[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

kinhquanhi

[Tịch thu bằng lái]
Đọc các truyện thế này, em mới thấy đíu tin đc những chuyện như kiểu" Bất khuất", hay các chiến sỹ cách mệnh, bị địch bắt mà không khai.

Trước sau gì thì ý chí cũng bị bẻ gãy hết, cụ chủ nhỉ!

them.4o

Xe buýt
Những ng lầm lac mà trở lại dc như cụ chắc ko có nhiều, chúc cụ chủ tìm dc niềm tin yêu đời và sống thật tốt ah!

trungcd

Xe buýt
Em cũng như các cụ, mong cụ chủ thớt vững vàng đi hẳn con đường mới đàng hoàng hơn, to đẹp hơn, bình an hơn, hạnh phúc hơn.
Nhưng em nghĩ rằng, em thấy rằng và em tin rằng, để cụ chủ vững bước rẽ sang còn đường ánh sáng ấy thì cái cần là bản lĩnh của cụ chủ, cái đủ là sự chia sẻ, sự động viên, niềm tin của mọi người vào những người như cụ ấy. Nếu chính chúng ta không giúp sức, không động viên tinh thần, không có sự đồng cảm để gắn kết thì sự chối bỏ chính là thách thức lớn nhất trong hành trình của cụ chủ.
Mong các cụ mợ khi đọc chuyện đời cụ chủ thì không chỉ hàng ngày chờ đợi để vào đọc từng chương cho đến hết mà hãy comment, hãy đồng cảm, giúp cụ ấy quên đi quá khứ, động viên, chia sẻ bất cứ điều gì. Có như vậy những lời chúc của các cụ gửi đến cụ chủ mới có thể trở thành hiện thực. Chúng ta mới có thêm một người bạn tốt, một người anh em chân tình.
Ôi đgln, sáng ngày ra tợp hớp cà phê thấy sến sẩm quá. Xin lỗi chủ thớt và các cụ, 3ke :D:D:D

Lã Bất Vi_82

Xe đạp
Cụ Chủ chắc cũng như tuổi em, Em tuy cũng lăn lộn những so với những kinh nghiệm của cụ chủ thật ko đáng nhắc tới. Thôi em ngồi hóng để mở mang đầu óc

X0000

Xe tăng
Em cũng như các cụ, mong cụ chủ thớt vững vàng đi hẳn con đường mới đàng hoàng hơn, to đẹp hơn, bình an hơn, hạnh phúc hơn.
Nhưng em nghĩ rằng, em thấy rằng và em tin rằng, để cụ chủ vững bước rẽ sang còn đường ánh sáng ấy thì cái cần là bản lĩnh của cụ chủ, cái đủ là sự chia sẻ, sự động viên, niềm tin của mọi người vào những người như cụ ấy. Nếu chính chúng ta không giúp sức, không động viên tinh thần, không có sự đồng cảm để gắn kết thì sự chối bỏ chính là thách thức lớn nhất trong hành trình của cụ chủ.
Mong các cụ mợ khi đọc chuyện đời cụ chủ thì không chỉ hàng ngày chờ đợi để vào đọc từng chương cho đến hết mà hãy comment, hãy đồng cảm, giúp cụ ấy quên đi quá khứ, động viên, chia sẻ bất cứ điều gì. Có như vậy những lời chúc của các cụ gửi đến cụ chủ mới có thể trở thành hiện thực. Chúng ta mới có thêm một người bạn tốt, một người anh em chân tình.
Ôi đgln, sáng ngày ra tợp hớp cà phê thấy sến sẩm quá. Xin lỗi chủ thớt và các cụ, 3ke :D:D:D
Động viên tinh thần cho cụ chủ nên thực tế:
1. Mua sản phẩm nhà cụ ấy làm :)
2. Cccm xem có em, cháu gái nào tầm 2x giới thiệu cho cụ ấy :))

trungcd

Xe buýt
Động viên tinh thần cho cụ chủ nên thực tế:
1. Mua sản phẩm nhà cụ ấy làm :)
2. Cccm xem có em, cháu gái nào tầm 2x giới thiệu cho cụ ấy :))
1 OK, em vẫn mua đều.
2 Vạn sự tùy duyên cụ ợ, kekeke

Xe Tăng 390

Xe tăng
Khi tỉnh dậy,nó thấy người ê ẩm,hai bên vai đau nhừ,đầu nặng trĩu,xương cổ như sắp long ra vì cả đêm ngủ gục không có chỗ dựa. Lưng nó hình như sắp sập xuống,không đỡ nổi thân người,vết thương do tên cảnh vệ đánh đêm qua hình như chảy máu,máu bết dính vào áo làm mỗi lần nó cố cựa quậy là một lần nhói đau. Nhưng điều làm nó kinh hoàng là hai bàn chân nó. Chân nó sưng vù,hơi chuyển màu tím và không thể cử động. Có lẽ do ngồi trong tư thế này lâu quá,máu không lưu thông làm chân nó tê rần. Nó cố giãy giụa,cố di chuyển người để có thể cử động mấy khớp chân làm cổ chân cọ xát vào cạnh lỗ cùm và hoảng loạn khi phát hiện ra máu chảy mà không cảm thấy đau. Để ý kỹ hơn thì cổ tay cũng gần như tương tự,da ở cổ tay trợt từng mảng lớn,đỏ lừ. Chắc chắn đây là kết quả do trận chiến với đàn muỗi đêm qua.

Nó ngó lên phía lỗ thoảng sát trần nhà,hình như ngoài trời vẫn mưa hoặc do trời chưa sáng hẳn làm ánh sáng lọt vào trong buồng yếu ớt,mờ mờ. Tuy vậy,như thế này vẫn hơn là chẳng thể thấy thứ gì xung quanh,nó cố ngoái cổ khắp lượt rồi chăm chú nhìn mấy chi tiết đáng chú ý. Mặt sàn xi măng đóng một lớp dày của hỗn hợp bụi bặm,xác côn trùng và cơ man nào là lông như lông ở chỗ kín trên cơ thể người,có lẽ của những kẻ trước đây cũng bị nhốt như nó bỏ lại. Cộng với thời tiết nồm,ẩm thấp,sàn xi măng nhìn như một khu đầm lầy bẩn thỉu,tởm lợm. Nhà vệ sinh tối thui,hình như sát trần nhà vệ sinh cũng có lỗ thoáng như ở bên ngoài vì mỗi khi có gió thổi vào,nó thấy mấy cái mạng nhện to tướng ở trong ấy rung rung,phập phồng. Phía bên dưới sát lối vào nhà vệ sinh là bể nước nhỏ chưa được một khối. Nhìn thấy cái bể nước nó tự dưng muốn được tắm,mấy ngày nay không tắm rồi,mùa đông nhưng người nhớp nháp,rất khó chịu,da mặt như dày thêm mấy phân. Miệng nó đắng ngắt,răng thì như có lớp gì đó bọc bên ngoài,lấy lưỡi đá vào chân răng nó thấy ghê ghê,cũng đã mấy ngày rồi không được đánh răng. Ai đó có tính sạch sẽ nếu ở trong hoàn cảnh này cũng sẽ có cảm giác như vậy-cảm giác khó chịu,ghê tởm với mọi thứ,ghê cả bản thân.

Đúng như tên quản giáo hói đầu nói,mỗi ngày nó được thả hai lần,mỗi lần khoảng mươi mười lăm phút. Trong đầu nó tính,khi được thả sẽ chạy ngay ra bể nước,cố gắng vệ sinh,tắm rửa thật nhanh rồi mới ăn uống trước khi bị cùm trở lại,nó không hề nghĩ đến việc chống trả hay bật lại để đòi quyền lợi bởi điều này gần như không thể,nó như cá nằm trong rọ,sức lực đâu mà đấu tranh.

Lần đầu tiên nó được thả ra,tất cả không như dự tính,nó chẳng thể lao ra phía bể nước bởi chân tê rần,gần như mất cảm giác. Chẳng thể nhấc chân lên, nó cố bò lết vào khu vực vệ sinh. Vào đến nơi,một tay vịn thành bể để đứng cho vững,tay kia thò vào trong vục nước lên,chưa kịp đưa tay xuống nước thì mùi khắm thối như mùi chuột chết xộc thẳng vào mũi làm nó kinh hoàng giật tay lại. Kế hoạch phá sản ngay từ bước đầu. Đồ ăn cũng không như tưởng tượng,chỉ là một nắm cơm bằng quả trứng gà,bên trong có vài hạt muối to,lần đầu ăn cứ nghĩ là nhai phải sạn và không hề có nước uống.

Nó bắt đầu thực sự biết mình đang phải đối mặt với điều gì. Cái cùm gỗ,đàn muỗi sát thủ,đồ ăn,vấn đề vệ sinh và hơn thế nữa,cơ thể sẽ suy kiệt rất nhanh nếu tình trạng này kéo dài. Kế hoạch của nó thay đổi vào ngày hôm sau,sau khi tiếp tục phải chiến đấu với các kẻ thù trong căn buồng tối tăm chật hẹp,sự dày vò về cả thể xác lẫn tinh thần của bản thân. Nó quyết định làm ngược lại,không thể để người ta muốn làm gì mình thì làm,không thể buông xuôi khi còn sức lực. Nó sẽ làm tên đầu hói thấy,nó không đơn giản như hắn nghĩ,hắn sẽ phải hiểu nó là con người thế nào,nó sẽ không khuất phục dù có bị làm sao đi nữa,nếu cứ tiếp tục thế này thì đương nhiên chỉ có một kết cục-thân tàn ma dại. Suy nghĩ này làm nó phải trả một cái giá rất đắt khi hành động,hậu quả của việc này ảnh hưởng đến mãi sau này làm nó chẳng thể quên hắn-thằng đầu hói tên Bắc.
thế này cũng kém gì tù ct côn đảo đâu.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ thớt nếu bận quá, ngại gõ phím thì cụ tải cái app Dragon Dictation về iphone. Cụ chỉ cần đọc nó sẽ chuyển thành chữ, cụ copy paste là xong.
Chúc cụ mạnh khoẻ.

Lâu lắm cafe mới lại có một thớt hay thế này. Cụ chủ chắc cũng mới về xã hội chưa lâu, chúc cụ vững tay lái trên con đuờng phục thiện.
Sau thớt này lão về hoàn thành nốt thớt của lão đi nhé. Hứa mà không làm làm anh em cứ phải hóng

vitomxau

Xe container
Vote cụ.4ke :D :D :D :D

TKVP2012

Xe đạp
Cụ thớt nếu bận quá, ngại gõ phím thì cụ tải cái app Dragon Dictation về iphone. Cụ chỉ cần đọc nó sẽ chuyển thành chữ, cụ copy paste là xong.
Chúc cụ mạnh khoẻ.
Kaka cụ ơi viết nó mới sâu chứ đọc thành tiếng nó sẽ k chuốt được như này đâu ạ. 1 ly trà đá 1 laptop 1 bi thuốc lào cụ ý mới viết đc kaka

medici_rider

Xe tăng
lạy các cụ, cứ tổ lái làm gì
PS: Nên phân biệt giữa tù chí.nh tr.ị và tù hình sự các cụ nhé
Thật đấy chứ, em thì vẫn nghĩ là có các "biện pháp nghiệp vụ" nhưng không nghĩ lấy cung thế này.