Chi hội Ảnh HOT chuyến off bản Xô, Mai Châu.

Dr Hai

Xe tải
Chiều chủ nhật tới off Xuân Mai rồi ăn tối gà Phú Bình phát bà con nhể..?
đường tăng mấy hôm mưa khoai lắm,em sợ pvc chỉ có 3con vào được thôi

Vunguyen.vn

Xe tải

Dr Hai

Xe tải

khanhnghihai

Xe tải
đường tăng mấy hôm mưa khoai lắm,em sợ pvc chỉ có 3con vào được thôi
Cứ phi lên thôi cụ! Cụ nào muốn thử chiến thì phi vào bùn, còn không thì đỗ xe ngoài rồi cổ vũ, đẩy xe, kéo cáp vậy...
Các cụ Navara khẩn trương thay lốp để còn đua lào....!!!

trongpaint

Xe buýt
2 Chã đi theo em thì 1 Chã đang ốm, sau khi ra khỏi cung là hết ốm. Chã còn lại đang khỏe nhưng về đến nhà thì tối nay gặp lại đã ốm luôn rồi.
Nhưng cả 2 Chã đều thống nhất quan điểm là: Lần sau đi đâu mà anh ko rủ là chết với bọn em!!! :))

Chỉnh sửa cuối:

Peto

Xe điện
Lên Xuân Mai kiếm cung nào nhẹ thôi, toàn AT đi đường tăng vào mắt, nếu ko tập trung được hết thì buổi trưa chủ nhật phi lên làm bữa gà rồi về.

Dr Hai

Xe tải
em thuongngong hôm qua chộp đươc mấy cái ảnh anh lắc mông post lên cho anh xem nào

SimsSam

Xe điện
Đang có 30 bác tài lái xe trong khu vực này. (19 lái chính & 11 lái phụ)
leftbhind trongpaint SimsSam Peto+ 30K5221 nambb lethanhbk Dr Hai khanhnghihai Vunguyen.vn apr19 Rafael Xaviet heovang thuongngong F1Da_tinh phuongcad tuanits30 freelance

Ui za... Đã khá lâu rồi CLB offroad ko đông vui như thế này nhẻ
Nhà cháu có thể tham gia hội được không ạh.

Cần gì để được tham gia ạh.

Dr Hai

Xe tải
Lên Xuân Mai kiếm cung nào nhẹ thôi, toàn AT đi đường tăng vào mắt, nếu ko tập trung được hết thì buổi trưa chủ nhật phi lên làm bữa gà rồi về.
đúng đấy tập hợp đội hình nhậu 1 bữa rút kinh nghiêm chuyến vừa rồi

Tu_Voi

Xe tải
E nhất trí là cung như bên triton vừa đi pvc mình chưa nên, từ từ cho mọi ng chuẩn bị đã, đường tăng nó cũng có những điểm khác nhẹ nhàng hơn, ae có thể lên ngichj tý rồi chiều về gà Phú Bình.

khanhnghihai

Xe tải
A tính xong vụ MT chưa :-w máu nhẻ, bắt đầu ngấm rồi đấy. A cứ tính xong đi, ới e trước 1 ngày thôi, lốp có sẵn rồi, vành có sẵn rồi :-"
Tú vừa sag bên kia ngó các cụ Trai Tân đi đường tăng xong máu đã dồn lên não chưa Tú?!!! Cả anh Hải Đốc Tờ nữa?!!!
E xem xong cũng ù hết cả đầu...Quả này chắc gia đình sắp tan nát mất thôi:D....

khanhnghihai

Xe tải
Cần gì phải vào chỗ khủng như chỗ các cụ Trai Tân vào, bác cứ kiếm chỗ nào nó tương đương như đường vào bản hôm qua là ok rồi. Lốp AT Kumho cũng gần bằng lốp MT của cụ đới, mà giá chỉ bằng 2/3:D

Dr Hai

Xe tải
Tú vừa sag bên kia ngó các cụ Trai Tân đi đường tăng xong máu đã dồn lên não chưa Tú?!!! Cả anh Hải Đốc Tờ nữa?!!!
E xem xong cũng ù hết cả đầu...Quả này chắc gia đình sắp tan nát mất thôi:D....
chú cứ từ từ đã,bên traitan họ có sự chuẩn bị kỹ càng mới nhao vào đấy được...xe anh có mỗi cái ống thở đểu chui vào đấy toi ngay

Peto

Xe điện
Mỗi hội có 1 phong cách chơi riêng, PVC nên chơi theo kiểu đi bụi Adventure miền núi, thỉnh thoảng đan xen tí bùn lầy, giao lưu văn hóa là hay, cứ mải mê cắm đầu vào bùn, đến lúc quay lại anh em nó tan rã hết lúc đó biết chơi với ai..

Tu_Voi

Xe tải
Mỗi hội có 1 phong cách chơi riêng, PVC nên chơi theo kiểu đi bụi Adventure miền núi, thỉnh thoảng đan xen tí bùn lầy, giao lưu văn hóa là hay, cứ mải mê cắm đầu vào bùn, đến lúc quay lại anh em nó tan rã hết lúc đó biết chơi với ai..
Đúng đúng đúng, quá đúng luôn... Mỗi hội chơi nó có 1 phong cách riêng, theo nta làm gì, mình cứ làm sao dc đông ae, ai cũng vui là đc rồi \:D/

Dr Hai

Xe tải
chuyến này tôi thấy hay nhất là mấy em múa hát(nhất là em mình nói thầm) nhất chí với chủ tịt đấy

Song Hong

Xe buýt
Cung tiếp theo em nghĩ là đi Đèo Mười - Ba Xứ hoặc vòng quanh Vân Đồn... Khó vừa phải, cảnh đẹp lại được ăn ngon... PVC đi Mường khến tầm mưa bão này thì vừa không ra được vừa mệt mỏi.

Vunguyen.vn

Xe tải
Trời ... Các bác chưa vào cung ngó địa hình đã nhụt trí rồi sao .
Kính các bác là trong đó nhiều lựa chọn lắm , xe độ đi đường độ , xe adventure thong dong ngắm trời , mây , chim , chuột .. Chờ đến giờ ta làm tý gà , dê cho xôm .
Để các bác xem em ko nói sai . Ảnh đây có hình em 42ner bản xăng 1 cầu AT bà cả nhà em chạy, men theo đường cấp phối chở nhi đồng thối tai + các mợ đi theo trông mấy lão nghịch bùn đây ah .

http://i1156.photobucket.com/albums/p563/Vta533/image_zps3c865bb4.jpg

uaz_vn

Xe tải
Chú lên cho anh em 1 cái danh sách ngắn gọn về những thứ cần phải sắm cũng như địa chỉ nơi có thể mua, chắc có nhiều cụ chưa biết đâu.
E thấy mỗi xe các cụ cần trang bị những thứ tối thiểu sau :
- 1 bộ vá lốp ( bài học của xe navara biển 14 )
- 1 cáp kéo xe , mua loại từ 4 tấn đến 8 tấn ( mua của tầu thì trừ hao đi ) , bài học cáp kéo thì hỏi cụ trọng pain
- 4 cái ma ní loại to to 1 tí cho dễ tháo lắp và chịu lực tốt.
Còn cụ nào thích bùn rồi thì nên nâng cấp tiếp , ưu tiên theo thứ tự từ trên xuống dưới
- lắp chắn gầm ( ko mua đc thì gia công , chú ý gia công phải làm sắt thép 5 ly , nhỏ hơn ko an toàn )
- mua bộ vành và lốp MT R16 ( navara hơi bị khó mua vành tầu , chắc phải mua vành xịn thôi , buốt tí nhưng đắt bao giờ nó cũng tốt hơn )
- mua bộ giảm sóc khác ( hỏi cụ Báo đen và thg Tú xem lắp amanda giống e hay hơn hay lắp Ome hay hơn vì 2 cụ ý đã đi thử 2 xe ranger giống nhau. Mỗi xe lắp 1 loại thụt )
- mua tời ( nên mua tời 12.000 vì xe bản tải nặng lắp 9000 hơi đuối ) và cáp tời nên lắp cáp dù , đỡ rối cáp và nhẹ xe.
- lắp cản ( cản tầu cũng ổn , nhưng chú ý lắp cản thì tháo cản zin cất đi , đừng cắt ra giống thằng Tú , vì cản zin mua chính hãng cũng đắt lắm đấy.
- lắp ống thở
- lắp khóa vi sai sau , khoái vi sai trước ( cái này thích thì lắp. Cụ nào dám phá xe thì hãy lắp , còn đi bùn lo bẩn nội thất thì lắp làm gì cho phí tiền )
-...... Còn nhiều thứ khác nữa nhưng các cụ cứ lắp đủ thứ trên đi rồi tính tiếp
Còn mua chỗ nào thì các cụ lên mạng seach là ra hết. Điển hình ở HN có 2 chỗ bán ngay và luôn là cụ VTA và thg Giang Sông Hồng , a Vinh gaz69 bán giảm sóc Amada và hàng tầu , minh vucan bán Ome các bác thích mua ở đâu thì mua
Tiện đây e nói luôn là e ko dính dáng ji đến bán hàng và tiếp thị cho ai. E là ng chơi xe và chơi cùng Giang sông hồng , a Vinh gaz69 nên các cụ cứ tham khảo đâu ngon bổ rẻ thì mua. Đừng nghĩ e liên quan đến 4x4center.vn mà khổ thân e nhé
Mong các cụ nâng cấp nhanh để đi chuyến mới. Thân ái chào quyết thắng

Chỉnh sửa cuối: