[Funland] Anh hùng chống buôn lậu bị khởi tố

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Mấy Cụ QLTT vẫn nốc rượu giả tùm tụp, về nhà vợ vẫn cho ăn gà nhiễm chì :D

Bữa trước va phải việc với công chức gây khó vòi tiền. Hỏi
- Giờ dịch dã làm gì có chỗ tiêu tiền đâu mà quay quắt thế?
Trả lời: Như một thói quen :D
Cái cơ chế này thì đương nhiên nó đẻ ra nhũng nhiễu, làm quyền, gây khó....
Chẳng thế mà Cụ Tổng thở cũng không ra hơi mà tối nào cũng 20 phút đọc những lời giáo huấn về "Đạo đức" Trong khi đạo đức đã dạy từ bé rồi. Vậy mà cả đám bậu sậu ngồi dưới đớp không thiếu câu nào :P

kanachiwa

Xe hơi
E xin trích lời nhà báo Nguyễn Như Phong
Nói một chút về Trần Hùng!
Chưa biết anh làm cái gì để cơ quan điều tra khởi tố anh về tội " Lợi dụng chức vụ quyền hạn trong khi thi hành công vụ"...Đó là việc " hạ hồi phân giải". Cứ phải chờ kết luận của CSĐT. Còn bây giờ không nên bàn luận nhiều.
Với tôi, Trần Hùng là người người đấu tranh không khoan nhượng với nạn làm hàng gian, hàng giả...Hùng luôn đau đáu về vụ phân bón Thuận Phong...
Hùng thẳng thắn, thẳng đến mức hơi cực đoan.
Hùng là người hào sảng, cương trực và có khí chất quân tử.
Hùng là người dám nói, dám làm và cũng không sợ trách nhiệm.
Hùng dám đấu tranh không khoan nhượng với cả cấp trên...
Chính vì thế mà đã có giai đoạn trước đây, lãnh đạo CT coi Hùng như cái gai, và họ tìm cách "cô lập" Hùng .
Hai năm trước, tôi đã khuyên Hùng nên chuồn về hưu non, chứ với tính cách như Hùng, không có đất mà tồn tại đâu.
Hùng bảo tôi: " Em cố đấu tranh cho vụ Thuận Phong ra ngô ra khoai rồi em về. Chứ làm việc kiểu này, em chán lắm rồi"...
Cũng thật tiếc... Và cũng thật bi kịch cho cán bộ thời buổi này. Đúng là những người " dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm" đã trở thành " loại động vật quý hiếm có nguy cơ tuyệt chủng".
Vâng, không phải là " nguy cơ" nữa, mà thực sự đã " tuyệt chủng"...

nvht

Xe điện
Em suy luận dựa trên thông tin chính thống:
- Tháng 5 lập tổ chống buôn lậu và hàng giả
- Tháng 6 bắt in lậu sách
- Tháng 8 bắt tổ trưởng và tổ viên. Trong đó tổ viên tội môi giới hối lộ.
Như vậy việc tổ trưởng bị bắt tội lạm dụng chức vụ chỉ là cái cớ để truy xét tội nhận hối lộ. Tháng 6 vẫn anh hùng đến tháng 8 tội phạm là tại mình, ko thể trách ai được.
em thì vẫn nghiêng về khả năng anh ấy bị kẻ xấu cho vào bẫy.

nvht

Xe điện

asset19

Xe buýt
Hộ thề ở Hải Phòng năm nào cũng tổ chức, năm nào cũng rất đông các đồng chí công chức về dự và thề mà bác.
Đông ghê lắm.
Làm đồng bộ, cụ nhé.
1. Tư nhân hoá
2. Tăng lương gấp 3
3. Hội thề tham nhũng

Làm đủ 3 bước.
Chứ bây giờ chỉ yêu cầu hội thề mà lương không đủ sống thì ai giữ nổi mình.

1.25 ton

Xe điện
Cháu đọc báo thấy cụ này theo đuổi vụ phân bón giả Thuận Phong bao lâu. Có ý kiến chỉ đạo của phó thủ tướng, bộ công an. Ra cả quốc hội mà ko thấy xử.
Hay giờ cụ này bị phản đòn rùi nhỉ ?
Về mặt chất lượng thì phân bón Thuận Phong không phải là hàng giả cụ ạ. Doanh nghiệp họ có hợp đồng ủy quyền của hãng Bio Huma Netise ( Mỹ ) cho phép nhập khẩu, đóng chai và dán nhãn thương hiệu Bio Huma Netise và tthực sự nó là hàng made in USA đạt chuẩn chất lượng kiểm định.

Nhưng luật của mình lại khùng khoằm ở chỗ không qui định rõ ràng về dán nhãn xuất xứ . Thuận Phong sang chiết và dán nhãn ' made in USA " theo ủy quyền của hãng . nhưng họ bị cơ quan quản lý vận dụng luật ta túm với lý do : hàng sản xuất tại Việt Nam, nhưng dán nhãn " made in USA ".

Nói một cách khác thì chai thuốc phân bón này, hàm lượng xuất xứ Việt Nam chỉ bao gồm vỏ chai, chi phí in ấn tem mác, sang chiết, ...... Còn lượng phân bón trong chai, thì thực sự được nhập khẩu từ Mỹ và sản xuất tại Mỹ

Báo chí và nghị dân túy làm um xùm vụ này lên như kiểu cty Thuận phong làm phân bón giả ( hàng không đạt chuẩn chất lượng ).

Vụ này không xử là hàng giả được vì chính hãng Bio Huma Netise thông qua ĐSQ Mẽo đã xác nhận là hàng của họ, sản xuất tại Mẽo. Bên Thuận Phong được họ ủy quyền sang chiết đóng chai, được phép dán nhãn hãng.

Cá nhân em đánh giá anh trần Hùng này cũng là dạng bú fame tát nước theo mưa vụ Thuận Phong.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy như mảng y tế, quá nhiều chính sách văn bản tầng tầng lớp lớp đôi khi lại làm khó cho người làm. Cứ thông tư nọ, nghị định kia, quyết định nọ mệt phết đấy.
Cái quản lý của mình vốn dĩ nó đã chồng chéo rồi bác.

Tỷ dụ một vấn đề bé bằng con kiến như cái an toàn sức khỏe lao động thì bố TBXH cũng làm tý, bố Y tế cũng làm tý.....dưng có những mục thì cả hai bố này cũng chả biết ccc gì vì như những cái về hóa hay môi trường....thế là bố MT cũng nhảy vào làm tý.

Cuối cùng chết cmn thằng dn thực thi, dcm một cái thân thằng lao động chịu vô vàn cái tiêu chuẩn áp vào....mà toàn do mấy chú học công đoàn, học mổ với học khí tượng thủy văn ra ban hành....tất cả đều có lý do rất chính đáng là vì người lao động....dưng nld cũng đến chết cmn mất thôi. =))

nvht

Xe điện
Trừ khi bị bắt ép hoặc thủ tiêu chứ bẫy được ông này là siêu khó và không thể.
anh Hùng không qua ải mỹ nhân đâu cụ. Bị gái nó làm cho mờ mắt và phạm tội

MEC V6

Xe điện
Đọc hết các comments trên em thấy mình bị mất hết lòng tin vào xã hội hiện nay vì: anh Hùng trống hàng giả, vì anh PV Vĩnh trống đánh bạc; vì Vũ Xuân Trường CS trống ma tuý...rồi lại BOT chùa...
Nhưng tựu chung lại em thấy - Bản chất của con người là tham lam và ích kỷ ngay từ khi lọt lòng mọi người ngẫm xem đúng không nhé; Khi đứa trẻ lọt lòng sinh ra mẹ nó cho bú, thì nó đã tự biết bú một bên và tay giữ bên còn lại, Vậy thì làm sao con người tránh được cám dỗ với ma lực của đồng tiền. Muốn tránh được thì chỉ có chế tài kiểm soát; không dùng tiền mặt, kiểm soát dòng tiền, không để tồn tại chế độ thừa kế tài sản, tiền bạc miến thuế như hiện có; (Làm như các nước văn minh đang làm); Có vậy mới dần triệt tiêu tham nhũng;
Cụ Trần Hùng này sao so được với cụ Nguyễn Duy Linh/ Phan văn Vĩnh về mức tội ( Em toàn xem báo mà viết đấy nhé - không dựng chuyện đâu)
Được như cụ nói hoá rồng cmn ròi nếu thế đầy tớ xin nghỉ việc hết

Sơn thật thà

Xe buýt
Làm ở đây có tay nào chưa từng làm bậy?

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt chất lượng thì phân bón Thuận Phong không phải là hàng giả cụ ạ. Doanh nghiệp họ có hợp đồng ủy quyền của hãng Bio Huma Netise ( Mỹ ) cho phép nhập khẩu, đóng chai và dán nhãn thương hiệu Bio Huma Netise và tthực sự nó là hàng made in USA đạt chuẩn chất lượng kiểm định.

Nhưng luật của mình lại khùng khoằm ở chỗ không qui định rõ ràng về dán nhãn xuất xứ . Thuận Phong sang chiết và dán nhãn ' made in USA " theo ủy quyền của hãng . nhưng họ bị cơ quan quản lý vận dụng luật ta túm với lý do : hàng sản xuất tại Việt Nam, nhưng dán nhãn " made in USA ".

Nói một cách khác thì chai thuốc phân bón này, hàm lượng xuất xứ Việt Nam chỉ bao gồm vỏ chai, chi phí in ấn tem mác, sang chiết, ...... Còn lượng phân bón trong chai, thì thực sự được nhập khẩu từ Mỹ và sản xuất tại Mỹ

Báo chí và nghị dân túy làm um xùm vụ này lên như kiểu cty Thuận phong làm phân bón giả ( hàng không đạt chuẩn chất lượng ).

Vụ này không xử là hàng giả được vì chính hãng Bio Huma Netise thông qua ĐSQ Mẽo đã xác nhận là hàng của họ, sản xuất tại Mẽo. Bên Thuận Phong được họ ủy quyền sang chiết đóng chai, được phép dán nhãn hãng.

Cá nhân em đánh giá anh trần Hùng này cũng là dạng bú fame tát nước theo mưa vụ Thuận Phong.
Cụ đưa ra thông tin cần có trích dẫn, Thuận Phong sản xuất phân bón giả đã có kết luận chính thức, bọn nó pha tạp chất vào phân gốc, đóng bao rồi bán ra nhé:

baoanhcmc

Xe buýt
Hộ thề ở Hải Phòng năm nào cũng tổ chức, năm nào cũng rất đông các đồng chí công chức về dự và thề mà bác.
Đông ghê lắm.
Nói đâu xa, cuối năm nào chả đọc bản kiểm điểm xxx viên . Ông nào chả hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, ko vi phạm 18 điều xxx viên ko dc làm. Mà năm nào cũng bắt 1 mớ .

DidiLe

Xe container
Ô phát biểu ntn thì giờ mới bị bắt là muộn ạ. Chưa biết đúng sai nhưng toa tàu đòi lệch ray với cả đoàn là dở rồi
xong án, trả hết nợ làm du tu bơ nói đúng sự thật! nhận nút kim cương sống phẻ!

GiangNH3011

Xe tải
Ông Hùng này ăn tiền của em gái mợ à? Khẩn trương lên báo công an đi mợ ơi.
Vâng, em cũng đồng ý với cụ là mợ ý nên khuyên đứa em đi báo công an, hợp tác với cơ quan điều tra để vạch trần thêm tội của ông Hùng.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em thấy QLTT thật phí tiền dân. Hàng hoá ngày càng lộ cộ. Kinh doanh đàng hoàng nuôi bao nhiêu nhân viên có khi không bằng một đứa bán hàng fake, hàng xách tay trên mạng.

lamaca

[Tịch thu bằng lái]
Website
lamaca.vn
Đọc hết các comments trên em thấy mình bị mất hết lòng tin vào xã hội hiện nay vì: anh Hùng trống hàng giả, vì anh PV Vĩnh trống đánh bạc; vì Vũ Xuân Trường CS trống ma tuý...rồi lại BOT chùa...
Nhưng tựu chung lại em thấy - Bản chất của con người là tham lam và ích kỷ ngay từ khi lọt lòng mọi người ngẫm xem đúng không nhé; Khi đứa trẻ lọt lòng sinh ra mẹ nó cho bú, thì nó đã tự biết bú một bên và tay giữ bên còn lại, Vậy thì làm sao con người tránh được cám dỗ với ma lực của đồng tiền. Muốn tránh được thì chỉ có chế tài kiểm soát; không dùng tiền mặt, kiểm soát dòng tiền, không để tồn tại chế độ thừa kế tài sản, tiền bạc miến thuế như hiện có; (Làm như các nước văn minh đang làm); Có vậy mới dần triệt tiêu tham nhũng;
Cụ Trần Hùng này sao so được với cụ Nguyễn Duy Linh/ Phan văn Vĩnh về mức tội ( Em toàn xem báo mà viết đấy nhé - không dựng chuyện đâu)
Lớn lên càng tham, vừa bú dưới nhưng 2 tay vẫn xoa bóp 2 quả đào tiên:D

Trạng thái
Thớt đang đóng