[Thảo luận] Anh điên với mấy chú XXX ở ngã 3 Xuân Thủy - Ng Phong Sắc rồi đấy

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Chi tiết:

Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.
Em xin nói lại là chỗ này không có vạch mũi tên kẻ đường. Nên mình vẫn có thể chiến với XXX. Ở Việt Nam mình thì biển báo, đèn, vạch rất nhiều chỗ đá nhau chan chát mà cụ. xxx cũng hiểu điều đó nên hay dựa vào những chỗ nhập nhằng này để vịn anh em mình. Mà trong khi nhiệm vụ của các bác ấy trong những trường hợp này phải là nhắc nhở và kiến nghị với GTCC kẻ lại vạch, cắm lại biển cho chuẩn

cwise

Xe container
Em xin nói lại là chỗ này không có vạch mũi tên kẻ đường. Nên mình vẫn có thể chiến với XXX. Ở Việt Nam mình thì biển báo, đèn, vạch rất nhiều chỗ đá nhau chan chát mà cụ. xxx cũng hiểu điều đó nên hay dựa vào những chỗ nhập nhằng này để vịn anh em mình. Mà trong khi nhiệm vụ của các bác ấy trong những trường hợp này phải là nhắc nhở và kiến nghị với GTCC kẻ lại vạch, cắm lại biển cho chuẩn
Biển báo và đèn tín hiệu mâu thuẩn thì tuân theo biển báo, khổ chủ đi đúng rồi ạ.

ozzfan

Xe tải
Đoạn này em cũng bị bắt 1 lần. Trước đây đèn xanh đi thẳng nhanh hơn đèn xanh rẽ trái 10s. Sau một thời gian đổi lại như bây giờ: đèn xanh rẽ trái nhanh hơn đèn xanh đi thẳng 10s. Em bị bắt vì dừng xe ở làn ngoài cũng bên trái, khi đèn xanh rẽ trái em lại đi thẳng. Em biết em sai, nhưng vì đèn chỗ này thay đổi nhanh quá nên cố cãi. Cãi nhau một hồi thì XXX bảo chỉ nhắc nhở và cho đi.

Trường hợp như của cụ chủ thì không sai vì cụ đi thẳng khi đèn đi thẳng đã xanh.

minck

Xe container
Đoạn này có biển 411, gồm có mũi tên rẽ trái, 2 mũi tên đi thẳng. Cái chính để cãi được là không có vạch phân làn. Tức là cả cái đường to đùng là một làn, chả biết làn nào là ngoài cùng, làn nào là trong cùng cả :).
Có vạch phân làn cụ ơi! Vạch liền...Dài khoảng hơn 20m sau biển 411, còn lại trước đó là không có vạch gì hết...

ozzfan

Xe tải
Biển báo và đèn tín hiệu mâu thuẩn thì tuân theo biển báo, khổ chủ đi đúng rồi ạ.
Theo em thực ra chỗ này biển báo và đèn không mâu thuẫn với nhau. Đoạn này cũng giống như đoạn ngã tư Nam Hồng: cho phép làn ngoài cũng bên trái được đi thẳng. Lưu lượng chiều đi thẳng rất đông nếu phân ra làn rẽ trái chỉ được rẽ trái thì sẽ xảy ra trường hợp làn giữa thì tắc mà làn rẽ trái thì vắng. XXX cũng chỉ nhắc nhở em: anh được phép đi thẳng ở làn rẽ trái nhưng không được dừng xe cản trở các phương tiện rẽ trái (vì đèn xanh rẽ trái sớm hơn đèn xanh đi thẳng 10 giây).

Chỗ này khó tổ chức giao thông vì xe quá đông trong khi không gian ngã tư lại chật hẹp. Hướng giao thông nào cũng có 3 làn: đi thẳng, rẽ trái, rẽ phải. Đèn vừa xanh là các phương tiện ào ào qua ngã tư.

meoluoi

Xe điện
Em cũng cãi nhau ở đây 1 lần rồi rẽ từ phong sắc kéo dài ra xuân thủy bị nó đổi cho là vượt đèn đỏ

kharma

Xe tải
mời cụ 1 ly. thi thoảng em cũng đi qua đây, biết mà vận dụng :D

ozzfan

Xe tải
Em cũng cãi nhau ở đây 1 lần rồi rẽ từ phong sắc kéo dài ra xuân thủy bị nó đổi cho là vượt đèn đỏ
Em đoán là cụ rẽ phải từ Nguyễn Phong Sắc ra Xuân Thuỷ: chiều này được rẽ phải thoải mái miễn là phải xinnhan và nhường đường cho người đi bộ. Nếu rẽ trái ra Xuân Thuỷ thì cụ phải dừng chờ đèn tín hiệu. Phía bên kia là Trần Thái Tông (hay còn gọi là Nguyễn Phong Sắc kéo dài) cũng tương tự như vậy. Rẽ phải ra Xuân Thuỷ thì thoải mái, rẽ trái thì cụ phải dừng chờ đèn tín hiệu.

ngaynha

Xe tăng
Vote cụ, xxx toàn chơi kiểu bắt bừa, ai non gan thì tạch, còn k ăn đc thì tha rất "rộng lượng" =))

cuonglinh

Xe hơi
cụ được đấy, xxx mềm nắn rắn buông mà.

PhanhGap

Xe điện
Bú riệu hạ hỏa đê. Hum nai nóng lém, gió Lào.
P/s: VN cái gì cũng đẹp. Ghẻ Tàu, Gió Lào, Cờ bạc đĩ điếm - CPC.

batmancar

Xe điện
Anh đi như vậy là sai rõ ràng rồi, nhưng anh chưa biết thì lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở bla...bla..... Câu này nghe nhàm quá rồi, đề nghị xxx vào đây đọc thì nói câu nào nó hay hơn tí

** Phải nói như này mới tiền bộ được: Xin lỗi vì đã làm mất thời gian của đồng chí, chúng tôi có sụ nhầm lẫn ở đây ạ. chúc đồng chí một ngày vui vẻ. ;))

vesbo

Xe tải
Anh đi như vậy là sai rõ ràng rồi, nhưng anh chưa biết thì lần này chúng tôi chỉ nhắc nhở bla...bla..... Câu này nghe nhàm quá rồi, đề nghị xxx vào đây đọc thì nói câu nào nó hay hơn tí

** Phải nói như này mới tiền bộ được: Xin lỗi vì đã làm mất thời gian của đồng chí, chúng tôi có sụ nhầm lẫn ở đây ạ. chúc đồng chí một ngày vui vẻ. ;))
Văn hóa xin lỗi của các xxx gần như là con số 0, vì các xxx có bao giờ công nhận là mình sai đâu ạ

Balance

Xe tải

Kiến nghị với BCA phổ biến toàn ngành học thuộc câu này. DCM chúng nó chứ làm mất time của dân mà sau đó nói như ban ơn
Chỗ này xxx tổ chức bắt thế này suốt. Trước đây còn có vạch kẻ hướng dẫn đi thẳng và rẽ trái dưới đường nay bên GT bỏ đi rồi mà xxx vẫn bắt láo.
vodka tinh thần của cụ chủ

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Quả thật nhiều khi em không hiểu xxx ngu hay giả vờ ngu. Túm lại chỉ chăm chăm thịt cụ nào không am hiểu thôi.

Vote cụ cái câu yêu cầu xxx thực hiện điều lệnh ngành đấy :D:D:D

vesbo

Xe tải
Quả thật nhiều khi em không hiểu xxx ngu hay giả vờ ngu. Túm lại chỉ chăm chăm thịt cụ nào không am hiểu thôi.

Vote cụ cái câu yêu cầu xxx thực hiện điều lệnh ngành đấy :D:D:D
Cái đấy là nhờ đọc cẩm nang tác chiến của cụ đấy ạ, keke

meoluoi

Xe điện
em rẽ trái ra xuân thủy nhưng đèn nó có khoảng 10 giây thôi các bác nên để ý
Em đoán là cụ rẽ phải từ Nguyễn Phong Sắc ra Xuân Thuỷ: chiều này được rẽ phải thoải mái miễn là phải xinnhan và nhường đường cho người đi bộ. Nếu rẽ trái ra Xuân Thuỷ thì cụ phải dừng chờ đèn tín hiệu. Phía bên kia là Trần Thái Tông (hay còn gọi là Nguyễn Phong Sắc kéo dài) cũng tương tự như vậy. Rẽ phải ra Xuân Thuỷ thì thoải mái, rẽ trái thì cụ phải dừng chờ đèn tín hiệu.

2R+

Xe điện
KEKE.... cái đoạn này hài vãi. Nếu đúng như biển 411 thì bọn XX phải đứng sang đường N.P.S để bắt các xe rẽ trái vào N.P.S phì chạy sai làn theo biển báo mới đúng :D
Em dự cái biển này bọn GTCC nó cắm từ hồi nó còn cầm ko cho xe rẽ trái mà phải đi vòng lên 1 đoạn, giờ nó mở đường cho rẽ rồi nhưng lười ko chịu thay biển. Giờ thì biển với vạch kẻ đường đá nhau. Bọn xx vác cần ra kiếm ăn, cụ nào non là chúng nó cho lên thớt :(

Chỉnh sửa cuối:

inochi

Xe điện
Nhiều cụ bức xúc với xxx ở ngã tư này quá, làm ly cho hạ hỏa nào

vesbo

Xe tải
KEKE.... cái đoạn này hài vãi. Nếu đúng như biển 411 thì bọn XX phải đứng sang đường N.P.S để bắt các xe rẽ trái vào N.P.S phì chạy sai làn theo biển báo mới đúng :D
Em dự cái biển này bọn GTCC nó cắm từ hồi nó còn cầm ko cho xe rẽ trái mà phải đi vòng lên 1 đoạn, giờ nó mở đường cho rẽ rồi nhưng lười ko chịu thay biển. Giờ thì biển với vạch kẻ đường đá nhau. Bọn xx vác cần ra kiếm ăn, cụ nào non là chúng nó cho lên thớt :(
ý cụ là rẽ trái sang Trần Thái Tông phải không? Em nghĩ ko có biển cấm rẽ trái vẫn rẽ trái được. Còn nếu nó bắt buộc các xe chỉ được đi thẳng thì phải thay biển 411 thành biển bắt buộc hình tròn nền xanh