[Thảo luận] Anh điên với mấy chú XXX ở ngã 3 Xuân Thủy - Ng Phong Sắc rồi đấy

ZAD Viet

Xe điện
Em thấy Cụ chủ đi như thế là tệ rồi!
Chỗ đó đèn phân làn lệch pha mà! Đi như thế thì trên này hay bị ném đá lắm!

phinm

Xe tăng
Cụ chưa có bằng, chưa học luật thì cụ chưa thể hiểu đc những tình huống thực tế trong những hoàn cảnh cụ thể gặp xxx hư thế nào . tôi thấy thread nào cụ cũng vào tranh luận theo kiêu khá bảo thủ. Nếu nghĩ như cụ thì OF nhiều người sai lắm. Tốt nhất cụ đừng tranh luận trong thread này của tôi nữa nhé. Nếu cụ vẫn bảo vệ quan điểm của mình thì lập 1 thớt mới nêu rõ tình huống đi rồi mọi người sẽ vào có ý kiến, tôi nghĩ như vậy văn minh hơn cụ nhé
Cũng không định tranh cãi thêm với cụ và 1 số cụ nữa vỗ tay cho cụ, nhưng vẫn phải nói lại một lần nữa rằng đi như cụ là rất tệ và không văn minh tí nào cả. Nếu cụ chưa là thành viên của OF thì là một nhẽ, nhưng đã là thành viên của OF thì em nghĩ chúng ta cùng chung tay xây dựng một cộng đồng tham gia giao thông sao cho xứng đáng với khẩu hiệu "Một người sai làn, cả ngàn người khổ" chứ

blackpaint

Xe container

** Phải nói như này mới tiền bộ được: Xin lỗi vì đã làm mất thời gian của đồng chí, chúng tôi có sụ nhầm lẫn ở đây ạ. chúc đồng chí một ngày vui vẻ. ;))

Thế hóa ra là các chú ấy tự vả vào mẹt mình sao?
Theo như thế này thì đèn giao tín hiệu (xanh-vàng-đỏ) có thêm hình mũi tên chỉ hướng cũng có tác dụng phân làn phải không ạ? Cụ nào rành giải thích giúp em với. Nếu đúng như vậy thì trong khá nhiều thớt trên forum các cụ đã cãi cùn?
Đèn có mũi tên chỉ hướng trên đèn chỉ có ý nghĩa duy nhất là các phương tiện nào muốn rẽ thì phải chờ cái đèn đấy nó xanh.
Cũng không định tranh cãi thêm với cụ và 1 số cụ nữa vỗ tay cho cụ, nhưng vẫn phải nói lại một lần nữa rằng đi như cụ là rất tệ và không văn minh tí nào cả. Nếu cụ chưa là thành viên của OF thì là một nhẽ, nhưng đã là thành viên của OF thì em nghĩ chúng ta cùng chung tay xây dựng một cộng đồng tham gia giao thông sao cho xứng đáng với khẩu hiệu "Một người sai làn, cả ngàn người khổ" chứ
Cái biển 411 ở đây nó chỉ cho đi thẳng ở làn ngoài... nhưng tín hiệu đèn lại có mũi tên rẽ trái nên hiệu lực của nó cao hơn biển 411. Quy tắc đi ở chỗ này tốt nhất là không cho rẽ trái, các xe muốn rẽ trái phải đi vào Nguyễn Phong Sắc rồi quay đầu (giống ngã tư Tôn Thất Tùng và Trường Chinh) vì luồng đi thẳng rất đông nên không có lý gì dành riêng 1 làn cho xe rẽ trái.

Chỉnh sửa cuối:

Teu beo

Xe tải
Vâng em cũng định thôi rồi nhưng lại nói lại một lần nữa là ở đây đang nói việc xxx cố tình bắt láo và cố tình không hiểu luật. Chuyện văn hóa văn minh tạm thời chưa nói đến.

Lúc trước thì cụ bảo đi thế là sai luật còn cãi cùn, giờ lại quay ra nói chuyện văn hóa, tranh luận thì chỉ nói cùn, chả đưa được lý lẽ gì

Loong Phoong

Xe điện
Đây là ngã 4 chứ không phải ngã 3 cụ nhé. Nhà e ngay đây rồi, ở đây như kiểu phân làm 2 ca, ca 1 sáng chiều giành cho các đồng chí CSGT, ca 2 buổi tối giành cho đội 141

oleolapt123

Xe buýt
chắc là xxx định bắt vía bác nhưng không bắt được nên nhả ra ngay đấy gặp bác nào yếu bóng vía nó lôi biên bản ra viết là lại cho nó máy lít là nó cầm ngay đấy

tranhoangminh

Xe container
bọn xxx láo quá các cụ nhẩy, giờ chắc nó ghét OF lắm, mà mít e có 2 cái logo, không biết ra đường có sợ xxx thù không đấy

ozzfan

Xe tải
Cái biển phân làn đấy ngu vật, chiều Cầu Giấy Xuân Thủy ko có làn rẽ trái sang NPS
Đúng là cái biển phân làn đó không có làn rẽ trái sang Nguyễn Phong Sắc nhưng đèn tín hiệu có chỉ hướng rẽ sang NPS. Các phương tiện được rẽ sang NPS thoải mái mà cụ.

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Các bác giờ kinh nghiệm và bản lĩnh quá, e mặc dù lên đây học hỏi nhiều nhưng cảm giác vẫn chưa tự tin lắm (nếu như đối đầu vs xxx)
Làm sao bây giờ ạ :-s

heatervn

Xe hơi
Nhà cháu ko ủng hộ vụ này, nên đi làm sao vừa đúng luật lại vừa có tình cho những người xung quanh. Cháu thấy tôn chỉ của OF là như vậy nên cháu nói vậy. Mong các Cụ giơ cao đánh khẽ.

tazzan_man

Xe tăng
Đoạn yêu cầu xxx chào đúng điều lệnh làm xxx thấy có mùi rồi.
Đến đoạn cuối cùng tranh luận với xxx1 thì xxx1 biết ngay là đã bị đưa vào bài của OFer.
Thứ nữa là do cụ chủ có một số động tác nên xxx nghĩ cụ đang ghi âm.
Chuẩn.

beetle

Xe tải
Theo qui chuẩn QCVN 41:2012 của bộ GTVT (mới nhất, thay thế TCN cũ):
...
Theo như thế này thì đèn giao tín hiệu (xanh-vàng-đỏ) có thêm hình mũi tên chỉ hướng cũng có tác dụng phân làn phải không ạ? Cụ nào rành giải thích giúp em với.
Nếu đúng như vậy thì trong khá nhiều thớt trên forum các cụ đã cãi cùn?
Cụ này trích dẫn mà chưa đầy đủ, nguyên văn:
Áp dụng Quy chuẩn mới về báo hiệu đường bộ từ 1/1/2013
10:58 am thứ sáu, ngày 08 tháng sáu năm 2012- chuyên mụcTin Tức|Sự Kiện Hàng Ngày |
Bộ trưởng Bộ GTVT vừa ký ban hành Thông tư số 17/2012/TT-BGTVT ban hành Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ.
Ban hành kèm theo Thông tư này là “Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ”, Mã số đăng ký: QCVN 41: 2012/BGTVT. Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ gồm 16 chương và 11 phụ lục kèm theo. Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2013. Quy chuẩn mới này thay thế Tiêu chuẩn ngành “Điều lệ Báo hiệu đường bộ” 22 TCN 237-01.
Tại Thông tư, Bộ trưởng Bộ GTVT giao Tổng cục trưởng Tổng cục ĐBVN căn cứ yêu cầu quản lý, xây dựng, công bố lộ trình điều chỉnh, thay thế hệ thống báo hiệu đường bộ chưa phù hợp theo quy chuẩn mới.

Link đây ạ: http://www.tinmoi.vn/ap-dung-quy-chuan-moi-ve-bao-hieu-duong-bo-tu-112013-06922735.html

Ndriver

Xe tải
Nếu đi từ đường NPS cắt ngang qua đường XT này mới thấy qui hoạch siêu việt của mấy thằng Ngu LD .:(

adonis

Xe buýt
chúc mừng cụ ah

phinm

Xe tăng
Cụ này trích dẫn mà chưa đầy đủ, nguyên văn:
Áp dụng Quy chuẩn mới về báo hiệu đường bộ từ 1/1/2013
10:58 am thứ sáu, ngày 08 tháng sáu năm 2012- chuyên mụcTin Tức|Sự Kiện Hàng Ngày |
Bộ trưởng Bộ GTVT vừa ký ban hành Thông tư số 17/2012/TT-BGTVT ban hành Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ.
Ban hành kèm theo Thông tư này là “Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ”, Mã số đăng ký: QCVN 41: 2012/BGTVT. Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ gồm 16 chương và 11 phụ lục kèm theo. Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2013. Quy chuẩn mới này thay thế Tiêu chuẩn ngành “Điều lệ Báo hiệu đường bộ” 22 TCN 237-01.
Tại Thông tư, Bộ trưởng Bộ GTVT giao Tổng cục trưởng Tổng cục ĐBVN căn cứ yêu cầu quản lý, xây dựng, công bố lộ trình điều chỉnh, thay thế hệ thống báo hiệu đường bộ chưa phù hợp theo quy chuẩn mới.

Link đây ạ: http://www.tinmoi.vn/ap-dung-quy-chuan-moi-ve-bao-hieu-duong-bo-tu-112013-06922735.html
Chuẩn không cần chỉnh nữa, túm lại cụ nào mà hiểu đèn tín hiệu giao thông không có tác dụng phân làn thì nên xem lại ạ

vam

Xe buýt
Chuẩn không cần chỉnh nữa, túm lại cụ nào mà hiểu đèn tín hiệu giao thông không có tác dụng phân làn thì nên xem lại ạ
e thấy cụ vào OF đã lâu mà cãi cùn thì số 1, chắc cụ là xxx phải ko ạ? Cụ một mực cho rằng đèn giao thông có tác dụng phân làn thì mời cụ trích dẫn đoạn đó trong luật cho ofer xem được ko? Còn cái đoạn trích dẫn về quy chuẩn bao hiệu đường bộ như cụ Teu beo đã giải thích cho cụ, đó là khi có sự khác nhau giữa các hệ thống biển báo thì nên tuân theo thứ tự cái nào trước cái nào sau. Đấy là chưa kể thông tư này có hiệu lực từ năm 2013 hay cụ đang gõ comment ở tương lai về hiện tại?
Trong trường hợp này cụ chủ ko sai về luật GTĐB nhưng về sau nếu đi cụ nên đi vào làn đi giữa vì đèn rẽ trái chỉ được có 10s nếu cụ phải dừng ở đó coi như cản đường các phương tiện rẽ trái rồi.