Ảnh của ngamban - Mời các cụ quăng gạch!

ngamban

Xe điện
đo sáng ra răng: Đo sáng điểm vào vùng sáng trên khuôn mặt mẫu nếu đặt A, S hay P. Còn nếu đặt M thì tự set theo kinh nghiệm, làm sao vùng sáng không bị cháy, mất hết chi tiết.
kiếm đâu ra người hắt sáng: Như 2 ảnh trên, hậu cảnh không có gì, đằng nào cũng xóa phông thì đặt mẫu vào chỗ nào gần những vùng sáng lợi dụng để làm phản quang để cho tối - sáng không chênh lệch quá.
Vài mẹo nhỏ mách bác để thử xem.
Em xin tiếp thu ạ (b)

thangdv

Xe tải
cháu thích nhứt tấm #7. rất tự nhiên. dưng bộ này của cụ có 1 số ảnh bị cháy rồi.

ngamban

Xe điện
cháu thích nhứt tấm #7. rất tự nhiên. dưng bộ này của cụ có 1 số ảnh bị cháy rồi.
Dạ, cháy là do cái tội em chưa biết đo sáng nó ra sao đấy ạ. Mắc cái bệnh "ngắm và bắn" chẳng để ý gì đến ánh sáng rồi thì papa cục...
Lần sau phải chỉnh chọt tí chứ không lại cháy nhà nữa thì chít ;)

MrDisconnect

Xe hơi
Dạ, cháy là do cái tội em chưa biết đo sáng nó ra sao đấy ạ. Mắc cái bệnh "ngắm và bắn" chẳng để ý gì đến ánh sáng rồi thì papa cục...
Lần sau phải chỉnh chọt tí chứ không lại cháy nhà nữa thì chít ;)
Nhà cụ cũng giống em rồi, cứ bảo mẫu mã tự quay cuồng xong mình ngắm đc nét bắn bắn và bắn chả để ý cái gì ló là đo sáng cả ( chết thật nhà em toàn để chế độ P của Canon) nên bắn bắn bắn liên tiếp mà không phải ngợi nhiều . (b)

ngamban

Xe điện
Nhà cụ cũng giống em rồi, cứ bảo mẫu mã tự quay cuồng xong mình ngắm đc nét bắn bắn và bắn chả để ý cái gì ló là đo sáng cả ( chết thật nhà em toàn để chế độ P của Canon) nên bắn bắn bắn liên tiếp mà không phải ngợi nhiều . (b)
Hớ hớ, cụ với em giống nhau vãi, toàn P Canon bắn ầm ầm, mỗi tội em ứ biết bôi kem đánh răng PS như cụ :21:
Muốn mời cụ chén vodka vì cụ với em giống nhau quá nhưng mà vuốt ảnh cụ rồi nên ứ mời được.

Bơ sữa

Xe tải
Chả hiểu sao đến hôm nay iem mới xem cái thớt nài của bác, nhiều ảnh đẹp quá ạ. Vote bác cái vì tinh thần ảnh ọt :6:

ngamban

Xe điện
Chả hiểu sao đến hôm nay iem mới xem cái thớt nài của bác, nhiều ảnh đẹp quá ạ. Vote bác cái vì tinh thần ảnh ọt :6:
Cám ơn cụ ạ :6:, cái thớt của em nó bị ghẻ lạnh, cả đống người vào ngó rồi đi ra ko một lời nhắn nhủ :'( thế nên nó cứ chìm xuống mà chưa kịp lềnh bềnh được tí nào :P
Tinh thần ảnh ọt thì em luôn có thừa hị hị :D

ngamban

Xe điện
Ảnh thiên nhiên của Bác rất đẹp:6:
Ui ui, rồng đến nhà...giun :21:
Cám ơn cụ ạ :6:
Em chả dám gọi nó là ảnh thiên nhiên, chỉ dám gọi là "hoa hòe hoa sói" thôi ợ :P
Mời cụ 1 chén vì đã ghé nhà em chơi (b)
Chả cụ nào cho em giọt nào, khát quá.

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Nhà cháu hôm này lại lượn công viên, tòi ra thêm được vài cái ảnh, phọt lên đây mời các cụ đâm chém ạ.
Có vài cái c...hụp bằng em Tokina 12-24 đi mượn :6: (con nhà nghèo, có cái lens góc rộng mà mãi dấm dứ mái ứ dám mua :102:)

Như mọi khi, cháu mở màn băng hoa hoét :21:

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Hoa hoét chán chê, nhà cháu chuyển sang "nhìn sướng mắt cái gì, bắn cái đấy"

Oài, Tokina làm đống cây cối nghiêng ngả, dưng chả hiểu sao hôm qua nhà cháu lại ứ thích thẳng

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Nốt ạ

Bác nào vào đây cho cháu xin vài ngụm vodka cho tinh thần ảnh ọt nhá, chả là khát quá ý mà :21:
Cháu xin cảm ơn ạ (b)

Chỉnh sửa cuối:

littlemouse

Xe tăng
Hoa hoét, gái gú chán chê, nhà cháu chuyển sang "nhìn sướng mắt cái gì, bắn cái đấy"

08 Oài, Tokina làm đống cây cối nghiêng ngả, dưng chả hiểu sao hôm qua nhà cháu lại ứ thích thẳng

Em cũng vote cái này ahj

:6: :6: :6:

ngamban

Xe điện
Mấy cái phong cảnh ngon đới nhưng vẫn hơi bết, thuốc thang tí đê
Hay là màu Tokina nó ra bết thế hả cụ. Thuốc thang thì em chịu chết, chả biết dư lào, chỉ biết chỉnh chọt sáng tối, contrast chút. Chắc tại em chưa biết để thông số của máy :^)

ngamban

Xe điện
Nhà cháu phọt thiếu một cái, không biết mợ Dím có thấy nó gân guốc hơn tí nào không. Cám ơn mợ Dím đã ghé qua nhà cháu chơi :6:

Chỉnh sửa cuối:

thangdv

Xe tải
ảnh nầy có cái bg dễ làm mất tập trung vào chủ thể. Giá mà nó là cái nền trơì xanh biếc nhi.

ngamban

Xe điện
Còn mấy cái hoa lá cành, nhà cháu quẳng tiếp vào đây để kéo cái thớt lên, chứ chìm kinh quá. Trời đẹp nên nhà cháu không cầm lòng được, đâm ra dạo này sa đà vào hoa cỏ ghê gớm :6:
Mai rảnh sẽ post một bộ ảnh chân dung cho nó xa rời hoa lá ra một tí hị hị :P

Chỉnh sửa cuối: