Chi hội Ảnh HOT chuyến off bản Xô, Mai Châu.

Tu_Voi

Xe tải
E thấy mỗi xe các cụ cần trang bị những thứ tối thiểu sau :
- 1 bộ vá lốp ( bài học của xe navara biển 14 )
- 1 cáp kéo xe , mua loại từ 4 tấn đến 8 tấn ( mua của tầu thì trừ hao đi ) , bài học cáp kéo thì hỏi cụ trọng pain
- 4 cái ma ní loại to to 1 tí cho dễ tháo lắp và chịu lực tốt.
Còn cụ nào thích bùn rồi thì nên nâng cấp tiếp , ưu tiên theo thứ tự
- lắp chắn gầm ( ko mua đc thì gia công , chú ý gia công phải làm sắt thép 5 ly , nhỏ hơn ko an toàn )
- mua bộ vành và lốp MT R16 ( navara hơi bị khó mua vành tầu , chắc phải mua vành xịn thôi , buốt tí nhưng đắt bao giờ nó cũng tốt hơn )
- mua bộ giảm sóc khác ( hỏi cụ Báo đen và thg Tú xem lắp amanda giống e hay hơn hay lắp Ome hay hơn vì 2 cụ ý đã đi thử 2 xe ranger giống nhau. Mỗi xe lắp 1 loại thụt )
- mua tời ( nên mua tời 12.000 vì xe bản tải nặng lắp 9000 hơi đuối ) và cáp tời nên lắp cáp dù , đỡ rối cáp và nhẹ xe.
- lắp cản ( cản tầu cũng ổn , nhưng chú ý lắp cản thì tháo cản zin cất đi , đừng cắt ra giống thằng Tú , vì cản zin mua chính hãng cũng đắt lắm đấy.
- lắp khóa vi sai sau , khoái vi sai trước ( cái này thích thì lắp. Cụ nào dám phá xe thì hãy lắp , còn đi bùn lo bẩn nội thất thì lắp làm gì cho phí tiền )
-...... Còn nhiều thứ khác nữa nhưng các cụ cứ lắp đủ thứ trên đi rồi tính tiếp
Còn mua chỗ nào thì các cụ lên mạng seach là ra hết. Điển hình ở HN có 2 chỗ bán ngay và luôn là cụ VTA và thg Giang Sông Hồng bán hàng tầu , Vinh gaz69 bán giảm sóc Amanda , minh vucan bán Ome các bác thích mua ở đâu thì mua
Tiện đây e nói luôn là e ko dính dáng ji đến bán hàng và tiếp thị cho ai. E là ng chơi xe và chơi cùng Giang sông hồng , a Vinh gaz69 nên các cụ cứ tham khảo đâu ngon bổ rẻ thì mua. Đừng nghĩ e liên quan đến 4x4center.vn mà khổ thân e nhé
Mong các cụ nâng cấp nhanh để đi chuyến mới. Thân ái chào quyết thắng
Tuổi nhỏ đi đâu cũng bị kêu "Thằng".....Nta thì đc làm cụ. Rõ khổ :)) đọc xong e thấy còn bộ MT là đủ va hạp. Cố nốt :-<

Vunguyen.vn

Xe tải
Tuổi nhỏ đi đâu cũng bị kêu "Thằng".....Nta thì đc làm cụ. Rõ khổ :)) đọc xong e thấy còn bộ MT là đủ va hạp. Cố nốt :-<
Thoải mái đi cụ , HN bé tý loanh quanh ra ngõ toàn gặp nhau chan chát , chơi đâu vui thấy hợp thì mình ở lâu , khó ở thì sở lượn . Lo gì .. Loanh quanh vài năm ngảnh đi ngó lại leo lên 4 bánh con cháu nó bế rồi chứ hơi sức đâu mà vần vô lăng .

uaz_vn

Xe tải
Thích thì a gọi mày là thằng cụ :-|:-bd:-* nhé he he. Nói thật là a bậy bạ bỗ bã quen rồi. Đi với PVC ăn nói cũng giữ kẽ lắm rồi. Chứ bt hay chửi thề lắm. Thi thoảng nhỡ mồm thì a e thông cảm he he

LDHanoi

Xe buýt
có cụ nào có MT cũ bán lại khô..........ng? :)

Vunguyen.vn

Xe tải
có cụ nào có MT cũ bán lại khô..........ng? :)
NẾu cụ muốn thực sự em giới thiệu :
Bridgestone MT- 265/75/r16 đã sd( cụ Peto ko lạ )
-2tr/ quả
Vành sắt -24 : brand new:1,5tr/ c , đã sd :800k/ c

Thắng_Mềm

Xe điện
-2tr/ quả
Vành sắt của cụ là vành tháo xe gì đấy ợ ?

LDHanoi

Xe buýt
-2tr/ quả
ơ, nhà em quan tâm thật mà, sau chuyến vừa rồi, Gấu nhà em cũng phải công nhận: không phải cứ lốp to, căng mà đã qua được, quan trọng là phải .... có gai.

LDHanoi

Xe buýt
vành sắt 2nd cụ vunguyen bề rộng bao nhiêu đó ạ?

Thắng_Mềm

Xe điện
ơ, nhà em quan tâm thật mà, sau chuyến vừa rồi, Gấu nhà em cũng phải công nhận: không phải cứ lốp to, căng mà đã qua được, quan trọng là phải .... có gai.
Gấu nhà chú nói đúng đới :)) To chưa chắc đã khỏe . Bé chưa chắc đã yếu , chủ yếu là lái như thế nào . Và quan trọng nữa là phải có gai=))

Chỉnh sửa cuối:

King247

Xe buýt
Thông báo toàn thể anh em nhà PVC, chuyến đi từ thiện kèm thực hành offroad cung bản Xô, Mai Châu đã thành công tốt đẹp. Mặc dù phương án cắm trại lòng hồ bị phá sản do thời tiết xấu, nhưng phương án B cũng đã là 1 sự lựa chọn tuyệt vời cho 1 đoàn 20 xe và hơn 50 người tham gia.

Để có được chuyến đi an toàn & vui vẻ này, em xin thay mặt PVC chân thành cảm ơn cụ Iwate, Hilux72 và cụ Thắng Mềm, những người đã thổi hồn cho chuyến đi đầy ý nghĩa này, bà con bản Xô sẽ nhớ mãi các anh.

Em xin gửi lời cám ơn đặc biệt đến thành viên danh dự nhà PVC, cụ Vinh Gaz69 & đội trưởng đội offroad, cụ Dũng Uaz-vn, cùng những thành viên, cụ Giang Sông Hồng, cụ Thủy Béo, những con người thép có niềm đam mê offroad vô biên, những con người không ngần ngại trao đổi kiến thức và miệt mài cứu hộ cả đoàn xe trên từng mét đường lầy, PVC luôn cần có những thành viên như các cụ.

Anh em có ảnh post vào đây, lưu ý nên sắp xếp ảnh theo thứ tự từ đấu đến cuối chuyến đi.

Xin chân thành cảm ơn,

Peto,
Hôm trước bảo hôm nào đi cho em bám càng với, hem cho nhớ nhé. Xe honda của em dựng cạnh mấy con Honda CB đấy

haso

Xe tải
- 1 cáp kéo xe , mua loại từ 4 tấn đến 8 tấn ( mua của tầu thì trừ hao đi ) , bài học cáp kéo thì hỏi cụ trọng pain
Còn cụ nào thích bùn rồi thì nên nâng cấp tiếp , ưu tiên theo thứ tự từ trên xuống dưới
- lắp chắn gầm ( ko mua đc thì gia công , chú ý gia công phải làm sắt thép 5 ly , nhỏ hơn ko an toàn )
- mua bộ vành và lốp MT R16 ( navara hơi bị khó mua vành tầu , chắc phải mua vành xịn thôi , buốt tí nhưng đắt bao giờ nó cũng tốt hơn )
- mua bộ giảm sóc khác ( hỏi cụ Báo đen và thg Tú xem lắp amanda giống e hay hơn hay lắp Ome hay hơn vì 2 cụ ý đã đi thử 2 xe ranger giống nhau. Mỗi xe lắp 1 loại thụt )
- mua tời ( nên mua tời 12.000 vì xe bản tải nặng lắp 9000 hơi đuối ) và cáp tời nên lắp cáp dù , đỡ rối cáp và nhẹ xe.
- lắp cản ( cản tầu cũng ổn , nhưng chú ý lắp cản thì tháo cản zin cất đi , đừng cắt ra giống thằng Tú , vì cản zin mua chính hãng cũng đắt

Cụ tư vấn chi tiết trước cho quả vành lốp và giảm sóc nha. Navara 2013. Đã đến lúc NA phải khẳng định rồi. Mấy cụ triton, Dmax goáy mũi em quá.

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Mỗi hội có 1 phong cách chơi riêng, PVC nên chơi theo kiểu đi bụi Adventure miền núi, thỉnh thoảng đan xen tí bùn lầy, giao lưu văn hóa là hay, cứ mải mê cắm đầu vào bùn, đến lúc quay lại anh em nó tan rã hết lúc đó biết chơi với ai..
Em đồng ý với ý cụ chánh, PVC chỉ nên dừng lại ở Adventure để tất cả các thành viên đều có thể tham dự được. Cụ nào máu nhũn nhão có thể tham gia thêm bên CLB Offroad. Mỗi chuyến đi sẽ đặt tiêu chí Adventure lên đầu tiên (phong cảnh đẹp, ăn ngon, có chỗ cắm trại, đường hơi khó đi một chút). Nếu có một cung nhũn nhão thì xếp vài xe chạy vào, các cụ khác xe nguyên bản thì tham gia cùng cho vui, chơi như thế mới giữ được nhiều thành viên và phát triển CLB lâu dài.

Trên đây là ngu kiến của em, có gì không đúng mong các cụ bỏ qua.

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đây là điểm xa nhất của chuyến đi, trên xe có 1 phụ nữ và 02 trẻ em dưới 06 tuổi nên thấy cung 9km cố gắng lao vào để các cháu về nhà sớm kiếm miếng lòng. Nhưng cuối cùng vòng lại và ra về gần như muộn nhất:

[video=youtube;mqLV6Qhi49A]http://www.youtube.com/watch?v=mqLV6Qhi49A&feature=youtu.be[/video]

haso

Xe tải
Em đồng ý với ý cụ chánh, PVC chỉ nên dừng lại ở Adventure để tất cả các thành viên đều có thể tham dự được. Cụ nào máu nhũn nhão có thể tham gia thêm bên CLB Offroad. Mỗi chuyến đi sẽ đặt tiêu chí Adventure lên đầu tiên (phong cảnh đẹp, ăn ngon, có chỗ cắm trại, đường hơi khó đi một chút). Nếu có một cung nhũn nhão thì xếp vài xe chạy vào, các cụ khác xe nguyên bản thì tham gia cùng cho vui, chơi như thế mới giữ được nhiều thành viên và phát triển CLB lâu dài.

Trên đây là ngu kiến của em, có gì không đúng mong các cụ bỏ qua.
Ok phát.

Peto

Xe điện

khanhnghihai

Xe tải
Mỗi hội có 1 phong cách chơi riêng, PVC nên chơi theo kiểu đi bụi Adventure miền núi, thỉnh thoảng đan xen tí bùn lầy, giao lưu văn hóa là hay, cứ mải mê cắm đầu vào bùn, đến lúc quay lại anh em nó tan rã hết lúc đó biết chơi với ai..
E tỉnh lại ròi chủ tịt ơi...Cứ phi vào rồi đi sửa xe, hết quỹ đen phải chen sang quỹ trắng, Gấu ló tát cho vỡ mẹt8-x...
Nhất trí adventure miền núi, nghịch cát miền biển, ộp vừa vừa...

LDHanoi

Xe buýt
Có mấy cái ảnh nhà cháu góp vui cùng các cụ:

Chuyến đi có cả sự tham gia của ............. Giới truyền thông.

khanhnghihai stile:

F1 nhà em khá hăng hái:

Cảnh trên đỉnh đèo thật ngoạn mục, chắc ngày trước Tôn Ngộ Không cũng chỉ thế này!!!

Phong cảnh thanh bình ở Mai châu:

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Đính chính với ông trưởng ban kỹ thuật :
1- Gaz69 không phân phối Amada Extreme ở VN , việc này có bác phongnguyen ở SG đảm nhiệm .
2-Gaz69 chỉ có giảm xóc Red Phoenix do Amada sản xuất theo đặt hàng của Mervyn Lim, tất nhiên 2 dòng giảm xóc có sự khác biệt từ thành phần cấu tạo đến tính chất vận hành.
3-Bác Haso thích thử có 2 cách : chạy thử Ranger của Uaz.vn hoặc qua em lắp cho , chạy 3 ngày không thích em tháo ra , không phải trả tiền .

uaz_vn

Xe tải
Còn cụ nào thích bùn rồi thì nên nâng cấp tiếp , ưu tiên theo thứ tự từ trên xuống dưới
- lắp cản ( cản tầu cũng ổn , nhưng chú ý lắp cản thì tháo cản zin cất đi , đừng cắt ra giống thằng Tú , vì cản zin mua chính hãng cũng đắt

Cụ tư vấn chi tiết trước cho quả vành lốp và giảm sóc nha. Navara 2013. Đã đến lúc NA phải khẳng định rồi. Mấy cụ triton, Dmax goáy mũi em quá.
Theo em cụ qua chỗ ông Vinh gaz 69 ( 21a trần khánh dư ) ngắm bộ thụt amanda rồi nhờ ông ý tư vấn cho bộ vành lốp , khoảng cách lỗ tắc kê xe navara hơi quái , vành tầu ko có nên khả năng chơi vành xịn là hơi cao. Có thể nhờ ông ý đặt cho

James Bond 007

Xe tải
Gửi các cụ chút phong cảnh mà em bắn được trên đường đi:

Chỉnh sửa cuối: