[Funland] Ánh Sáng Cuộc Đời

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng kê dép hóng...

X0000

Xe tăng
Dạ em còn nhiều việc quá Cụ ạ. Chắc lại phải như hqua e mới tiếp tục được. CCCM thông cho e
Cụ cứ cố gắng 1 ngày ra 1 chap là được rồi, bỏ qua cái thành phần đọc chùa mà cứ giục như được trả tiền ấy đi
kể dăm bảy năm nữa, khi mọi chuyện đã qua, khéo cụ nhờ ai đó biên tập lại in thành truyện được đấy :)

alex_pagulayan

Xe điện
Cụ cứ cố gắng 1 ngày ra 1 chap là được rồi, bỏ qua cái thành phần đọc chùa mà cứ giục như được trả tiền ấy đi
kể dăm bảy năm nữa, khi mọi chuyện đã qua, khéo cụ nhờ ai đó biên tập lại in thành truyện được đấy :)
Ơ. Cụ mắng em đấy hả???

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
kể dăm bảy năm nữa, khi mọi chuyện đã qua,
khéo cụ nhờ ai đó biên tập lại in thành truyện được đấy :)
Ơ, cụ mắng iem đấy à?

X0000

Xe tăng
Ơ. Cụ mắng em đấy hả???
Hihi, mắng chung chung thôi cụ ơi.
Nhưng mà cổ vũ động viên chủ thớt bằng vodka hay tin nhắn, chứ đừng post ra đây (hic như em và cụ) làm loãng hết cả thớt. Chưa kể em đặt chế độ theo dõi thớt, khi nhận thông báo có post mới, hớn hở vào đọc thì toàn thấy các cụ vào chém gió hoặc cụ chủ vào thanh minh thanh nga

alex_pagulayan

Xe điện
Hihi, mắng chung chung thôi cụ ơi.
Nhưng mà cổ vũ động viên chủ thớt bằng vodka hay tin nhắn, chứ đừng post ra đây (hic như em và cụ) làm loãng hết cả thớt. Chưa kể em đặt chế độ theo dõi thớt, khi nhận thông báo có post mới, hớn hở vào đọc thì toàn thấy các cụ vào chém gió hoặc cụ chủ vào thanh minh thanh nga
Nếu ko chém. Cụ thớt lại bảo chẳng ai để ý đến Cụ ấy. Kiểu như (hình như em viết chuyện của em mọi người không thích lắm thì phải). Trưa nay em ngồi chém gió với Cụ chủ 2 tiếng đồng hồ. Tâm hự tóe lóe mà :))

X0000

Xe tăng
Nếu ko chém. Cụ thớt lại bảo chẳng ai để ý đến Cụ ấy. Kiểu như (hình như em viết chuyện của em mọi người không thích lắm thì phải). Trưa nay em ngồi chém gió với Cụ chủ 2 tiếng đồng hồ. Tâm hự tóe lóe mà :))
Chém động viên kheo khéo thì ổn, chứ nhiều cụ cứ như ông kễnh ấy, làm cụ chủ cụt hứng
Những post đầu, cụ chủ viết dài ngoằng, chả xuống dòng :) gì cả, em đọc hoa cả mắt mà vẫn cố đọc, tế nhị, ko dám ý kiến, ý cò gì cả

alex_pagulayan

Xe điện
Chém động viên kheo khéo thì ổn, chứ nhiều cụ cứ như ông kễnh ấy, làm cụ chủ cụt hứng
Những post đầu, cụ chủ viết dài ngoằng, chả xuống dòng :) gì cả, em đọc hoa cả mắt mà vẫn cố đọc, tế nhị, ko dám ý kiến, ý cò gì cả
Em chỉ thấy có mấy ông yêu cầu biên 1 phát để ông ấy đọc 1 lèo là dở hơi. Còn thì chém ,hỏi han,thắc mắc, bình luận. là vô tư.:D

TKVP2012

Xe đạp
Cụ chủ thích đọc comment lắm luôn chứ e chắc cụ ý k thích kể chuyện một mình đâu nhé kakaak

Khi tỉnh dậy,nó thấy người ê ẩm,hai bên vai đau nhừ,đầu nặng trĩu,xương cổ như sắp long ra vì cả đêm ngủ gục không có chỗ dựa. Lưng nó hình như sắp sập xuống,không đỡ nổi thân người,vết thương do tên cảnh vệ đánh đêm qua hình như chảy máu,máu bết dính vào áo làm mỗi lần nó cố cựa quậy là một lần nhói đau. Nhưng điều làm nó kinh hoàng là hai bàn chân nó. Chân nó sưng vù,hơi chuyển màu tím và không thể cử động. Có lẽ do ngồi trong tư thế này lâu quá,máu không lưu thông làm chân nó tê rần. Nó cố giãy giụa,cố di chuyển người để có thể cử động mấy khớp chân làm cổ chân cọ xát vào cạnh lỗ cùm và hoảng loạn khi phát hiện ra máu chảy mà không cảm thấy đau. Để ý kỹ hơn thì cổ tay cũng gần như tương tự,da ở cổ tay trợt từng mảng lớn,đỏ lừ. Chắc chắn đây là kết quả do trận chiến với đàn muỗi đêm qua.

Nó ngó lên phía lỗ thoảng sát trần nhà,hình như ngoài trời vẫn mưa hoặc do trời chưa sáng hẳn làm ánh sáng lọt vào trong buồng yếu ớt,mờ mờ. Tuy vậy,như thế này vẫn hơn là chẳng thể thấy thứ gì xung quanh,nó cố ngoái cổ khắp lượt rồi chăm chú nhìn mấy chi tiết đáng chú ý. Mặt sàn xi măng đóng một lớp dày của hỗn hợp bụi bặm,xác côn trùng và cơ man nào là lông như lông ở chỗ kín trên cơ thể người,có lẽ của những kẻ trước đây cũng bị nhốt như nó bỏ lại. Cộng với thời tiết nồm,ẩm thấp,sàn xi măng nhìn như một khu đầm lầy bẩn thỉu,tởm lợm. Nhà vệ sinh tối thui,hình như sát trần nhà vệ sinh cũng có lỗ thoáng như ở bên ngoài vì mỗi khi có gió thổi vào,nó thấy mấy cái mạng nhện to tướng ở trong ấy rung rung,phập phồng. Phía bên dưới sát lối vào nhà vệ sinh là bể nước nhỏ chưa được một khối. Nhìn thấy cái bể nước nó tự dưng muốn được tắm,mấy ngày nay không tắm rồi,mùa đông nhưng người nhớp nháp,rất khó chịu,da mặt như dày thêm mấy phân. Miệng nó đắng ngắt,răng thì như có lớp gì đó bọc bên ngoài,lấy lưỡi đá vào chân răng nó thấy ghê ghê,cũng đã mấy ngày rồi không được đánh răng. Ai đó có tính sạch sẽ nếu ở trong hoàn cảnh này cũng sẽ có cảm giác như vậy-cảm giác khó chịu,ghê tởm với mọi thứ,ghê cả bản thân.

Đúng như tên quản giáo hói đầu nói,mỗi ngày nó được thả hai lần,mỗi lần khoảng mươi mười lăm phút. Trong đầu nó tính,khi được thả sẽ chạy ngay ra bể nước,cố gắng vệ sinh,tắm rửa thật nhanh rồi mới ăn uống trước khi bị cùm trở lại,nó không hề nghĩ đến việc chống trả hay bật lại để đòi quyền lợi bởi điều này gần như không thể,nó như cá nằm trong rọ,sức lực đâu mà đấu tranh.

Lần đầu tiên nó được thả ra,tất cả không như dự tính,nó chẳng thể lao ra phía bể nước bởi chân tê rần,gần như mất cảm giác. Chẳng thể nhấc chân lên, nó cố bò lết vào khu vực vệ sinh. Vào đến nơi,một tay vịn thành bể để đứng cho vững,tay kia thò vào trong vục nước lên,chưa kịp đưa tay xuống nước thì mùi khắm thối như mùi chuột chết xộc thẳng vào mũi làm nó kinh hoàng giật tay lại. Kế hoạch phá sản ngay từ bước đầu. Đồ ăn cũng không như tưởng tượng,chỉ là một nắm cơm bằng quả trứng gà,bên trong có vài hạt muối to,lần đầu ăn cứ nghĩ là nhai phải sạn và không hề có nước uống.

Nó bắt đầu thực sự biết mình đang phải đối mặt với điều gì. Cái cùm gỗ,đàn muỗi sát thủ,đồ ăn,vấn đề vệ sinh và hơn thế nữa,cơ thể sẽ suy kiệt rất nhanh nếu tình trạng này kéo dài. Kế hoạch của nó thay đổi vào ngày hôm sau,sau khi tiếp tục phải chiến đấu với các kẻ thù trong căn buồng tối tăm chật hẹp,sự dày vò về cả thể xác lẫn tinh thần của bản thân. Nó quyết định làm ngược lại,không thể để người ta muốn làm gì mình thì làm,không thể buông xuôi khi còn sức lực. Nó sẽ làm tên đầu hói thấy,nó không đơn giản như hắn nghĩ,hắn sẽ phải hiểu nó là con người thế nào,nó sẽ không khuất phục dù có bị làm sao đi nữa,nếu cứ tiếp tục thế này thì đương nhiên chỉ có một kết cục-thân tàn ma dại. Suy nghĩ này làm nó phải trả một cái giá rất đắt khi hành động,hậu quả của việc này ảnh hưởng đến mãi sau này làm nó chẳng thể quên hắn-thằng đầu hói tên Bắc.

Đúng là em thích đọc comment thật ạ hehe mọi người rảnh rỗi cứ vào rồi chém cho vui đi nhé,em có ít bạn nên rất thèm chém đấy:D

Vừa rồi không phải em phản đối gì Cụ đâu nhé,chỉ là em nói cái em muốn và thích thôi.Cảm ơn Cụ vì đã nghĩ cho em

Cụ chủ thích đọc comment lắm luôn chứ e chắc cụ ý k thích kể chuyện một mình đâu nhé kakaak
Mợ này hóng cũng ác àng ạc ra phết. Ăn hết mắm tép với giò chưa để em lại mang lên :D

Lâu lắm quán cà phê mới lại có thớt hay để đọc. Mai có cuộc họp quan trọng mà 1h sáng e vẫn theo dõi thớt. Chúc cụ chủ dẻo tay phím nhé
Cảm ơn Cụ nhiều. Cụ tiếp tục theo dõi và ủng hộ em nhé

TKVP2012

Xe đạp
Mợ này hóng cũng ác àng ạc ra phết. Ăn hết mắm tép với giò chưa để em lại mang lên :D
Cụ yên tâm. Mai e lên gặp bác gái lấy thêm giò rồi đây ạ. Cụ cứ ngồi nhà đảo mắm tép và gõ phím.
Đọc câu chuyện hay phải ủng hộ hàng cụ để cụ có tinh thần chứ. Phải k cụ kakakak

Vienxu

Xe tăng
Lâu lắm cafe mới lại có một thớt hay thế này. Cụ chủ chắc cũng mới về xã hội chưa lâu, chúc cụ vững tay lái trên con đuờng phục thiện.

Lâu lắm cafe mới lại có một thớt hay thế này. Cụ chủ chắc cũng mới về xã hội chưa lâu, chúc cụ vững tay lái trên con đuờng phục thiện.
Dạ em về chưa được một năm Cụ ạ, mọi thứ hay đổi nhiều quá làm em cũng chưa bắt nhịp được. Các cụ theo dõi và ủng hộ em nhá. Cảm ơn Cụ, chúc Cụ vui vẻ

catking113

Xe điện
Những câu truyện thế này đáng nhẽ Nhà Nghỉ phải bật đèn xanh cho lan truyền ra ngoài, có tác dụng răn đe rất cao. Đây lại cứ bưng bít thông tin.
Chúc cụ chủ sức khoẻ, công việc thuận lợi.