[Funland] Anh hùng chống buôn lậu bị khởi tố

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minh Sang 2019

Xe tải
Cái gì quá cũng không tốt, kể cả tốt quá.
Rất tiếc là anh này lại không vào ô tốt quá, anh này cũng chỉ theo bước các anh dùng báo chí để PR thôi cụ ạ, anh này có 1 team báo chí đi cùng để làm kinh tế cũng như làm màu
đến Bạc Hy Lai còn tạch vì kiểu làm như thế? Chứ tầm quan tam thập lục phẩm này thì thấm vô đâu?
Đã ăn thì ko nên nói. Ăn sướng thân lại còn muốn sướng miệng nữa thì các anh trên ai chịu cho?

cunhoang

Xe tăng
Nhưng kho nước hoa của em mợ có phải là hàng lậu hay hàng nhái không ạ? Em nghĩ việc gì ra việc đó. Cái họ làm đúng thì vẫn phải công nhận cho họ chứ sao mà giũ bỏ hết được?
Qtrong cụ đâu biết nội tình thế nào.là do lão này ăn tiền chỉ điểm nên đập thôi. Dân mạng c câu nghiệp quật đâu có sai :)

f1_hn

Xe container
QLTT thì may ra chỉ có nhân viên văn phòng mới không dính tí gì, còn 100% quan chức thì dính cả. Cứ nhìn tài sản của họ là biết.
Đội đút chân vào gầm bàn ở nhà thì còn đỡ chứ đội ra đường thì ôi thôi

Hoá ra vụ bớ sách là của bác này à. Cách đây hơn tháng khoảng chục xe cơ động, súng ống đầy đủ làm việc 2 ngày ở khu em mà ko biết bớ cái gì, ko biết bao nhiêu kho với xưởng sản xuất luôn, hoạt đông vậy mà chả ai hay biết gì.

Vũ Điệp

Xe điện
Các cụ cho nhà cháu hỏi bảo kê cho sách giả có hơn bảo kê cho hàng nhập lậu ko ạ? Hay là anh ý ăn tạp quá nó vậy.~X(

GiangNH3011

Xe tải
Qtrong cụ đâu biết nội tình thế nào.là do lão này ăn tiền chỉ điểm nên đập thôi. Dân mạng c câu nghiệp quật đâu có sai :)
Em hỏi câu hỏi khá là rõ, có phải hàng lậu hay hàng fake thì sao mợ không trả lời thẳng vào vấn đề mà lại lái sang câu chuyên khác? Hay là mợ không trả lời được/không đủ thông tin để trả lời ạ? Khi đã đưa thông tin thì nên có trách nhiệm với thông tin mình đưa ra, đưa ra nửa vời và có người hỏi thêm thông tin thì không trả lời thêm được thì nó khác gì một loại fake news?
Nếu là hàng nhập lậu để trốn thuế - nhưng vẫn là hàng xịn thì sẽ dễ đồng cảm với đứa em của mợ chút. Còn nếu là dạng hàng fake, bán nhan nhản trên mấy livestream 200-300k/lọ thì dẹp được bên nào là tốt bên đó.
Vâng, nghiệp quật thì chắc từ những vụ lớn và nhiều thứ nó tích lại chứ chả phải vì đụng vào cái kho nước hoa của em mợ mà bị quật đâu ạ.

Vulq71

Xe container
Ai đã từng kinh doanh thì biết bọn QLTT nó ăn bẩn và thớ lợ thế nào.

thich 4 banh

Xe tải
Ma tuý nó khác, với lại nhà anh này rất có điều kiện và trí thức, chắc chắn không thèm làm giả mấy triệu quyển sách và không bao giờ tiếp tay cho bọn làm sách giả.
Em thấy những nhà có điều kiện và trí thức thì không cho con , em đi làm qltt ạ ( em thật )

phannhat17

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Thời thế thế thời chán các cụ nhỉ

Xe xĩ xic

Xe hơi
Nhìn con người, cách nói chuyện thì em nghĩ anh ấy không làm chuyện này được, chắc chắn có cái gì đó phía sau

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Đọc hết các comments trên em thấy mình bị mất hết lòng tin vào xã hội hiện nay vì: anh Hùng trống hàng giả, vì anh PV Vĩnh trống đánh bạc; vì Vũ Xuân Trường CS trống ma tuý...rồi lại BOT chùa...
Nhưng tựu chung lại em thấy - Bản chất của con người là tham lam và ích kỷ ngay từ khi lọt lòng mọi người ngẫm xem đúng không nhé; Khi đứa trẻ lọt lòng sinh ra mẹ nó cho bú, thì nó đã tự biết bú một bên và tay giữ bên còn lại, Vậy thì làm sao con người tránh được cám dỗ với ma lực của đồng tiền. Muốn tránh được thì chỉ có chế tài kiểm soát; không dùng tiền mặt, kiểm soát dòng tiền, không để tồn tại chế độ thừa kế tài sản, tiền bạc miến thuế như hiện có; (Làm như các nước văn minh đang làm); Có vậy mới dần triệt tiêu tham nhũng;
Cụ Trần Hùng này sao so được với cụ Nguyễn Duy Linh/ Phan văn Vĩnh về mức tội ( Em toàn xem báo mà viết đấy nhé - không dựng chuyện đâu)

căngthẳng

Xe tăng
Em thấy những nhà có điều kiện và trí thức thì không cho con , em đi làm qltt ạ ( em thật )
Định ko rep mà thấy ngứa họng quá nên lại rep. Cụ người nhà lão này à mà chưa j nhảy lên như *** phải la han thế. Trong sạch quá đấy để mà bị khởi tố. Ăn tiền của ngkhac đôi mà quay lại bắt ngta là loại gì ? Cụ là gì mà tôi phải cung cấp thông tin cho cụ? Cụ nghĩ fake news thì cứ nghĩ thế đi ơ kìa :))
Nhìn con người, cách nói chuyện thì em nghĩ anh ấy không làm chuyện này được, chắc chắn có cái gì đó phía sau
tri thức giả, đạo đức giả, ăn tiền thật --> lưu manh giả danh cán bộ là thật

rất nhiều ng ra sức bảo vệ thần tượng lưu manh giả danh cán bộ

nvht

Xe điện
để xem cơ quan pháp luật họ đưa ra bằng chứng thế nào. Hi vọng là lính cụ Tổng vẫn công minh.

coixay13

Xe tăng
Qua gương đ/c Trần Hùng mới thấy cái ghế này đúng là có Ma lực.
Em đồ rằng các óp fơ ngồi lên lên ghế này cũng vậy thôi. Có khi ăn kynh hơn hoặc kín đáo hơn thoai :))
Còn phải nói, các cụ óp thì vận dụng triệt để KN đúc rút từ ngày xưa: cứ ngậm miệng ăn tiền thôi.

Muon_biet

Xe cút kít
Trước đây anh ấy được ca ngợi là anh hùng chống buôn lậu, hàng giả, khắc tinh của giới buôn lậu, cuối cùng thì cũng nhúng chàm..
Các cụ bảo: thùng rỗng kêu to, chả sai tí nào.

daicuty

Xe tăng
Đồng tiền làm mờ mắt, không bao giờ cảm thấy là đủ, 10tr đô là đủ, không muốn 100tr đô cơ, cuộc đời có câu * Tham thì thâm * ắt không có sai. Cho nên các cụ bảo nhìn cái mẹt không như thế, xin lỗi các cụ, lên cái chân đó rồi không nhúng chàm khó hơn trúng số
Việc bắt bớ kiểu này chỉ làm 1 số anh chùn chân thôi chứ không bao giờ sợ, vì tỉ lệ bắt chỉ là hên xui, trong khi đó lại kiếm được rất và rất nhiều tiền. Luật pháp phải mạnh hơn nữa may ra mới nghiêm trị được tham ô như bây giờ, TQ nó làm mạnh thế mà còn chưa ăn thua nữa là

GiangNH3011

Xe tải
Định ko rep mà thấy ngứa họng quá nên lại rep. Cụ người nhà lão này à mà chưa j nhảy lên như *** phải la han thế. Trong sạch quá đấy để mà bị khởi tố. Ăn tiền của ngkhac đôi mà quay lại bắt ngta là loại gì ? Cụ là gì mà tôi phải cung cấp thông tin cho cụ? Cụ nghĩ fake news thì cứ nghĩ thế đi ơ kìa :))
Ơ, mợ lại nhét chữ vào mồm tôi à? Mợ viết thì nên xem lại cái gì mình đã viết và cái gì tôi hỏi đi. Tôi hỏi là về đứa em mợ nó kinh doanh hàng loại gì mà để bị bên QLTT tóm, mợ lại cứ lái sang chuyện ông Hùng này nhỉ? Không trả lời được câu hỏi của tôi thì lại quay sang ngụy biện là tôi là người nhà của ông này.
Câu này của mợ "Ăn tiền của ngkhac đôi mà quay lại bắt ngta là loại gì?" nghĩa là ăn tiền của đứa em mợ rồi vẫn bắt em mợ hả? Vậy là chi không đủ nên là vẫn bị tóm hoặc đi không đúng dây thôi. Làm kinh doanh thì phải quá rõ mấy vấn đề đấy rồi. Nhưng tóm lại thì vẫn là biết sai mà vẫn cố làm, há miệng mắc quai, chả bênh được gì đứa em mợ ở đây cả. Nó chả phải là dạng trong sạch, bị hại để mà được cảm thông.

Trạng thái
Thớt đang đóng