[Funland] Anh Kiên Nhẫn bị vợ chém tử vong vì anh không hài lòng với hành xử của vợ.

banmotnucuoi

Xe lăn
Không có dao thì dùng kéo :)
Kéo cũng để cùng với dao cụ ạ.

Xời, phận đàn ông nó bạc lắm cụ ơi, chả biết đằng nào đâu mà nần. Nhà em chả hiểu sao con gấu nó cứ để con dao nhỏ dưới đệm đầu giường.

Trước còn nuôi con nhỏ thì em thấy bảo để như thế để trừ tà. Rồi khi con cái đã lớn ra ngủ riêng. trong một lần thay chăn ga gối đệm em nhìn thấy tưởng vợ để quên nên chính tay em cầm con dao đó cất đi. Nào ngờ các lần sau, mỗi khi thay chăn ga em đều nhìn thấy con dao đó mà chả hiểu con vợ nó để đấy làm gì. Sợ lắm cụ ah, đêm nhiều khi giật mình tỉnh giấc việc đầu tiên em làm là sờ tay xuống dưới … xem có còn không :(( :((:((
Trừ tà thì ko cần dao sắc lắm đâu, cụ rình lúc nó đi vắng mà mài cho nó cùn đi thôi, có bị thì vẫn lấy được vợ mới

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ có mạng XH cũng tốt cụ nhỉ. Nếu ko có mạng em cũng ko biết ngày đấy tình hình như vậy, cụ Duẩn quyết đoán như vậy. Sau khi lội YT nghe những bài viết về cụ Duẩn, cụ ấy đã trở thành Idol của em.
mi tu

Xe nội lước

Xe container
À đúng, em nhầm thật. Có chi tiết Lý Thông xui Thạch Sanh đi trực miếu thế mạng, trước đó là 2 mẹ con bàn với nhau. Mỗi chi tiết đó thôi còn sau đó tuyệt nhiên là bà cụ đứng ngoài cuộc. Vụ trực miếu, hoặc con trai mình chết hoặc có cách để con trai ko chết. Em ko biết các bà mẹ khác liệu có bảo "thôi con đi chết đi" không. Mỗi thế mà bà cụ bị sét oánh chết thì hơi nặng. Còn nghi án cái nồi thì rõ ràng nguồn gốc ko rõ ràng.
Sét hay phóng vào nơi có nhiều kim loại. Em E rằng sau vụ đó mẹ con Boss Lý thanh toán tài sản , ôm SJC chuyển đi quận khác , cắt đứt dòng tiền.. chẳng may hôm ấy trời mưa, sét đánh đúng cái xe chở vàng 😄

Xe nội lước

Xe container
Nhìn lại chuyện Thạch Sanh mới thấy tầm vĩ đại của tư duy Lý Thông..từ thời cổ lai hy đã biết sx kd đồ uống có cồn. Bán tung tóe khi triều đình thời ấy chưa kịp ra nghị định cấm ur khi cưỡi ngựa ..Nhẽ ra ông Sabeco, bia hơi HN v v.. nên dựng tượng mẹ con cụ Lý Thông như những tổ nghề. Chỉ tiếc rằng 1 đòn đi sai mà doanh nghiệp sa cơ.. nhẽ ra cứ làm kinh tế thôi , rẽ lối sang mon men 9 chị làm gì, ngó nghiêng công chúa làm gì . Mà cơ bản nhất là do thiếu đội cố vấn pháp lý cứng.. nhẽ ra hôm ấy Lý Thông phải rỉ tai Thạch Sanh : ... sau khi chém chết trăn tinh , qua núi mổ luôn con đại bàng ..tiện tay làm nắm ngải cứu, vài củ sả, riệu anh lo , chú nhớ cầm rừu chụp ảnh tự sướng bên xác nó đăng Tóp Tóp cho ngầu, xong sách đầu nó lên Cục Kiểm Lâm anh đợi.. dặn xong là bốc vé đi Phú Quốc...he he

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Trầm Bê người gốc Hoa chứ cụ, chính xác hơn là người Tiều (người Triều Châu).
Theo em hóng được ko biết đúng sai thế nào thì trong nam có nhánh Triều Châu gốc từ TQ sang và nhánh từ CPC về. Đại gia 2 nhánh này ko hoà hợp với nhau lắm.

dheIa

Xe điện
Mợ lại đổ lỗi cho nạn nhân rồi. Lấy vợ về có mấy ai nghĩ sẽ vớ phải người như Thạch Kim Liên đâu.
Từ đầu cho đến đoạn con quỷ cái đến cả mấy con chó con nó cũng xuống tay.. em có ý kiến gì đâu #:-s

Từ những việc như thế thì cũng phải đọc đc bản chất chứ ạ. Trừ khi tâm thần có vấn đề :|

fanmu12345

Xe điện
Trong đại đội cảnh vệ của mình hồi ở K có một thằng quê Hải Dương tên Thạch Kim Hùng, không biết có phải gốc Kh'mer không ? Nhưng nó trông không khác gì người Kh'mer cũng đen, tóc xoăn, mặt vuông... Sau này nó yêu một cô Kh'mer Nam Bộ làm ở phòng bảo mật. Hai đứa lấy nhau rồi xin về làm ở 606 Trần Hưng Đạo ( trạm giao liên của B.68). Năm 1987 mình có về qua thấy chúng nó đã có 2 thằng con trông Kh'mer gốc luôn 🤓🤓🤓.
Chắc bạn cụ có gốc gác là người Chăm, tổ tiên bị vua Trần bắt làm tù binh trong chiến tranh VN - Chân Lạp.

Người Chăm vùng Ninh Thuận cũng có nước da ngăm đen, mái tóc xoăn.

Người Chăm và người Khome đều có tổ tiên là người Nam Đảo.

Phỡn

Xe tăng
À đúng, em nhầm thật. Có chi tiết Lý Thông xui Thạch Sanh đi trực miếu thế mạng, trước đó là 2 mẹ con bàn với nhau. Mỗi chi tiết đó thôi còn sau đó tuyệt nhiên là bà cụ đứng ngoài cuộc. Vụ trực miếu, hoặc con trai mình chết hoặc có cách để con trai ko chết. Em ko biết các bà mẹ khác liệu có bảo "thôi con đi chết đi" không. Mỗi thế mà bà cụ bị sét oánh chết thì hơi nặng. Còn nghi án cái nồi thì rõ ràng nguồn gốc ko rõ ràng.
Đứng ngoài cuộc nhưng lại hưởng sung sướng nhờ công người khác, biết con mình liên tục làm chuyện trái lương tâm mà ngậm miêng ăn tiền.
Người ta gọi là TÒNG PHẠM!
Còn chuyện cái nồi, mời cụ đọc lại mà cụ chả chịu đọc, TS được DẠY PHÉP!

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Hự.

Xe điện
Đứng ngoài cuộc nhưng lại hưởng sung sướng nhờ công người khác, biết con mình liên tục làm chuyện trái lương tâm mà ngậm miêng ăn tiền.
Người ta gọi là TÒNG PHẠM!
Còn chuyện cái nồi, mời cụ đọc lại mà cụ chả chịu đọc, TS được DẠY PHÉP!
Cụ nói đúng. Lỗi bà cụ ko uốn nắn con. Còn vụ phép em đọc rồi mà, phép oánh nhau thôi, còn hàng độc có phép thuật thì vẫn phải xin. Chẳng thế mà Vua Thuỷ Tề cho vàng bạc cụ Thạch từ chối đòi đổi sang đàn thần còn gì. Nếu phép biến ra được thì cần gì phải xin nhận đàn thay vì vàng bạc. Em vẫn thiên về khả năng sau đó Vua Thuỷ Tề thấy mất 1 cái nồi.

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Người Hoa ở Trà Vinh chủ yếu là người Tiều, hay còn gọi là Triều Châu.
Chuẩn cụ ạ. Thường họ tự nhận mình là người Tiều, còn người Hẹ thì chiếm số lượng rất ít.
Người Hoa dùng bàn toán rất nhanh, có khi còn nhanh hơn mình dùng máy tính bỏ túi.

DaDieuchienxu

Xe container
Em cũng thỉnh thoảng về đó thôi cụ .
Trà Vinh còn có cả nhà thờ Hồi giáo nữa , em cũng chưa rõ dân nào ở đó theo đạo Hồi .
Các tỉnh miền Tây thì em thấy Trà Vinh là tp có đồ ăn ngon và đa dạng nhất , còn cả tiệm bán cơm cari của người gốc Ấn
Như mình đã nói, mình về T.V công tác từ 1986, đến năm 1995 thì trở về SG làm ăn.
Trong thời gian này, cứ loanh quanh Trà Cú. Mỗi lần về SG phải lấy công lệnh mới mua đc vé xe đò ưu tiên, ko thì xếp hàng mỏi mòn. Vì vậy, muốn đi đâu xa 1 chút cũng lười.
Hơn nữa, mỗi lần đi qua Bắc Mỹ Thuận rất chi là vất vả. Gần đến phà, lơ xe hét: "Xuống xe qua phà!" Phà cập bến bên kia, lại lúp xúp chạy đến chỗ xe dừng....
Giờ tết năm nào cũng về đấy chơi, nhưng quỹ thời gian ko nhiều, nên chỉ đi thăm nhà các vị PHHS. Chắc phải đợi về hưu mới thưởng thức đc các món ăn cụ giới thiệu.:)

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Vì em ấn tượng món rượu lọc của ảnh, uống rất vào😁
Nếu được rất mong cụ tiếp tục ủng hộ các mặt hàng đặc sản Tây Bắc, Lào Cai do vợ chồng em bán ạ.
Em cảm ơn.

Chauthanh11

Xe điện
Như mình đã nói, mình về T.V công tác từ 1986, đến năm 1995 thì trở về SG làm ăn.
Trong thời gian này, cứ loanh quanh Trà Cú. Mỗi lần về SG phải lấy công lệnh mới mua đc vé xe đò ưu tiên, ko thì xếp hàng mỏi mòn. Vì vậy, muốn đi đâu xa 1 chút cũng lười.
Hơn nữa, mỗi lần đi qua Bắc Mỹ Thuận rất chi là vất vả. Gần đến phà, lơ xe hét: "Xuống xe qua phà!" Phà cập bến bên kia, lại lúp xúp chạy đến chỗ xe dừng....
Giờ tết năm nào cũng về đấy chơi, nhưng quỹ thời gian ko nhiều, nên chỉ đi thăm nhà các vị PHHS. Chắc phải đợi về hưu mới thưởng thức đc các món ăn cụ giới thiệu.:)
Giờ SG về Trà Vinh dễ đi mà cũng gần rồi cụ , chỉ khoảng 150km thôi , xe đò chạy qua cầu Rạch Miễu tới cầu Cổ Chiên , chứ không vòng lên Vĩnh Long qua Mỹ Thuận nữa .
Em thì không ở Trà Vinh nhưng em hay xuống đó vì công việc nên cũng biết khá nhiều

Chỉnh sửa cuối: