[Funland] Anh muốn ôm cả đất. Anh muốn ôm cả trời...Nhưng khó :D

Vũ Đức

Xe tăng
Lãnh đạo mà không hợp lòng dân thì cũng không thông qua được đâu cụ ơi. trước đây đưa ra ý kiến CĐM đã phản đối, bây giờ QH cũng phản đối. Mà thông qua thì dân ai còn tin nữa. Một số luật đưa ra đâu có thông qua được như luật Đặc Khu.
Úm ba la...xì bùa.

darthvader

Xe điện
Ai cũng hiểu tai nạn giao thông, tình trạng bát nháo trong giao thông hiện nay là do đâu. Chỉ cần anh làm đúng và kiên quyết theo các luật đang có là giao thông trật tự ngay... Việc thổi cồn lần trước là 1 ví dụ, khi làm chặt thì rất ít người dám uống rồi lái xe sau khi chứng kiến nhiều người bị phạt nặng.. Giờ lỏng lẻo ra 1 phát là tình trạng đỏ mặt lái xe lại quay lại ngay... Ý thức chỉ có được sau 1 quá trình sợ hãi đủ lâu chứ kêu gọi thì không thể có.

Xe khách chở quá tải, quá số khách quy định là chuyện bình thường, sống được nhờ vi phạm, nhờ được công an bỏ qua.

hoviethung

Xe lăn
Kính mời các cụ chém về tách luật giao thông

""Không ổn tí nào"
Nhiều đại biểu băn khoăn về cơ sở chính trị, pháp lý và thực tiễn của việc tách thành 2 luật. Đại biểu Đỗ Văn Sinh, thuộc Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Quảng Trị, Ủy viên thường trực Ủy ban Kinh tế, cho rằng việc tách thành 2 luật là “không ổn”.
“Nó giống như ta chữa lợn lành thành lợn què. Con lợn có 4 chân, giờ phải xẻ thành 2 con lợn mỗi con có 2 chân thì nó không còn là lợn nữa”, ông Sinh ví von."

Nhưng các anh ấy hứa với dân nếu tách luật sẽ giảm tối đa thủ tục rồi đây cụ

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thấy cũng được.
Trộm cắp thì có anh em Hiệp sỹ làm rồi. Điều tiết giao thông thì có anh em áo xanh TNXP hoặc người dân tại chỗ. Tham ô tham nhũng thì không thấy có dấu hiệu vi phạm nên hơi nhàn :P

redcode

Xe điện
Kỳ này họp ĐBQH thấy có nhiều đại biểu chất vấn nhiều vấn đề nhức nhối của đất nước. Không biết có thay đổi tích cực lên ko nhỉ các cụ, hay lại như bao năm nay. Họp xong hoan hỉ ra về cả làng :D

alongcamepolly

Xe lăn
Kỳ này họp ĐBQH thấy có nhiều đại biểu chất vấn nhiều vấn đề nhức nhối của đất nước. Không biết có thay đổi tích cực lên ko nhỉ các cụ, hay lại như bao năm nay. Họp xong hoan hỉ ra về cả làng :D
cháu nhớ ngày nhỏ thời 8x cứ bảo họp quốc hội là giá gạo tăng; mà cũng thấy cơ bản đúng cụ nhỉ?

t_t_7love

Xe tải
nhưng miếng này nó thơm thịt lắm. các cụ thi GPLX biết rồi còn gì nữa, tiền cứ phải gọi là rải ra như rác.
chuẩn luôn, e thề ngoài các cụ còn trẻ tuổi, hoặc các cụ học bằng để chạy dịch vụ, hoặc theo nghề lái.. còn lại 99% cứ bảo đóng 5-10 củ để không phải thi, thì chắc gật đầu cái rụp

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết tình hình thực tế nghị trường thế nào. Xem báo mạng thì thấy nhiều đại biểu có ý kiến trái chiều, nhưng VTV buổi tối lại đưa đại đa số các đại biểu tán thành. Không biết có cả vú lấp miệng em không?

kduc

Xe Cứu Trợ
năm 91 em có cái gplx 2 bánh của các đồng chí xx cấp, chả phải thi cử, hs éo gì, đưa cái ảnh với mấy loét, đc ngay cái bằng, éo đc lái xe nào thì gạch chéo. thấy ghi trong bằng em là 1 giáo viên, các anh xxx vào tổ chức thi cho cả trường luôn:))
Hồi ấy có 18 hay 20k thôi thày ơi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
E thấy các nước trên tg thì bộ binh thường hùng mạnh hơn bộ xxx rất nhiều. Từ vai trò đến tiếng nói rất là lớn. Vậy mà bộ binh bên mình thời này E cứ thấy nó xịt xịt thế nào ý. Lép vế hơn hẳn bộ xxx. Kể cả việc cơ cấu lên trên cao cũng chả thấy từ bộ binh lên. Cứ thấy ngược đời
Bộ binh như cậu bảo vệ, cơ quan mà toàn thấy bảo vệ họp ban giám đốc thì làm ăn cái gì nữa!

Rong Ruổi

Xe container

s63 AGM

Xe tăng
Hôm qua em xem TV thấy có đại biểu chất vấn bộ trưởng CA về vấn đề chuyển cơ sở cai nghiện từ bộ LĐTBXH sang bộ CA, nói ý đại loại kiểu như bộ CA không muốn quản lý việc này mà cứ muốn quản lý việc cấp phép lái xe.. không nhớ bộ trưởng CA có trả lời ko.
quản lý mấy thằng cùng đinh đấy thì gặm đất mà ăn hả cụ.

Vietnamita

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng các anh ấy hứa với dân nếu tách luật sẽ giảm tối đa thủ tục rồi đây cụ
Cụ vẫn nghe họ hứa? Đừng nghe những gì họ nói.

bộ X uy tín mẻ trái mẻ phải thật. Càng nói càng bị chửi. có cụ hải đăng nào nói là " Mình phải sống sao người ta mới vậy", đúng thật.

polizia

Xe container
Bộ công an nên học các nước phương Tây và Mỹ ý. Phân chia công an ra thành cảnh sát viên và thám tử, sỹ quan.
Tất cả các thể loại CA phường, trật tự, hộ tịch, CSGT ... cho vào loại cảnh sát viên, cấp bậc cao nhất là trung sỹ thôi và ko cần phải học đại học cảnh sát ra.
Hàng năm cứ đăng tuyển, đủ đk thì vào và đi hovj nghiệp vụ xong là ra đi tuần.
Chứ đe0 ai như nc mình toàn trung tá vs đại tá, trưởng CA phường trung tá còn trưởng CA huyện hàm đại tá, ngoài đường thì đại uý nhiều như ruồi.