[Funland] Anh hùng chống buôn lậu bị khởi tố

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Định ko rep mà thấy ngứa họng quá nên lại rep. Cụ người nhà lão này à mà chưa j nhảy lên như *** phải la han thế. Trong sạch quá đấy để mà bị khởi tố. Ăn tiền của ngkhac đôi mà quay lại bắt ngta là loại gì ? Cụ là gì mà tôi phải cung cấp thông tin cho cụ? Cụ nghĩ fake news thì cứ nghĩ thế đi ơ kìa :))
Ông Hùng này ăn tiền của em gái mợ à? Khẩn trương lên báo công an đi mợ ơi.

Kurumasuki

Xe container
để xem cơ quan pháp luật họ đưa ra bằng chứng thế nào. Hi vọng là lính cụ Tổng vẫn công minh.
Em suy luận dựa trên thông tin chính thống:
- Tháng 5 lập tổ chống buôn lậu và hàng giả
- Tháng 6 bắt in lậu sách
- Tháng 8 bắt tổ trưởng và tổ viên. Trong đó tổ viên tội môi giới hối lộ.
Như vậy việc tổ trưởng bị bắt tội lạm dụng chức vụ chỉ là cái cớ để truy xét tội nhận hối lộ. Tháng 6 vẫn anh hùng đến tháng 8 tội phạm là tại mình, ko thể trách ai được.

Trach Van Doanh

Xe hơi
Mất lòng tin nên giờ chả biết bị bắt là đúng hay bị bắt là oan sai của đòn thủ :-/:-/:-/

• Vodka
Reactions: nhs

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Như vậy việc tổ trưởng bị bắt tội lạm dụng chức vụ chỉ là cái cớ để truy xét tội nhận hối lộ. Tháng 6 vẫn anh hùng đến tháng 8 tội phạm là tại mình, ko thể trách ai được.
Vậy em suy luận như thế này có đúng không nhé: Bọn sách bị Hùng đập, đút một mớ tướng cho lính của Hùng hy vọng thoát, lính của Hùng chạy các cửa nhưng Hùng vẫn đập. Bọn sách cay quá quay lại kiện ngược, thế là Hùng bị bắt.

cunhoang

Xe tăng
Ơ, mợ lại nhét chữ vào mồm tôi à? Mợ viết thì nên xem lại cái gì mình đã viết và cái gì tôi hỏi đi. Tôi hỏi là về đứa em mợ nó kinh doanh hàng loại gì mà để bị bên QLTT tóm, mợ lại cứ lái sang chuyện ông Hùng này nhỉ? Không trả lời được câu hỏi của tôi thì lại quay sang ngụy biện là tôi là người nhà của ông này.
Câu này của mợ "Ăn tiền của ngkhac đôi mà quay lại bắt ngta là loại gì?" nghĩa là ăn tiền của đứa em mợ rồi vẫn bắt em mợ hả? Vậy là chi không đủ nên là vẫn bị tóm hoặc đi không đúng dây thôi. Làm kinh doanh thì phải quá rõ mấy vấn đề đấy rồi. Nhưng tóm lại thì vẫn là biết sai mà vẫn cố làm, há miệng mắc quai, chả bênh được gì đứa em mợ ở đây cả. Nó chả phải là dạng trong sạch, bị hại để mà được cảm thông.
tôi cần ông bênh đâu
ông Hùng nhà ông nhập kho rồi đấy,lên phây mà khóc ông ấy đi =))

Phuclongchau

Xe điện
Chuẩn là thêm tội nhận hối lộ cụ ạ,mà tội này thì đi hơi lâu

Các cụ cho nhà cháu hỏi bảo kê cho sách giả có hơn bảo kê cho hàng nhập lậu ko ạ? Hay là anh ý ăn tạp quá nó vậy.~X(
Số lượng lớn khủng khiếp cụ ạ. Riêng phường chỗ em đã mấy chục kho và xưởng sản xuất rồi, cơ động lập chốt mấy ngày mới khuân hết đi được.

HUNGSMUN

Xe container
Anh ấy diễn quá nhập vai, nhưng vở kịch nào cũng có hồi kết.
Chúc anh sức khỏe và làm ăn phát đạt, thăng quan tiến chức=))=))=))
Hạ màn.

HoiLamGiLam

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ anh này, làm ra nhiều sách, bán giảm giá 50%
Cccm ko ra Đth, ngày xưa sách đắt đỏ, nhờ phố Đth sách gì cũng có, giá giảm 30%
Cái gì giả thì ko nên, sách in lậu còn hơn sách photo copy.

Phuclongchau

Xe điện
Tầm này chắc nhiều cụ QLTT và CT chắc đang đóng bỉm

Dan du an

Xe ba gác
Thực ra là giải cmn tán cái bct đi cũng được, chả có cái nào vừa công, vừa buôn....nghe điêu bcm nó ra. ;))

Đại khái thế giới các bộ nó chỉ muốn đẩy việc đi xuống cmn dân quản cho nhàn, ở ta thì bộ chó nào....nghành chó nào......ban bệ chó nào cũng chỉ chăm chăm vạch cỏ mí tranh nhau thu miếng việc về để diễn do vậy mà việc nó chả bao giờ trôi trong khi nát càng cứ nát. :))

Cái này phải công nhận là không thể sửa & không biết đến bao giờ sửa được, nên chắc chả hy vọng gì. :(
Em thấy như mảng y tế, quá nhiều chính sách văn bản tầng tầng lớp lớp đôi khi lại làm khó cho người làm. Cứ thông tư nọ, nghị định kia, quyết định nọ mệt phết đấy.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩa đôi 14
Bố chết nhắn đúng ko cụ
Cả thằng trên hàng vải ý cụ🤣, e thấy có đúng tay đội 1 trên hàng khoai là tử tế còn đâu đều đáng chết hết.ăn tiền đã đành hay dở trò doạ này nọ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy như mảng y tế, quá nhiều chính sách văn bản tầng tầng lớp lớp đôi khi lại làm khó cho người làm. Cứ thông tư nọ, nghị định kia, quyết định nọ mệt phết đấy.
Mảng ấy lại nhất định không chịu copy và paste của đội ở bển, bác ạ.

Có lẽ vì đội ở bển thiếu minh bạch, thiếu công khai quá, nên không phù hợp chủ trương phát chiển của nước nhà.

andyquan

Xe hơi
nói chung là đen thì đai thôi các cụ nhỉ
chứ ai ngồi vào đây mà chẳng phải ăn.
ko ăn cũng bắt phải ăn í chứ.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Cái này nói ngắn gọn là: Sinh nghề, Tử nghiệp thôi - còn nhiều điều quan trong hơn trong cuộc sống;
Hãy để pháp luật họ làm sạch hệ thống của dân, do dân, vì dân - không nên đổ dầu vào lò

Anita Emi

Xe điện
Đã ăn thì ko nên nói. Ăn sướng thân lại còn muốn sướng miệng nữa thì các anh trên ai chịu cho?
Câu này của cụ rất đúng.

Sướng thân lại còn sướng miệng nữa thì ngứa mắt lắm ai chịu nổi.

thunm

Xe buýt
Đúng rồi , từ trước em vẫn nói , nếu em mà có quyền em sẽ giải tán cái bọn này ( chả được cái tích sự gì , chỉ đớp là giỏi , ăn bẩn , hống hách ) để cho công an kinh tế làm là được rồi ( dù sao lực lượng này cũng “ lịch sự “ hơn )
Cụ nhầm, giống nhau cả thôi

asset19

Xe buýt
Em nghĩ muốn trong sạch thì chắc theo tư bổn:
- Lương cao, trọng trách cao ( bộ máy phục vụ dân)
- Vi phạm thì chịu kỷ luật nghiêm khắc ( ra khỏi ngành; ko đc giữ chức vụ tương đương, lãnh đạo
- Lỗi lầm lưu lại mã số công dân ( chạy bằng mắt)
Em ủng hộ ý tưởng này.
Nhưng trước khi tiến hành phải làm đồng bộ, không để nhà nước độc quyền dịch vụ mà tư nhân hoá dịch vụ. Ví dụ công chứng tư.
Sau khi mở cửa cho tư nhân tham gia các lĩnh vực thì thanh lọc đội ngũ công chức.
Tăng lương gấp 3 lần.
Giảm biên chế đội ngũ ngân sách còn 1/3.
Ai vi phạm kiểu nhũng nhiễu, phong bì thì sa thải vĩnh viễn không đc vào nhà nước.
Mở kì thi công chức công khai như tư bản, thuê bên chấm thi độc lập.
Công chức khi nhận quyết định vào biên chế thì phải tuyên thệ công khai như hội thề không tham nhũng ở Hải Phòng.
Treo bản tuyên thệ đó ở cửa phòng làm việc.

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mở kì thi công chức công khai như tư bản, thuê bên chấm thi độc lập.
Công chức khi nhận quyết định vào biên chế thì phải tuyên thệ công khai như hội thề không tham nhũng ở Hải Phòng.
Treo bản tuyên thệ đó ở cửa phòng làm việc.
Hộ thề ở Hải Phòng năm nào cũng tổ chức, năm nào cũng rất đông các đồng chí công chức về dự và thề mà bác.
Đông ghê lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng