chúc cụ đêm nay ngon giấc!
Cảm ơn Cụ nhiều ạ

Em cũng đồng ý với cụ Lông. Chính tả và ngữ pháp của cụ chủ rất chuẩn.
Có một góp ý nhỏ, nếu cụ chủ thêm vào thì đọc sẽ còn thoải mái hơn nữa. Đó là sau mỗi dấu phẩy (,), dấu chấm (.) hay chấm phẩy, dấu hỏi... Cụ cố gắng đánh một con SPACE, tức là một khoảng trống, sau đó viết tiếp thì sẽ đẹp hơn nữa!
Dạ vâng. Em tiếp thu ngay :D đơn giản mà Cụ, tại em lười nên mới thế

Em hơi thắc mắc là phụ huynh cụ chủ làm trong cơ quan xxx tối cao mà cụ chủ đi dài nhỉ? Em tưởng nếu có quan hệ tốt thì 1/3 án là được đặc xá rồi chứ.
Đoạn này em cũng hơi băn khoăn. Theo nội dung thì em đoán là các cụ làm trong ngành tư pháp thì đúng hơn. Nhưng lại có đoạn trộm còng số 8 của ông già, vậy là bên lực lượng Công an nhân dân à ?
1/3 bắt đầu được xem xét giảm, giảm được 01-36 tháng. Mỗi năm được giảm án tối đa 01 lần. Đến khi xét đặc xá thì phải đủ 1/2 thời gian (sau khi giảm). Không xem xét các phạm nhân phạm tội ma tuý hoặc xâm phạm ANQG (hình như vậy) Cụ ạ.
Năm nay mới là 2017, án hình như là 16 năm. Cụ chủ về nhà kịp quay trở lại OF chém gió như vậy là cũng có giảm đáng kể rồi!
Từ từ rồi sẽ sáng tỏ hết các Cụ nhé. Cảm ơn các Cụ

CERATO6826

Xe tải
Lâu không vào quán, từ 7h tối qua biết thớt này em vào đọc đến 3h sáng mới đi ngủ. Nhà em ngay gần nhà thớt và mắm tép chưng là món khoái khẩu, chiều nay ra làm hộp về ăn!

My Hao

Xe điện
1/3 bắt đầu được xemxét giảm, giảm được 01-36 tháng. Mỗi năm được giảm án tối đa 01 lần. Đến khi xét đặc xá thì phải đủ 1/2 thời gian (sau khi giảm). Không xem xét các phạm nhân phạm tội ma tuý hoặc xâm phạm ANQG (hình như vậy) Cụ ạ.
Theo luật thì phạm nhân có thể được đặc xá khi đã chấp hành hình phạt 1/3 án tuyên, khi có thành tích xuất sắc thậm chí có thể đặc xá sớm hơn. Những phạm nhân nhà có đk như Mai Văn Dâu, Nguyễn Văn Mười Hai, Liên Khui Thìn thường về rất sớm.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Em cũng chuẩn bị ra nhật ký cuộc đời em, tính đến lúc này
Cccm nhớ ủng hộ em nha

Ha Cong Anh

Xe điện
Theo luật thì phạm nhân có thể được đặc xá khi đã chấp hành hình phạt 1/3 án tuyên, khi có thành tích xuất sắc thậm chí có thể đặc xá sớm hơn. Những phạm nhân nhà có đk như Mai Văn Dâu, Nguyễn Văn Mười Hai, Liên Khui Thìn thường về rất sớm.
Vâng, em cũng không lọ mọ món này nên không chắc chắn, nhưng thường phạm nhân án kinh tế thì khắc phục hậu quả + cải tạo tốt dễ được đặc xá sớm, thụ án liên quan đến nhóm tội giết người, xâm phạm sức khoẻ người khác thì khó hơn và khó nhất là nhóm tội phạm ma tuý hoặc xâm phạm an ninh quốc gia.

SimsSam

Xe điện
Từ từ rồi sẽ sáng tỏ hết các Cụ nhé. Cảm ơn các Cụ
Hôm nay có bài mới đọc không cụ Đ ơi. Mong cụ viết tiếp câu chuyện để cmcc để chiêm nghiệm.

Em đọc và hỏi lại anh Google liên quan đến chuyện của cụ, em nhận được ít thông tin khá thú vị. Em thấy lều báo viết đểu quá còn thì khá khen cho xxx của mình.

DzungGPI

Xe hơi
Em rất thích đọc những topic trải lòng như thế này. Em tàu ngầm 3 lèo hết 49 trang của cụ chủ :) nhg hôm kia tìm mãi ko thấy nên hôm nay phải nổi lên để đánh dấu thớt :) Chúc cụ chủ luôn khoẻ và dền tay bút nhé.

bomit

Xe tăng
Ngày nào e cũng đi qua số 125 Nguyễn Đức Cảnh, nhìn bên ngoài thấy bình thường có phần hơi xập xệ, e còn hay nghĩ là trại tạm giam giữa trung tâm thành phố, xung quanh lại là khu dân cư, bên cạnh là cái bệnh viện Việt Tiệp đông đúc, nhỡ phạm có trốn trại thì thật nguy hiểm nhưng nghe cụ Kẻ mô tả thiết kế bên trong đúng là đã vào thì khó ra.
P/s: hình dung bữa tiệc chào sân của cụ chủ cũng đủ làm em mướt mồ hôi.
OF có nhiều kich bản thực sự rất đời và là bài học sống động, xác đáng để lên phim cụ nhể? Chứ cái trò phim ảnh vớ vẩn, lời thoại lung tung của vtv nó làm hỏng thêm cả mấy thế hệ ko chừng.
Em đọc mấy bài của cụ Daxong, cụ Khongthuphi và cụ Kẻ thấy mình phải ngẫm lại và sống sao cho tốt với gđ và XH cụ ạ, dừ từ trc tới nay em chưa có j lệch lạc.
Nhà thằng bẹn ĐH của em nó cũng ngay gần chỗ cụ kể nhưng em chưa bao h biết cho đến khi đọc bài này.
Chúc cụ nhiều sức khoẻ!

@xichlo@

Xe điện
Sau khi rửa bát lau nhà phơi quần áo, em co chân lên phản gỗ 2 chân xoa vào nhau(chân đất) bật tivi chờ xem phin

Ánh sáng cuộc đời

Mít - Mật

Xe tăng
Cám ơn cụ chủ hôm nay đã ship hàng cho em ở Vọng đức