Ảnh của ngamban - Mời các cụ quăng gạch!

ngamban

Xe điện
Hí hí, hôm này dọn dẹp lại em laptop, thấy mấy cái ảnh chụp từ đợt Noel vừa rồi đi chơi, thế là hì hục ngồi làm ảnh "Hết Đần Rồi" (em xin phép gọi ảnh HDR của em như thế :P)
Đầu tiên là chụp mấy cái nến trong nhà thờ lớn ở Köln (Cologne), cái này thì em để nguyên ạ

Còn đây là "Hết Đần Rồi" của em :77:

Lúc chụp xong cái tấm này em đã thấy nó giống cái củ măng rồi, chuyển sang HDR thì...miễn bàn :77: (củ măng lại còn có con chim bay ở trên mới đểu chứ lị :P)

Giờ đâm chém...bắt đầu :21:

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Hớ hớ, còn 2 cái xì pam :P
Chụp phong cảnh bằng...tele này (b)

Nốt mấy bông hoa, chả biết là hoa gì :^)

Hết ạ. Bây giờ bác nào muốn chém cứ tự nhiên thôi :6:

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Một cơ số các cụ vào nhà em, nhưng có mỗi 2 cụ để lại 2 nhời nhắn nhủ, còn đâu lẳng lặng đi ra kiểu rất chi là lạnh lùng. Các cụ ứ đâm ảnh em ứ tiến bộ được, mà không đâm em là em ghét lắm đới :21::21::21:

ngamban

Xe điện
Điệp sế đâm giề:P
Túm lại là em ứ hiểu. Xấu thì bị đâm, đẹp thì được khen, lắm lúc...ngược lại nữa, nhưng mà cứ vào rồi lẳng lặng đi ra như một cơ số các cụ khác đã vào đây trước cụ thì em thấy chán hơn con gián.
Cụ đợi đấy, em sang thớt cụ em đâm nhát. Ảnh cụ chụp đẹp thế dưng mà em cứ đâm :21: (bới mãi cũng ra cái để đâm thôi:)))

anhcobra

Xe container
Đùa thôi chứ ảnh của cụ riêng về hoa và gái thì miễn bàn vì thể loại đấy em không khoái. Còn lại phong cảnh cụ đừng HDR làm gì, cụ ở bển ra đường là có cảnh đẹp roài, cụ chỉ cần đặt máy thấp xuống nữa, đứng ra xa nữa là chuẩn. Sao cụ không chịu khó khai thác mảng đời thường nhể, chả có gì cả, cụ đi lang thang, chụp những thứ mà cụ thấy hay, thấy lạ. Đảm bảo chả ai được như cụ

ngamban

Xe điện
Đùa thôi chứ ảnh của cụ riêng về hoa và gái thì miễn bàn vì thể loại đấy em không khoái. Còn lại phong cảnh cụ đừng HDR làm gì, cụ ở bển ra đường là có cảnh đẹp roài, cụ chỉ cần đặt máy thấp xuống nữa, đứng ra xa nữa là chuẩn. Sao cụ không chịu khó khai thác mảng đời thường nhể, chả có gì cả, cụ đi lang thang, chụp những thứ mà cụ thấy hay, thấy lạ. Đảm bảo chả ai được như cụ
Em thề là ảnh đời thường em chưa nghĩ đến cho đến khi xem ảnh cụ trên này, giống kiểu bị lây nhiễm ấy. Nhưng ở bên này mọi thứ đôi khi chỉn chu quá, không "đời" như những bức ảnh cụ chụp. Em mà về VN, em không vác máy đi lang thang ngắm bắn mới là lạ. Ở bên này chụp đời thường như thế khó lắm, Tây nó lại tưởng mình chụp trộm, hay biến thái...tự nhiên không quen biết, giơ máy lên chụp nó lại nghĩ có ý đồ không tốt. Hôm trước em ra ngoài hồ, chụp mấy bông hoa vớ vỉn, có mấy đứa chả may đứng trong tầm ống kính của em, mặc dù cách một đoạn rõ xa thế mà nó còn hỏi thẳng em là "Mày chụp trộm à?". Bó tay :77:
Cám ơn cụ đã "chỉ chỏ" :21:, HDR và phong cảnh thì kiến thức của em là một con số 0 to tướng :P

anhcobra

Xe container
Chụp đời thường mặt phải dày, thế cụ nghĩ ai người ta cũng cho chụp chắc, kệ miạ ló chứ, ta cứ chụp, ló chửi ta chỉ cười là xong mà

thanhnx

Xe buýt
EM đồng quan điểm với nhà anhcobra, cụ Ngamban ở Koeln tiện quá còn gì, chiều thứ bảy vác 450D và 17-50 ra Marktplatz, đảm bảo có quá nhiều thứ dể chụp streetlife mà.
Ôi một thời đã xa ................

ngamban

Xe điện
EM đồng quan điểm với nhà anhcobra, cụ Ngamban ở Koeln tiện quá còn gì, chiều thứ bảy vác 450D và 17-50 ra Marktplatz, đảm bảo có quá nhiều thứ dể chụp streetlife mà.
Ôi một thời đã xa ................
Ợ, em có ở Köln đâu, em ở Leipzig mà. Mấy thành phố bên West đông dân hơn, đi ra ngoài đường có chụp đời thường cũng chả mấy ai để ý, chứ cái kiểu như ở chỗ em, nhất cử, nhất động của mình toàn bị soi...chán :102:

ngamban

Xe điện
Hôm nay lang thang công viên một ngày nắng, ngắm nghía bắn tỉa ra được vài cái ảnh, vác lên đây, mong các bác cho xin ý kiến ạ :6:

Nhà em tự dưng bị mắc bệnh thích c...hụp hoa hoét một tí, gọi là đủ hương sắc của ngày nắng khi hè đang đến (l)

Công viên

Thêm mấy thằng vịt

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Sắc hoa ngày nắng

#08 Em cũng có anh đào nhé

#09 Xum xuê luôn

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Nhà cháu không quen són từng cái nên phọt luôn một thể (mặc dù hơi oải ạ :P)
#12 Chỗ này mát cực :6:

#13 Hoa nắng

#14 Em vớ được cái mạng nhện

Thanh bình

#17 Xong xuôi em "bơi" về :D

Ngày nắng của em dừng ở đây ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

pic4u2c

Xe máy
Ảnh đẹp quá, bác chụp bên tây s phải không ạ

raklei

Xe điện
Ở nước ngoài lâu sẽ bị cái cảm giác ngại không dám chụp đời thường vì cái cảm giác tự thấy mình rất thiếu văn hóa.
Người nước ngoài họ tôn trọng quyền riêng tư cá nhân, muốn chụp phải xin phép chứ ko tự tiện.
Hoặc không thì phải ra mấy chỗ lắm khách du lịch, nhân dân cứ bắn cứ sút ầm ầm; dưng mà mấy chỗ này thường thì chụp lại không sướng bằng.
Thành ra toàn cỏ cây hoa lá chim muôn, ảnh nào mà đã có người thì có rất nhiều người :6:

FeRAM

Xe điện
Ở nước ngoài lâu sẽ bị cái cảm giác ngại không dám chụp đời thường vì cái cảm giác tự thấy mình rất thiếu văn hóa.
Người nước ngoài họ tôn trọng quyền riêng tư cá nhân, muốn chụp phải xin phép chứ ko tự tiện.
Hoặc không thì phải ra mấy chỗ lắm khách du lịch, nhân dân cứ bắn cứ sút ầm ầm; dưng mà mấy chỗ này thường thì chụp lại không sướng bằng.
Thành ra toàn cỏ cây hoa lá chim muôn, ảnh nào mà đã có người thì có rất nhiều người :6:
Đâu cũng vậy thôi cụ ạ. Dí cái ống to tổ bố vào mặt người khác, em cũng thấy ngại lắm. Thôi thì cũng đành tự an ủi là mình chụp hộ cho họ, vài trăm năm nữa, các cụ ấy biết đâu lại nổi tiếng.

danbeo

Xe buýt
Hôm nay lang thang công viên một ngày nắng, ngắm nghía bắn tỉa ra được vài cái ảnh, vác lên đây, mong các bác cho xin ý kiến ạ :6:

Nhà em tự dưng bị mắc bệnh thích c...hụp hoa hoét một tí, gọi là đủ hương sắc của ngày nắng khi hè đang đến (l)

Công viên

#04 Chim có một con, chả biết chim gì

Thêm mấy thằng vịt

Em thích cái này tuy bố cục hơi loãng chút. Mà em yêu cái mùa hè bên đấy của cụ lắm, cứ 9 rưỡi , 10 giờ đêm mới hết nắng, nhất là những bưởi trưa và chiều tà vác máy ra mấy ruộng lúa mì chụp với hoa dại lúp xúp trong lúa đẹp thôi rồi ....

cuhaifus

Xe container
Ảnh của cụ đẹp đấy, em không hiểu sâu về kỹ thuật nhưng xem thấy đẹp là em khen ngay không tiêc lời.

ngamban

Xe điện
Em thích cái này tuy bố cục hơi loãng chút. Mà em yêu cái mùa hè bên đấy của cụ lắm, cứ 9 rưỡi , 10 giờ đêm mới hết nắng, nhất là những bưởi trưa và chiều tà vác máy ra mấy ruộng lúa mì chụp với hoa dại lúp xúp trong lúa đẹp thôi rồi ....
Lắm lúc em cũng chỉ ước giá mà mùa hè ở VN cũng thế, 9 rưỡi tối trời vẫn còn sáng :P